SHIRIKA LA RELI TANZANIA

Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
Mhe. Dkt. Philip Isdor Mpango akiweka jiwe la msingi la
mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa - SGR kipande cha
Tabora - Isaka katika viwanja vya Stesheni Isaka mkoani
Shinyanga, Januari, 2023.
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Na Mwandishi wetu

Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tan- . _ g :
zania Mhe. Dkt. Philip Isdor Mpango, ameweka jiwe Vi WV 5 ),
la msingi la ujenzi wa reli ya kisasa - SGR kipande YA -I-o Pay VI
cha nne, Tabora - Isaka kilomita 165 katika viwanja YA “ “ OND
vya Stesheni mtaa wa bandari, Isaka mkoani Shin-
yanga Januari, 2023.

Thamani ya mkataba wa ujenzi wa kipande hiki ni
dola za kimarekani milioni 900.1 sawa na Fedha za
kitanzania Trilioni 2.6, na muda wa ujenzi ni miezi
42 na mradi huu unatarajia kukamilika mwezi
Machi, 2026

Makamu wa Rais ameeleza kuwa lengo la Serikali
ni kuwapunguzia wananchi muda wa safari na gha-
rama za bidhaa kutokana na gharama za usafirish-
aji wa malighafi na bidhaa pamoja ili kuboresha
maisha. Dkt. Mpango amesema kuwa ujenzi wa reli



DKT. MPANGO AWEKA JIWE
LA MSINGI LA UJENZI WA
SGR TABORA - ISAKA
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ya kisasa ni fursa ya kuitumia vizuri jografia ya nchi
yetu ili iwe kitovu cha usafirishaji kutoka na kuingja

ndani ya ukanda huu wa Afrika Mashariki na Kusini.

Makamu wa Rais amesisitiza kuwa mara mradi
utakapokamilika reli itahitaji vifaa vya uendeshaji
ikiwemo mabehewa ya mizigo, abiria pamoja na
vichwa vya treni. Kwa kutambua umuhimu wa
uwekezaji, Serikali imeshaingia mikataba ya un-
unuzi wa mabehewa ya abiria 89, vichwa vya treni
ya umeme 19, seti za treni za kisasa (Electrical Mul-
tiple Unit) 10, uwekezaji huu una thamani ya trillion
1.2 za kitanzania.

Pamoja na kupunguza gharama na muda wa usafir-
ishaji, ujenzi wa miradi ya kimkakati imekuwa ikitoa
fursa za ajira kwa wananchi, kandarasi na zabuni
kwa watanzania.

“Kwa takwimu za sasa mradi umeajiri jumla ya wa-
fanyakazi wa moja kwa moja zaidi ya 20,000 na
kulipa mshahara wa dola za kimarekani milioni 102
sawa bilioni 237.9 za kitanzania, kwa vipande vitatu
vinavyotekelezwa na zabuni zenye thamani ya dola
za kimarekani milioni 820 sawa na trilioni 1.91 za
kitanzania zimetolewa na pia Serikali imekusanya
kodi yenye jumla ya dola milioni 450 sawa na fedha
za kitanzania shilingi trillioni 1.05” alisema
Makamu wa Rais.

Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi TRC Prof. John Kondoro akiweka
udongo katika jiwe la msingi la mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa - SGR
Tabora - Isaka, Januari 2023.

02 Rell na Matukio

Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi Prof. Makame Mbara-
wa ameeleza kuwa wawekezaji katika ujenzi wa reli
ya kisasa una manufaa makubwa kwa watanzania
na wanajumuiya ya Afrika Mashariki, mathalani
gharama ya kontena moja kutoka nchi za Ulaya na
Asia kuja bandari ya Dar es Salaam hugharimu kati
ya dola za kimarekani 2,000 hadi 3,000 ikilingan-
ishwa na kulisafirisha kwenda Congo kwa njia ya
barabara hugharimu dola za kimarekani 9,000
hadi 15,000 na muda wa safari hadi siku 30 ikilin-
ganishwa na reli hii itakapokamika kontena linawe-
za kuchukua safari ya hadi saa kati ya 26 na 36
kufika Kindu.

