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Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
Mhe. Kassim Majaliwa akizungumza na wananchi wa
Nyashimbi mara baada ya kukagua reli iliyotandikwa ali-
potembelea mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa - SGR
Mwanza - Isaka, mkoani Simiyu, Machi 2023

L LN

Na Mwandishi wetu

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania D "
Mhe. Kassim Majaliwa ameshuhudia reli iliyoanza DKT. SAMIA,_ HAKUNA
kutandikwa katika mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa IO Ik 2R,
- SGR Mwanza - Isaka akiwa katika ziara ya kikazi KILICHOSIMAMA Uk.3&4
mkoani Simiyu, Machi 2023.

Mhe. Waziri Mkuu ametembelea mradi wa ujenzi
wa reli ya kisasa kuanzia eneo la Nyashimbi hadi
Malampaka mkoani Simiyu kwa lengo la kukagua
na kuona maendeleo ya mradi wa SGR Mwanza -
Isaka uliofikia asilimia 28 huku kazi ya ujenzi wa
Stesheni na utandikaji reli ikiwa inaendelea kwa
kasi.

“Ziara yangu leo Maswa hapa Malampaka ni kuja
kukagua reli ya kiwango cha kimataifa inayoende-
sha treni kwa kutumia umeme na hapa Malampaka
kitajengwa kituo kikubwa cha abiria na mizigo aina

Inaendelea Uk. 2




WAZIRI MKUU ASHUHUDIA RELI
ILIYOTANDIKWA, MRADI WA SGR
MWANZA - ISAKA WAFIKA 28%

Inatoka Uk. 1

zote, hii reli nimeikagua mpaka naingia hapa in-
aendelea kujengwa viwango vyake ni vya kimataifa
na itatumia muda mchache abiria na mizigio kufika
hapa” alisema Waziri Mkuu

Waziri Mkuu amewataka wananchi wa kata ya
Malampaka kuchangamkia fursa zilizopo katika
mradi wa reli ya kisasa pamoja na kituo cha abiria
na mizigo kitakachojengwa ili kuwaongezea kipato
na kukuza uchumi.

“Niko mkoani Simiyu kwa siku tatu kukagua miradi
ya maendeleo inayojengwa nimeona miradi yenu
mingi imefikia hatua nzuri, mingine imekamilika
imeanza kufanya kazi, nimekuja kuona reli kazi zin-
aendelea. Reli hii itaweka kituo hapa Malampaka ji-
pangeni hususani katika upimaji ardhi na kutoa
hati, hii reli inajengwa kwaaijili yenu” alisema Waziri
Mkuu

Waziri Mkuu ameeleza kuwa ikiwa ni miaka miwili
ya uongozi wa Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan
miradi inaendelea na imefikia hatua nzuri. Malengo

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe.
Kassim Majaliwa akipata utambulisho wa menejimenti na

kukagua maendeleo ya mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa -
SGR Mwanza - Isaka mkoani Simiyu, Machi 2023

ni kukamilisha utekelezaji wa ilani ya CCM angalau
kwa asilimia 95 ifikapo mwaka 2025.

Wananchi wa Malampaka waliohudhuria mkutano
wa Waziri Mkuu wamesema kuwa wamefurahish-
wa na ujio wa mradi wa SGR na wanaamini kuwa
utaleta manufaa kiuchumi hivyo wamejipanga
kuchangamkia fursa zitokanazo na mradi ikiwemo
kujenga nyumba za wageni, viwanda vya kucham-
bua pamba na kuboresha kilimo kwa kutumia um-
wagiliaji kwani kutakuwa na uhakika wa usafiri wa
mazao kwenda kwenye masoko ya ndani na nje.

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Kassim Majaliwa akipata maelezo kutoka kwa Mkurugenzi Mkuu TRC Masanja
Kadogosa kuhusu mpangilio na maeneo inayopita reli ya kisasa - SGR kipande cha Mwanza - Isaka alipofanya ziara kukagua mradi
mkaoni Simiyu, Machi 2023
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MIAKA MIWILI YA RAIS DKT.
KILICHOSIMAMA

Na Mwandishi wetu

Samia Suluhu Hassan ni Rais wa sita wa Tanzania
ambaye pia ameweka rekodi ya kuwa mwanamke
wa kwanza kushika wadhifa huo wa juu zaidi nchini
Tanzania, Rais Dkt. Samia ameingia madarakani
mnamo mwezi Machi 2021 baada ya kifo cha mtan-
gulizi wake hayati Dkt. John Pombe Magufuli
ambapo awali Rais Samia alikua Makamu wa Rais
tangu mwaka 2015.

Rais Samia Suluhu Hassan amekuwa akiendeleza
miradi mbalimbali ya kimkakati tangu alipoachiwa
Kijiti cha uongozi wa kuwa Rais wa nchi pamoja na
kufungua miradi mipya ambayo yote kwa pamoja
itakwenda kuongeza kasi ya ukuaji uchumi wa taifa
la Tanzania, moja ya miradi hiyo mikubwa ya kimka-
kati ni pamoja na Mradi wa Ujenzi wa Reli ya Kisasa
- SGR unaosimamiwa na Shirika la Reli Tanzania.

