Na Mwandhishi wetu

Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Miundombinu na
Kamati ya Uwekezaji Mitaji ya Umma zimefanya
ziara ya kutembelea mradi wa ujenzi wa reli ya
kisasa - SGR unaotekelezwa na Shirika la Reli Tan-
zania - TRC kuanzia Dodoma hadi Dar es Salaam
kwa kutumia treni ya uhandisi ya SGR Septemba
26, 2022.

Mwenyekiti wa Kamati ya Miundombinu Mhe. Sele-
mani Kakoso amesema “leo tumefanya ziara
kutembelea mradi wa SGR unaotekelezwa na TRC
na kujionea namna mradi huo unavyotekelezwa”,

Mhe. Kakoso ametoa wito kwa Shirika la Reli na ku-

wataka washirikiane na Serikali kuhakikisha reli in-
afika katika nchi za jumuiya ya Afrika mashariki.

Inaendelea Uk. 2
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TRC YAZINDUA MAFUNZO KWA
WATENDAJI WATAKAOSIMAMIA

UENDESHAJI WA SGR
Uk. 3.

Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania - TRC Masanja
Kungu Kadogosa akifungua mafunzo kwa vitendo ya matayar-
isho kwaajili ya uendeshaji wa reli ya kisasa - SGR katika ukumbi
wa TRC jijini Dar es salaam Septemba, 2022



KAMATI ZA BUNGE ZASAFIRI KWA SGR DODOMA

HADI DAR ES SALAAM

Inatoka Uk. 1

"Tunawaomba TRC kufanya jitihada kwa kushiriki-
ana na Serikali kuhakikisha kipande cha kutoka
Tabora - Kigoma kinakamilika haraka. Lakini
tunaiomba Serikali wafanye jitihada ya kuungani-
sha nchi jirani hasa Kongo ambako kuna mizigo
mingi na yenye tija katika bandari zetu kwa kufanya
hivyo tutaona faida kubwa ya uwekezaji katika reli
yetu" alisema Mhe. Kakoso.

Vilevile Mhe. Kakoso amebainisha kuwa endapo
mradi wa SGR utavuka mipaka kwenda nchi jirani
kama Kongo, Sudani kusini na Burundi bandari za
Dar es Salaam, Mwanza na Tanga zitanufaika na
kuongeza uchumi wa nchi na kuchochea maende-
leo kwa watanzania.

"Tunaamini endapo Serikali itawekeza katika ku-
peleka SGR kwenye nchi jirani tutapanda kutoka
asilimia 37% za mizigo tunazopata kutoka bandari
ya Dar es Salaam, tuna uwezo wa kufika 60%
mpaka 70% kwasababu tutakua na eneo kubwa la
upitishaji mizigo kutoka Kongo kupitia Zambia kupi-
tia bandari ya Kalemi kuja bandari Karema na ku-
unganisha reli ya kutoka Mpanda hadi Dar es
Salaam." aliongeza Mhe. Kakoso.

Pia, Mhe. Kakoso ameieleza TRC kuwa, kutakuwa
na mzigo mwingine mkubwa kutoka Uganda kupitia
bandari ya Dar es Salaam na Tanga ambapo ku-
takuwa na kiwango kikubwa cha ubebaji mizigo
kutoka 2% ya mzigo inayopitia bandari ya Dar es
Salaam na kufikia 30%, hivyo mizigo ya Uganda
ikipitia bandari ya Dar es Salaam itateka soko la
Sudani Kusini.

Kwa upande wake George Malima, Kaimu
Mwenyekiti wa Kamati ya Uwekezaji Mitaji ya Umma
amesema lengo la ziara ni kuona kazi inayofanyika
na kwenda kuwaambia wananchi kile ambacho
wamekiona.

"Tumeona kwa macho yetu uwekezaji mkubwa ulio-
fanyika na unaoendelea tunaipongeza TRC kwa usi-
mamizi mzuri. Sisi kama wawakilishi wa wananchi
tunakuwa katika nafasi nzuri ya kuwaambia wanan-
chi uhalisia wa mradi" alisema Mhe. Malima.
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Mhe.Malima aliongeza kuwa “mradi huu umejeng-
wa katika ustadi mkubwa sana na tunaiona fedha
iliyotumika, niwaombe TRC na watanzania kwa
ujumla kuwa walinzi wa miundombinu hii, kwa kufa-
nya hivwo tutakuwa na fursa ya kuwavutia
wawekezaji wengi kuja kuwekeza nchini".