Aidha, Prof. Mbarawa alibainisha mchango
mkubwa uliopo katika wekezaji wa miundombinu ya
reli katika kuzisaidia bandari nchini. “Reli ina
mchango mkubwa kwenye miundombinu mingine
ikiwemo bandari na barabara, kwani itachangjia
katika kuongeza ufanisi wa bandari zetu kwa
kubeba mzigo mkubwa kwa wakati mmoja na ku-
punguza mrundikano wa mizigo bandarini pia itazi-
pungizia uharibifu wa barabara na matengenezo ya
mara kwa mara na kizifanya zidumu” alisema
Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi.

Mkurugenzi Mkuu TRC, Ndugu Masanja Kadogosa
alitoa taarifa ya maendeleo ya awamu ya kwanza ya
ujenzi wa reli ya kisasa ambapo alisema, Kipande
cha kwanza Dar e salaam hadi Morogoro ujenzi
umefikia asilimia 97.77, kipande cha pili Morogoro
hadi Makutupora ujenzi umefikia asilimia 91.79,
kipande cha tatu Makutupora hadi Tabora ujenzi
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Mkurugenzi Mkuu TRC, Masanja Kungu Kadogosa akiweka udongo
katika jiwe la msingi la mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa - SGR Tabora
- Isaka, Januari 2023.
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umefikia asilimia 3.95, na usanifu wa kina na ki-
pande cha tano Isaka hadi Mwanza ujenzi umefikia
asilimia 22.71.

Kadogosa aliongeza kuwa, kazi iliyobaki ni
kuunganisha nishati kwenye vituo vya kupozea
umeme na kuuingizia kwenye mfumo wa msongo
wa Kilovoti 25 ambao ndio umeme unaohitajika
kwenye uendeshaji, majaribio na ukakuguzi wa kazi
hii unaendelea kabla ya kuingiza umeme. Kwa ki-
pande cha Morogoro mpaka Makutupora ujenzi wa
msongo wa kilovoti 220 unaendelea na una jumia
ya kilomita 410 na mkataba wake ni shilingi bilioni
160.2, mpaka sasa wakandarasi amelipwa Shilingi
bilioni 44.5 na bilioni 29.31 kila mmoja.

“Umuhimu wa kipande hiki ni kuziunganisha nchi
mbili kuitumia bandari ya Dar es salaam kwa
usafirishaji na kwa umuhimu wa Kkipekee ni
kusafirisha madini ya nikeli yaliyopo Musongati
kwani bila kuwa na reli uzito wa madini haya
hautaweza kusafirishwa kwa bei na gharama nafuu
ikiwemo kutunza barabara zetu” alisema
Kadogosa.
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Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania
Mhe. Dkt. Philip Mpango (kushoto) akipata maelezo kutoka
kwa Mkurugenzi Mkuu TRC Masanja Kadogosa kuhusu mradi
wa SGR Tabora - Isaka, mkoani Shinyanga Januari, 2023.
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Wananchi wakishuhudia uwekaji jiwe la msingi la mradi wa
SGR Tabora - Isaka, mkoani Shinyanga Januari 2023.
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KATIBU MKUU CCM: SGR MWAROBAINI WA ADHA

YA MTO MKONDOA

Inatoka Uk. 01

Katibu mkuu wa Chama cha Mapinduzi (CCM) Ndg.
Daniel Chongolo ametembelea Stesheni ya Reli ya
kisasa, Kilosa mkoani Morogoro iliyopo katika ki-
pande cha pili cha mradi wa ujenzi wa Reli ya kisasa
SGR, Morogoro - Makutupora, Januari 30, 2023.

Stesheni ya SGR Kilosa ni moja kati ya vituo vya ziara
ya Katibu mkuu Chongolo wilayani Kilosa, yenye
lengo la kuwatembelea wananchi na kusikiliza chan-
gamoto zao ili kuzitafutia ufumbuzi.

Akiwa stesheni ya SGR Kilosa, Ndg. Chongolo
ameeleza kuwa ujenzi wa reli ya kisasa umeleta
ufumbuzi wa kero ya muda mrefu ya miundombinu
ya reli kusombwa na maiji kipindi cha mvua.

“Kilosa lilikuwa ni eneo ambalo reli ya kati inapata
madhara makubwa mvua ikinyesha, kutokana na
mto Mkondoa palikuwa pana athirika sana kuliko
mahali popote, lakini sasa ni tofauti kutokana na mi-
undombinu hii ya kisasa”

Stesheni ya SGR ya Kilosa ni moja kati ya vituo vya
kati vya Reli hiyo, ambacho kinategemewa
kuhudumia wananchi wa wilaya ya kilosa ha maeneo
jirani ukiwemo mkoa wa Iringa na kupitisha watalii
kuelekea Hifadhi ya Taifa ya mikumi.