Mradi wa Ujenzi wa Reli ya Kisasa katika awamu ya
kwanza umegawanyika katika vipande vitano am-
bavyo kipande cha kwanza kutoka Dar es Salaam
hadi Morogoro chenye urefu wa kilomita 300, ki-
pande cha pili kutoka Morogoro hadi Makutupora
chenye urefu wa kilomita 422, kipande cha tatu
Makutupora hadi Tabora chenye urefu wa kilomita
368, kipande cha nne Tabora hadi Isaka chenye
urefu wa kilomita 165, na kipande cha tano Isaka
hadi Mwanza chenye urefu wa kilomita 341.

SAMIA, HAKUNA

Muonekano wa jengo la stesheni ya reli ya kisasa - SGR
Kilosa mkoani likiwa limekamilika.

Muonekano wa jengo la ofisi ya makao makuu ya Shirika la
Reli Tanzania lililojengwa chini ya mkataba wa ujenzi wa reli
ya kisasa - SGR kipande cha Morogoro - Makutupora katika
kipindi cha miaka miwili ya Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan,
eneo la Kikuyu jijini Dodoma.

Inaendelea Uk. 04

mEunEwW Wil

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan akishuhudia utiaji saini wa mkataba wa ujenzi
wa reli ya kisasa - SGR awamu ya pili, kipande cha kwanza Tabora - Kigoma (KM5086) kati ya Shirika la Reli Tanzania - TRC (ku-
shoto) na wakandarasi kampuni ya CCECC, lkulu jijini Dar es Salaam, Disemba 2022.
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MIAKA MIWILI YA RAIS DKT. SAMIA, HAKUNA

KILICHOSIMAMA

Inatoka Uk. 03

Wakati Rais Samia Suluhu Hassan ameingia mada-
rakani Mradi wa Ujenzi wa Reli ya Kisasa ulikua na
urefu wa takribani kilomita 722 ambapo ameanzi-
sha ujenzi mpya wenye urefu wa takribani kilomita
1200 wa reli hiyo ya kisasa ambapo kwa ujumla
wake hadi sasa ni kilomita 1921 kwa vipande vyote.
Ahadi ya fedha za uendeshaji wa mradi huo wakati
anaingia ilikua ni Trilioni 7.3 shilingi za kitanzania na
hadi sasa zimeongezeka hadi kufikia Trilioni 23.3
shilingi za kitanzania.

Hata hivyo Rais Samia Suluhu Hassan katika Kipindi
cha miaka miwili amefanikiwa kuanzisha miradi ya
ujenzi wa reli ya kisasa katika kipande cha tatu cha
Makutupora - Tabora chenye thamani ya dola Bilioni
1.9 za kimarekani zenye thamani ya shilingj Trilioni
4.4 za kitanzania, pia kipande kingine alichokianzi-
sha ni kipande cha nne Tabora - Isaka chenye tha-
mani ya dola za kimarekani milioni 600.1 sawa na
shilingi Trilioni 2 za kitanzania, vilevile Mhe. Rais aliz-
indua kipande cha tano Isaka - Mwanza wenye tha-
mani ya dola Bilioni 1.326 za kimarekani sawa na
shilingi Trilioni 3.06 za kitanzania na pia TRC ime-
saini mkataba wa kipande kingine cha ujenzi wa reli
ya kisasa kutoka Tabora - Kigoma chenye urefu wa
kilomita 506 chenye thamani ya shilingi Trilioni 6
fedha za kitanzania.

“Uwekezaji pamoja na uendelezaji wa miradi aliou-
fanya Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan tunautafsiri
kwenye reli kwa namna mbili zifuatazo, ya kwanza

Muonekano wa ndani wa mabehewa ya reli ya kisasa - SGR yali-
yowasili nchini katikia kipindi cha miaka miwili ya Rais D.kt
Samia Suluhu Hassan.
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Muonekano wa kicha cha treni za umeme kwaajili ya reli ya
kisasa

ni kumalizia miradi ambayo iliyokuwa ikitekelezwa
katika awamu ya tano ikiwemo ujenzi wa vipande
viwili amavyo vilikuwa kwenye uwiano kwa kipande
cha kwanza Dar es Salaam - Morogoro kilikua na
asilimia 70 na kipande cha pili Morogoro - Makut-
upora kilikuwa na asilimia 60 ambapo kwa sasa
Kipande cha kwanza Dar es Salaam - Morogoro
umefikia asilimia 97.9 na kipande cha pili Moro-
goro - Makutupora umefikia asilimia 92.8 na tafsi-
ri ya pili wakati anaingia Mhe. Rais miradi ilikuwa
na kiasi cha shilingi Trilioni 7.8 ambapo miradi hiyo
imeendelea kutekelezwa” amesema Mhandisi
Machibya Masanja.

