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KAULI YA MKURUGENZI MKUU

Shirika la Reli Tanzania (TRC) linadhamiria
kuboresha utoaji huduma kwa kuzingatia Sheria,
Kanuni na taratibu. Ili kuzingatia viwango vya ubora wa
huduma tunazotoa, Shirika limeandaa Mkataba wa
Huduma kwa Mteja (Client Service Charter) kwa lengo
la kutekeleza majukumu yake kwa uwazi na kutimiza
dhana ya uwajibikaji.

Madhumuni ya mkataba ni kubainisha viwango vya utoaji huduma kwa wateja
na kujulisha umma kuhusu Shirika; huduma zinazotolewa pamoja na viwango
vyake; uhusiano ambao Shirika linataka kujenga kati ya watumishi na wateja;
haki na wajibu wa mteja kuhusiana na huduma zinazotolewa ili kukidhi
matarajio ya wateja na wadau.

Ukweli, Uwazi na Uadilifu katika kazi zetu vitakuwa kinga dhidi ya malalamiko
ambayo yanaweza kutafsiriwa na wananchi kama vitendo au viashiria vya
rushwa ndani ya Shirika. Shirika linalenga kuboresha taratibu na kanuni za
ndani kwa lengo la kuwezesha upatikanaji wa taarifa sahihi bila vikwazo kwa
wateja wetu ili wapate uelewa wa kutosha juu ya vielelezo na mahitaji muhimu
ya kuwezesha upatikanaji wa huduma za usafiri wa abiria na mizigo kwa njia ya
reli, hivyo kupunguza au kuondoa kabisa malalamiko ya wateja.

Mkataba huu umepatikana kwa mchakato shirikishi, uliojumuisha maoni
yaliyokusanywa kutoka kwa wadau wa ndani na nje ya Shirika kwa njia ya maoni
mbalimbali yaliyopokelewa na ofisi ya huduma kwa wateja, mijadala mbalimbali
ya watumishi, maelekezo ya viongozi wa Serikali mapendekezo na ushauri
kutoka kwa wateja wetu.

Ni matarajio yangu kwamba Mkataba huu utakuwa chachu kwa watumishi wa
TRC kuboresha utoaji huduma ili kuwaridhisha wateja wetu na hivyo kuchangia
maendeleo ya uchumi wa nchi. Mkataba huu ni ahadi yetu kwa wananchi
kwamba tutatoa huduma kwa kuzingatia Sheria na Maadili ya kiutendaji. Aidha,
mkataba huu utaendelea kuboreshwa kulingana na mahitaji ya utoaji huduma
yatakayozingatia mabadiliko ya Kkisiasa, kiuchumi, kijamii, kisheria na
kiteknolojia kulingana na wakati.
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Masanja K. Kadogosa
Mkurugenzi Mkuu



DIRA

Kutoa huduma bora na za uhakika za
usafiri wa njia ya reli barani Afrika

DHAMIRA

Kusimamia usafiri wa reli kwa kuendeleza
miundombinu na kutoa huduma bora,
endelevu na ya uhakika ya usafiri

)



UTANGULIZI

Mkataba wa Huduma kwa Mteja ni makubaliano baina ya mtoa
huduma na mpokea huduma. Mkataba huu unaainisha viwango vya
huduma ambavyo mpokea huduma ana haki ya kupata huduma
kama ilivyokusudiwa, wajibu wa mpokea huduma na mtoa huduma.
Mkataba wa Huduma kwa Mteja wa Shirika la Reli Tanzania
umeandaliwa kwa kurejea sheria iliyoanzisha Shirika la Reli Tanzania
(Sheria Na. 10 ya Mwaka 2017), Sera ya rasilimali watu ya Shirika,
Menejimenti ya Shirika na Wadau wa Shirika ili kuonesha haki, wajibu
na majukumu ya mtoa huduma na mpokea huduma.

Majukumu ya Shirika la Reli ni:-
1. Kusimamia huduma za usafirishaji kwa njia ya reli;
2. Kujenga na kuendeleza miundombinu ya reli;
3. Kusimamia na kuhakikisha ulinzi na usalama wa
miundombinu ya reli; na
4. Kuingia makubaliano mbalimbali ya mikataba ya kuendeleza
na kutoa huduma za reli.

MISINGI YA SHIRIKA LA RELI

® Wateja Kwanza
@® Uadilifu

® Usalama
® Matokeo
® Uwajibikaji
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MADHUMUNI YA MKATABA

Madhumuni ya Mkataba huu ni kuweka bayana kuhusu huduma
tunazozitoa, viwango vya huduma hizo na matarajio ya wateja. Aidha,
Mkataba huu umeweka wazi utaratibu wa kutoa mrejesho
utakaotuwezesha kuboresha huduma zetu na pia kuhamasisha
wadau wasioridhika na huduma zetu kufikisha malalamiko/
mapendekezo/maoni/mrejesho yao mahala husika. Mkataba huu
unakusudia kuwafanya watumishi wa TRC kuwa na mtazamo wa kujali
na kuheshimu mabhitaji ya wateja na wadau wote wa ndani na nje ya

nchi.



WATEJA WETU
i. Abiria wanaotumia usafiri wa treni
ii. Wateja wanaosafirisha mizigo kwa njia ya reli na
iii. Wapangaji wa maeneo ya reli

HUDUMA ZETU
i. Usafirishaji wa Abiria
ii. Usafirishaji wa mizigo
iii. Upangishaji wa ardhi na majengo







VIWANGO VYA UTOAJI HUDUMA KWA WATEJA
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VIWANGO VYA UTOAJI HUDUMA KWA WATEJA

MATARAIJIO YA MTEJA KWA SHIRIKA

@ Kupata taarifa muhimu na kwa wakati sahihi.