Mkurugenzi Mkuu wa TRC Masanja Kadogosa akiji-
bu swali la Mhe. Kakoso, ameelezea ni kwa hamna
gani Shirika limejipanga kulinda miundombinu
dhidi ya uhujuma.

"Tunashirikiana na vyombo vyote vya ulinzi na us-
alama kuhakikisha miundombinu hii inabaki
salama, katika stesheni zote tumejenga vituo vya
polisi ili kuhakikisha usalama wa miundombinu na
abiria sambamba na hivyo Shirika linaendelea
kutoa elimu ya uelewa kwa wananchi kuhusu
umuhimu wa wananchi kuhusika katika ulinzi wa
miundombinu ya reli" alisema Mkurugenzi Mkuu
TRC.

Wajumbe waliridhishwa na maendeleo ya mradi
kwani wamepata fursa ya kusafiri kwa reli ya SGR
kutoka Dodoma hadi Dar es Salaam umbali wa Km
444, Wajumbe ambao ni wawakilishi wa wananchi
Bungeni wameieleza TRC kuwa wataendelea kuwa
mabalozi wazuri katika kuutangaza mradi na
kuusemea kwa wananchi.

A

Mkurugenzi Mkuu TRC, Masanja Kungu Kadogosa (kulia) akitoa
maelezo ya uendeshaji treni kwa wajumbe katika chumba cha kuon-
gozea treni katika stesheni ya Morogoro wakati walipotembelea
kuona maendeleo ya mradi wa SGR Dodoma - Dar es Salaam,
Septemba 2022.



TRC YAZINDUA MAFUNZO KWA WATENDAJI
WATAKAOSIMAMIA UENDESHAJI WA SGR

Shirika la reli Tanzania - TRC limezindua mafunzo
kwa vitendo kwa watendaji wa TRC yatakayotolewa
na wataalamu kumi na watano (15) kutoka Shirika
la Reli la Korea - KORAIL, katika ukumbi wa mikuta-

ba 28, 2022.

Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania
Ndugu Masanja Kadogosa amesema mafunzo haya
ni utekelezaji wa mkataba wa mafunzo kwa vitendo
uliosainiwa tarehe 4 Julai 2022 mbele ya Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Samia
Suluhu Hassani Ikulu Jijini Dar es Salaaam kati ya
TRC na KORAIL.

“Haya ni maandalizi ya uendeshaji wa treni ya
kisasa ambayo miundombinu yake kwa kipande
cha kwanza cha Dar es Salaam hadi Morogoro ime-
kamilika kwa zaidi ya asilimia 97 na kipande cha
pili kutoka Morogoro hadi Makutopora kimekami-
lika kwa zaidi ya asilima 91" amesema Mkurugenzi
Mkuu wa TRC Ndugu Kadogosa.

Aidha, Mkurugenzi Mkuu wa TRC Ndugu Kadogosa
amesema Shirika limeamua kuwatumia KORAIL
kutoa mafunzo kwa vitendo kwa watendaji wa TRC
kwasababu uendeshaji wa treni ya kisasa Korea ya
Kusini ni salama kwa asilimia 99.9, hii inaonesha
wana wataalamu waliobobea katika nyanja zote za
uendeshaji wa treni ya kisasa.

Baadhi ya nyanja ambazo wataalamu wa KORAIL

watatoa mafunzo ya nadharia na vitendo ni jinsi ya
kupanga treni, uongozaji wa treni, uendeshaji wa
treni, biashara ya treni, kutoa utaalamu wa kara-
kana ziweje na usafirishaji katika uendeshaji wa
treni. Mafunzo yatakuwa ni ya kina nayatatolewa
kwa muda wa miaka mitatu.

“Ili kupata elimu nje ya muda wa kazi ni vyema
kuwa na uhusiano mzuri na wataalamu hawa
kutoka KORAIL kwa sababu watakuwa TRC kwa
muda mrefu” amesisitiza Ndugu Kadogosa.