Pia ujenzi wa reli ya kisasa unaenda sambamba
na ununuzi wa vichwa pamoja na mabehewa
ambayo yatafanya kazi punde uendeshaji wa reli
hiyo utakapoanza, hadi sasa Serikali ya Mhe. Dkt.
Samia Suluhu Hassan imepokea mabehewa 14
kati ya 59 yaliyotengenezwa na kampuni ya Sun
Shin Rolling Stock Technology (SSRST) iliyopo
nchini Korea ya Kusini na pia Serikali ya Tanzania
imetoa takribani Dola za Kimarekani milioni
295.74 kwa kampuni ya Hyundai Rotem ya Korea
ya Kusini kwaajili ya ununuzi wa vichwa vya treni
vya umeme 17 na seti za treni za kisasa (Electric
Multiple Unit - EMU) 10 na ‘Locomotive simulator’
1 ya umeme, pia kuna mabehewa 1,430 ya mizigo
ambayo yapo katika matengenezo.

Ni dhahiri kwamba Mhe. Dkt. Samia Suluhu
Hassan amechukua hatua madhubuti zinazolenga
kuimarisha uchumi wa Tanzania katika sekta ya
usafirishaji wa reli kwa kukuza miundombinu ya
reli nchini pamoja na kuweka mazingira wezeshi
ambayo hayakwamishi mradi wa ujenzi reli ya
kisasa kwa vipande vyote vitano ambavyo ujenzi
wake unaendelea na vingine vikiwa mbioni
kukamilika.



KAMATI YA BUNGE YA MIUNDOMBINU YARIDHISHWA NA
MAENDEI.EO YA MRADI WA SGR, WIZARA mc WAPONGEZWA

Kaimu Mkurugenzi wa Mawasiliano, Ishara f : n@%c I\%‘aandlsi fﬂ!ateslﬁ ‘ﬁmikuﬂﬁ éf@mlezea wajumbe wa
kamati ya Bunge ya Miundombinu kuhusu a ﬂ&no itakay Jengwa _ikajeﬁgo la Stesheni ya reli ya
kisasa jijini Dodoma, Machi 2023. Ay A I :

Na Mwandishi wetu

Kamati ya Bunge ya kudumu ya Miundombinu yaridhishwa na maendeleao ya mradi wa ujenzi wa reli ya
kisasa - SGR baada ya kukamilisha ziara kukagua mradi kutoka Dodoma hadi Dar es Salaam iliyofan-
yika kwa siku mbili kuanzia Machi 14 hadi 15, 2023.

Mwenyekiti wa Kamati ya Bunge ya Miundombinu Mhe. Selemani Kakoso ameridhishwa na maendelea
ya mradi kipande cha Morogoro - Makutupora ambacho kimefikia zaidi ya asilimia 82 na kipande cha
Dar es Salaam - Morogoro ambacho kimefikia zaidi ya asilimia 9, kazi kubwa iliyobaki ni ujenzi wa reli
kuelekea bandarini jijini Dar es Salaam.

“Nimeridhishwa na maendeleo ya mradi, naipongeza Wizara na TRC kwa kazi kubwa mliyofanya, nawaa-
hidi mtakapoleta maombi yenu ili yaweze kuidhinishwa kupitia Wizara yako Mhe. Waziri sina shaka
pamoja na Wabunge walioona kazi hii tutayapitisha bila kumkwamisha Mhe. Rais” alisema Mhe. Kakoso

Mhe. Kakoso alisisitiza kuwa “Tumefanya ukaguzi kutoka Dodoma hadi Morogoro na hatimaye tumefika
Dar es Salaam, naipongeza Serikali kwa kazi ambayo imefanya kujenga miundombinu ya reli ya kisasa,
dhamira ya Serikali tumeiona na tumejiridhisha”

Kamati pia imefanya ziara katika Karakana ya Vichwa vya treni mkoani Morogoro kwa lengo la kukagua
utendaji wa karakana hiyo pamoja na kuona namna ya kuishauri Serikali jinsi ya kuboresha ufanisi wa
kazi katika karakana ili kuleta tija katika huduma ya usafirishaji kwa njia ya reli na kukuza uchumi.

“Tumekagua karakana ya reli inayokarabati na kutengeneza vichwa vya treni mkoani Morogoro, na leo
tumekagua reli kwakweli miundombinu inajengwa niwahakikishie wananchi kuwa ujenzi umefikia hatua

nzuri sana” alisema Kakoso

Inaendelea Uk. 6
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KAMATI YA BUNGE YA MIUNDOMBINU YARIDHISHWA NA
MAENDELEO YA MRADI WA SGR, WIZARA, TRC WAPONGEZWA

Inatoka Uk. 5

Naibu Waziri wa Uchukuzi Mhe. Atupele Mwakibete ameishukuru kamati na kusema kuwa kwa niaba ya
Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi ameyapokea maelekezo na ushauri ikiwemo suala la mabehewa na vichwa vya
treni ambalo linaendelea kufanyiwa kazi ambapo hadi kufikia mwezi Aprili 2023 vichwa vya treni vinatarajiwa
kuwasili ili kuanza kutoa huduma ya usafiri Dar es Salaam - Morogoro.

