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SHIRIKA LA RELI TANZANIA

RELI NA MATUKIO

Toleo namba 38, Septemba 2024 Habari | Makala | Matukio | Elimu | Picha

Na Mwandishi wetu.

Shirika la Reli Tanzania - TRC kupitia kitengo cha
Habari na Uhusiano kwa Umma imeibuka kidedea
kwa kunyakua tuzo ya Uandishi Wenye Tija (Stories
of Change) za mwaka 2024 zinazotolewa na taasisi
ya Jamii Forums na kuwa taasisi ya Serikali
inayohabarisha umma kwa usahihi na wakati,
Septemba 2024.

Mkuu wa Kitengo cha Uhusiano kwa Umma Bi.
Jamila Mbarouk ameeleza kuwa tuzo hizo ni za ki-
pekee kwa kuwa wananchi wameweza kupiga kura
na kuichagua TRC kuwa taasisi ya Serikali inayofa-
nya vizuri katika kuhabarisha umma kwa wakati.

“Jukwaa lililoweza kuchagua kazi za TRC ni jukwaa
huru, wananchi wameona ufanisi wa kazi za TRC
na kushirikiana nao pindi wanapohitaji ufafanuzi
wa taarifa” alisema Bi. Jamila.

Inaendelea Uk. 2




TRC YANYAKUA TUZO KWA UBORA WA KUHABARISHA UMMA

Inatoka Uk. 01

Bi. Jamila alisema kuwa tuzo hiyo itaendelea kuleta
tija kwa Shirika la Reli Tanzania kwa kuwa wanan-
chi wanaona kazi nzuri zinazofanywa na TRC na
kuwahakikishia TRC itaendelea kushirikiana na
umma katika kuwapa taarifa kwa usahihi na
wakati.

Mkurugenzi Mtendaji wa taasisi ya Jamii Forums
Bw. Mexence Melo alisema kuwa pasi na kuwa na
malalamiko yaliyojitokeza kabla na baada ya
uendeshaji wa mradi wa SG, TRC imekua ya
kipekee kwa kutoa majibu kwa wananchi na
kuchukua hatua kwa wakati.

“TRC ni miongoni mwa taasisi za mfano wamekua
wakichua hatua pale yanapotokea masuala
ambayo wananchi wanahitaji yafanyiwe kazi” aliele-
za Bw. Melo.

Shirika la Reli Tanzania limepewa dhamana na
Serikali kuu ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
kujenga reli yenye kiwango cha kimataifa na hivi
sasa TRC imeanza kutoa huduma za reli hiyo kwa
kutumia treni za kisasa zenye kutumia nishati ya
umeme.

—
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Citizen Engagement

Mkuu wa Kitengo
cha Habari na
Uhusiano Shirika
la Reli Tanzania -
TRC Bi. Jamila
Mbarouk (kusho-
to) akizungumza
na Mkurugenzi wa
Jamii Forums
Bwana Maxence
Melo mara baada
ya kupokea Tuzo
ya "Stories of
Change” katika
kipengele cha Ta-
asisi ya Serikali
inayohabarisha
umma kwa usahi-
hi na wakati kwa
mwaka 2024
katika Hoteli ya
Johari Rotana jijini
Dar es Salaam
Septemba 21,
2024,



/#SGR NA MABADILI
YA.UCHUKU

SEKTA

Na Mwandishi wetu.

Ujenzi wa reli ya kiwango cha kimataifa - SGR
ulianza tarehe 12 Aprili, 2017 chini ya uongozi wa
awamu ya tano ya Rais Hayati Dkt. John Pombe
Magufuli.

Ujenzi wa SGR nchini Tanzania kama ujenzi
mwingine wowote mkubwa wa reli barani Afrika ni
miongoni mwa Mtandao wa Reli ya Kasi ya Juu
barani Afrika (AIHSRN) yenye kasi ya 160km kwa
saa kwa treni za abiria na 120km kwa saa kwa
treni za mizigo ambao unalenga kuunganisha nchi
16 za Afrika zisizo na bandari kupitia bandari za
bahari na maziwa makuu na kuunganisha nchi
mbalimbali kwa kuanzisha kanda za usafirishaji
na kuunganisha miundombinu ya usafirishaji
katika njia muhimu za usafiri na kuunganisha miji
mikuu ya kisiasa na kiuchumi.

