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DKT. SAMIA AANDIKA HISTORIA
UZINDUZI] WA SGR NCHINI

Na Mwandishi wetu.

RAIS WA GUINEA BISSAU ATEMBELEA

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tan-  TRG NA KUJIONEA SHUGHULI ZA

zania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan
amezindua rasmi huduma za safari za
treni za abiria katika reli ya kiwango cha
kimataifa - SGR, miundombinu ya reli na
stasheni kutoka Dar es Salaam hadi
Dodoma, hafla ya uzinduzi imefanyika
katika Stesheni ya SGR mkoani Dodoma
Agosti 1, 2024.

Mhe. Rais amesema Serikali imewekeza
takriban dola za kimarekani billioni 10
sawa na Shilingi trilioni 23.3 katika
mradi wa SGR kwa lengo la kuboresha
ustawi wa maendeleo ya wananchi kwa
kasi na kupunguza gharama na muda
za usafirishaji wa mizigo na abiria
kutoka saa 9 hadi saa 3:30 kwa safari
ya kutoka Dar es Salaam hadi Dodoma.

Inaendelea Uk. 2

USAFIRISHAJI WA TRENI ZA SGR uk. 4

Rais wa Jamhuri ya Guinea Bissau Mhe. Umaro Sissoco Embalo (aliyevaa
tai ya bluu) akiwa katika treni alipotembelea Shirika la Reli Tanzania - TRC
kujionea Ujenzi wa Reli ya Kiwango cha Kimataifa - SGR hivi karibuni,
2024,




Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muunga-
no wa Tanzania akiwaaga baadhi ya abiria waliokuwa ndani ya
treni ya kisasa mara baada ya kuzindua miundombinu ya reli
ya kiwango cha kimataifa - SGR na huduma za treni za SGR
kutoka Dar es Salaam hadi Dodoma Agosti 1, 2024

Inatoka Uk. 01

Mhe. Rais amesema maendeleo ni hatua kwasaba-
bu ujenzi wa reli hii ya kiwango cha kimataifa ilianza
kwa maongezi kwa viongozi wa Afrika Mashariki
katika Serikali ya awamu ya tatu chini ya uongozi
wa hayati Benjamin Mkapa, Serikali ya awamu ya
nne chini ya Mhe. Jakaya Kikwete ilifanya upembuzi
yakinifu, Serikali ya awamu ya tano chini ya uongozi
wa hayati John Magufuli ilianza ujenzi wa reli ya ki-
wango cha kimataifa na sasa Serikali ya awamu ya
sita inaendeleza mradi huu kwa falsafa ya kazi ien-
delee

"Reli hii ina faida nyingi italinda mazingira, itaonge-
za ajira, itapunguza msongamano wa magari na ita-
ongeza ufanisi wa bandari kwasababu ya uwezo wa
kubeba mzigo mwingi kwa wakati mmoja" alisema
Mhe. Rais

Mhe. Rais ameipongeza Wizara ya Uchukuzi, Shiri-
ka la Reli Tanzania pamoja na wadau wote kwa usi-
mamizi makini wa mradi huu wa kimkakati wa reli
ya kiwango cha kimataifa ambao unabeba sura na
ndoto kubwa ya taifa.

Mhe. Rais ametoa wito kwa Wizara ya Uchukuzi,
Shirika la Reli Tanzania, wasimamizi pamoja na
wakandarasi kuhakikisha mradi huu unakamilika
kwa wakati na kwa viwango vya kimataifa

"Napenda kuwaasa wananchi wenzangu kuwa reli
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Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan (kulia), Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania ndani ya treni akipata maelezo
kutoka kwa Mkurugenzi Mkuu wa TRC Masanja Kadogosa
kuhusu huduma za usafiri wa treni za mwendokasi kutoka Dar
es Salaam hadi Dodoma Agosti 1, 2024

hii ya SGR ni tunu muhimu kwa uchumi wetu tuihi-
fadhi, tuithamini na kuipenda" alisema Mhe. Rais

Mhe. Rais ameridhia ombi la Mkurugenzi Mkuu wa
Shrlirika la Reli Tanzania Ndugu Masanja Kadogosa
Stesheni ya SGR Dodoma iitwe Samia Suluhu
Hassan na kutoa majina kwa stesheni za SGR Mo-
rogoro kuitwa Jakaya Kikwete, stesheni ya Dar es
Salaam kuitwa John Magufuli, stasheni ya Tabora
kuitwa Ally Hassan Mwinyi stesheni ya Shinyanga
kuitwa Abed Karume, stesheni ya Mwanza kuitwa
Julius Nyerere na stesheni ya Kigoma kuitwa
Benjamin Mkapa.