Akitoa taarifa ya maendeleo ya ujenzi wa Reli ya
kisasa Mkurugenzi

mkuu wa TRC Masanja

Katibu Mkuu wa Chama cha Mapinduzi (CCM) Ndugu Daniel
Chongolo na viongozi wengine wa CCM wakipata maelezo
kutoka kwa Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania
kuhusu maendeleo ya mradi wa SGR Kilosa mkoani Morogoro,
Januari 2023.

04 Rell na Matukio

Kadogosa, amesema kuwa hadi sasa ujenzi wa reli
hiyo unaendelea vizuri ambapo kipande cha Dar
es salaam - Morogoro kimefikia zaidi ya 97%, ki-
pande cha Morogoro - Makutupora zaidi ya 91%,
Makutupora - Tabora 3.95%, Tabora - Isaka 1%
na kipande cha Mwanza - Isaka zaidi ya 22.7%.

Aidha mkurugenzi mkuu Kadogosa amesema
kuwa ujenzi wa reli ya kisasa utakapokamilika
utakuwa na manufaa makubwa katika sekta ya Bi-
ashara na uwekezaji, ambapo katika kipindi cha
ujenzi, awamu mbili za ujenzi wa SGR zitatengene-
za zaidi ya ajira 40,000 huku thamani ya dhabuni
zilizotolewa kwa wakandarasi wa ndani zikifikia
zaidi ya shilingi Trilioni 1.8.

Aidha katibu mkuu Chongolo ameipongeza Serika-
li kwa utekelezaji wa mradi wa ujenzi wa reli ya
kisasa kwa lengo la kuwaletea maendeleo watan-
Zania.

“nimpongeze Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa
kuweka kipaumbele katika kuhakikisha ujenzi wa
Reli hii unafanyika kwa kasi lakini kwa vipande
vingi vinavyounganisha Dar es salaam hadi
Mwanza na Dar es Salaam hadi Kigoma”

Pamoja na mambo mengine Katibu mkuu Chongo-
lo amesisitiza juu ya umuhimu wa kulinda miun-
dombinu ya reli kwa manufaa ya taifa kwa ujumia.

Pamoja na wananchi wa wilaya ya Kilosa, Mbunge
wa Kilosa Prof. Paramagamba Kabudi, Mbunge wa
Mikumi Denis London a Mkuu wa Wilaya ya Kilosa
Shaka Hamdu Shaka walihudhuria ziara hiyo.

Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania - TRC Ma-
sanja Kadogosa akiwasilisha taarifa ya utekelezaji na mi-
kakati ya Shirika katika utendaji wakati wa mkutando na
waandishi wa habari jijini Dodoma Agosti, 2022.



DOKTA POSSI AMTAKA MKANDARASI KUMALIZA KAZI KWA WAKATI

Na Mwandishi wetu

Naibu katibu Mkuu anayesimamia sekta ya Uchukuzi Dokta Ally Possi amemtaka Mkandarasi YAPI
MAREKEZI kutoka Uturuki anaejenga kipande cha reli ya kisasa Tabora hadi Isaka kuhakikisha anaan-
za ujenzi huo kwa wakati ili aweze kukamilisha ndani ya muda, Dkt. Ameyasema hayo alipofanya ziara
mkoani Tabora Januari 2023.

Dokta Possi amesema kuwa ujenzi wa reli kipande cha Tabora - Isaka kina urefu wa kilomita 165, un-
agharama ya zaidi ya Trilioni mbili za kitanzania na ujenzi wake utachukua miezi arobaini na mbili.

“Kwa sasa tuna uzoefu wa kutosha katika ujenzi wa reli ya Kisasa, maana tumejenga kipande cha Dar
es Salaam - Morogoro , Morogoro - Makutupora, Makutupora - Tabora , pia kipande cha Mwanza - Isaka,
hivyo kipande hiki cha Tabora - Isaka naamini kitajengwa kwa umakini mkubwa" alisema Dkt. Possi.