Mkurugenzi Mkuu TRC ametoa ufafanuzi kuwa
uendeshaji wa treni ya kisasa utaanza rasmi
mwezi Februari 2023 baada ya taratibu zote za
majaribio kufanyika na kukubaliana gharama za
usafirishaji na Mamlaka ya Udhibiti Usafi Ardhini -
LATRA.

Naye Meneja wa mradi kutoka KORAIL Ndugu Lee
Seung Young ameshukuru uongozi wa TRC kwa ku-
waamini kwa kazi ya utaoaji mafunzo kwa vitendo
katika uendeshaji wa treni ya kisasa na kuahidi
kutoa mafunzo kwa ufanisi kwasababu wamekuja
na wataalamu katika nyanja mbalimbali na wana
uzoefu wa kutosha kwenye uendeshaji wa treni ya
kisasa.

Mafunzo kwa vitendo kwa uendeshaji wa treni ya
kisasa yatashirikisha watendaji vijana zaidi ya the-
lathini kutoka TRC na wataalamu kumi na tano
kutoka KORAIL.

Picha ya pamoja
ni Mkurugenzi
Mkuu wa TRC,
baadhi mene-
jimenti ya TRC

' na wawakilishi
wa Shirika la reli
korea wakati wa
ufunguzi wa ma-
funzo kwa viten-
do ya matayar-

. isho kwaajili ya
.~ uendeshaji wa
reli ya kisasa -
SGR katika
ukumbi wa TRC
jijini Dar es
salaam, Sep-
temba, 2022
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TRC, TANAPA KUSHIRIKIANA KUKUZA UTALII WA NDANI

Na Mwandishi wetu

Shirika la Reli Tanzania - TRC washirikiana na
Mamlaka ya Hifadhi za Taifa Tanzania - TANAPA
kukuza utalii wa ndani baada ya kutembelea
stesheni ya Mvave iliyopo karibu na mbuga ya
Saadani mkoa wa pwani hivi karibuni Septem-
ba, 2022.

Stesheni ya Mvave ambayo iko mbioni kufungi-
liwa mara baada ya kukamilika kufanyiwa
ukarabati na italeta hamasa kwa wananchi
pamoja na wageni wanaotumia usafiri wa reli
kwenda kutalii katika mbuga ya Saadani.

Kaimu Mkurugenzi wa Maendeleo ya Biashara
TRC Bw. Never Diamond ameeleza kuwa ush-
irikiano baina ya TRC na TANAPA ni kuangalia
miundombinu wezeshi ya kibiashara kati yao
kujua jinsi ya kukuza utalii wa ndani kupitia us-
afiri wa treni.

“Treni ni usafiri mwepesi sana kwa abiria unao-
tumia gharama nafuu pia treni ni zaidi ya
safari“ alisema Bw. Diamond.

Pia Bw. Diamond alisema kuwa stesheni ya
Mvave ni stesheni muhimu katika kukuza utalii
hivvo TRC na TANAPA imeweka mikakati
mbalimbali ambayo itawezesha wananchi wa-
tumie muda wao kwenda kupumzika na kuona
vivutio vilivyopo nchini.

“TRC tunaunga juhudi za Raisi wetu Samia
Suluhu Hassan katika kukuza utalii wa ndani
(Royal Tour)” alisema Bw. Diamond.

Naye Kamishina Msaidizi wa Uhifadhi, kutoka
katika Hifadhi ya Taifa Saadani Bw. Ephraim
Mbomo amesema kuwa kituo cha Mvave kita-
badilisha uwezo wa kupokea wageni wanao-
tumia magari ya kukodisha na kupata huduma

ya moja kwa moja kwa kutumia usafiri wa treni.
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Treni ni usafiri wa uhakika katika vipindi vyote
masika na kiangazi sababu wakati wa masika
magari hupata shida kutokana na miundom-
binu ya barabara“ alisema Bw. Mbomo.

Aidha, Bw. Mbomo alieleza kuwa kwa mwaka
hupokea wageni kwa wastani wa elfu 20 hivyo
kupitia usafiri wa treni idadi ya wageni ita-
ongezeka.

“Tumejipanga kuwapokea wageni wa-
takaoongezeka, tayari tuna eneo la 'dining'
lenye uwezo wa kuhudumia watu 300 pamoja
na eneo la kambi ili tuweke mahema ya kuto-
sha” alisema Bw. Mbomo.