Waziri wa Uchukuzi Mhe. Prof. Makame Mbarawa
amesema Serikali ya awamu ya sita imekamilisha
reli ya kiwango cha kimataifa kwa kilometa 722
ambazo tunazizindua leo na imeanzisha vipande
vingine vya ujenzi wa SGR kwa kilometa 1560 na
kuifanya Tanzania kuwa nchi ya kwanza barani
Afrika kuwa na reli ndefu ya SGR inayotumia nishati
umeme.

Mkurugenzi mkuu wa Shirika la Reli Tanzania
Ndugu Masanja Kadogosa amesema Shirika li-
menunua vitendea kazi mbalimbali ikiwemo vichwa
19 vya treni ya umeme, mabehewa 89, treni za
kisasa EMU seti 10 na mabehewa ya mizigo 1430
thamani ya uwekezaji huu ni wa Shilingi trilion 1.8,
aidha Kadogosa ameeleza kwa kusema Shirika
limeshapokea vichwa 17 vya SGR mabehewa 65 na
seti 3 za treni ya kisasa EMU.
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Rais wa Serikali ya Mapinduzi Zanzibar Mhe. Husein Ally Mwinyi (wa pili kulia) akiwasili katika stesheni ya SGR ya Magufuli

kimataifa - SGR Dar es Salaam hadi Dodoma Agosti, 2024.

DKT. SAMIA AANDIKA HISTORIA UZINDUZI WA SGR NCHINI

Inatoka Uk. 2

"Ulipoingia madarakani Mhe. Rais uliahidi utaendeleza ujenzi wa reli ya SGR na leo tunashuhudia ukam-
ilishwaji na kuanza safari za abiria kati ya Dar es Salaam na Dodoma na maendeleo ya ujenzi wa vipande
vingine vya reli ya kiwango cha kimataifa SGR" alisema Kadogosa

Treni ya SGR Tanzania imesanifiwa kwa viwango vya kimataifa na kuifanya Tanzania kupata tuzo mbili za
kimataifa. Tangu kuanza usafirishaji wa abiria kwa treni ya kiwango cha kimataifa tarehe 14 Juni 2024
imeshasafirisha abiria laki moja na elfu themanini na nane (188,000) hii ni sawa na wastani wa abiria
elfu saba (7,000) kwa siku. Safari za abiria kwa treni ya kiwango cha kimataifa zinaendelea kutoka Dar
es Salaam hadi Morogoro na Dar es Salaam hadi Dodoma

Rais wa Jamhuri ya Muunganowa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Rais wa Jamhuri ya Muunganowa Tanzania Mhe. Dkt. Samia
Suluhu Hassan (kati) akikata utepe kuashiria uzinduzi wa Suluhu Hassan (wa kwanza kulia) akifunua jiwe la msingi
huduma za usafiri wa treni za mwendokasi katika stesheni ya kuashiria uzinduzi wa majengo ya SGR jijini Dar es Salaam,

Magufuli jijini Dar es Salaam, Agosti 2024. Agosti 2024.
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RAIS WA GUINEA BISSAU ATEMBELEA TRC NA KUJIONEA
SHUGHULI ZA USAFIRISHAJI WA TRENI ZA SGR
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Rais wa Guinea Bissau Mhe. Umaro Sissoco (kati) akiwa katika picha na Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki

Dar es Salaam Juni 2024.

Na Mwandishi wetu.

Rais wa Jamhuri ya Guinea Bissau Mhe. Umaro
Sissoco Embalo atembelea Shirika la Reli Tanzania
- TRC na kujionea ujenzi wa reli ya kiwango cha
Kimataifa - SGR Juni, 2024.