Ujenzi wa SGR Tanzania unajengwa kwa awamu
ambapo awamu ya kwanza ya ujenzi imegawan-
yika katika sehemu tano, kipande cha kwanza cha
ujenzi Dar es Salaam - Morogoro chenye urefu wa
kilomita 300, kipande cha pili cha ujenzi ni
Morogoro - Makutupora chenye urefu wa kilomita

426, kipande cha tatu kinaanzia Makutupora -
Tabora kina urefu wa kilometa 368, kipande cha
nne cha ujenzi ni kutoka Tabora - Isaka chenye

urefu wa kilomita 130 na kipande cha tano
kutoka Mwanza - Isaka chenye kilomita 341,
wakati huo huo ujenzi wa awamu ya pili wa SGR
umeanza kutoka Tabora - Kigoma chenye urefu
wa kilomita 506.

Hata hivyo, matarajio ya baadaye ya Serikali ni
kuongeza ujenzi wa mtandao wa SGR kuendelea
kuunganisha taifa, watu na rasilimali pia
kuunganisha Tanzania na nchi za jirani ili kuzitu-
mia fursa zilizopo katika nafasi ya Tanzania
kijiografia.

Akielezea mipango ya TRC, Mkurugenzi wa Ujenzi
na Miundombinu kutoka Shirika la Reli Tanzania
Mhandisi Machibya Masanja amesema kuwa
ujenzi wa SGR utapita hadi Isaka - Rusumo urefu
wa kilomita 371 na kuwa sehemu ya reli ya SGR
ya Isaka - Kigali.

Aidha, Mhandisi Machibya alieleza kuwa Januari,
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SGR NA MABADILIKO KATIKA SEKTA YA UCHUKUZI

Inatoka Uk. 03

2022 Serikali za Tanzania na Burundi zilisaini
Mkataba wa Makubaliano ya ujenzi wa reli ya SGR
inayounganisha nchi hizo mbili kupitia sehemu ya
Uvinza - Malagarasi ambayo itakuwa sehemu ya
reli ya Tanzania na Burundi ambapo kipande
chenye urefu wa Kilometa 180 za reli zitaanzia
Uvinza - Tabora - Kigoma hadi mto Malagarasi
kwenye mpaka wa Burundi na sehemu ya kilomita
187 itajengwa kuunganisha mji wa mpaka wa
Musongati na mji mkuu Gitega.

Kukamilika kwa mtandao wa SGR kutaunganisha
reli ya Kusini mwa Tanzania ya Mtwara - Mbamba
Bay ambayo inapanua wigo kwa bahari ya Hindi
hadi ziwa Nyasa itakayopita mikoa yenye madini ya
chuma, makaa ya mawe na grafiti. Pia itahudumia
migodi ya makaa ya mawe na chuma ya
Mchuchuma na Liganga.

Ili kuhakikisha shughuli za uendeshaji zinaendelea
baada ya kukamilika kwa ujenzi wa SGR ambapo
shughuli za awali za uendeshaji zimeanza tangu
tarehe 14 Juni, 2024 kwa treni za Dar es Salaam -
Morogoro na baadaye Julai 25, 2024 kwa treni za
Dar es Salaam - Dodoma, Serikali kupitia TRC
imenunua vifaa mbalimbali vya uendeshaji.

Ununuzi mkubwa wa vifaa kwaajili ya reli ya kiwan-
go cha kimataifa umegawanyika katika makundi
sita (6) ambapo kundi la kwanza linahusisha un-
unuzi wa injini za dizeli, kundi la pili ni ununuzi wa
treni za umeme, kundi la tatu ni ununuzi wa treni za
abiria za vichwa mchongoko 'Electric Multiple Unit

(EMU), kundi la nne ni ununuzi wa mabehewa ya
abiria ya ghorofa , kundi la tano ni ununuzi wa
mabehewa ya mizigo na kundi la sita ni ununuzi wa
vifaa na mashine za matengenezo ya njia.