Vilevile Bw. Mbomo alitoa shukrani kwa Mhe.
Rais Samia Suluhu Hassan kupitia uzinduzi wa
Royal Tour ambapo umeleta ongezeko kubwa
la watalii kuja kuona vivutio mbalimbali nchini.

“Hifadhi ya Saadani ni hifadhi pekee ambayo
mbuga imekutana na bahari“ alisema Bw.
Mbomo.

Pia Afisa Utalii Bw. Athmani Mbae alisema
kuwa hifadhi ya taifa ya Saadani ina jumla ya
kilometa 1,100 ambayo ina vivutio mbalimbali
vya wanyama wakiwemo Faru, Simba, Tembo,
Twiga, Chui, Nyati , Mamba, Viboko , Swala na
pia kuna aina za ndege wa nchi kavu, baharini
pamoja na mto Wami.

“Kivutio hiki kina makutano ya mto Wami un-
aotoka Dodoma na kukutana na bahari ya
hindi” alisema Bw. Mbae.

Huduma za utalii zinazopatikana katika hifadhi
hiyo ni pamoja na utalii wa boti ili kuweza
kuona viboko na mamba kiurahisi, utalii wa ku-
tumia magari pamoja na kutembea kwa miguu
pamoja na utalii wa usiku kutokana na wanya-
ma ambao sio rahisi kuonekana mchana
pamoja na michezo mbalimbali.



BENKI YA TCB YARIDHISHWA MAENDELEO YA MRADI WA SGR
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Kaimu Mkurugenzi wa Mawasiliano na Umeme Mhandisi Tito
Mateshi kutoka TRC (kulia) akielezea kuhusu miundombinu ya
reli iliyopo katika stesheni ya Ruvu katika ziara iliyofanywa na
menejimenti kutoka benki ya TCB hivi karibuni Agosti, 2022.

i

Kaimu Mkurugenzi wa Mawasiliano na Umeme Kkutoka TRC
Mhandisi Tito Mateshi (kulia) akionyesha ramani ya jengo la
stesheni kuu ya SGR iliyopo jijini Dodoma kwenye ziara iliyofany-
wa na benki ya TCB hivi karibuni Agosti, 2022.

Na Mwandishi wetu

Shirika la Reli Tanzania - TRC limepokea ugeni wa menejimenti kutoka benki ya TCB na kutembelea
mradi wa Reli ya Kisasa - SGR kipande cha kwanza Dar es Salam - Morogoro katika jengo la Stesheni

Ziara ya menejimenti ya benki ya TCB imelenga kujionea maendeleo ya mradi wa ujenzi wa SGR ili
kudumisha uhusiano uliopo baina ya benki ya TCB na TRC.

Mkurugenzi Mkuu TRC Ndugu Masanja Kungu Kadogosa amesema kuwa TCB imekua ikitoa fedha kwa
TRC ili kuhakikisha miundombinu ya reli inaendelea kuwa maradufu hivyo benki hiyo imekua mdau
mkubwa katika kuleta maendeleo ya ujenzi wa miundombinu ya reli nchini.

"TCB ni benki ya serikali na ni mdau muhimu sana sio tu kwa SGR, TCB ndio benki pekee iliyotuamini na
kutupatia zaidi ya Bilioni 12 kipindi cha TRL, tunawashukuru sana” alisema Ndugu Kadogosa.

Pia Kadogosa alieleza kuwa kupitia mradi huo wa SGR benki zitapata fursa ya kuweka mashine za ku-
tolea fedha (ATM) pamoja na ofisi katika stesheni zilizopo kuanzia Dar es Salaam hadi Mwanza hivyo ni
vyema kuendelea kudumisha mahusiano baina ya TRC na mabenki.

“Tunakoenda tutahitaji maofisi zikiwemo benki pamoja na ATM ambazo wananchi wataweza kufanya mi-
amala ya kuweka na kutoa fedha katika stesheni zetu za SGR” alisema Kadogosa.

Hata hivyo Mkurugenzi Mkuu ameeleza kuwa mradi huo wa SGR una wakandarasi kwa awamu ya
kwanza ambayo ina vipande vitano kuanzia Dar es Salaam hadi Mwanza hivyo fedha zilizotumika kutoka
kwenye benki hiyo zimezaa matunda katika kuendeleza mradi wa SGR.