Rais Embalo ambaye alikuwa nchini kwa ziara ya
kikazi alitembelea Shirika la Reli Tanzania kujionea
maendeleo na mafanikio katika sekta ya Uchukuzi
ikiwemo ujenzi wa reli ya kiwango cha kimataifa na
shughuli za usafarishaji wa treni za SGR zilizoanza
hivi karibuni.

Naibu Waziri wa Uchukuzi Mhe. David Kihenzile al-
isema kuwa ziara ya Rais Embalo nchini Tanzania
inadhihirisha ni kwa namna gani ujenzi wa SGR
umehamasisha nchi nyingi za Afrika kuwekeza
katika sekta ya usafiri wa reli.

"Kuona Rais wa nchi anatoka nchi nyingine anakuja
Tanzania kuona watanzania wamewezaje hilo ni
jambo la kumshukuru Mungu na pili kumshukuru
Rais wetu Mhe. Dkt.Samia Suluhu Hassan aliyetu-
fikisha hapa" alisema Mhe. Kihenzile.
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"Ujio wa Rais wa Guinea Bissau kwetu inamaanisha
tunafanya kazi nzuri ambayo inapendwa na
kuonekana na wenzetu kwahiyo tulipo ni pazuri, ni
jambo la kujipongeza sisi watanzania" aliongeza
Naibu Waziri.

Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania
Ndugu Masanja Kungu Kadogosa amesema kuwa
ziara ya Rais wa Guinea Bissau itaongeza ushirikia-
no wa kibiashara baina ya Tanzania na Guinea
Bissau kupitia ujenzi wa SGR.

" Tunashukuru sana ujio wa Rais wa Guinea Bissau,
najua ni maamuzi ya Mhe. Rais wa Jamhuri ya
Tanzania kumleta mgeni wake na sisi kama Taasisi
na bodi yetu ni jambo la fahari ukizingatia yako
mashirika zaidi ya 300 ya Serikali lakini Rais
Embalo amechagua kuitembelea TRC" alisema
Kadogosa.

Ujenzi wa reli ya kiwango cha kimataifa utaleta
hamasa katika sekta ya Biashara kati ya Tanzania
na nchi za Afrika Mashariki na Jumuiya wa SADC
kwa kuziunganisha nchi za Afrika kupitia usafiri wa
uhakika na nafuu wa watu na bidhaa.



VIONGOZI MBALIMBALI WASAFIRI
NA TRENI YA MWENDOKASI

™

Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Philip Mpango (kulia) akiwa na Mwenyekiti wa Bodi ya
Wakurugenzi ya Shirika la Reli Tanzania - TRC Bwana Ally Karavina (kushoto) ndani ya treni ya mwendokasi inayotumia nishati
ya umeme akisafiri kutoka Dodoma kuelekea jijini Dar es Salaam tarehe 4, Agosti 2024.

Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

Mhe. Dkt. Philip Mpango akiwa ndani ya treni ya kisasa in-  Mhe. Dkt. Philip Mpango akiwasili katika stesheni ya Dar es

ayotumia nishati ya umeme akisafiri kutoka Dodoma Salaam mara baada ya kusafiri kutoka Dodoma kuelekea

kuelekea Dar es Salaam tarehe 4, Agosti 2024. Dar es Salaam kwa kutumia usafiri wa treni ya kisasa inayo-
tumia nishati ya umeme tarehe 4, Agosti 2024.
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VIONGOZI MBALIMBALI WASAFIRI
NA TRENI YA MWENDOKASI

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Kassim Majaliwa amesafiri kwa kutumia treni
ya mwendokasi (SGR) kutokea Dodoma kwenda Dar es Salaam Agosti 30, 2024 ambapo alikuwa mgeni
rasmi katika mkutano wa 12 wa Shirikisho la Watoa Huduma za Afya Afrika Mashariki uliofanyika katika
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TRC YAZINDUA KAMPENI YA UELEWA KUHUSU KUANZA

HUDUMA ZA TRENI ZA SGR

Na Mwandishi wetu.

Shirika la Reli Tanzania lazindua kampeni ya uelewa
kuhusu kuanza kwa huduma za safari za treni katika
Reli ya kiwango cha Kimataifa - SGR kwenye hafla
fupi iliyofanyika stesheni ya SGR Dar es Salaam, Juni
12,2024.