“Nichukue fursa hii kwa kuishukuru kamati ya bunge ya miundombinu kwa kulitembelea Shirika la reli, pia
kwa maoni yao na mara kadhaa wamekuwa wakitoa maoni na Serikali imekuwa ikiyafanyia kazi, nawaponge-
za watumishi wote na Mwenyekiti wa Bodi pamoja na Mkurugenzi Mkuu wa TRC kwa usimamizi mzuri” alise-
ma Mhe. Mwakibete

Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi TRC Prof. John Kondoro amesema kuwa amefarijika na maelezo na
maelekezo ya kamati kwani inaashiria kuwa wameridhika na maendeleo ya mradi, pia maelekezo ambayo ya-
metolewa na kamati Uongozi wa Shirika umeyapokea kwaajili ya kuyatekeleza.

Kamati imetoa ushauri kwa Serikali ikivemo kuongeza kasi ya ukamilishaji wa mradi, kuajiri wafanyakazi
ambao watakwenda kuendesha mradi, kusimamia ununuzi wa vitendea kazi ikiwemo mitambo, mabehewa
na vichwa vya treni pia kamati imeitaka Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi ishirikiane na Wizara ya Nishati ili
kuwepo na nishati ya uhakika itakayowezesha shughuli za uendeshaji wa reli ya kisasa.

Meneja Msaidizi wa mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa - SGR Dar Fundi katika karakana ya vichwa vya treni Morogoro Bwana
es Salaam - Morogoro Mhandisi David Msusa akiwaelezea wa- James Mlosa akiwaelezea wajumbe wa kamati ya bunge ya
jumbe wa kamati ya bunge ya miundombinu kuhusu chumba miundombinu kuhusu ukarabati wa bogi (inayoonekana
cha kuongozea treni kilichopo ndani ya jengo la Stesheni ya pichani) ya kichwa cha treni walipotembelea Karakana
SGR jijini Dar es Salaam, Machi 2023. mkoani Morogoro, Machi 2023.

Meneja Karakana Mhandisi Kelvin Kimario akiwaelezea Mwenyekiti na Wajumbe wa kamati ya Bunge ya
wajumbe wa kamati ya bunge ya miundombinu kuhusu Miundombinu wakiwa katika picha na Naibu Waziri wa
ukarabati wa magurudumu ya treni walipofanya ziara katika Uchukuzi, Menejimenti na Wafanyakazi wa TRC walipo-

Karakana ya vichwa vya treni mkoani Morogoro, Machi 2023. tembelea handaki namba 2 Kilosa mkoani Morogoro,

Machi 2023.
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WANAWAKE CCM WATEMBELEA MRADI WA
SGR, WAMPA HEKO RAIS SAMIA

Na Mwandishi Wetu

Baraza la Umoja wa Wanawake Tanzania (UWT) kutoka Chama cha Mapinduzi (CCM) wamefanya ziara
katika mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa kutoka Dar es Salaam hadi Dodoma na kumpongeza Rais Samia
kwa uthubutu wa kuendeleza mradi wa SGR katika kipindi cha miaka miwili ya uongozi, Machi 2023.

Wajumbe wa Baraza wamefanya ziara kwa kutumia treni ya uhandisi ya mkandarasi kwa lengo la kuona
maendelea ya mradi na kusherekea mafanikio ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt.
Samia Suluhu Hassan katika miaka miwili ya uongozi wake.

Mwenyekiti wa Umoja wa Wanawake Tanzania Bi. Mary Chatanda amesema “tumejionea wenyewe kwa
kupita kila kituo mambo ni mazuri hatuna budi kumpongeza Mhe. Samia Suluhu Hassan kwa kuendelea
na miradi ya kimkakati, hakika Mwanamke mwenzetu ameweza ndio maana jana sisi wanawake wa UWT
Taifa tumeamua kumpongeza kwasababu ametuheshimisha.”

Aidha, kabla ya ziara Baraza la Umoja Wanawake Tanzania liliandaa kongamano la kusherekea na kum-
pongeza Rais wa Jamhuri ya Muungano Tanzania Mhe. Dkt Samia Hassan Suluhu kwa kutimiza miaka

Tanzania walishiriki.

Katika Kongamano hilo Rais Samia alisema kuwa hakuna mradi uliosimama kutekelezwa tangu
amechukua madaraka ya Urais Machi 2021 katika nyanja zote ikiwemo sekta ya Maji, Usafirishaji na
Elimu vyote vinaendelea vizuri.

Katibu Mkuu wa UWT Taifa Dk. Philis Nyimbi amesema katika kusherekea miaka ya miwili ya Rais Samia
Suluhu Hassan Tanzania imeshuhudia ujenzi wa reli ya kisasa (SGR) ukiendelea katika vipande vinne
ambavyo ni Morogoro - Makutupora, Makutupora - Tabora, Tabora - Isaka pamoja na Isaka - Mwanza.

Meneja Msaidizi wa Mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa - SGR Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania - TRC Masanja

Morogoro - Makutupora Mhandisi Oliver Kilyenyi (wa pili ku- Kadogosa (aliyevaa shati jeupe) akiwaonesha wajumbe wa
shoto) akiwaelezea wajumbe wa baraza kuu la wanawake Baraza kuu la Wanawake Tanzania sehemu yenye saini ya

Tanzania kuhusu ujenzi wa mahandaki Kilosa mkoani Moro- Hayati Dkt. John Pombe Magufuli ndani ya handaki refu la
goro, Machi 2023. mradi wa SGR Kilosa mkoani Morogoro, Machi 2023
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KAMATI YA BUNGE PIC YAIPONGEZA SERIKALI KWA KUENDELEZA MRADI WA SGR

Na Mwandishi wetu

Kamati ya bunge ya Uwekezaji wa Mitaji ya Umma
ikiongozwa na Mwenyekiti wa kamati Mhe. Jerry
Silaa yafanya ziara katika mradi wa ujenzi wa reliya
kisasa - SGR Mwanza - Isaka, Machi 28, 2023.

