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Na Mwandishi wetu. FlDlA ZA MRAD' WA SGR
Msemaji Mkuu wa Serikali Ndugu ZAWANUFAISHA WANANCHI UK 3

Gerson Msigwa amekutana na waandi-
shi wa habari kwenye mkutano uliofan-
yika katika jengo la stesheni ya SGR lili-
lopo jijini Dar es Salaam na kuzungum-
zia utekelezaji wa miradi mbalimbali ya
kimkakati ukiwemo mradi wa ujenzi wa
reli yenye kiwango cha kimataifa - SGR
Agosti 26, 2023.

Ndugu Msigwa alisema Serikali kupitia
Shirika la Reli Tanzania - TRC inaende-
lea na utekelezaji wa mradi huo wa SGR
kwa awamu ya kwanza kutoka Dar es
Salaam hadi Mwanza una takribani

Inaendelea Uk. 2




MSEMAJI MKUU WA SERIKALI AELEZEA UTEKELEZAJI
WA MIRADI YA KIMKAKATI UKIWEMO WA SGR

ot
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kilometa 1219 na awamu ya pili kutoka Tabora hadi
kigoma ni kilometa 506.

Awamu ya kwanza na ya pili ya ujenzi wa SGR nchini
zinaifanya Tanzania kuwa nchi inayojenga mtandao
mrefu zaidi wa reli ya kisasa barani Afrika (zaidi ya
KM 2100), huku ikiwa miongoni mwa nchi chache
za Afrika zinazotumia nishati ya umeme na teknolo-
jia ya kisasa zaidi ya uendeshaji wa reli duniani
(ERTMS Level ii)" alisema Ndugu Msigwa.

Aidha, Ndugu Msigwa alisema kuwa awamu ya pili
ya ujenzi wa SGR kipande cha kutoka Tabora -
Kigoma mkandarasi anaendelea na kazi za awali za
maandalizi ikiwemo ukusanyaji wa vifaa na ujenzi
wa kambi za ujenzi hali kadhalika zoezi la utwaaji
wa ardhi na ulipaji fidia kwaaijili ya ujenzi wa kambi
zote tatu za Urambo, Nguruka na Uvinza limekami-
lika.

Vilevile, Ndugu Msigwa alieleza kuwa kupitia mka-
taba wa ununuzi wa mabehewa 30 na vichwa 2 vya
treni kutoka kampuni ya Leuckemeire ya nchini Uje-
rumani, tayari mabehewa 6 yamekwishawasili
nchini, mabehewa 24 yaliyobaki na vichwa 2
vinaendelea kukarabatiwa nchini Ujerumani.

“Serikali imenunua aina tofauti za mabehewa
1,430 ya mizigo kwa ajili ya reli ya kisasa ambayo
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osheni ya SGR Bukwimba iliyopo M:
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yanaendelea kutengenezwa na kampuni ya CRRC
ya nchini China pia utengenezaji wa mabehewa 59
ya abiria kutoka kampuni ya SSRST ya Korea ya
Kusini, unaendela vizuri ambapo mabehewa 14
kati ya hayo yameshaingia nchini na mabehewa 45
yanaendelea kutengenezwa nchini Korea” alieleza
Ndugu Msigwa.

Hata hivyo Ndugu Msigwa alifafanua kuwa uten-
genezaji wa vichwa 17 vya treni ya umeme na seti
10 za treni za kisasa EMU kutoka kampuni ya Hyun-
dai Rotem ya Korea ya Kusini, unaendelea vyema
na serikali inaendelea kufanya ufuatiliaji wa karibu
kuhakikisha kazi hiyo inakwenda kulingana na
makubaliano.

“Kati ya vifaa vya uendeshaji tulivyokua tukitarajia
kupokea mwishoni mwa mwezi wa saba ambavyo ni
vichwa viwili vyenye kutumia nishati ya umeme
kutoka nchini Ujerumani bado havijakamilika kuto-
kana na changamoto ya baadhi ya vifaa ambavyo ni
vipuli vilivyoagizwa nchini jirani kutopatikana kwa
muda uliopangwa na kupelekea kuchelewesha uta-
yari wa matumizi ya vichwa hivyo” alisema Msigwa.

Thamani ya uwekezaji wa serikali katika mradi wa
SGR mpaka sasa ni zaidi ya shilingi Trilioni 23 za Ki-
tanzania ambapo awamu ya kwanza na ya pili ya
ujenzi wa reli ya kisasa nchi, zitaifanya Tanzania
kuwa nchi inayojenga mtandao mrefu zaidi wa reli
ya kiwango cha kimataifa barani Afrika.