Kampeni ina lengo la kuelimisha wananchi kuhusu
matumizi ya huduma mpya za SGR pamoja na
mambo muhimu ya kuzingatia katika masuala ya
ulinzi na usalama wa abiria na mali zao ambapo
kaulimbiu ya kampeni ni "TWENDE TUKAPANDE
TRENI YETU, TUITUNZE, TUITHAMINI"

Mkurugenzi Mkuu Shirika la Reli Tanzania - TRC
Ndugu Masanja Kungu Kadogosa alisema kuwa
katika utekelezaji wa maagijzo ya Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu
Hassan kuhakikisha huduma za usafiri wa Treni zin-
aanza, Shirika la Reli Tanzania limeendelea ku-
chukua hatua kuhakikisha utekelezaji wa kuanza
huduma za uendeshaiji zinafanyika.

"Katika kutekeleza agizo la Mhe. Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania, Shirika linautaarifu umma
kuanza kwa utoaji huduma za awali za usafiri wa
treni za SGR kati ya Dar es Salaam na Morogoro ifika-
po Juni 14, 2024" alisema Kadogosa.
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Aidha, Mkurugenzi Mkuu ameongeza kuwa kuanza
kwa safari za treni za abiria kutoka Dar es Salaam
hadi Morogoro ni baada ya Shirika la Reli Tanzania
kujiridhisha na utayari wa Miundombinu, Vitendea
kazi (vichwa na Mabehewa) na mifumo ya Ishara na
Mawasiliano.

"Shirika limefanya majaribio kadhaa kwa lengo la
kujifunza na kukamilisha matakwa ya kisheria ku-
hakikisha vitendea kazi, njia na mifumo ya
mawasiliano vimekidhi ufanisi na ubora kwaajili ya
usalama wa abiria" alieleza Ndugu Kadogosa.

Sambamba na hilo Mkurugenzi Kadogosa aliwasihi
wananchi kutumia huduma za usafiri wa treni kwani
kupitia usafiri huo abiria wataweza kupata huduma
zote ndani ya treni ikiwemo chakula, maliwato,
mazingira mazuri ya kufanya kazi wakiwa safarini,
huduma za mtandao pamoja na burudani.

Afisa Mtendaji Mkuu wa Benki ya Biashara Tanzania
(TCB) Bwana Adam Mihayo alisema kuwa Benki ya
Biashara Tanzania imeshirikiana bega kwa bega na
Shirika la Reli Tanzania katika ujenzi wa mradi wa
kimkakati wa SGR kuhakikisha mahitaji ya Watanza-
nia yanatimia na kukuza uchumi wa nchi .

"Katika mradi huu wa kimkakati wa ujenzi wa SGR,
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TRC YAZINDUA KAMPENI YA UELEWA KUHUSU KUANZA

HUDUMA ZA TRENI ZA SGR

Inatoka Uk. 7

TCB imeshirikiana na TRC katika maeneo ya kulipa
wazabuni na ununuzi wa vichwa na mabehewa
kutoka Ujerumani, hii imekuwa faraja Kwetu" alisema
Bwana Mihayo.

Mihayo aliongeza kuwa "Tumeingia pia makubaliano
na TRC ya ukusanyaji wa malipo kupitia ukataji tiketi,
mfumo mzima utasimamiwa na TCB na makusanyo
ya pesa taslimu pia yatasimamiwa na Benki yetu na
kama TCB niwaahahidi Watanzania tutaendelea
kutoa huduma bora kwa kushirikiana na TRC ili
kutimiza matarajio ya Mhe. Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania".

Afisa Biashara kutoka Shirika la Reli Tanzania Bi.
Liliani Mselle amefafanua njia za ukataji tiketi za usa-
firi wa Treni za SGR kupitia njia ya mtandao na madiri-
sha ya tiketi ndani ya stesheni za SGR. Shirika la Reli
limeanisha aina na madaraja mbalimbali ya treni zi-
takazotumika katika usafirishaji wa awali ambapo
kutakuwa na treni za kawaida ambazo zitasimama
kila kituo kutoka Dar es Salaam - Morogoro na treni

za mwendo wa haraka (express) ambazo zitatoka
moja kwa moja bila kusimama kituo chochote kutoka
Dar es Salaam hadi Morogoro.