Meneja mradi wa SGR kipande cha Tabora - Isaka Mhandisi Mary Massawe amesema maandalizi ya
ujenzi wa kipande hicho yanaendelea kwa mkandarasi kuanza kujenga kambi eneo la Bukene na Tabora
pia kuendelea na uletaji wa vifaa vya ujenzi eneo la kazi.

Baadhi ya wananchi akiwemo Josephati Samweli na Neema Jerome wa Bukene wamesema kuwa
kuanza ujenzi wa reli ya kisasa kipande cha Tabora - Isaka itafungua fursa za ajira kwa wakazi wa
Bukene na Tabora kwani kwa sasa wanatarajia kuanzisha biashara mbalimbali kama vile mama lishe
na baba lishe.

Katika hatua nyingine Dokta Possi alikagua ujenzi wa SGR kipande cha Mwanza - Isaka kinachojengwa
na kampuni CCECC kutoka China na kuridhishwa na ujenzi wake na kuwataka wahandisi wazawa kupata
uzoefu kutoka kwa wachina hao ili miaka ya baadaye waweze kujenga reli kama kwa kutumia makam-
puni ya ndani.

05 Reli na Matukio



KATIBU MKUU UCHUKUZI AFUNGUA SEMINA YA
WAHARIRI WA YYOMBO VYA HABARI NCHINI
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Na Mwandishi wetu

Katibu Mkuu Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi Ndugu Gabriel Migire amefungua semina ya Wahariri wa vyombo
vya Habari nchini iliyofanyika katika ukumbi wa City Garden, Gerezani jijini Dar es Salaam, Februari 2023.

Semina imeshirikisha wahariri takribani 30 kutoka vyombo mbalimbali vya habari ikiwemo televisheni, redio,
magazeti na blog imelenga kuwawezesha wahariri kufahamu na kuelewa zaidi kuhusu shughuli, taarifa na
masuala mbalimbali ya Shirika la Reli ili waweze kutekeleza majukumu ya utoaji taarifa kwa usahihi kuhusu
sekta ya Uchukuzi.

Katibu Mkuu Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi Ndugu Gabriel Migire ameonesha kufurahishwa na hatua ya TRC
kuwashirikisha wahariri kwenye semina ili wapate elimu ya kutosha kuhusu sekta ya reli nchini.

"Nikiri, sijawahi kukutana na wahariri wa vyombo vya habari, kwangu huu ni mwaka mzuri sana, niipongeze
TRC kwa hatua hii, wahariri na waandishi wa habari wanapaswa kuelimishwa kuhusu mambo tunayofanya
kwenye sekta ya uchukuzi na wapeleke taarifa hizo kwa jamii kwa usahihi" amesema Ndugu Migire.

Aidha, kutokana na umuhimu wa sekta ya uchukuzi Katibu Mkuu amewataka waandishi wa habari pamoja
na wahariri watumie weledi wao katika kupeleka taarifa kwa wananchi kwa haraka na kwa kufuata utaratibu
na usahihi ili kuepusha upotoshaji wa taarifa.

"Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi imepewa asilimia 9.3 ya bajeti nzima ya serikali ya mwaka ambayo ni takribani
tirilioni 4 kila mwaka, hii inaonesha jinsi gani sekta hii ni nyeti, kwa hiyo niwaambie wahariri mko sehemu
sahihi hapa ili mpate taarifa za kuwaeleza wananchi kuhusu miradi inayotekelezwa chini ya Wizara na Shirika
la Reli" amesema Ndugu Migire.

Inaendelea Uk. 7
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KATIBU MKUU UCHUKUZI AFUNGUA SEMINA YA
WAHARIRI WA YYOMBO VYA HABARI NCHINI
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Migire aliongeza kuwa "Serikali na Viongozi wake wanahitaji vyombo vya habari katika utoaji taarifa na
uhabarishaji umma ili kuleta usawa na uelewa kwa wananchi na kujenga uaminifu kati ya jamii na Serikali"

Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania Ndugu Masanja Kungu Kadogosa amewaeleza wahariri kuwa
ujenzi wa reli ya SGR umetokana na juhudi za Marais wa Jamhuri Muungano wa Tanzania katika kuhakiki-
sha uchumi wa nchi unakua na kuongeza pato, na kuiunganisha Tanzania na nchi jirani haswa za ukanda
wa Magharibi zenye malighafi nyingj.