FIDIA ZA MRADI WA SGR ZAWANUFAISHA WANANCHI

Zoezi Ia mallpo ya fldla kwa wananchi waliotwaliwa maeneo
yao kuplsha mradi wa ujenzi wa reli yenye kiwango cha

gembe mkoanl Shlnyanga Agosti 2023.
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Fidia zinazolipwa na Serikali kupitia Shirika la Reli Tan-
zania - TRC kwa wananchi waliotwaliwa maeneo yao
kupisha mradi wa ujenzi wa reli yenye kiwango cha
kimataifa - SGR kipande cha Mwanza - Isaka zaleta
faida na kuboresha maisha ya wananchi wa mikoa ya
Shinyanga, Mwanza na Simiyu, Agosti 2023.

Wananchi wamebainisha suala hilo kupitia zoezi la
malipo ya fidia linaloendelea katika vijiji zaidi ya 50
vya mikoa ya Mwanza, Simiyu na Shinyanga ambapo
zaidi ya Shilingj Bilioni moja zinaendelea kulipwa kwa
wananchi waliotwaliwa maeneo na mali zao kupisha
mradi wa SGR.

Faida zilizobainishwa ni pamoja na ujenzi wa nyumba
bora za kisasa, kukuza na kuendeleza shughuli za
kilimo, ufugaji na biashara ambazo zinategemewa
kwa kiasi kikubwa na wakazi wa maeneo husika.

“Kupitia fidia wananchi wameweza kujenga nyumba
za kisasa na kupelekea kuboresha maisha yao, vile-
vile uzalishaji kupitia shughuli za kilimo umeongezeka
kwani wapo baadhi ya wananchi wamenunua
mashamba, vifaa, na pembejeo za kilimo pia kwa
upande wa biashara wananchi wameweza kupata
mitaji ya kuanzisha na kuendeleza mitaji yao” alisema
Bwana Zakayo Pastory, mkazi wa Kijiji cha Ligembe

Pamoja na faida kadhaa zilizoonekana kupitia zoezi la
ulipaji wa fidia tangu kuanza kwa mradi, Viongozi na
Wananchi wamekuwa wakitoa ushirikiano kutokana
na kutambua umuhimu na faida za mradi pamoja na
fidia zinazolipwa na Serikali ili kutekeleza mradi.

“Faida ni nyingi, hizi tunazoziona hivi sasa ni sehemu
tu ya faida kwani tumeona miji na vijiji vikikua kwa
kasi kutokana na utekelezaji wa mradi huu, kwa
upande wetu sisi ambao maeneo yatu yametwaliwa
tunaipongeza Serikali tumeanza kula matunda ya
mradi. Ushahidi upo wa kutosha ni namna

gani fidia hizi zinatunufaisha kwa kujenga nyumba za
kisasa na kuendeleza shughuli za kiuchumi” alisema
mtendaji wa kijiji cha Liboja, Bwana Takesh Simon

Mradi wa SGR umetoa faida nyingi wakati wa ujenzi
ikiwemo ongezeko la ajira kwa wazawa katika sekta
na fani mbalimbali, uboreshaji wa huduma za kijamii
ikihusisha ujenzi wa shule, vituo vya afya na ujenzi wa
barabara katika maeneo yanayopitiwa na mradi.
Baada ya mradi kukamilika itasaidi uokoaji wa muda
kwa usafiri wa abiria na mizigo na kukuza uchumi wa
mtu mmoja mmoja na Taifa kwa ujumia.

Mradi wa SGR Mwanza - Isaka unaendelea vema
chini ya Mandarasi kampuni ya CCECC ya China
ambapo umefikia 38.83% hadi mwezi Julai 2023.
Kazi zinazoendelea ni pamoja na ujenzi wa tuta, vituo
vya abiria, ujenzi wa madaraja na makalavati pamoja
na uwekaji wa mataruma, reli na nguzo za umeme
katika baadhi ya maeneo.