Kadhalika upande wa treni za mchongoko (EMU) zita-
kuwa na madaraja yafuatayo, Daraja la Juu (High
Class), Daraja la Uchumi (Economy Class), Daraja la
Biashara (Business Class) na Daraja la Kifalme la Bi-
ashara (Royal Business Class).
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Mkurugenzi Mkuu wa TRC Masanja Kadogosa akizungumza
wakati wa uzinduzi wa kampeni ya uelewa kuhusu kuanza
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Wahudumu wa treni ya SGR wakiwa wamebeba mabango yenye ujumbe tofauti wakati wa hafla ya uzinduzi wa kampeni ya RELI
YETU katika stesheniya Dar es Salaam, Juni 2024.
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TRC YAPOKEA SETI MBILI ZA TRENI YA EMU

Seti mbili za treni ya kisasa inayotumia nishati ya umeme - EMU (Electric Multiple Unit) zikiwa katika bandari ya Dar es Salaam

zilipowasili Tanzania kutoka nchini Korea Kusini Juni 2024.
Na Mwandishi wetu.

Shirika la Reli Tanzania - TRC llimepokea Seti mbili (2)
za treni ya kisasa inayotumia nishati ya umeme - EMU
(Electric Multiple Unit) na vichwa nane (8) vya treni vya
umeme kutoka nchini Korea ya Kusini Juni 2024...

Serikali kupitia TRC ilifanya manunuzi ya Seti kumi
(10) za treni za EMU zinazotengenezwa na kampuni
ya Hyundai Rotem ya nchini Korea Kusini, Seti moja ya
EMU ina jumla ya mabehewa nane yakijumuisha
kichwa kimoja mbele na kingine nyuma ikiwa na
uwezo wa kubeba abiria 589 na kutembea kwa kasi
ya kilomita 160 kwa saa.

Seti mbili (2) za EMU zinafikisha idadi ya seti tatu
(Nyerere Express, Magufuli Express na Samia
Express) zilizowasili nchini mpaka sasa, seti ya
kwanza (Nyerere Express) iliyowasili mwezi Aprili 2024
inaendelea na majaribio.

Shirika la Reli Tanzania limeshapokea jumla ya
mabehewa 65 ya abiria, vichwa 17 vya umeme na
Seti tatu za EMU. Upokeaji wa vifaa vya uendeshaji
vya reli ya kiwango cha SGR unaendelea kwa awamu
tofauti, vifaa vipya vilivyowasili vitaendelea kufanyiwa

majaribio kwaajili ya kujiridhisha kabla ya kuanza
kutoa huduma.

Huduma za usafiri wa treni za abiria katika reli ya ki-
wango cha kimataifa - SGR zinaendelea kati ya Dar
es Salaam na Morogoro ambapo jumla ya treni mbili
(2) zinafanya safari nne (4) kila siku na kufanya jumla
ya safari nane kwa siku.

Kuwasili kwa treni za EMU kunakwenda kuongeza
ufanisi katika utoaji wa huduma za usafiri katika reli
ya kiwango cha kimataifa ambapo kuanzia Julai 25,
2024 TRC inatarajia kuanza huduma za usafiri
kutoka Dar es Salaam hadi Dodoma.
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WANANCHI WA MANISPAA TABORA NA IGALULA
WILAYANI UYUI WANUFAII(A NA FIDIA KUTOKA TRC

Na Mwandishi wetu.

Shirika la Reli Tanzania - TRC limefanya malipo ya fidia Tabora Manispaa na Igalula wilaya ya Uyui mkoani
Tabora kwa wananchi waliofanyiwa uthamini wa ardhi kwa ajili ya kupisha ujenzi wa njia kuu ya reli (Right
of Way) na stesheni ya SGR Tabora katika kipande cha tatu cha ujenzi wa reli ya kiwango cha kimataifa
- SGR Makutupora - Tabora, Juni 2024.

Mhasibu kutoka TRC Hamad Hamad alisema takribani wananchi 383 wamelipwa fidia katika kitongoji
cha Milembela, Timkeni kata ya Uyui - Tabora Manispaa na Igalula pia wengine wanaendelea kulipwa
katika ofisi za kata.