"Ujenzi wa SGR umezingatia ufanisi, usalama na kusudi la kuiunganisha nchi na nchi jirani hasa za ukanda
wa Magharibi mwa nchi na ambazo hazina bahari kama vile Congo, Burundi na Rwanda ili kukuza uchumiwa
nchi kwa kuzingatia ubebaji wa mizigo yenye uzito mkubwa na kuitangaza bandari yetu"

Mhariri wa gazeti la Jamvi la Habari Ndugu Hafidhi Kido amesema Semina hii imekuja kwa wakati muafaka
kwa sababu wananchi wamekua wakipotoshwa kuhusu mradi wa SGR kutokana na Wahariri wengi kutokua
na taarifa sahihi za kutosha kuhusu mradi huo.

"Leo ni kama tupo jikoni tumepata taarifa sahihi sana kuhusu Shirika la Reli, Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi
na utekelezaji wa miradi kwa ujumla, taarifa alizotoa Mkurugenzi Mkuu wa TRC zitatusaidia Sana kuisemea
SGR, ujenzi na manunuzi ya vifaa unaendelea, kwa kweli semina imetufaa" amesema Bwana Kido.

Shirika la Reli limepanga kuendelea kutoa elimu na kujenga uelewa kwa Waandishi na Wahariri wa vyombo
vya habari ili kuhakikisha taarifa zinazowafikia wananchi ni sahihi ili kuleta mabadiliko chanya ya kifikra kwa
wananchi kupitia uhabarishaji.

Semina ya wahariri wa vyombo mbalimbali vya habari nchini (Magazeti, Redio, Televisheni na mitandao ya
kijamii) imefanyika kwa muda wa siku mbili, TRC ilianza kutoa wasilisho kuhusu mada mbalimbali na
kufuatiwa na ziara ya kutembelea mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa kwa kipande cha kwanza Dar es Salaam
- Morogoro.
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Katibu Mkuu Uchukuzi Bwana Gabriel Migire akizungumza na Wahariri wa vyombo vya habari wakifuatilia mada wakati wa
wahariri wa vyombo vya habari wakati wa ufunguzi wa Semina Semina ya Wahariri wa Vyombo vya Habari nchini iliyofanyika
ya Wahariri wa Vyombo vya Habari nchini iliyofanyika katika Kkatika ukumbiwa City Garden, Gerezani jijini Dar es Salaam, Feb-
ukumbi wa City Garden, Gerezani jijini Dar es Salaam, Februari ruari 2023.

2023.
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PROF. KONDORO ATAMBULISHA WAJUMBE WAPYA BODI YA WAKURUGENZI TRC

Na Mwandishi wetu

Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi Shirika la Reli
Tanzania - TRC Prof. John Wajanga Kondoro ame-
tambulisha wajumbe wapya wa bodi ya wakurugen-
zi TRC na kuwaaga wajumbe waliomaliza muda
wao katika hafla fupi iliyofanyika katika ukumbi wa
mikutano ofisi ya makao makuu TRC jijini Dar es
Salaam, Februari 2023.

Wajumbe wapya wa Bodi ya Wakurugenzi TRC
waliotambulishwa ni Bw. Benjamini Adam Mbimbi,
Bw. Kondo Abdalah Kibugula, Bw. Joseph Elias
Salema, Bw. Juma Samhando Kijavara na Bw.
Peter Mayunga Noni. Wajumbe waliomaliza muda
wao ni Bw. Wolfgang Ephraim Salia, Bi. Consolata
Chrisostom Ngimbwa, Bw. Karim Godfrey Mattaka,
Bw. Rogatus Hussein Mativila na Bw. Mahamud
Mashaka Mabuyu.

Mwenyekiti wa Bodi Prof. Kondoro kwa niaba ya
uongozi wa TRC amewashukuru wajumbe
waliomaliza muda wao kwa mchango waliotoa kip-
indi chote walichokuwa katika nafasi za ujumbe na
kuliwezesha Shirika kupiga hatua na kuongeza
ufanisi katika utendaji wa Shirika.