Naye Mwenyekiti wa Bodi kutoka benki ya TCB Dkt. Edmund Mndolwa alisema kuwa hatua iliyofanyika
katika ujenzi wa mradi huo wa kimkakati ni kubwa kuanzia ujenzi wa stesheni hadi miundombinu ya reli
pamoja na mifumo mbalimbali ya uendeshaji wa treni hiyo ya kisasa.

“Wananchi sasa wataweza kufanya kazi Dodoma na Kulala Dar es Salaam bila kupoteza muda safarini”
alisema Dkt. Mndolwa.
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WAKUFUNZI KUTOKA KORAIL WAFANYA ZIARA KATIKA
MRADI WA SGR DAR - MORO

DU AURA
a ziara katika mradi wa SGR Septemba,
Na Mwandishi wetu

Wafanyakazi zaidi ya 30 wa Shirika la Reli Tanzania - TRC wakiambatana na wataalamu 15
kutoka Shrika la Reli la Korea - KORAIL wamefanya ziara ya siku mbili kutoka Dar es Salaam hadi
Morogoro Septemba 2022.

Lengo la ziara ni kujionea vituo vya reli ya kisasa na miundombinu kwa kipande cha kwanza Dar
es Salaam - Morogoro ikiwa ni senemu ya utekelezaji wa mkataba wa mafunzo kwa vitendo ulio-
sainiwa Julai 4 2022 mbele ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu

Aidha Mratibu wa Mradi wa SGR Mhandisi Faustine Kataraia ameelezea kuwa njia zitakazotumi-
ka katika mafunzo ni pamoja na njia ya darasani na vitendo yatakayotolewa ndani ya nchi na nje
ya nchi. Washiriki wa mafunzo hayo ni wafanyakazi wa TRC vijana zaidi ya 30.

Naye Meneja wa Mradi kutoka Shirika la Reli la Korea Mhandisi Lee Seung Yong amesema ziara
hii ni mwanzo wa mafunzo kwa vitendo kwa kujionea vituo na miundombinu ya treni ya kisasa ili
waweze kutoa utaalamu wa uendeshaji wa reli ya kisasa.

Kwa upande wa watendaji wa TRC ambao watapatiwa mafunzo kwa vitendo kuhusu uendeshaji
wa treni ya kisasa wamesema wapo tayari kupokea mafunzo kutoka kwa wataalamu wa Shirika
la reli la Korea na wao kuwa waalimu kwa watendaji wenzao.

Ziara imehitimishwa mkoani Morogoro ambapo wataalamu kutoka Shirika la reli Korea kila mtaa-

lamu atakuwa na watendaji wawili kutoka TRC ili kuhakiksha wanawapatia utaalamu walionao
kuhusu uendeshaji wa treni ya kisasa
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WATAALAMU MAMLAKA ZA HALI YA HEWA BARANI AFRIKA NA ULAYA WAZURU SGR

Baadhi ya
wajumbe wa
Mamlaka za Hali
ya Hewa Barani
Afrika na Shirika )
la “Satellite” =
Ulaya wakitazama
miundo mbinu ya
ujenzi wa reli ya
kisasa - SGR
katika stesheni ya
Pugu walipotem-
belea mradi huo
Septemba, 2022

Na Mwandishi wetu

Shirika la Reli Tanzania - TRC limepokea wajumbe takribani 150 kutoka Mamlaka za Hali ya Hewa Barani
Afrika na Mashirika ya Satelite Barani Ulaya kutembelea ujenzi wa reli ya kisasa - SGR Septemba, 2022.

Wajumbe kutoka nchi zaidi ya 70 kote duniani wakiambatana na mwenyeji wao kutoka Mamlaka ya Hali
ya Hewa Tanzania (TMA) wamefanya ziara ya kutembelea ujenzi wa mradi wa SGR kipande cha Kwanza
kutoka stesheni ya Dar es Salaam mpaka stesheni ya Pugu na kujionea maendeleo ya na ujenzi wa
mradi huo.