Shirika la Reli Tanzania kwa kushirikiana na Wizara
ya Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi limekuwa
likiendesha mazoezi ya utwaaji ardhi tangu kuanza
kwa mradi wa ujenzi wa SGR jijini Dar es Salaam, Mo-
rogoro, Dodoma, Singida, Tabora, Shinyanga, Simiyu
na Mwanza ili kuwezesha upatikanaji wa maeneo ya
ujenzi wa mradi bila kuathiri Maisha ya wananchi.
Hatua za awali za zoezi la fidia ni pamoja na uthamini
ambao hufanyika wazi kwa kutambua mali na
maeneo yanayotwaliwa pamoja na kuwashirikisha
wahusika wakati wa uthamini.
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WANAFUNZI WA CHUO CHA RELI TABORA WATEMBELEA MRADI WA SGR

Na Mwandishi wetu.

Wanafunzi 35 wa Chuo cha Teknolojia ya Reli Tabora
- TIRTEC wanaosoma masomo ya usafirishaji, ujenzi
na matengenezo ya reli na kozi mbalimbali kwa ngazi
ya Stashahada na cheti wametembelea mradi wa
ujenzi wa reli ya kiwango cha Kimataifa kipande cha
kwanza Dar es Salaam - Morogoro kuanzia stesheni
ya Dar es Salaam hadi Pugu Septemba 5, 2023.

Makamu mkuu wa Chuo mipango fedha na utawala
Bw. Edward Chezari amesema lengo la wanafunzi
hao ambao wapo kwenye mafunzo ya vitendo ni
kutembelea mradi ili kujifunza mambo yanayohusu
ujenzi na uendeshaji wa treni za SGR kwa kuona
mifumo mbalimbali ya kitalaam itakavyokua inafan-
ya kazi pindi safari zitakapoanza pamoja na kuona
mabehewa yatakayobeba abiria yaliyowasili nchini
zikiwemo behewa za ghorofa.

"Wanafunzi wameona mfumo mzima wa chumba
cha kongozea treni (control room) kutoka Dar es
salaam hadi Makutupora utakaofanya kazi kupitia
watalaamu watakavyofanya kazi kwenye chumba
hicho" ameongeza Chezari

Rais wa wa Serikali ya Wananfunzi Chuo cha Reli
Tabora Bi. Herieth Nelson amesema wamejifunza
vitu vingi kuhusu mradi wa reli ya kiwango cha

kimataifa ikiwemo usafarishaji wa wa abiria, mizigo
na wanyama utakavyokua hapa nchini sehemu
ambazo SGR itapita.

"Kupitia ziara hii tumeweza kujua tofauti iliyopo Kati
ya reli ya MGR (reli ya zamani) ambayo ni reli inayo-
tumia mafuta katika uendeshaji wa treni na inaweza
kuchukua muda mrefu kwa msafiri kufika eneo
analoenda ambapo tumeona SGR inatumia
umeme, ni usafiri wa haraka zaidi msafiri anatumia
muda mfupi katika safari" ameongeza Herieth.

Waziri wa Elimu wa Serikali ya Wanafunzi kutoka
chuo cha Reli Tabora Bw. Robert Pyakula ameishuku-
ru menejimenti ya TRC pamoja na uongozi wa chuo
kwa kuwapa nafasi ya kutembelea mradi kwani kupi-
tia ziara hiyo wamejifunza mambo mengi ya uende-
shaji wa treni ya SGR na anapenda kuwakaribisha
wanafunzi waliomaliza elimu za kidato cha nne na
sita wajiunge na chuo cha reli Tabora pamoja na Mo-
rogoro ili waweze kupata taaluma inayohusu utaala-
mu wa masuala ya reli.

Chuo cha reli Tabora kinatoa kozi katika taaluma ya
usafirishaji, ufundi wa mabehewa ya treni, ujenzi na
matengenezo ya reli, ishara ya mawasiliano ya njia za
umeme pia kuna chuo cha reli tawi la Morogoro kin-
achotoa elimu ya taaluma ya ufundi wa vichwa vya
treni na udereva wa treni.
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Makamu mkuu wa Chuo Cha Reli Tabora - TIRTEC, Mipango Fedha na utawala Bw. Edward Chezari akiwa
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MAMBO MUHIMU KUHUSU USALAMA WA RELI

» Usisikilize simu ama kutumia visikiliza simu
masikioni na kupiga picha ukikatiza relini.

» Usiegeshe gari karibu na reli au kuweka kitu
kizito kwenye reli.

» Usifanye uharibifu wa mazingira katika maeneo
ya reli na maeneo ya miradi kwa kuchoma moto,
kutupa taka, au vitendo vyovyote vinavyoweza
kuhatarisha mazingira katika maeneo ya reli.