“Lengo la kukutana hapa ni kutambuana na
kutambua mchango wa wajumbe ambao
wamelitumikia Shirika la Reli, waliingia katika
Kipindi ambacho tulikuwa kwenye sekeseke
kuhusu maendeleo ya mradi wa SGR na mpaka

tulipofika hapa, kwahiyo ni vyema kutambua
mchango wao lakini pia kuwashukuru na kuwa-
karibisha wajumbe wapya” alisema Prof. Kondoro

Wajumbe wanaoendelea na nafasi zao ni pamoja
na Bw. Jabir Bakari na Bi Lilian Ngilangwa. Baadhi
ya wajumbe waliomaliza muda wao walipata fursa
ya kutoa neon kwa menejimenti ya Shirika na
kupongeza jitihada kubwa zilizofanywa kuhakikisha
watumishi wanafanya kazi kwa weledi na kuleta tija
katika utendaji wa Shirika.

“Nataka niwapongeze sana menejimenti hususani
Mkurugenzi Mkuu, tunashukuru kwamba mradi un-
aendelea na vipande vyote vina wakandarasi, awali
niliona menejimenti ni ndogo lakini nikupongeze
Mwenyekiti kwa kuboresha muundo wa Shirika” al-
isema Bi. Consolata

Aidha, wajumbe wapya wamepata fursa ya kutem-
belea mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa - SGR
kuanzia Dar es Salaam hadi Dodoma kwa lengo la
kufahamu namna mradi wa SGR unavyotekelezwa
na Shirika la Reli Tanzania.

“Lengo la ziara ni kwamba tumepata wajumbe
wapya wa bodi, hivyo ni vizuri kuwapitisha wakajua
mifumo na miundombinu  watakayokuwa
wanaisimamia ikiwemo hii SGR, hii ni sehemu

ndogo tu lakini wakati mwingine watapata
kutembelea maeneo mengine” alisema Prof.
Kondoro.

Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi TRC Prof. John
Wajanga Kondoro (kati) akiwa katika picha ya
pamoja na wajumbe wapya na waliomaliza muda
wao katika ofisi ya makao makuu TRC jijini Dar es
Salaam, Februari 2023.

08 Rell na Matukio

Meneja Msaidizi wa Mradi wa reli ya kisasa - SGR
kipande cha Dar es Salaam - Morogoro Mhandisi
David Msusa (kushoto) akiwaonesha wajumbe wa
Bodi ya wakurugenzi TRC, miundombnu iliyopo
katika karakana kuu ya vichwa na treni za SGR
Kwala mkoani Pwani, Februari 2023.



MATUKIO TOFAUTI KATIKA PICHA WAKATI WA ZIARA YA WAHARIRI

Mkurugenzi Mkuu TRC Masanja Kadogosa akiwaelezea  Mkurugenzi Mkuu TRC Masanja Kadogosa akiwaelezea
wahariri wa vyombo vya habari nchini kuhusu eneo la  wahariri wa vyombo vya habari nchini kuhusu eneo la
kusubiri kwaajili ya watu mashuhuri ndani ya jengo la steshe-  mashine ya kukatisha tiketi ndani ya jengo la stesheni ya
ni ya SGR Dar es Salaam, Februari 2023. SGR Dar es Salaam, Februari 2023.

Mkurugenzi Mkuu TRC Masanja Kadogosa akiwaonesha wa-  Kaimu Mkurugenzi wa Ishara, Mawasiliano na Umeme
hariri wa vyombo vya habari nchini baadhi ya picha za Mhandisi Titto Mteshi akiwaelezea wahariri wa vyombo vya
maendeleo ya mradi wa SGR katika jengo la stesheniya SGR  habari kuhusu mifumo ya mawasiliano na umeme katika
Dar es Salaam, Februari 2023. mradi wa SGR, jijini Dar es Salaam Februari 2023.

Msemajl Mkuu wa Senkall Gerson M5|gwa (allyevaa suti ya bluu) Twa Mkurugenn Mkuu wa Shmka la Reli Tanzania Masanja 5
: Kadogosa (wa nane kushoto) katika plcha ya pamoja na waharm wa vyombo vya haban nchml wallpofanya zZiara kutembe— 3
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Mkurugenzi wa Idara ya Habari Maelezo ha Msemaji Mkuu wa Serikali Bw. Gerson Msigwa (wa pili kushoto) akikata utepe kuashiria
utambulisho wa jarida maalumu la Reli na Matukio toleo namba 25, katika jengo la Stesheni ya SGR jijini Dar es Salaam, Februari

Na Mwandishi wetu

Shirika la Reli Tanzania limepewa dhamana ya ku-
simamia shughuli za usafirishaji wa abiria na
mizigo kwa njia ya reli nchini, linaendeleza na ku-
karabati miundombinu ya reli iliyopo na kujenga
miundombinu mipya ya reli.

