Ma Mwandishi wetu.

Malbu Wazirl wa Uenzl na Uchukuzi
Mhe. atupele Mwakibele apokea mabe-
hewa sitg (8) ya ghorota vatakavolumiko
katika uendeshaji wa treni vd Kisasa va
reli yenye kiwangn cha Kimataifa - 3GR.
kwenve hafla fupi ilyvofanvika katika vi-
wanja va bandar jijinl Dar es Salaam
Juni &, 2023,

Mabehews yvalivopokelewa ni sita (B)
kati va mabehewa thelathini (30} ya
abiria wvaliyonunuliwa na  kufanviwa
maboreshe ng Kampuni ya Lueckemeiar
Transpart and Logislic va Ujerumani,
Inaendelea Uk, 2
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SGR TANZANIA YAWA KIVUTIO KATIKA
MAADHIMISHO YA WIKI YA UTUMISHI
WA UMMA BAHAHI AFHII(A Uk. 3
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Maikau Wadiri wa -".'\-\.lll. Ohisi v Bais, Menaiment wa Uaemshi wa Uimirma
ra@ Llawala bora Mhe. Richivani Biksele akilog maglees ke wadau vali
vembelea banda la TAC katika imaorasho v wiki vd olurmishiea ummsa
brearani alri ke walivolanvika, Victora Falls, nchini Zimbabes, Juni 20023,



MABEHEWA SITA YA
GHOROFA YA TRENI YA
KISASA YAPOKELEWA

n

| =y
Maibu Waziri wa Ujenzi ra Uchukuzi Mhe, Aupsle Meakibets
akikagua moja va mabehews sits va ghorofa kwasjili ya SGR
rars basde y5 kupokes mabshews hayo kstike bandan va
Dar ea Saleam, Juni 2023,

Inatoka Uk. 01

Mhc. Mwakibote amescma kuwa Scrikali kupitia
Shirika 13 Reli Tanzania ing matarajio makuobwa va
kukamilisha ujenzi wa reli va kisasa 5GR kwa
haraka na ufanisl mkubwa I kuwera  Kuloa
huduma za usafiri wa reli kwa makusudio ya kukuza
uchumi wa nohi na macndeleo va jamii kwa wjumla

"Serikali va awamu va sita ilishaanza mchakato wa
ununuzl wa mabehawa va abiria na mizigo twme-
shapokes mabehewa mapya 14 kati ya 39 kutoka
nchini Karca Busini na lea tunapokea mabochowa
site ya ghorofa kwaajili va kuanza majaribio katika
kipande cha kwznzz cha mradi w2 3GR pindi
kichwa kimola cha trenl kitapowasil mwezl Julai
mwaka huu” alisema Mhe. Mwakibete.

Mburugenz Meuu Shirika la Reli Tanzania Nougu
Mazsanja kKadogoza amesema mabehewa sita va
gharmfa yvalivopokelewa manne ni yva daraja la pil
venye uwezo wa kubeba zhirna mig ishirini na tatu
(1237 na mabchowa mawili ni ya daraja la tatu
vernye uwezo wd kubeba abifia mia na arobaini
(140].

02 Reli na Matuklo

"Behewa mojz lina uwezo wa mabasi matstu na
lIna mwendokasi wa kilamita mia sitind (160} Kwa
sa3, ndani va mabehawa kuna kivovozi. Runinga na
COTV kwaajili va usalama wa abiria na mizigo" ali-
zisiliza MNdugu Radogosa,

Mayea Msemall wa Serikali Mdugu Gersan Msigwa al-
isema mabehews haya ya ghorofa ni va histaria kwa
Tanzania, tangu nchi ipato uhur ndivo mara ya
bowanza tunapokea mabehews va ghorofa.

“*Hongera TRC Pamala na maneno yva wall wach-
ache mwenyenia yva kutuharibia lakini kazi inaende-
lea®™ alisoma Ndugu Msaigwa

Mhe. Edward Mpogolo Mekuu wa Wilays va llala ali
potoa salamu fa Mkoa wa Dar es Salaam kKwa
riaka ya Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salzam amese-
ma Treni ya 5GR taanza safan Zake Dar s Salaam
Jiji la bigshara lenve wekaazi zaidi ya milioni tano
itakuwa ni chachu ya kukuza uchumi.