Kamati imefanya ziara ikiwa na lengo la kuona
maendeleo ya mradi pamoja na kuona thamani ya
uwekezaji wa mitaji ya umma ambapo Serikali
imewekeza fedha nyingi kutekeleza mradi wa SGR
kuanzia Dar es Salaam kuelekea Kigoma na
Mwanza.

“Sisi tumekuja kuangalia uwekezaji wa mitaji ya
umma, Serikali inawekeza fedha nyingi, vipande
hivi sita vina thamani ya takribani Dola za
Marekani Bilioni 10 kwahiyo ni uwekezaji mkubwa
ambao watanzania wanapaswa kujua lakini vilevile
Bunge kusimamia na kuishauri Serikali” alisema
Mhe. Silaa

Mhe. Silaa amesema kuwa mradi wa SGR ulianza
muda mrefu lakini mpaka kufikia 2021 Mhe. Rais
Dkt. Samia Suluhu Hassan alipoingia madarakani
kulikuwa na vipande viwili ambavyo ni Dar es
Salaam - Morogoro na Morogoro - Makutupora,
lakini katika kipindi cha miaka miwili ya Dkt. Samia
vipande vyote vina wakandarasi na kazi inaende-
lea.

“Kamati leo imefanya ziara kukagua TRC ambayo
inasimamia mradi wa SGR inayojengwa kuanzia

Meneja mradi wa SGR Mwanza - Isaka Mhandisi Christopher
Calist akimuelezea Mwenyekiti wa Kamati ya Bunge ya
Uwekezaji wa Mitaji ya umma Mhe. Jerry Silaa (wa pili kulia)
kuhusu reli ya kisasa (haipo pichani) iliyotandikwa eneo la
Nyashimba mkoani Simiyu, Machi 2023.
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Dar es Salaam hadi Mwanza na Disemba 2022
Serikali ilisaini mkataba wa ujenzi wa reli ya kisasa
kutoka Tabora hadi Kigoma” alisema Mhe. Silaa

Mwenyekiti kwa niaba ya Kamati amepongeza na
kuwatia moyo TRC wanaosimamia mradi na
kusema kuwa kipande cha Mwanza - Isaka kime-
shakamilishwa kwa asilimia 28 hadi kufikia Febru-
ari 2023, kazi inaenda vizuri, pia ameipongeza Ser-
ikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania inayoon-
gozwa na Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa ku-
endeleza miradi yote ya kimkakati.

Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi TRC Prof. John
Kondoro amesema kuwa “Tumepokea kamati ya
bunge ya uwekezaji wa mitaji ya umma na wameku-
ja kutembelea mradi, kuna mambo ambayo wame-
ona na wameeleza. Maendeleo ya mradi ni mazuri
kwasababu mkandarasi yuko ndani ya mpango
kazi uliowekwa katika hatua za kukamilisha mradi
ambao mpaka sasa yuko asilimia 28, tunaamini
kwa kasi anayokwenda nayo atamaliza ndani ya
muda uliopangwa”

Mwenyekiti na Wajumbe wa Kamati ya Uwekezaji
wa Mitaji ya Umma ambao ni wawakilishi wa wana-
nchi walipata fursa ya kuona kazi iliyofanyika na
wameangalia maendeleo ya mradi kwa ujumla,
wameona vipande ambavyo tayari vimeshajengwa,
wameona sehemu mbalimbali ambazo maandalizi
daraja, wametembelea Seke kuona kiwanda cha
mataruma ambacho kinazalisha mataruma 1,600
kwa siku.

Katika hatua nyingine Kamati ya Kudumu ya Bunge
ya Uwekezaji wa Mitaji ya Umma imefanya ziara
katika karakana ya vichwa vya treni na mabehewa
na Chuo cha Reli Tabora (TIRTEC) Machi 2023 kwa
lengo la kujionea uwekezaji mkubwa, kazi zinazofa-
nywa na Shirika la Reli Tanzania - TRC na kuangalia
namna kazi zinazofanywa zinakwenda sambamba
na ujenzi wa reli ya kisasa - SGR ikiwa ni sehemu
ya maandalizi ya uendeshaji wa mradi.

Menejimenti ya Shirika la Reli Tanzania imepokea
maelekezo yaliyotolewa na kamati kuhakikisha
Shirika linasimamia mradi uweze kuisha ndani ya
muda uliopangwa kwani ni matarajio ya Serikali na
Wananchi kwamba mradi utaisha kwa wakati ili
waweze kunufaika na kile walichowekeza.
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Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Kassim Majaliwa akizungumza na wananchi wa Nyashimba mara baada ya kuk-
agua reli iliyotandikwa alipotembelea mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa - SGR Mwanza - Isaka, mkoani Simiyu, Machi 2023.