» Wafugaji wavushe mifugo maeneo maalumu ya
vivuko.

HATUA ZA KUFUATA UNAPOVUKA
MAKUTANO YA RELI NA BARABARA

» Unapoona alama ya kivuko cha reli, simamisha
chombo chako cha usafiri angalau mita 5
kutoka ukingo wa reli.

» Angalia pande zote mbili za reli na kuhakikisha
kuwa hamna treni au kiberenge kinavuka.

» |lwapo hamna treni/kiberenge, vuka kwa muda
usiozidi sekunde tatu.

» Kama kivuko kitakuwa na mfanyakazi wa reli au
askari wa usalama barabarani, fuata maelekezo
utakayoelekezwa na afisa huyo.

CHUKUA TAHADHARI UONAPO ALAMA Hizi
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Mbele kuna Reli
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Kuwa makini
unaposhuka kutoka
kwenye Treni

Kuwa makini
unapokuwa sehemu
ya kupandia Treni

Vusha mifugo katika
maeneo salama

ALAMA MUHIMU KWA WATUMIAJI
WA RELI
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Onyo la Mapema
kuonesha mbele kuna
treni zinapita
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Usitembee juu ya reli
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mwendo
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reli ipo mbele na
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MATUKIO KATIKA PICHA
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Mhandisi kutoka TRC Bi. Elvira Dominic akiwaonesha wana-
funzi wa Chuo cha Reli Tabora picha mbalimbali za
maendeleo ya mradi wa ujenzi wa reli ya kiwango cha
kimataifa - SGR ndani ya jengo la Stesheni jijini Dar es
Salaam, Septemba 2023.

i
Afisa Usafirishaji kutoka TRC Bwana Masha Twaha Yasin aki-
waelezea wanafunzi wa Chuo cha Reli Tabora kuhusu uende-
shaji wa treni za kisasa za SGR walipotembelea jengo la Stesh-
eni ya SGR jijini Dar es Salaam Septemba, 2023.

Zoezi la kuhamisha makaburi ili kupisha mradi wa ujenzi
wa reli ya kiwango cha kimataifa - SGR Tabora - Isaka likien-
delea katika kijiji cha Kakola kilichopo manispaa ya Tabora
mkoani Tabora, Septemba 2023

Wanahabari kutoka vyombo vya habari mbalimbali nchini
wakifuatilia mada kutoka kwa Msemaji Mkuu wa Serikali
Bwana Gerson Msigwa (hayupo pichani) wakati wa mkuta-
no wa waandishi wa habari uliofanyika katika jengo la
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Afisa Jamii kutoka Shirika la Reli Tanzania Bi. Alma Mulokozi
(aliyevaa kizibao) akiwaelezea wananchi wa mtaa wa Lubaga
kuhusu taratibu za malipo ya fidia wakati wa zoezi la ulipaji
fidia mkoani Shinyanga, Agosti 2023.

<N mn

Mhasibu kutoka Shirika la Reli Tanzania - TRC Bwana Yusuph
Mrisho akiendelea na zoezi la malipo ya fidia kwa wananchi
waliotwaliwa maeneo yao kupisha mradi wa ujenzi wa reli ya
kiwango cha kimataifa - SGR Morogoro - Makutupora lililofan-
yika mkoani Dodoma, Agosti 2023.




Kazi ya ujenzi wa daraja la juu la waenda kwa miguu ikien-  Kazi ya ujenzi wa daraja ikiendelea katika mradi wa ujenzi wa
delea katika mradi wa ujenzi wa reli yenye kiwango cha reli yenye kiwango cha kimataifa - SGR Mwanza - Isaka eneo la
kimataifa - SGR Mwanza - Isaka eneo la Nyashimbi mkoani, = Seke mkoani Shinyanga, Septemba 2023.

Shinyanga, Septemba 2023.

Kazi ya ujenzi wa daraja refu la kilomita 1.4 linalokatiza katika-  Kazi ya kujaza udongo kwenye tuta la reli ya kiwango cha kimatai-
ti ya jiji la Mwanza ikiendelea. fa - SGR Mwanza - Isaka ikiendelea katika eneo la Isaka mkoani
Shinyanga, Septemba 2023.
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TRC YAENDELEA NA ZOEZI LA FIDIA MKOANI TABORA

Maafisa wa
Shirika la Reli
Tanzania waki-
wahudumia wa-

; p
S [TevnoleJi*

cha Usongwaha-
la wilaya ya
Nzega mkoani
Tabora wakati
wa zoezi la uli-
paji fidia kwa
wananchi waliot-
waliwa maeneo
yao kupisha
mradi wa ujenzi
wa reli yenye
kiwango cha
kimataifa Tabora
- Isaka, Agosti
2023.