"Sisi ni mashuhude wa ujenziwa reli va viwango vya
kimataifa inavajongwa na scrikali yva awamu ya sita
chini ya Mhe, Dkt Samia Suluhu Hassan, pongezi
kwa TRC kwa kazi nzuri. na Uongozi wa Mkoa
utaendeles kutoa ushirklane kwenve ulerl wa
mradi wa 3GR7 slisema Mhe. Mpogaolo,

Wizard va wenz na uchukuzi kupitia Shirika la Reli
Tanzania linserdelea kusimamsia ununuzi wa
mabehewa va abiria, vichwa wa trenl, mabehewa
va mizigo 1430 na mitambo y2 ukarabati wa njia ya
reli wa SGR il kuhakikisha inaboresha usafin na us-
afirishaji wa rmizigo kwa njia ya reli va kisgsa,

Mhe. Mwakibete ameasisitiza nla va Serikall ya
awamu va sita ni kuhakikisha inaunganisha Bahari
ra Maziwa votc hapa nchini kwa njiz ya SGR.

Malbu Wanrn wa Llens na Uchukurs Mhs Atupsle Mva kibete
akipata maelero Kutoka Kwa Mhbandis Eelvin kimano
Mihusy maberswa sita ya  gharote Kwar)ll yao Sl
valpowasil nehin Junn HAE



SGR TANZANIA YAWA KIVUTIO KATIKA MAADHIMISHO
YA WIKI YA UTUMISHI WA UMMA BARANI AFRIKA

Na Mwandishi wetu TRC

Mradi wa ujenzi wa reli venye Kiwango cha kimatai-
falSGR), unaocndelea nohini Tanzania kuwa kivutio
kawa Mehi mbalimbali barani Afrika zilizoshiki kalika
maonesho ya maadhimisho va wiki ya wtumishi wa
urnma yalivofanyika Victona Falls, Zimbabse  bowa
mara va fisa tangu kuasisiwa, Maonesho vameanza
tarche 21 Juni hadi 23, 2023,

Shirika la Reli Tanzania (TRC) ni miongoni mwa tagsisi
7a Sarikall #livafanikisha ushirki katika maonesho va
maadhimisho ya wiki va utumishi wa umma barani
Afrika. Maoncsho havo yamebeba dhima chini va
kaulirabiu kuu isemeya "Eneo Huru la Biashara kalika
Bara I3 Afrika litahitaji Ltawala w2 Umma wenye nia
imadhubutl il kufandkivwa® {The African cantinental
Free Trade Area Will Require 2 Fit for purmpose African
Fublic Administration to Sucseoad).

Tofauti na kauli mizig kuu maadhimisho vameambata
fia na kaull mbiu ndoga ambazo ni Diplomasiz -
oimerike, Kuoanisha mitume ya sheria na ushirkiano
wa kikanda | kuzuia uhalifu unaovuka mipaka kea
LSEMAMIZ mauri Wi uralibu na ulekeleza) wa mamla-
ka ya eneo huru Iz kiashara Afriks, Ltawsala wa urmma
uliostawd na kKidengenera mazingira wereshl va

RG] 15’

RMaibu Wazin wa Mo, Dfis) v [tas, Mensjiment, Utumishi wa dmma na
Litrivala borz Mbs- Hidbmean lskaya Kikwete asfstanua jambs kubusu
Fren hury le biashass katiks bara 1a Sriks kuhita)i tewala wa umme
harani Afaka- waskars)
WAt kwd Butumia tekealciie mbslimbal 7= mitume Katka mbotang wa
rmaadhimisha y3 Wikl ye Lhosizsrwa Urmimas Baran Afnika, Vicane =alls,
Zimoabse un 2023

rpya katika kuranisisha ufanis wa rasilimsali

uwekiezaji katika viwanda wa kuongeza thamani ili
kunngeza faida za muundo wa enso hur 2 biashiera
Afrilsa.

kKuanzisha teknolojia mpya na muhimu katika usi-
mamizi, ufundi, ujuzi wa kijasiliamal il kuhakikisha
rngtumizi mazuri va rasilimaliwatu, fedha na nguva
kazi kupata matokeo chanva va biashara za kuvuka
ripaka. Hizl zote nl miongonl mwa mada #lizojadil-
wa katika mhkutano wa maadhimisho va wiki ya
uturntishi wa umima barani Afrika Victona Falls, Zine-
babwe,

Kutokana na teknolojia mpyva va uwakeza)l Inaen-
deles Mchini Tanzaniz katika kuimarizha sekia ya mi-
undombing ya rell kwa ujonzi wa reli yeres Kivango
cha Kimatdifa ( SGR) imekua kivetio kwa wiashiriki
wa maonesho yva maadhimizho kwa kuwa uwekazaji
huu utaleta matokeo chanva katika blashara za
kuvuka mipaka kwa nchi mbalimbali za Afrika.