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Kassim
Majaliwa akipata maelezo kutoka kwa Kaimu Mkurugenzi wa Ujenzi
na Miundombinu ya Reli Mhandisi Machibya Masanja kuhusu viwan-
go vya reli vinavyotumika katika mradi wa SGR Mwanza - Isaka,
Machi 2023.

Mwenyekiti na Makamu Mwenyekiti wa kamati ya bunge ya uwekeza-
ji wa mitaji ya umma, Mwenyekiti wa Bodi TRC, Kaimu Mkurugenzi
Mkuu TRC, Mkuu wa Chuo cha Reli Tabora na menejimenti ya TRC
wakiwa katika picha mara baada ya ziara mkoani Tabora, Machi
2023.
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Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Kassim
Majaliwa akipata maelezo kutoka kwa Mkurugenzi Mkuu TRC
Masanja Kadogosa kuhusu mpangilio na maeneo inayopita reli ya
kisasa - SGR kipande cha Mwanza - Isaka alipofanya ziara kukagua
mradi mkaoni Simiyu, Machi 2023.
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Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi TRC Prof. John Kondoro aki-
waelezea wajumbe wa kamati ya bunge ya uwekezaji wa mitaji ya
umma kuhusu uwekezaji unaotarajiwa kufanyika katika Chuo cha
Reli Tabora walipofanya ziara mkoani Tabora, Machi 2023.
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KIKAO KAZI CHA BARAZA LA WAFANYAKAZI TRC, WAJUMBE WATEMBELEA MRADI

Katika picha ya pamoja ni wajumbe wa Baraza la Wafanyakazi TRC walipotembelea mradi wa SGR kipande cha kwanza Dar es
Salaam - Morogoro katika stesheni ya SGR mkoani Morogoro hivi karibuni, 2023.

Na Mwandishi wetu

Shirika la Reli Tanzania - TRC limefanya kikao cha
katika ukumbi wa Bandari tarehe 30 na 31 mwezi
Machi 2023.

Kaimu Mwenyekiti wa Baraza la wafanyakazi TRC
Vincent Tangoh amesema lengo la kikao cha
baraza la wafanyakazi ni kumshauri mwajiri kwa
kushirikiana na menejimenti namna ya kuendele-
za Shirika, baraza limeundwa na wawakilishi wa
wafanyakazi kutoka idara na kanda zote.

"Baraza hili limeundwa kwa mujibu wa Sheria na
hii inasaidia kwa wafanyakazi kupata ushirikish-
waji wa majukumu yote yanayoendelea ndani ya
shirika" amesema Tangoh.

Mwenyekiti wa Chama cha Wafanyakazi wa Reli
(TRAWU) Bwana Godfrey Siwingwa amesema
baraza litasaidia kutatua changamoto zinazowak-
abili wafanyakazi katika idara na Kanda zote kupi-
tia wawakilishi kwa kushirikiana na menejimenti.

"Kwahiyo hili baraza litasaidia sana wafanyakazi

kujua na kupata haki zao stahiki kutoka kwa mwa-
jiri, pia menejimenti itapata haki ya kuwaambia
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wajumbe nini kifanyike kwa wafanyakazi ili kuweza
kutimiza malengo ya kuboresha shirika" ameonge-
za Godfrey Siwingwa.

Aidha, Wajumbe wa Baraza wametembelea mradi
wa SGR kipande cha kwanza ambacho ni Dar es
Salaam - Morogoro ili kuona miundombinu ya
ujenzi wa SGR.

Mjumbe kutoka Morogoro TRC Bi. Asha Bakari am-
eipongeza Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania kwa kuweza kuiamini TRC na kutoa fedha
kwaajili ya ujenzi wa reli ya kisasa.

"Wafanyakazi wa TRC tunatakiwa kuwa mabalozi
wazuri katika kulinda huu mradi ili kuutunza kwaa-
jili ya maendeleo ya watanzania" amesema Bi.
Asha.

Bi. Oliva Benedict, mjumbe kutoka idara ya fedha
makao makuu TRC amesema anaishukuru mene-
jimenti kwa kuonesha ushirikiano kwa viongozi wa
chama cha wafanyakazi na wajumbe wa idara zote
za wafanyakazi katika uundaji wa baraza la wafa-
nyakazi, pia ameipongeza TRC kwa kusimamia
ujenzi wa reli ya kisasa kwani inaifanya Tanzania
kuwa mfano wa kuigwa barani Afrika kupitia miun-
dombinu ya SGR.



KAMATI YA BUNGE YARIDHISHWA NA THAMANI
YA FEDHA KATIKA MRADI WA SGR

Na Mwandishi wetu

Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Hesabu za Serika-
li (PAC) ikiongozwa na Makamu mwenyekiti wa
kamati Mhe. Japheth Hasunga imefanya ziara
katika mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa - SGR
kuanzia Morogoro hadi Dar es Salaam, Machi
2023.