Bwana Wilbert Timiza Mubuke Meneja wa Mahusiano ya Hali ya Hewa Kimataifa kutoka Mamlaka ya
Hewa nchini ambaye pia ni mkuu wa msafara katika ziara hiyo amesema kuwa lengo la ziara hiyo ni
kujionea jinsi gani sekta ya ujenzi wa miundombinu ya miradi mikubwa ukiwemo SGR na sekta ya usafir-
ishaji wa nchi kavu unavyotegemea Mamlaka za Hali ya hewa katika shughuli zake.

"Mojawapo ya sekta inayotumia sana huduma hizo ni sekta ya usafiri wa nchini kavu hasa usafiri wa reli
kwahiyo ndio maana tumekuja kuona mradi huu wa SGR kwa namna ambavyo unatumia hali ya hewa"
amesema Bwana William Mubuke.

Aidha, Bwana Mubuke ameongeza kuwa baada ya kongamano hilo la 15 la Mamlaka za Hali ya hewa
barani Afrika na Shirika la Setelite Barani Ulaya itarushwa ‘Satellite’ ambayo itakuwa na uwezo wa kutoa
taarifa sahihi za hali ya hewa kwa uhakika na hivyo kuisaidia sekta ya usafirishaji wa reli kuendelea zaidi.

Miongoni mwa wajumbe hao katika ziara hiyo Meneja Mratibu Kongamano la Wataalamu wa Mamlaka
za Hewa Afrika Bi. Mariane Diop Kane kutoka nchini Senegal ambaye ni ameeleza kufurahishwa kwake
na ujenzi wa SGR ambao utaenda kuunganisha nchi nyingi za Afrika kijamii na kibiashara na kuleta
maendeleo ya kiuchumi.

"Kwanza nimeoneshwa ofisi ya uhamiaji katika stesheni ya Dar es Salaam nikajiuliza ni ya nini, mwisho
nikapata kufahamu kumbe SGR ni mradi wa Kimataifa, nimefurahishwa sana na ujenzi huu" Amesema
Bi Mariane Diop.

Wajumbe wengi katika ziara hii wameeleza kufurahishwa kwao na ujenzi huu mkubwa wa mradi wa SGR
na wameziomba nchi za Afrika kufanya uwekezaji wa namna hii katika kuleta maendeleo chanya Afrika.
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WANANCHI MKOANI SHINYANGA NA MWANZA WAPOKEA HUNDI ZA MALIPO YA FIDIA

Na Mwandishi wetu

Shirika la Reli Tanzania - TRC limeendelea na zoezi la kukabidhi hundi za malipo ya fidia kwa wananchi
waliotwaliwa maeneo yao mkoani Shinyanga na Mwanza, Septemba 2022.

Hundi za malipo ya fidia zaidi ya 200 zimekabidhiwa kwa wananchi mkoani Shinyanga na Mwanza katika
vijiji vya Isabilo, Mhulya, Mantare, Ligembe, Bujingu, Sokoni, Ihapa, Mwamalili, Nkalalo, Kang'anga,
Ishingisha, Isunga, ili kupisha mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa - SGR kipande cha Mwanza - Isaka.

Maeneo yaliyotwaliwa ni pamoja na, maeneo ya njia kuu kwaajili ya kupitisha njia ya reli na maeneo ya
kuchukulia udongo unaotumika katika ujenzi wa reli ya kisasa.

Wananchi wa vijiji hivyo wameishukuru Serikali kwa kuwapatia malipo ya fidia ili waweze kufanya shu-
ghuli za maendeleo ikiwemo kilimo, ufugaji pamoja uendelezaji wa makazi kwa kujenga nyumba bora za
kuishi.

Mwananchi wa kijiji cha lhapa mkoani Shinyanga Bwana John Bundara Ndaka amesema kuwa zoezi la
malipo ya fidia limekwenda vizuri na ameishukuru Serikali kwa kuwapatia stahiki zao ili waweze kuende-
lea na shuhuli za kimaendeleo kwani kiasi cha fedha walichopata kupitia fidia hizo kitawawezesha kujen-
ga nyumba za kisasa na kununua ng’'ombe na mashamba.

Zoezi limeendeshwa kwa usimamizi wa maafisa kutoka Shirika la Reli Tanzania, maafisa ardhi kutoka
wilaya husika, viongozi wa vitongoji na vijiji kwa kushirikiana na maafisa wa benki ili kuhakikisha wanan-
chi wanapata urahisi wa huduma za kibenki ikiwemo kufungua akaunti na kukabidhi hundi kwa usalama
zaidi.