Kupitia sera va taifa na mhakati wa nehi kufikia
uchumi wa kati fikapo mwaka 2025 ni Chahiri kwa
taifa kuwa na miundombinu Imara na yenve ufans
kwa kutumiz teknolojia mpyva y& SGR tachoches
utoaji wa huduma bora yva usafinshaji kea haraka na
kg bei nafuu,

Inzgendeles Uk, 04
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SGR TANZANIA YAWA KIVUTIO KATIKA MAADHIMISHO
YA WIKI YA UTUMISHI WA UMMA BARANI AFRIKA

Mahu Wazin wa Mabi Chsya Ras, Menspment ya Ururmishi
wa umma na Ltawala bora Mhe Hidaiwan Kikwete (wa il
kulia) na watamish wa G wakitura bl paacs ya kupokes
revesdl va mshendi we pikatike maonssha va Wikl v Lim-
shiwa Limma Amrika, Visode Falls, Smbatee fun 2023

Inatoka Uk. 03

Ujenzi wa reli yenve kiwange cha kimataifa (SGRE ni
rguzo kubwe katika kuchochea na kupunguza gha-
rama na muda wa safari kwa abiria na mizige. Matai-
& vere nguvuy duniani yvamejengwa nakujikita katika
kuwa nz miundombinu imara  keenys utogii wa
huduma 7a usafin kwa haraka kutoka mii mmaoia
hadi mwingine,

lanzania ni kali va nehi chacha ambam ni miango
wa nchi zingine katika kupitisha bidhaa kwenda na
kutoka, hil ni fumsa kobwa kwa taifa kuwekeza
kwenye miundombinu Imara va usafitsha)ll kowa
wakati, salama na kwa bei nafuu na dhima hii
imekua kivolio zaidi kwa maoncsho valivofanyika
Victaria Falls, nchini Zimbatywe,

Lisatin wa reli hupunguza gharama va bidhaa kwa
asilimia kati va 30% hadi 40% na huchoched
kwa kiasi kikubwa uchumi, kiwekoza katika ujenzi
wa reli venye kiwango cha Kimataifa Tanzznia pia
kunakwenda kuleta maendelea yva watu na janii kwa
yjurmla.

Awariu ya kwanecs ya Ujenzi wa 5GR ni Dar es
Sglaam - Mwanza na iteunganisha mikoa ya Car es
calaam, Pyani, Morogoro, Dadama (makao makuu),
Singida. Tabora, Shinvanga, Mwanza na Nehi 72
maziwa makuu Kama Ugands, Rwanda, Congo na
Burundi., Blashara za kuvuka mipaka kwa nchi
mbalimbali imekua dhima kuu kelika majadiliano
kipindi cha mbutang wa maadhimisho va wiki ya
vtumishi barani Adrika,

04 IETLGERER Roll na Matukio

fwarmu ya pill ya ujens wa reli yenye kiwango cha Kin-
taifa (SGRY unacndelea Tabora  Kigoma, na bag-
daye Kaliva - Mpanda - Karama pamoja na nehi za
Congo. Burundi na Rwanda., Kupitia maendeleo ya
Ujenziwa reliya kisasa nchin Tanzania imekua ki
tio katika maoneshd va wikl ya ulumshe wa umma
nchini Zim baknwe.

Mwzkilishi MEuu katika maadhimisho ya wikl va
Ltumishi wa umma barani Afrika kutaka Tanzaniz
Maibu Wazir Ofisi va Rais, Mengjimenti va Ulumishi
wa Lmma na utawala bora Ridhivwani Kikwete, alipa-
La Tursa va kuchangia katika kikao cha maadhimisho
va wiki va Ltumishi wa Umma barani Atrika kuhusu
maendelag va biashara huore kwa nchi za Afrika pia
gliclezea uboreshaji wa miundombyinu ikivemo rali
na barabara kuhakikisha utumishi wa umma unaku-
wd na Lija il kulimiza makergs va bara 1 Afrika.