Shirika la Reli Tanzania limekuwa likinunua vifaa
vya uendeshaji kutoka makampuni mbalimbali
ambapo vichwa vya treni 17 vya SGR vinavyotumia
nishati ya umeme vilinunuliwa kwa mkataba kati ya
TRC na Hyundai Rotem ya Korea Kusini na vyote vi-
mewasili nchini tayari kwa kazi na majaribio
mengine ili kuhakikisha ufanisi katika utendaji kazi.
Hata hivyo, seti kumi (10) za treni za vichwa mchon-
goko ‘Electrical Multiple Unit” (EMU) zilinunuliwa
katika mkataba kati ya TRC na Hyundai Rotem kam-
puni ya Korea Kusini, Seti tatu (3) zimepokelewa na
TRC na ziko katika hatua za mwisho za majaribio
kabla ya kuanza kazi,

Aidha, mabehewa thelathini (30) ya ghorofa yali-
nunuliwa kutoka kampuni ya Leuckemeia ya Ujeru-
mani na kati yao mabehewa sita (6) yamepokelewa
na TRC na mwisho mabehewa ya abiria Hamsini na
Tisa (59) yalinunuliwa kutoka Kampuni ya Sung
Shin Rolling Stock Technology (SSRST) ya Korea
Kusini na mabehewa yote yamepokelewa na TRC
na yanafanya kazi katika uendeshaji wa treni za
SGR Dar es Salaam- Morogoro - Dodoma.

Kusimamia ukuaji wa baadaye wa usafirishaji wa
reli katika ukanda huu, usafirishaji wa mizigo
utakuwa biashara kuu tarajiwa katika kuhakikisha
ukuaji wa biashara na viwanda nchini na kuungani-
sha Tanzania na nchi nyingine za ukanda wa Afrika
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SGR NA MABADILIKO KATIKA SEKTA YA UCHUKUZI

Inatoka Uk. 4

Mashariki na kati, hivyo Serikali imenunua mabe-
hewa 1,430 yatakayotumika wakati wa shughuli za
uendeshaji.

Ushirikiano uliopo kati ya TRC na wadau mbalim-
bali utaiwezesha TRC kupata mapato kwa njia ya
uwekezaji wa wazi (Open Access) ambapo sekta
binafsi itakuwa na uwezo wa kuwekeza Kwa
kununua mabehewa yao wenyewe na kulipia tozo
ya njia (accessibility) hii itahakikisha upatikanaji
wa kutosha wa mabehewa na kuongeza ushindani
kati ya wafanyabiashara pamoja na kuhakikisha
uharaka katika usafirishaji hivyo itapelekea Seri-
kali kupata mapato kubwa kwa kusafirisha mizigo.

Lengo la uwekezaji wa wazi katika uendeshaji wa
SGR utawezesha Serikali kuhudumia shehena
nyingi ikiwa ni pamoja na kuongeza ufanisi na ush-
indani utakaomuwezesha mwananchi kupata
huduma ya uhakika na bora zaidi. Serikali ya Tan-
zania imewekeza katika ujenzi wa bandari kavu na
treni za mizigo jambo linalovutia ukuaji wa Biasha-
ra na Viwanda.

Kwa mujibu wa Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la
Reli Tanzania Ndugu Masanja Kadogosa kwenye
mahojiano na waandishi wa habari alisema kuwa
lengo la SGR ni kuanzisha njia ya kimataifa
inayounganisha Tanzania na nchi jirani na bandari
ya Mashariki ya jiji la Dar es Salaam kupitia reli
kwa gharama nafuu kulinganisha na usafiri wa
barabara.

Moja ya treni za mwendokasi zinazotumia nishati ya umeme
(Electric Multiple Unit - EMU) ikiwa katika majaribio kabla ya
kuanza kutoa huduma hivi karibuni.

Moja ya treni za mwendokasi zilizonunuliwa na Serikali ya
Jmahuri ya Mungano wa Tanzania ikiwa katika stesheni ya
Dar es Salaam kwaajili ya kutoa huduma ya usafiri wa abiria.

Kwa maelezo ya kina zaidi SGR inakusudiwa ku-
punguza msongamano barabarani ambapo kila
treni ya mizigo inatarajiwa kusafirisha hadi tani
10,000 za mizigo sawa na malori 500 barabarani.
Zaidi ya yote, ujenzi na uendeshaji wa SGR
umechochea upatikanaji ajira, hii ni pamoja na
kazi za ujenzi, matengenezo, uendeshaji na katika
viwanda vinavyonufaika na uboreshaji wa miun-
dombinu ya usafirishaji.