Na Mwandishi wetu

Shirika la Reli Tanzania - TRC linaendelea na zoezi la ulipaji fidia kwa wananchi waliotwaliwa maeneo
kupisha mradi wa reli yenye kiwango cha kimataifa - SGR kipande cha nne Tabora - Isaka hivi karibuni
Agosti, 2023.

Tabora wamekabidhiwa malipo yao na kupewa notisi ya siku kumi na nne ili waweze kumpisha mkan-
darasi kuendelea na ujenzi wa SGR.

Mthamini kutoka TRC Bw. Valentine Baraza alisema kuwa maeneo yaliyotwaliwa ni kwaajili ya ujenzi wa
njia kuu ya reli ya SGR ambapo wananchi wote waliopitiwa na mradi walifanyiwa uthamini na kutoa taari-
fa zao kwa kushirikiana na mtendaji pamoja na mwenyekiti wa Kijiji.

“Tunashirikiana na uongozi wa kijiji husika ili kuhakiki taarifa za mfidiwa sababu wao ndio wanaojua wa-
nanchi wa eneo lao kiusahihi zaidi” alisema Bw. Baraza.

Pia Mwenyekiti wa kijiji cha Usongwahala Bw. Kayagira Kajuba ametoa shukrani kwa serikali ya awamu
ya sita ya Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa kuendelea kuwathamini wananchi kwa kuwapatia fidia

ashara mbalimbali.

“Watu watajenga nyumba za kisasa na biashara zitaongezeka kwa kasi zaidi” alisema Bw. Kajuba.

atajikwamua kiuchumi na kubadilisha maisha kwa kujenga nyumba ya kisasa na kuongeza mashamba.

Zoezi hilo la ulipaji fidia ni endelevu ambapo serikali kupitia TRC inahakikisha wananchi wote waliotwali-
wa maeneo yao wanapatiwa stahiki zao kwa manufaa ya wananchi na Taifa kiujumla.
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Na Mwandishi wetu

Tanzania ni moja kati ya nchi zilizomo Afrika ya
mashariki kati ya nchi saba ambazo nyinginezo ni
nchi ya Kenya, Uganda, Rwanda, Burundi, Congo
na Sudani kusini. Nchi ya Tanzania imebarikiwa
vitu mbalimbali vivutio vya madini ambayo hayap-
atikani kokote ulimwenguni nayo ni madini ya Tan-
zanite.

Tanzanite ni madini ambayo hayapatikani popote
Duniani isipokuwa katika eneo la mji mdogo wa
Mererani wilayani Simanjiro mkoani Manyara Kas-
kazini wa Tanzania, madini haya yana mchangan-
yiko wa rangi ya bluu na zambarau yaliyogundulika
mwaka 1967 na kinachovutia zaidi kwenye madini
haya ni uzuri wa rangi yake kubadilika kadri una-
vyoyatazama kupitia pande tofauti.

Serikali kupitia Shirika la Reli Tanzania - TRC lina-
simamia mradi mkubwa wa kimkakati wa ujenzi
wa reli yenye kiwango cha kimataifa wa SGR
ambapo ndani ya ujenzi huo vimesanifiwa vitu
mbalimbali ikiwemo njia kuu ya reli, majengo ya
stesheni, madaraja ya juu na chini, njia za kwenye
mahandaki na mifumo ya umeme.

Usanifu wa majengo ya stesheni za SGR umebuni-
wa katika miundo yenye maana tofauti zinazoone-

IFAHAMU STESHENI YA SGR YA TANZANITE

Dar es Salaam lenye muundo wa madini ya Tanza-
nite ambalo litakua kivutio tosha kwa Taifa.

Ndani ya Jengo hilo la stesheni ya Tanzanite kume-
sanifiwa mambo mbalimbali kuanzia nje ya jengo
ambalo lipo mkabala na kituo cha mwendokasi
kuna sehemu ya kupaki magari kwa watu wenye
usafiri binafsi na usafiri wa umma. Jengo limeund-
wa kwa kuzingatia mahitaji ya watu tofauti kuingia
na kupata huduma mbalimbali manunuzi na ma-
pumziko.