Maitu Wazirl aliongaza kuwa miundombing mbalim
bali imeweza kufanyiwa kazd nchini Tanania kwa
kuanzana wpenziwa reli venye kiwango cha kimstaifa
(SGRY kalika kuwezesha mawasiliano kati ya nehi za
maziwa makuu. 5GR kapokarmilika tawezesha nehi
kama Liganda, Rwanda, Cango na Gurundi kufikiva
kirahisl na kupungusa mueda na gharama 24 usafir-
ishaji mizigo, pia nchi jirani zitaendelea kujifunza te-
krolgjia mpya ya vjenzi wa reli ya kKiwango cha
kimataifa nchini Tanzania kwakuwa viongozi wa noehi
mbalimbali 7a Afrika kama Uganda, Zambia na
Kongo tavari wameshakuja kujifunza na kushuhidia
wokezaji wa SR nchini.

Tanzania ko katika mchaketo wa kujenga chud ki-
tachotoa Elimu va teknolojia hil mpya ya roli ya SGR i
kuendeleze rasilimali wale ambao walakua na
rwixzo wa  kKujenga, kuendesha na  Kukardbati
endapo kulakua na changamoto, Naibu Wazir ali-
sisitiza kuendelea kuimarnsha Diplomasia ya uchunm
kwa nchi 7a Afrika, Lmoja na ushirikiano.

Maadhimisho vz Wiki y2 Utumi=hi wa Umma Barani
Afrika valifikia kileke Juni 23, 2023, Ushiriki wa Tan-
zania katika maadhimisho ya wiki va utumishi wa
umma barani Aftika unasaidia kujipambanua kidiplo
masia ketika Utawala Bora na ulekelesg)i wa
maadhimio yatakayokubaliwa utaisaidia Tanzania
kuchiangia ufikivaji wa maona yva kinwa na Eneo Huru
la Biashara Barani Afrika.



YALIYOJIRI KATIKA
MAONESHO YA

WIKI YA UTUMISHI
AFRIKA, VICTORIA
FALLS ZIMBABWE

wa ummra ns tawala bara Mhe. Ridhivs ni Jaksws Mrisho Kik-
wets 3hklpata maelsra kuwcha kws Bwans Celsy Framb kuhuosd
wwekszaji wa Telna'ajis mpys kachka kurahizizna ufanisi wa
raailimali watu kwa kuturmia teknolojia mbalimbsli katika Mas-
anesho ya 'Wiki y2 Ltumishi ws Umnma 2arari Afrika. Wictoria
Fallz, Zimbabws Juni 2023,

res [rat

201l .

Paiou Wazin wa Noehs Gfis v Sais. Monciimesdi va Lturnishi
wa wmma na Wewak bora Mhe, Ridhiwan! Jakaya Kikwels
ahiva katikz pichs ns wstumizhi o wa @asst mbambali
kutoka Tarzania zilizushiciki mzoncsho va Wiki va Liurmishi
wa Lmma Barani Alsika, Victoriz Falls, Zimbabse hivi kari-
buni Juni 2023,

]
| el 4 { A I
fualou Warirl wa Moh, Ofisi ya [ais, Menejimantl ya Liumishi
wa umma na Uiawala bora Mhe, Fdhiwanl [akaea Kikerte
Akipata masiern kunka kwa Meancisi Adam Kimbewels
ikiiia) kuhuso Teknolojia mpea va wjenm wa S0 katika
Handa la TG wakath wa mannescn ya Wik va Liimesinl wa
Limma Barani Afiss, Victora =alls, Simbpabaee lunl 2023,

wiani Jakawe Kikwate [alivelketi wa taw kuliad pamojaora viongozi we ngine mbalimbali kuwcka nohe za bara la 8 ka wali-
cehiriki katika magdhimisho ya wiki v owamishi wa umma barani Afriks yalivofanyika, Victoria Fatls, Zirbe b, Juni

2023

05 Reil na Matukla



heakehewa it 15 v Ghorots weaajilbya rell verve kiwsnds cha kimataifa - S0R valivovwasili Bandar: v Deer cs-Belasm
kutoka nohial Leruimant lunl 6, 2023