"Malipo ya awamu hii yatafanyika pia katika vijiji vya Tambuka reli kata ya Nsololo,Kimungi kata ya Nsolo-
lo, Tura na Malongwe kata ya Kizengi wilayani Uyui mkoani Tabora, Shirika linahakikisha kila mwananchi
aliyepisha ardhi kwa ajili ya kuwezesha ujenzi wa mradi anapata malipo kwa wakati" alieleza Hamad.

Afisa Miliki wa TRC Misango Mjandwa alisema wananchi ambao tayari wamelipwa stahiki zao kutokana
na uthamini wa ardhi waliofanyiwa wanatakiwa kupisha ardhi zao kwa mujibu wa Sheria ili kumuwezesha
mkandarasi kuendelea na shughuli za ujenzi wa mradi katika kipande cha tatu Makutupora - Tabora.

"Wananchi ambao hawajalipwa fidia zao tunaomba wawe watulivu wakati Shirika linakamilisha taratibu
za malipo hayo kwa mujibu wa Sheria" alisisitiza Misango.

tawezesha ujenzi wa nyumba na ununuzi wa mashamba kwaajili ya kuendeleza shughuli za kilimo kama
ilivyokua awali kabla ya uthamini kufanyika.
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MATUKIO MBALIMBALI KATIKA MAONESHO YA SABASABA 2024

| A 1

Rais Mstaafu wa Tanzania Mhe. Dkt. Jakaya Kikwete (wa pili Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini
Kushoto) akipata maelezo kutoka kwa Mhandisi Imani Bwana Habibu Suluo (kati) akisaini kitabu cha wageni
Mwandalima kuhusu mradi wa ujenzi wa reli ya kiwango cha alipotembelea banda la TRC SabaSaba jijini Dar es Salaam
kimataifa alipotembelea banda la TRC katika maonesho ya Julai 5, 2024.

SabaSaba jijini Dar es Salaam Julai 6, 2024.
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Mtaalamu wa mawasiliano TRC Bwana Idala Ngalaba Afisa Uhusiano TRC Augustino Bulegea akiwaelezea baadhi
akitoa maelezo kuhusu mfumo wa mawasiliano unaotumika ya wageni waliotembelea banda la TRC kuhusu mfumo wa
katika reli ya zamani kwa wageni waliotembelea banda la mawasiliano katika reli ya zamani (MGR) katika maonesho
TRC katika maonesho ya SabaSaba jijini Dar es Salaam, Yya SabaSaba jijini Dar es Salaam, Julai 2024.

Julai 2024.

Afisa Uhusiano TRC Bi. Mwatime Ramadhani akiwaelezea Mgeni (kushoto) aliyetembelea banda la Shirika la Reli Tanza-
baadhi ya wageni waliotembelea banda la TRC kuhusu mradi nia akijaribu kifaa cha mawasilino kilichokuwa kikitumika
wa ujenzi wa reli ya kiwango cha kimataifa katika maonesho katika uendesheji wa treni za MGR, katika maonesho ya Saba-
ya SabaSaba jijini Dar es Salaam, Julai 2024. Saba jijini Dar es Salaam, Julai 2024.
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MAMBO YA KUZINGATIA UNAPOSAFIRI

NA TRENI ZA MWENDOKASI

UKOMO WA MIZIGO

Blashara Uchumi

(o |
| 20kg l

| 72em
H or less

. : ,».-- F ‘{1 E =
& Shangazi kaja
ISR  na viroba

Mifuko ya
Plastiki :
(2T
%' Ndoo/Jaba Chakula
Vinywaji
g g

W Kemikali

Vitu haramu/ 4 Vilipuzi/Vitu K
Wy 4 madawa ya vinavyolipuka | ‘ ; hatari zenye
kulevya P sumu

Betri zenye Vifaa vya
asidi zinazoweza mazoezi
kuvuja

Maelezo zaidi piga 0800110042

12 Rell na Matukio



BODI YA WAHARIRI
MHARIRI MKUU | Jamila Mbarouk, MHARIRI MSAIDIZI/MSANIFU | Sami Omary
HABARI | Hemed Mohamed, Mariam Katunge MAKALA | Aziza Charles, Amina Juma, Athumani Iddy
PICHA | Hassan Mbonde, Augustino Bulegea