@ Abiria na mizigo kufika kituo cha mwisho kwa wakati.

@ Abiria na mizigo kuheshimiwa na kuthaminiwa wakati wa safari.
@ Huduma za uhakika na usalama.

@ Upatikanaji wa huduma za usafiri wa reli wakati wote.

@ Mifumo rafiki ya utoaji huduma.

@ Mtazamo chanya wa utoaji huduma.



@ Kutoa huduma kwa wakati, ubora, usahihi na ushirikiano.

@ Kutoa taarifa kwa uwazi na maelezo yote kwa lugha ya
kueleweka.

@ Kuhakikisha wateja wetu wanahudumiwa kwa haki, usawa,
heshima na kutoa kipaumbele kwa wateja wa makundi
maalumu kama vile wajawazito, walemevu, wazee na
wasiojiweza.

@ Kushughulikia malalamiko/mapendekezo kwa haraka, uwazi
na kwa uhakika.




HAKI YA MTEJA

Vi.

vii.

viii.

Kusikilizwa.

Kuhudumiwa kwa heshima
bila upendeleo na kwa
wakati.

Kufahamishwa hatua
zilizochukuliwa kwenye
malalamiko yake.

Faragha na kutunziwa siri
zinazohusu maelezo yake.
Kukata rufaa kwa
Mkurugenzi Mkuu wa
Shirika asiporidhika na
huduma aliyopewa.
Kupata taarifa sahihi na
kwa wakati kuhusu
huduma na utaratibu wa
safari.

Kupata huduma bora na
kwa wakati bila ubaguzi
kulingana na hali yake.
Kabla hajakata tiketi mteja
ana haki ya kufanya
maamuzi ya kukubali au

kukataa kusafiri siku yoyote

bila kulazimishwa.

Kuripoti katika ofisi za TRC
zilizo karibu tukio lolote
litakaloashiria kutokuwepo

na usalama wakati wote wa

safari.

Kutoa maoni au
malalamiko kuhusu
kutoridhishwa na huduma
zinazotolewa na Shirika.

HAKI NA WAJIBU WA MTEJA

WAJIBU WA MTEJA

Vi.

vii.

viii.

iX.

Xi.

Xii.

Kuthamini huduma zetu.

Kueleza mahitaji/shida yake kwa
ufasaha na usahihi.

Kuleta viambatanisho/taarifa sahihi
kwa wakati.

Kufika kwa wakati sahihi ndani
muda wa saa za kazi;

Kufahamu Sheria na Kanuni za
Shirika.

Kutoa malalamiko, maoni au
mapendekezo ya kuboresha huduma
zetu kwa njia ya barua, kwa kutum
bukiza maoni/malalamiko katika
sanduku la maoni lililopo katika kila
stesheni, simu au kufika katika ofisi
za TRC zilizopo karibu nawe.
Kufuata kanuni na taratibu
zilizowekwa na Shirika la Reli
Tanzania katika utoaji wa huduma
kwa wateja.

Kutunza tiketi na risiti zinazotolewa
kuanzia siku anayokabidhiwa na
Shirika hadi mwisho wa safari.
Kuheshimu, kusikiliza na kuthamini
wafanyakazi wa Shirika la Reli na
watoa huduma wakati wote.
Kulinda na kutunza mali za Shirika
na kuripoti uharibifu wowote
unaofanywa juu ya mali za Shirika.
Kulipia kwa wakati na sehemu sahihi
nauli na mizigo kabla ya safari.
Kutojihusisha na vitendo vya rushwa
kwa namna yoyote ile na watumishi
wa Shirika la Reli.






MREJESHO WA MTOA HUDUMA

Maoni na ushauri wa mteja ni muhimu katika kuboresha huduma za
Shirika. Tutafurahi kupata mrejesho wa namna tunavyotoa huduma.
Unaweza kuwasiliana nasi kwa njia zifuatazo:-

@ Simu ya bure ya Shirika 0800110042.

@ Kupata mrejesho wakati wa safari kwa watoa huduma wetu.

@ Barua kwa kutumia njia ya mkono au sanduku la Posta.

@ Sanduku la maoni.

@ Barua pepe.

@ Nukushi.

@ Tovuti ya Shirika.

@ Kufika kwenye ofisi za Huduma Kwa Wateja.




NJIA ZA KUWASILIANA NA SHIRIKA

Makao Makuu ya Shirika yako Dar es Salaam, hivyo unaweza
kuwasiliana nasi kupitia anuani zifuatazo;

@ Saa za kazi ofisi ya huduma kwa wateja: Saa ishirini na nne 24)

@ Muda wa kazi ni kuanzia saa 02:00 Asubuhi hadi saa 11:00 jioni,
Jumatatu hadi ljumaa isipokuwa siku za mapumziko ya mwisho
wa wiki na sikukuu.




Imeandaliwa na;
Shirika la Reli Tanzania
S.L.P 76959, Barabara ya Sokoine, Dar es Salaam,
au S.L.P 214, Barabara ya Iringa, Dodoma.

Nukushi; 022 21334028, Barua Pepe; dg@trc.co.tz,
Simu ya Bure; 0800 11 0042