Mafurdi wakisndelss na uzalishaji ws matarume yanayotumi- Hazi va kujezs udongo katike tuta ikiendeles wahksti wa
k=2 katika ujenzi ws reli venye kiwango cha kimataita - 2GR ki- usike ket ka kiopandse che tero che mradi wa Jjenzi wa ral
pande cha tana Mwarnea - lssha katika kambi va S=ke mboan’ yeove kiwango cha kirmatafz - SGR Mwanza - |l=aka. Jun
Shinyanga, luri 2023, 2023,

Faozi ya kuweka mataruma ikicndoiea katika kipendo cha tane Wakaalamu wekipime wpang wa shimo  kwagill va

cha mradi wa wjenzi wa reli vonye kwango chs Kimataito - SG8 vjone wa msingi wa ngueo v amoms kalka e lzorcli

Mwanza - kEaka, Juni 2023, yonys Kiwango cha kimakaila - 35GR akiparde cha Lano
Mwwansea - Isaka, Juni 2023,

DE Rell na Matuklo



BODI PPRA YARIDHISHWA NA VIWANGO VYA MRADI WA SGR

Meneja maaidizi rrsdi wa 565 Dar &= Salean -
Mhandiz: Dawid Mauaa [hushoto) skiwaeleza wajumbe wa
badi va wakuruganzi PPRA kubuso chumbsa cha buongozss
trani za kizasa walipoternbelea mradi katike jengo la stesh-
enijijini Dar ea Salem. Juni 2023,

Maragoro

MNa Mwandishi wetu

Shirika |a Reli Tenzania limepokea ugeni wa bodi
ya wakurugenzi kutaka Mamlaka va Ldhibiti Un
unuzi wa Urmma - FFRA ambapo wamelanya Fiara
v siku mbili kutembelea ujenzi wa mradi wa reli
va kisasa - SGR kutoka Dar es Salama hadi
Codoma hivi karibuni Juni, 2023,

Bodi ya wakurufenz kuloka PPRA imetambeled
mradi wa SGR kwa lengo la kukagua na kujiridhi-
sha juu va thamani ya fedha Hivotumika kukidhi
viwango viravyotakiva ketika kujenga mradi huo
mikitrwd wa Kimkakati.

Mwonyekiti wa bodi ya wakurugenzi kutoks PPRA
DkL, Leonada Mwagike ameslera kiwa ujenzi wa
mradi wa SGR umekidhi viwanga na ubora ulak-
acweresha usafirishaji wa abina na mizige kwa
muda miupi na treni kulika sehemu kwa wakati

Tumeona ubara wa ujensi uliowekerwsa katika
rmradi hud na nimefurahishwa kwakuwa walanza-
nia wengl wana ujuzi wa kuusimamia mradi huu
mkubwa” alisema Dkl Mwagike,

Maye hMtendaji Mkuu kutoka PPRA Bw. Clizkim
Maswi alisema kuwa fedna ze umma zinalakiwa
Zitumike kulingana na maclckezo na Sheria ilivo
po hivyo masndelen yva mradi huo unaanda sam-
bamba na thamani va fedha iliyowekws na Seri-
kalia

v —r =

Hairnu Mhurugerzi wa lahara, Mawssilisne ra  Ureams
Phanadizi Mateshi Titto Jes tatu kushoto) akitos maslezo va
rradi wa SGR rmorogors - Makutupors kws bediva we kurugen-
zi kutoka FRRA walipotembeles (engo [a stesheni y3 SGR jijini
Codoms, Juni 2023,

“PPRA Jukumu lake ni kukagua na kuana matumizi
yaliyotumika yanalingana na thamani ya fedha illy-
owckwea, witl vilivwofamewa katika mradi nuu ni vi-
kubwa sana” alisema Bw. Maswi,

Miurugenzi Meuu kutoka TRC Mduge Masanja
KadoEosa ametos shukurani kwa bodi ya wakuru-
gend kutoka PPRA kwa kutembelea mradi wa SGR
na kuona maendeleo va mradi pamaofa na kufiridh-
sha katika maeneo mbalimbali.

“Ingtoa picha nzuri kwa kile walichokiona kwenye
makaratasi na kuhakiki ujenzi uliofznyika hivi sasa.
PPRA kwetu ina umuhlmu sana kwa maana ya ma-
nunuzi tunafuata Sheriz ze PPRA" alisema Mdugu
Kadogosa.