Kutokana na uwekezaji katika shughuli za TRC ku-
tumia fedha za walipa kodi, Shirika kupitia kitengo
cha Habari na Uhusiano lina wajibu wa kuhabari-
sha umma, kuhusu huduma zinazotolewa pamoja
na miradi inayosimamiwa na TRC.

Shirika limekuwa likitoa taarifa kwa njia mbalim-
bali likiwemo Jarida la Reli na Matukio ambalo
hutolewa kila mwezi kwa njia ya mtandao na
kuchapishwa mwisho wa mwaka likiwa na mku-
sanyiko wa matukio makubwa ya Shirika kwa
mwaka husika.

Katika muendelezo wa upashaji habari, TRC imeli-
tambulisha toleo la 25 la jarida la Reli na Matukio
kwa mwaka 2022. Toleo limesheheni taarifa
mbalimbali zinazohusu juhudi za Serikali ya
awamu ya sita inayoongozwa na Mhe. Rais Dkt.
Samia Suluhu Hassan, katika kuboresha
miundombinu ya usafirishaji nchini, huduma za
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TRC, katika kuboresha miundombinu ya usafiri wa
reli, mikakati na mipango ya Shirika pamoja na
miradi inayosimamiwa na TRC, ukiwemo mradi wa
ujenzi wa reli ya kisasa - SGR.

Baada ya kutambulishwa rasmi, nakala za jarida
husambazwa katika ofisi mbalimbali za Serikali
Kuu, Wizara, Taasisi za umma na binafsi na wadau
ambapo nakala hizo hutolewa bure.

Kutoka kushoto, Mkurugenzi Mkuu TRC Masanja Kadogosa,
Msemaji Mkuu wa Serikali Gerson Msigwa, Mkurugenzi wa
Rasilimali watu TRC Amina Lumuli na Mkuu wa Kitengo cha
Habari na Uhusiano Jamila Mbarouk wakionesha nakala za
Jarida la Reli na Matukio toleo la mwaka 2022 jijini Dar es
Salaam Februari 2023.
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Ké'imu Mkurugenzi wa Mawasiiiano, Ishara na Umeme TRC Mhandisi Titto Mateshi (waiii kulia)

-

akiwaelezea washiriki wa mkutano wa waandaaji wa vipindi vya elimu kwa umma kuhusu jengo
la Stesheni ya reli ya kisasamkoani Morogoro, Februari 2023

Na Mwandishi wetu

Washiriki wa mkutano wa 107 wa waandaaji wa vi-
pindi vya elimu kwa umma wakiongozwa na MKku-
rugenzi Mkuu wa Shirika la Utangazaji Tanzania -
TBC Dkt. Ayub Rioba Chacha watembelelea mradi
wa ujenzi wa reli ya kisasa - SGR kuanzia Morogoro
hadi Kilosa, Februari 2023.

Ziara imehusisha wanahabari na waandaaji wa vi-
pindi vya elimu kwa umma kutoka Taasisi za Seri-
kali na Binafsi kwa lengo la kujifunza na kuona
maendelea ya mradi wa SGR. Mkutano wa mwaka
2023 umeambatana na kaulimbiu isemayo
“VYOMBO VYA HABARI NI CHACHU YA MIRADI YA
MAENDELEO”

“TBC imeandaa haya mafunzo na huu ni mkutano
wa 107 na kaulimbiu kwa mwaka huu ni VYOMBO
VYA HABARI NI CHACHU YA MIRADI YA MAENDE-
LEO na ndiyo maana tukaamua tutembelee mradi
wa SGR kwa sababu ni mradiw a kujivunia” alise-
ma Dkt. Ryoba

Wadau walipata fursa ya kutembelea jengo la
stesheni ya SGR mkoani Morogoro, kituo cha
umeme namba tano kilichopo Mkata na Handaki

refu katika mradi linalopatikana Kilosa mkoani Mo-
rogoro ambapo wahandisi kutoka Shirika la Reli
Tanzania - TRC waliwapatia maelezo ya kina
kuhusu miundombinu ya kisasa inayopatikana
katika mradi wa kimkakati wa SGR.