Uendeshaji wa treni za SGR kutoka Dar es Salaam
- Morogoro - Dodoma - Morogoro unaendelea na
TRC inakabiliwa na ongezeko kubwa la abiria wa-
naosafiri na treni za SGR ambapo kuanzia Juni 14,
2024 hadi Agosti 30, 2024 TRC imesafirisha abiria
412 ,449.

Sehemu ya miundombinu ya reli iliyopo eneo la kituo cha
kupangia treni za mizigo (Marshalling Yard) lillopo Kwala
mkoani Pwani.
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UWEPO WA SGR UNAASHIRIA UTOSHELEVU WA

UMEME NCHINI - DKT. BITEKO
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Na Mwandishi wetu.

Naibu Waziri Mkuu na Waziri wa Nishati Dkt. Doto
Biteko amesafiri na treni ya mwendokasi (SGR) kwa
mara ya kwanza kutoka Dar es Salaam hadi
Dodoma Septemba 12, 2024.

Dkt. Biteko amesema safari za treni za SGR zinazo-
tumia umeme kutoka Dar es Salaam hadi Dodoma
ni ushahidi kuwa Tanzania ina umeme wa kutosha.

"Safari za treni ya umeme ya SGR ni ushahidi
mwingine kuwa nchi ya Tanzania ina umeme wa
kutosha, ni ushahidi mwingine kwamba nishati ya
umeme ikipatikana ya uhakika inafungua fursa
mbalimbali za kiuchumi, viwanda mbalimbali
vinajengwa na kongani za viwanda kuongezeka,”
alisema Dkt. Biteko

Ameongeza kuwa katika kuhakikisha umeme

unatosheleza, Wizara ya Nishati kazi yake ni
kuhakikisha umeme unakuwepo wa kutosha
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wakati wote na kuwa Wizara inasimamia ujenzi wa
njia nyingine ya kutoa umeme kutoka Chalinze
hadi Dodoma kwa laini kubwa zaidi na kutoa
umeme kutoka Bwawa la kuzalisha umeme la
Julius Nyerere kwenda Dodoma baadae Singida,
Arusha hadi Mwanza.

e W o
Naibu Waziri Mkuu na Waziri wa Nishati, Dkt. Doto Biteko
akizungumza na baadhi ya abiria ndani ya treni ya
mwendokasi (SGR) alipokuwa safarini kutoka Dar es Salaam
kwenda Dodoma Septemba 12, 2024.
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Muonekano wa jengo la stesheni ya reli ya kiwango cha kimataifa - SGR ya Mwanza mara baada ya ujenzi
kukamilika.

Muonekano wa jengo la stesheni ya reli ya kiwango cha Muonekano wa jengo la stesheni ya reli ya kiwango cha
kimataifa - SGR ya Isaka mara baada ya ujenzi kukamilika. = kimataifa - SGR ya Malampaka mara baada ya ujenzi
kukamilika.

— -
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Muonekano wa jengo la stesheni ya reli ya kiwango cha Muonekano wa jengo la stesheni ya reli ya kiwango cha

kimataifa - SGR ya Fela mara baada ya ujenzi kukamilika. kimataifa - SGR ya Shinyanga mara baada ya ujenzi
kukamilika.

w
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Muonekano wa jengo la stesheni ya reli ya kiwango cha kimataifa - SGR ya Tabora mara baada ya ujenzi kukamilika.
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HUDUMA ZA USAFIRI WA TRENI YA SGR

Usafiri wa treni katika reli yenye kiwango cha kimatai-
fa (SGR) ni moja kati ya usafiri wa haraka na nafuu
uliowahi kutokea nchini Tanzania. Reli hii ya SGR ya
nchini Tanzania hadi sasa ndio reli pekee inayotumia
nishati ya umeme Afrika Mashariki ikijumuisha nchi
za Kenya, Uganda, Rwanda, Burundi, Sudani Kusini
na Congo.

Mbali na kusafiri, zipo huduma na taratibu mbalim-
bali zinazotolewa kabla na baada pindi unapotaka
kusafiri na treni inayotumia nishati ya umeme.