Halikadhalika jengo hilo limewekewa miundom-
binu inyowezesha kutoa huduma za mpya (Stan-
dard Gauge Railway) na reli ya zamani (Meter
Gauge Railway) kwa pamoja ambapo sehemu ya
chini abiria wote wa reli ya zamani watakuwa waki-
patiwa huduma kuanzia mapokezi, sehemu ya ku-
katia tiketi, sehemu zilizopo mashine za kukagua
tiketi, sehemu za kusibiria treni na pakupandia
treni kwaajili ya kuanza safari. Pia kuna sehemu
maalumu ya mizigo ya abiria, kituo kidogo cha
polisi, maduka na sehemu za maliwato.

Jengo la Tanzanite lina ghorofa takribani tatu,

ghorofa ya kwanza ni maalumu kwaajili ya huduma
za kibiashara ikiwemo benki na maduka ambavyo
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IFAHAMU STESHENI YA
SGR YA TANZANITE

Inatoka Uk. 9

vitamuwezesha mtanzania na raia wa kigeni kufa-
nya manunuzi bila ya kuwa msafiri na kwa kufanya
hivyo ni dhahiri kuwa serikali kupitia TRC inabuni
mbinu tofauti za kuongeza pato la Taifa.

Ghorofa ya pili ni sehemu maalumu ya kutoa
huduma za reli yenye kiwango cha kimataifa ya -
SGR ambapo abiria ataenda sehemu husika za
kukatia tiketi ambapo kuna sehemu ya dirishani
na kwenye mashine ambayo itamuwezesha abiria
kukata tiketi kwa kutumia kadi aliyoiwekea fedha,
kutumia kadi ya benki, kuingiza fedha taslimu
ama fedha ambayo itamuwezesha kurudishiwa
chenji yake papo hapo ambapo mashine hiyo ina
sehemu kwaajili ya mteja kuingiza taarifa zake za
mahali anapokwenda na daraja analotaka kukata
na kuchukua tiketi, mashine hiyo imewekwa
maandishi maalumu ya watu wenye uhitaji wa
kuona katika kila hatua.

Baada ya kukaa Tiketi mteja ataelekea sehemu
yenye mashine maalumu za kukagua tiketi ili
mlango ufunguke na aweze kuelekea katika
sehemu za kupumzika abiria ambapo Kkuna
sehemu za abiria wa kawaida na abiria maalumu
(VIP).

Sehemu ya VIP imeundwa kwa mandhari ya tofauti
ambapo abiria atapatiwa huduma ikiwemo vita-
funwa, kahawa, chai ama soda, pia kuna sehemu
maalumu ya maliwato. Katika eneo hilo pia abiria
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anaweza toka nje na kuona jiji la Dar es Salaam
kwa uzuri wake, baada ya mapumziko hayo abiria
watapata matangazo punde tuu muda wa treni
utakapofika na kuelekea eneo maalumu la kupan-
dia treni.

Jengo la Tanzanite limewekwa maeneo mbalimbali
zikiwemo ofisi za wafanyakazi, ofisi za uhamiaji
ambapo raia wa kigeni watapita na kukaguliwa
nyaraka zao, ofisi yenye mifumo ya kudhibiti
uendeshaji wa treni iwapo njiani, mifumo mbalim-
bali ikiwemo kamera zinazoonesha jengo zima,
lifti, skrini zinazoonesha ratiba ya treni, matangazo
na mwenendo wa treni, mashine za kuskania tiketi
na kukatia tiketi, ngazi zinazotumia umeme, alama
maalumu kwaajili ya kupita watu wenye huitaji wa-
kuona, mitambo ya kupimia mizigo.

Jengo la Tanzanite lina maeneo maalumu kwaajili
ya mama kumpatia huduma na kumnyonyesha
mtoto, pamoja na maliwato sehemu zote kuanzia
sehemu ya chini hadi ghorofa ya tatu ambapo ni
sehemu kwaajili ya huduma za kupata chakula na
vinywaji kwa abiria na wananchi wote.

Jengo limejengwa kwa kutumia vioo imara vilivyo-
zunguka jengo zima kwa umbo la madini hayo ya
Tanzanite hivyo TRC ikishirikiana na wananchi
wote ni vyema kuendelea kulinda miundombinu ya
reli na kutumia usafiri wa reli ambao ni wa nafuu
kwa abiria na kusafirisha mizigo kwa haraka.