Kwa niaba ya Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli
Tanzania Ndugu Masanja Kadogosa, Mkuu wa
Kitengo cha Habari na Uhusiano Bi. Jamila Mba-
rouk amesema kuwa TRC inashukuru kupata fursa
ya kutoa elimu katika mkutano wa wanahabari na
kutoa fursa ya kutembelea mradi wa SGR kutoka
Morogoro hadi Kilosa. Kupitia ziara hii wanahabari
watakuwa mabalozi wazuri kuisemea Serikali, kwa-
sababu ili Serikali iweze kuaminika na kukubalika
ni lazima wananchi wapate taarifa sahihi na kwa
wakati kupitia wanahabari ambao ni watu sahihi
wa kuisemea Serikali.

Mshiriki kutoka Zanzibar Bi. Nafisa Ally, Mkuu wa
kitengo cha Habari Ofisi ya jiji la Zanzibar amese-
ma kuwa “ni jambo jema sana kutembelea mradi,
naishukuru taasisi ya TBC kwa kuandaa mafunzo
na kutupatia fursa kama wanahabari kuja kujionea
kwa macho mradi huu wa kimkakati na kwakweli
tutakuwa mabalozi wazuri wa wenzetu kwasababu
ni fursa pekee tuliyoipata”

Inaendelea Uk. 12
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Inatoka Uk. 11

Bwana Suleimani Burenga, kutoka Wakala wa
Huduma za Misitu Tanzania ameipongeza Serikali
kwa kazi kubwa inayofanya katika kuboresha
miundombinu kwakuwa miradi ni mikubwa na
inachukua gharama kubwa lakini pamoja na
mazingira hayo kazi imefanyika kwaajili ya
kujenga uchumi wa Taifa.

Aidha, ziara hiyo ilikuwa sehemu ya mafunzo
maalumu yaliyoandaliwa na TBC kwaajili ya wata-
yarishaji wa vipindi vya elimu kwa umma katika
mkutano uliofanyika kuanzia Februari 20 hadi 24,
2023. Washiriki takribani 130 akiwemo Mkuu wa
Kitengo cha Habari na Uhusiano na Maafisa Uhu-
siano kutoka TRC walipata fursa ya mafunzo hayo
pamoja na cheti cha ushiriki.

Mkuu wa Kitengo cha Habari na Uhusiano Bi. Jamila
Mbarouk (kushoto) kwa niaba ya Shirika la Reli Tanzania,
akipokea Cheti cha Udhamini wa Mkutano wa 107 wa wata-
yarishaji wa vipindi vya elimu kwa umma kutoka kwa Waziri
wa Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari Mhe. Nape
Nnauye, mkoani Morogoro Februari 2023.

Waziri wa Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari Mhe.
Nape Nnauye akiwa katika picha na Menegjimengti ya Shirika
la Utangazaji Nchini pamoja na wadhamini wa mkutano wa
107 wa watayarishaji wa vipindi vya elimu kwa umma uliofa-
nyika katika ukumbi wa Cate Hotel mkoani Morogoro,
Februari 2023.

12 Rell na Matukio

Washiriki wa mkutano wa waandaaji wa vipindi vya elimu
kwa umma wakiwa katika eneo lenye saini ya Hayati Rais
Dkt. John Pombe Magufuli ndani ya handaki la reli ya kisasa
- SGR Kilosa mkoani Morogoro, Februari 2023

Meneja Msaidizi wa Mradi wa reli ya kisasa - SGR ki-
pande cha Dar es Salaam - Morogoro Mhandisi David
Msusa (aliyevaa kizibao) akiwaonesha washiriki wa
mkutano wa waandaaji wa vipindi vya elimu kwa umma,
chumba cha kuongozea treni za SGR mkoani Morogoro,
Februari 2023.

Kaimu Mkurugenzi wa Mawasiliano, Ishara na Umeme TRC
Mhandisi Titto Mateshi akimuelezea Mkurugenzi Mkuu wa
Shirika la Utangazaji Tanzania Dkt. Ayub Rioba Chacha (kush-
oto) kuhusu mifumo ya mawasiliano iliyopo katika jengo la
Stesheni ya reli ya kisasa mkoani Morogoro, Februari 2023.
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SHIRIKA LA RELI TANZANIA
Barabara ya Sokoine

S.L.P 76959

Dar es Salaam

Simu ya Bure; 0800 110 042

TANZANIA
Barua pepe; info@trc.co.tz
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