VITAMBULISHO

Yapo mambo muhimu ambayo abiria anataki-
wa kuzingatia kama kuwa na kitambulisho
(uraia, leseni ya udereva, hati ya kusafiria,
kitambulisho cha kazi) endapo abiria hatoku-
wa na kitambulisho anapaswa kuwa na barua
ya Serikali ya mtaa yenye muhuri na picha. Kwa
mtoto mwenye umri wa miaka minne hadi kumi
na miwili anatakiwa awe na nakala ya cheti cha
kuzaliwa, kitambulisho cha shule, hatiya kusa-
firia au bima ya afya.

Uzito wa begi unaoruhusiwa kwa daraja la
uchumi ni kilogramu 20 na daraja la biashara
ni kilogramu 30 ambapo kipimo cha begi ki-
sizidi urefu wa 72cm na upana wa 40cm na
kimo cha 30cm.
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UKATAJI TIKETI

Ukataji wa tiketi ambao ni hatua ya mwanzo pindi
abiria anapohitaji kusafiri kutoka sehemu moja hadi
nyingine, abiria anaweza kukata tiketi kupitia madiri-
sha ya kukatia tiketi ndani ya stesheni au kupitia
mfumo wa sgrticket.trc.co.tz. Kupitia mfumo abiria
anaweza kuchagua mji anaotoka na mjini anaok-
wenda, kisha atachagua tarehe ya safari, atajisajili,
baada ya hapo abiria atachagua namba ya behewa
na siti kisha atapata nauli na baadaye namba ya
kumbukumbu ya malipo ya serikali.

Malipo hufanyika katika njia mbalimbali ikiwemo
mitandao ya simu, benki, wakala wa benki au katika
stesheni iliyo karibu kwa huduma zaidi.

Dar
Moro

Dom

Kukata tiketi

sgrlickel.Irc.co.lz



HUDUMA ZA USAFIRI WA TRENI YA SGR

KUAHIRISHA AU KUBADILISHA SAFARI

Kuahirisha ama kubadilisha safari, abiria anatakiwa kuingia
kwenye mfumo sgrticket.trc.co.tz kisha atabofya chagua tiketi,
weka namba ya tiketi ama kumbukumbu namba ya malipo,
weka pendekezo la tiketi ya safari, kuchagua behewa na siti,
kisha abiria atafanya malipo na kuchapisha tiketi.

Endapo abiria atahitaji kuahirisha safari na kurejeshewa fedha,
abiria anapaswa kuandika barua ya madai kwenda kwa mku-
rugenzi mkuu pamoja na kuambatanisha tiketi husika, barua
hiyo itumwe masaa matatu kabla ya muda wa safari.

HUDUMA YA KUHIFADHI MIZIGO

VITU VISIVYORUHUSIWA

Baadhi ya vitu kama mifuko ya plastiki,
ndoo/ jaba, chakula, vinywaji, shangazi
kaja, viroba, silaha, vilipuzi, vifaa vya ma-
zoezi, betri zenye asidi zinazoweza kuvuja,
vitu haramu, dawa za kulevya pamoja na
wanyama hivyo vyote havitaruhusiwa kwa
abiria kusafiri navyo kwakuwa vinahatari-
sha usalama na mazingira ndani ya treni.

Maswali ni mengi kutoka sehemu
mbalimbali juu ya kuahirisha ama kubadi-
lisha safari, abiria anatakiwa kuingia
kwenye mfumo sgrticket.trc.co.tz kisha
atabofya chagua tiketi, weka namba ya
tiketi ama kumbukumbu namba ya
malipo, weka pendekezo la tiketi ya safari,
kuchagua behewa na siti, kisha abiria ata-
fanya malipo na kuchapisha tiketi.

Note

Unaweza kuhifadhi mizigo katika stesheni kwa kutembelea dirisha la uhifadhi mizigo ukiwa na Kitambulisho
na tiketi, lipia gharama za kuhifadhi mzigo kisha hifadhi mzigo kwa muda uliolipiwa. Endapo abiria atapoteza
vitu atatakiwa kutoa taarifa kuhusu vitu vilivyopotea katika dirisha la uhifadhi mizigo au dirisha la vitu vilivyo-
potea. Vitu vilivyopatikana venye asili yakuoza vitahifadhiwa kwa siku 3 kabla ya kuteketezwa na vitu vilivyopa-

tikana visivwooza vitahifadhiwa kwa siku 90 kabla ya kuteketezwa.