Lengo la ziara ni kukagua mradi na kutathmini ma-
tumizi ya fedha za umma zilizowekezwa katika
mradi wa SGR kwa lengo la kuleta manufaa kwa
wananchi katika nyanja zote za maendeleo.
Kamati ya PAC ina dhima kubwa ya kushughulikia
na kusimamia matumizi ya fedha za umma katika
Wizara, Idara, Wakala na Mashirika ya Umma.

“Tumetembelea ujenzi wa miundombinu ya SGR
na tumepanda treni kuanzia Morogoro hadi Dar es
Salaam, tumejifunza mambo mengi na tumejio-
nea uwekezaji mkubwa umefanywa na Serikali ya
awamu ya tano na ya sita” alisema Mhe. Hasunga

Makamu Mwenyekiti amesisitiza kuwa “Kamati
yangu imeshuhudia mabehewa mapya ya SGR ni
mazuri na mapya tofauti ya yalivyokuwa yana-
onekana kwenye mitandao, kamati imeweza
kuona thamani ya fedha ambazo Serikali

imewekeza katika ujenzi wa miundombinu hii ya
SGR”

Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi TRC Prof. John Kondoro
akiwakaribisha wajumbe wa kamati ya Bunge ya Hesabu za
Serikali (PAC) walipowasili katika stesheni ya SGR mkoani
Morogoro kwaajili ya ziara kukagua mradi wa SGR kuanzia
Morogoro hadi Dar es Salaam, Machi 2023.

Wajumbe wamefanya ziara kwa kutumia treni ya
uhandisi ya mkandarasi wa mradi wa SGR ambapo
walipata fursa ya kutembelea jengo la stesheni ya
SGR mkoani Morogoro na Dar es Salaam na mabe-
hewa ya kisasa ya SGR katika stesheni ya Pugu.
Pamoja na kuona maendeleo ya mradi kipande
cha Dar es Salaam - Morogoro ambacho kimefika
zaidi ya asilimi 97 walipata taarifa fupi ya Shirika
pamoja na mradi kwa ujumla.

Mbunge wa Viti Maalumu mkoa wa Dar es Salaam
na Mjumbe wa Kamati Mhe. Janeth Masaburi am-
emshukuru Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa
kuendelea kutekeleza miradi ya kimkakati kwani
amefanya kazi kubwa katika miaka miwili ya uon-
gozi wake.

“Tumetembelea yale mabehewa ambayo watu wa-
likuwa wanayabeza, ni mabehewa mapya, mazuri
yenye viwango vya kimataifa, kikubwa tunachotaki-
wa kufanya ni kumpa nguvu Mhe. Rais” aliongeza
Mhe. Janeth

Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania
Masanja Kadogosa ameishukuru kamati ya PAC
kutembelea mradi wa SGR kwasababu ni miongoni
mwa kamati zinazofanya kazi kwa karibu na TRC,
lengo ni kuhakikisha fedha zinazotengwa
zinatumiwa katika matumizi sahihi.

Mkurugenzi Mkuu TRC Masanja Kadogosa akiwaelezea wa-
jumbe wa kamati ya Bunge ya Hesabu za Serikali (PAC)
kuhusu maendeleo ya mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa -
SGR, walipofanya ziara mkoani Morogoro hadi Dar es
Salaam, Machi 2023.
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KAMPENI YA UELEWA KUHUSU MRADI WA SGR KIPANDE CHA NNE

TABORA -ISAKA YAANZA

P
APENE

Na Mwandishi wetu

Shirika la Reli Tanzania limeanza utoaji wa elimu
kwa wananchi wa mkoa wa Tabora kuhusu mradi
wa SGR kipande cha nne Tabora - Isaka chenye
jumla ya kilomita 165, Machi 2023.

Meneja msaidizi wa mradi wa SGR kipande cha
nne Mhandisi Abduli Habib akiwa na watendaji wa
kada mbalimbali kutoka TRC walifika ofisi ya Mkuu
wa Mkoa wa Tabora na kuonana na Kaimu Afisa
Tawala wa Mkoa wa Tabora Ndugu Daniel Barangu
na kumueleza lengo la kampeni ya uelewa wa
mradi wa SGR kipande cha nne, ni kuwaelimisha
wananchi kuhusu mradi wa SGR na mambo
mengine yatakayowagusa wananchi watakaopiti-
wa na mradi ikiwemo kutwaliwa ardhi yao. Wanan-
chi watajulishwa utaratibu utakaotumika kupima
ardhi na ulipaji fidia kwa vyote ambavyo haviami-
shiki vitakavyokutwa kwenye ardhi .

Mhandisi Abdul Habib amemjulisha Kaimu Afisa
Tawala Mkoa wa Tabora kuwa wananchi watapewa
elimu kuhusu ulinzi na usalama wa reli, watajulish-
wa mambo ya kuzingatia ili kudumisha uhusiano
mwema kati ya jamii na watekelezaji wa mradi,
watapatiwa elimu kuhusu mazingira, utaratibu wa
kupata ajira kwa mkandarasi, wataelekezwa
utaratibu wa kuwasilisha maoni au malalamiko
kuhusu mradi na mwisho watapewa nafasi ya
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kuuliza maswali na kupatiwa majibu.