Mave Mjumbe wa bodi ya wakurugenzi kutaoka PPRA
mhandisi Sylvester Mavunga alisemna kiwa reli ya
kizsasa imejengwa kwa viwangs na ubora mkubwa
kwa kujenga njia ilivomveoka na kudhibiti schomu
korofi zenye maji kwa kupitisha reli kwernve mahan-
daki.

"Lsimamizi umekuwa mzuri ng tumeona vity vingi
vipo Imara kuangia mataruma, kuweka vity vwa kud
hilziti wizi na hujuma kwenyve njia ya reli © alisema
Mhandisi Mayunga.

Mradi wa SGR kipande cha kwanza kutoka Dar es

Salaam - Morogoro kimofikia 98.268% na kipande
cha pili kutoka Morogoro - Makutupora B4, 19%,

n? Rell na Matukis



KASI YA
UJENZI SGR
YAENDA
SAMBAMBA
NA UTWAAJN
ARDHI

MNa Mwandishi wetu

Shirika la Reli Tanzania TRGC linaendelea na shughuli 2a ujensi wa reli venye kiwanga cha kimataifa -
SGR awamu va kwanza na ya pili sambamba na ttwaaji ardhi katika maeneo mbalimbali nehin il kupi-
sha mradi ikiwemo mkoani Singida na Tabora, Juni 2023.

Lengo la ubwaaji ardhi ni kukabidhi maaneo Kwa mkandarasi wa mradi wa 5GR kipande cha tatu Makut
vpora  Tabora ili aweze kuendeiea na ujenzi wa mradi na Kukamilisha kwa muda ulicpangwa. Joa7
linaendealaa mkoani Singida na Tabora ambapo raidi va wanancni 200 waliotwaliwa meeneo yao na bad-
daye kutanyiwa uthamini wanalipwa fidia ili kupisha mradi.

KMaeneo dmbavo wananchi wamelipwa fidia katika wilava za Tabara, Uyui, Sikonge, Manyoni na Itig ni
pamaoja na Makutupora, Seranda, mabondeni, Tembuka Reli, Kipondola, Aghondi, Kitopani, Karikazi,
Tura, Karangasi, Nvahua, Kamama, igalula, telu, Milembela na Chang omie.

Machoo valivotwaliwa ni kwazjili va kuchimba kifusi, kutupa kitusi na maeneo ya kusalisha kokolo, Wa-
nanchi waliobwaliwa maenen wamelishukum Shirlka kwa kuharakisha kulipa stahiki zao na wameone
sha imani kubwa kwa Serikali kuwa miradi ya kimkakali inakwenda kuleta machdaiao nivyo wananchi
wanapaswa kuendelea kutoa ushirikiana.

“Shirika la Reli kupitia mradi wa 5GR wameweza kutwaa sehemu ya eneo langu kwaajili va kuchimba
kifusi lakini nachopenda kushukurg ni Kwamba wamejitahidi kufanya kKila liwezekanalo kulipa fidia. Kwa
hiya leo nashukury wamenipa hundi yangu, naamba wananchi wole kwa maenao haya ambaya yanatwa-
lhwa watoe ushirikiano mradi uweze kupita na macndeleo vapatikane” alisema bwana Anselim Tendwa.
Mkazi we [tulu, Tabara,

Mwenvekiti wa Kijiji cha Nyahua Bwana Abdallah Katoto amesoma kuwa *Sorikali ingjitahidi kuboresha
rmaizha ya wananchi wake. neshukuru leo imekuja kulipa lidia i kepisha mradi hou werye manofaa,
hapa [(Nvahua) kutakuwa na Stesheni ni suala ambalo wananchi wa wilaya ya Sikonge walikuwa wanali-
teka, hivvo wanaishukuru Serikali kwasahahu Stesheni hil itaunganisha Sikonge na mikoa va jirani ikiwe-
mo Mbova na Katavi®.

Zoezi la vlipaji fidia ni endelevy katika masneo ambavo mradi wa SGR unepila, linafanyika kwa kufiata
taratibu na Shara kiwamo Shaera ya Lthamini na Sheria va Fidia ambapo viongozi wa masneo husika
na wananchi wanahusishwa kuangda mehakalo wa kutambua maaneq, thamini, utoaji taarifa hadi
utaaji fidia.

DE fell na Matukia