Orodha ya vitu visivyochukuliwa itachapishwa kwenye bango la Stesheni au chanzo kingine cha taarifa. Vitu
ambavyo vitabainika kuwa na hatari kama vile vilipuzi, vifaa vinavyoweza kuwaka, sumu na kuambukiza,
mionzi, na vinavyoweza kuyeyuka vitaripotiwa kwa mamlaka husika.
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MAHAFALI YA 30 YAFANA SHULE YA MSINGI ITIGI RELI

Bi. Amina Lumuli, Mkurugenzi wa Rasilimali watu na Utawala  Bi. Amina Lumuli, Mkurugenzi wa Rasilimali watu na Utawala
kutoka Shirika la Reli Tanzania - TRC akizungumza wakatiwa kutoka Shirika la Reli Tanzania - TRC akimkabidhi zawadi
mahafali ya 30 ya Shule ya ltigi Reli mkoani Singida, Mwanafunzi Anna Cosmas wakati wa mahafali ya 30 ya
Septemba 2024. Shule ya ltigi Reli mkoani Singida, Septemba 2024.

Na Mwandishi wetu.

Mahafali ya 30 ya Shule ya Msingi Itigi Reli kwa Wahitimu wa darasa la saba yamefanyika mkoani Singi-
da, Septemba 2024.

Shirika la Reli Tanzania - TRC lilianzisha shule ya ltigi Reli ikiwa na lengo la kurahisisha upatikanaji wa
elimu kwa watoto wa wafanyakazi wa reli ambao walikuwa wakifanya kazi ya kulinda na kutunza
miundombinu ya reli. Mgeni rasmi katika mahafalai ya 30 ya Shule ya Itigi Reli alikuwa Bi. Amina Lumuli,
Mkurugenzi wa Rasilimali watu na Utawala TRC ambaye alieleza kuwa umuhimu Shule ya bweni Itigi Reli
tangu kuanzishwa kwake 1987 ni kuhakikisha watoto wa wafanyakazi wanapata huduma zote muhimu
zinazohusiana na masomo.

Shule ya bweni ya Itigi imekuwa ikifanya vizuri katika Mitihani yake ya ndani na nje, katika wilaya ya Itigi
na mkoa wa Singida kwa ujumla ikishika nafasi ya kwanza hadi ya tatu kwa miaka mitatu mfululizo kwa
mwaka 2021, 2022, 2023 huku wanafunzi wakifaulu kwa asilimia 100.

Shule imekuwa ikifanya vizuri kwa miaka mitatu mfululizo huku ikichagizwa na ushirikiano uliopo baina
ya watumishi wa shule kwa kuwajibika kwa utaratibu ulipangwa kwa vitengo, mathalani walezi wakifanya
kazi yao vizuri, wapishi kupika kwa wakati, hii inapelekea urahisi kwa. walimu kutoa taaluma darasani

“Watoto wana utayari, kila mmoja anatamani kumshinda mwenzake, nguvu waliyowekeza waendelee
kuziishi ili kuendelea kufanya vizuri Sekondari” Grace Gyunda Mwalimu Mkuu wa Itigi Reli alisema

Mwanafunzi Jacob Petro amesema kuwa katika Mtihani waliofanya wa kumaliza Shule ya Msingi darasa
zima litafaulu na wengine kwenda shule za vipaji kutokana na kujitoa kwa juhudi katika masomo
darasani.

Mzazi Bi. Catherine Hajji amewaasa wanafunzi waliomaliza katika Shule ya Bweni Itigi Reli kuendelea
kuyaishi mafunzo bora na mema waliyofundishwa na kuelekezwa na walezi wao shuleni mara watapoku-
wa katika mazingira ya nyumbani.

Shirika limedhamiria kufanya maboresho makubwa ya mazingira ya shule, kuchukua watoto wa wafanya-

kazi wengine walioko katika mazingira tofauti na kuhudumia wananchi wa Itigi kwa kuwa uhitaji wa
huduma ya elimu umekuwa mkubwa.
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