Ndugu Baragu ameipongeza TRC kwa utoaji elimu
mapema kuhusu mradi wa SGR na kusema kuwa
wananchi wanayo maswali ambayo yanahitaji ufa-
fanuzi, elimu kutolewa kabla ya mradi kuanza ita-
punguza malalamiko kwa kuwa wananchi wataku-
wa na uelewa kuhusu mradi na stahiki watakazo-
lipwa kwa maeneo yatakayopitiwa na mradi.

“Mradi wa SGR kwa mkoa wa Tabora utakuwa na
manufaa makubwa kwa wananchi, natoa wito
wakazi wote wanaopitiwa na mradi kutoa ushirikia-
no kwa TRC na Mkandarasi ili kuhakikisha mradi
huu haukwami” alisema Ndugu Barangu

Mkuu wa Wilaya ya Tabora Mhe. Luis Peter Bura
amesema wanatarajia ajira zitakazotolewa na
mkandarasi zitatoa kipaumbele kwa wananchi
wenye sifa wanaopitiwa na mradi.

“Ni aibu kwa wakazi wa Tabora wanaopewa ajira
na Mkandarasi na kugeuka wezi wa mali za Mkan-
darasi, sifa mama ya kuajiriwa iwe ni uaminifu” ali-
sisitiza Mhe. Bura.

Kampeni ya uelewa kuhusu mradi wa SGR kipande
cha nne Tabora - Isaka itafanyika kwa zaidi ya wiki
mbili katika Wilaya ya Tabora, Uyui na Nzega katika
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Mkurugenzi Mkuu wa TRC Ndugu Masanja Kungu Kadogosa akitoa

maelezo ya namna ya ukataji wa tiketi za treni za kisasa kwa Maafi-
sa Habari, Uhusiano na Mawasiliano wa Serikali walipotembelea
kuona maendeleo ya ujenzi wa mradi wa reli ya kisasa - SGR katika
jengo la stesheni ya SGR lililopo jijini Dar es Salaam, Machi 2023.

Kaimu Mkurugenzi wa Ujenzi na Miundombinu ya Reli TRC Mhandisi
Machibya Masanja (aliyeshika kipaza sauti) akiwaelezea Maafisa
Habari, Uhusiano na Mawasiliano wa Serikali kuhusu ubora na
uimara wa tuta la SGR walipotembelea kuona maendeleo ya ujenzi
wa mradi wa reli ya kisasa - SGR katika jengo la stesheni ya SGR lili-
lopo jijini Dar es Salaam, Machi 2023.

Meneja Mradi wa SGR kipande cha Dar es Salaam - Morogoro
Mhandisi Thadey Komu akiwaelezea Maafisa Uhusiano na
Mawasiliano Serikali kuhusu maendeleo ya mradi walipofanya
ziara katika Stesheni ya Soga hivi karibuni Machi 2023.

MAAFISA UHUSIANO
NA MAWASILIANO YA
SERIKALI WATEMBELEA
MRADI A SGR

Na Mwandishi wetu

Maafisa Uhusiano na Mawasiliano Serikalini
wakiongozwa na Msemaji Mkuu wa Serikali
Bwana Gerson Msigwa watembelea mradi wa
ujenzi wa reli ya kisasa - SGR kuanzia Dar es
Salaam hadi Soga mkoani Pwani, Machi
2023.

“Ni vizuri wanahabari wenye jukumu la ku-
waambia watanzania wakatoa taarifa sahihi
kupitia kuona. Wamefurahi kutembelea
mradi kutoka Dar es Salaam hadi Soga mradi
unakwenda vizuri. Mkakati wetu ni kuhakiki-
sha maafisa habari wanapata taarifa za kuto-
sha ili wawe katika nafasi nzuri ya kuwaambia
watanzania faida za miradi inayotekelezwa na
Serikali ya Dkt. Samia Suluhu Hassan” alise-
ma Msigwa.

Msigwa aliongeza kuwa lengo lilikuwa ni ku-
hakikisha maafisa habari wanapata uelewa
kuhusu kazi zinazofanywa na Serikali, maafi-
sa habari ndio wanaofanya kazi ya kusema
kwa wananchi. Maafisa habari wote wamepa-
ta nafasi ya kuja kuona kazi kubwa inayofany-
wa na Serikali kwasababu nchi yetu inapita
katika Kkipindi ambacho inaandika historia
kubwa.

“Tumejitahidi kuhakikisha tunawapa nafasi
na tumewapitisha katika vituo vyote ambako
mradi huu unatekelezwa, kituo chetu cha
kwanza Dar es Salaam, wameona kituo cha
kisasa na mifumo yake ya kuendeshea treni,
pia tumewapeleka Pugu wameona Kituo na
mabehewa, tumewapeleka Soga na wameo-
na kazi kubwa iliyofanyika” alisema Msigwa

Ziara imefuatia baada ya kikao kazi cha 18
cha Maafisa Habari na Mawasiliano Serikalini
kilichofanyika katika ukumbu wa mikutano
wa Mwl. Nyerere jijini Dar es Salaam kuanzia
Machi 27 hadi 31 2023 kwa lengo la kubadil-
ishana uzoefu na kuwajengea uwezo maafisa
habari katika majukumu yao.
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