Mhandisi Bruno Kilowoko (kushoto) kutoka TRC akitoa elimu kuhusu taratibu za malipo ya fidia kwa
wananchi wa kijiji cha lhapa mkoani Shinyanga kabla ya kuanza zoezi la ugawaji hundi za malipo ya fidia,
Shinyanga, Septemba 2022.
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MATUKIO TOFAUTI KATIKA PICHA

Uongozi kutoka TRC pamoja na Uongozi kutoka Hifadhi ya Taifa ~ Timu kutoka TRC ikiongozwa na timu kutoka katika hifadhi ya
ya Saadani wakiwa kwenye picha ya pamoja katika kituo cha  taifa ya Saadani kufanya utalii wa ndani katika mto Wami
stesheni ya Mvave iliyopo pembezoni mwa mbuga ya Saadani  uliopo ndani ya hifadhi ya taifa ya Saadani mkoa wa Pwani,
mkoani Pwani Septemba, 2022. Septemba 2022,

&
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Muonekano wa jengo la stesheni ya reli ya kisasa jijini  Mkufunzi kutoka KORAIL akiwapatia maelezo baadhi ya wa-
Dodoma tumishi wa TRC kabla ya kuanza ziara katika mradi wa SGR
Septemba 2022.

-
Treni ya uhandisi ikiwa inatoka ndani ya han- &
daki la reli ya kisasa Kilosa mkoani Morogoro
wakati wa ziara ya wajumbe wa kamati za .-
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TRC YAENDELEA NA ZOEZI LA UTWAAJI ARDHI MKOANI SHINYANGA

cha Puni wakati wa uelemishaji wa uhamishaji makaburi kupisha mradi wa SGR, mkoani Shinyanga Septemba 2022.

Na Mwandishi wetu

TRC imefanya zoezi la uhamishaji makaburi katika
vijiji vya Didia, Sumbigu, Ishololo, Puni, Nyashimbi,
Zobogo, Bunonga na Sumbigu Wilaya ya Shinyan-

Zoezi hilo lina lengo la kutwaa maeneo kwaajili ya
kupisha mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa ikiwemo
eneo la kumwaga kifusi pamoja na kuchimba
kifusi katika kipande cha tano Isaka - Mwanza.

Mhandisi kutoka TRC Oliver Julius amewashukuru
wananchi pamoja na viongozi wa vijiji kwa kutoa
ushirikiano mzuri wa zoezi hilo la kuhamisha miili
ya wapendwa wao kwenye vijiji hivyo.

"Tumetoa elimu ya uhamishaji makaburi katika
vijiji vya Didia, Bunonga, Zobogo, Mwamanyuda,
Ishololo, Puni, Nyashimbi, Sumbingu na Bunonga"
alisema Mhandisi Julius.

Afisa Afya wa Kata ya Didia Wilaya ya Shinyanga vi-
jijini Bi. Eduardina Maganga amesema watu wa
Afya wanahakikisha usalama wa wachimbaji, wa-
zikaji pamoja na wafanyakazi wote wanaohusika
na zoezi la uhamishaji wa makaburi kwa kuwapa
vitendea kazi ikiwemo mipira ya kuvaa mikononi,
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barakoa na Dawa za kuwalinda dhidi ya magonjwa
yaambukizayo.

"TRC imefanya jambo zuri kuweza kutushirikisha
watu wa Afya kwenye hili zoezi kwani tunaweza
kuhifadhi mabaki ya miili kwa usalama zaidi kwa
kuzingatia kanuni na taratibu za afya katika zoezi
la uhamishaji wa miili, " Bi Eduardina Maganga.

Mkazi wa Kijiji cha Bunonga Mzee Mayila ameis-
hukuru TRC kwa kuandaa zoezi kiuadilifu pamoja
na Serikali ya Kijiji kwa kutoa eneo la kuhifadhia

umza na wananchi wa Didia waliotwaliwa ardhi kupisha
mradi wa SGR kabla ya kuanza zoezi la kuhamisha makaburi,
mkoani Shinyanga, Septemba 2022



