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Na Mwandhishi wetu

P WA TANZANIA
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. : et ; ﬁtﬁ‘l:&!uu
Samia Suluhu Hassan ameshuhudia utiaji saini wa 1geni Ra amils, .," '

mikataba miwili ambayo ni mkataba wa ujenzi wa
reli ya kisasa - SGR kipande cha Tabora - |saka
pamoja na mkataba wa mafunzo kwa vitendo kwa
watumishishi wa Shirika la Reli Tanzania - TRC,

Mkataba wa ujenzi wa reli ya kisasa kipande cha
Tabora - Isaka umesainiwa kati ya TRC na kampuni &8 it
ya Yapi Merkezi kutoka nchini Uturuki ikiwa ni uka- Mkurugenzi Mkuu TRC Masanja Kadogosa (wa pili kulia) na
milishaji wa sehemu ya ujenzi wa reli ya kisasa wawakilishi wa Korea Railways (kushoto), wakisaini mkataba wa

awamu ya kwanza kutoka Dar es Salaam hadi mafunzo kwa vitendo kwaajili ya watumishi watakaosimamia
Mwanza yenye vipande vitano reli ya kisasa - SGR, lkulu jijini Dar es Salaam Julai 4, 2022
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RAIS SAMIA ASHUHUDIA UTIAJI SAINI WA MIKATABA MIWILI

KATIKA SEKTA YA RELI NCHINI
Inatoka Uk. 1

Mkataba wa mafunzo kwa vitendo umesainiwa kati
ya TRC na kampuni ya Korea Railways kutoka nchini
Korea ukiwa na lengo la kuwapa mafunzo
watumishi wa Shirika katika kipindi cha ujenzi na
uendeshaji mara baada ya reli ya kisasa kukamilika
na kukabidhiwa kwa TRC.

Aidha, kipande cha Tabora hadi Isaka kina jumla ya
kilomita 165 ambapo kilomita 130 ni njia kuu na
kilomita 35 ni njia za kupishania. Thamani ya
mkataba wa ujenzi ni Dola za kimarekani milioni
900.1 sawa na fedha za kitanzania trilioni 2.094,
muda wa utekelezaji ni miezi 42 ikijumlisha muda
wa majaribio wa miezi 6

Hafla ya utiaji saini mikataba hiyo imehudhuriwa na
viongozi wa Serikali akiwemo Waziri Mkuu, Katibu
Mkuu Kiongozi, viongozi wa dini, wakuu wa
majeshi, mawaziri na naibu mawaziri, makatibu
wakuu, wakuu wamikoa, wakuu wa wilaya, uongozi
wa wizara pamoja na uongozi na wafanyakazi wa
Shirika la Reli.

Rais Samia amesema kuwa mikataba iliyosainiwa
ni muhimu katika kuendeleza mradi wa SGR ambao
kwa Kiasi kikubwa unakwenda kuleta maendeleo ya
kiuchumi pamoja na kupunguza utegemezi wa
wataalamu wa sekta ya reli kutoka nje.

“Mikataba hii ina umuhimu wa kipekee kwakuwa
inakamilisha awamu ya kwanza ya reli yetu ya
kisasa kutoka Dar es Salaam hadi Mwanza na
kuanza matayarisho ya kuwajengea uwezo
watanzania wa kuendesha na kuisimamia reli yetu
badala ya kutegemea wataalamu kutoka nje”
alisema Rais Samia

Mhe. Samia amesisitiza kuwa reli ya kisasa
itaunganisha mikoa 9 ya Dar es Salaam, Pwani,
Morogoro, Dodoma, Singida, Tabora, Simiyu na
Mwanza lakini pia itaziunganisha nchi za jirani za
Uganda, Burundi, Rwanda, DRC, Sudani ya Kusini
na nchi nyingine za Afrika. Rais Samia ameiponge-
za Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi, Shirika la Reli,
Wakandarasi na washauri kwa usimamizi mzuri wa
mradi wa SGR.
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Mhe. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania akihutubia wakati wa hafla ya utiaji saini mkata-
ba wa ujenzi wa reli ya kisasa Tabora - Isaka na mkataba wa

NI MKATAE WA UJENZI WA RELI YA KI
{DE CHA NI A - ISAKA (KM 16
uluhu Hassan

Masanja Kungu Kadogosa, Mkurugenzi Mkuu wa
Shirika la Reli Tanzania akitoa taarifa ya maendeleo
ya mradi wa S5GR na mkataba wa ujenzi wa reli ya
kisasa Tabora - Isaka na mkataba wa mafunzo kwa
vitendo, Ikulu jijini Dar es Salaam Julai 4, 2022.

Baadhi ya wageni na viongozi wa Serikali wakifuatilia hotuba
ya Mhe. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muunga-
no wa Tanzania wakati wa hafla ya utiaji saini mkataba wa
ujenzi wa rell ya kisasa Tabora - Isaka na mkataba wa mafun-
Zo kwa vitendo, [kulu jijini Dar es Salaam Julai 4, 2022,
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Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania Masanja Kungu Kadogosa ameeleza kuwa thamani ya
uwekezaji wa ujenzi wa reli ya kisasa umefikia trilioni 16 kwa awamu ya kwanza ya Dar es salaam hadi
Mwanza na serikali hadi sasa imelipa malipo yenye jumla ya shilingi trilioni 6.4 kwa kazi yote
iliyotekelezwa na kuhakikiwa ubora wake.

Kadogosa amemshukuru Rais Samia kwa ujasiri wa kuendeleza mradi wa SGR kwasababu unatumia
fedha nyingi na kuongeza kuwa mradi wa SGR utaleta manufaa kwa vizazi vya sasa na vijavyo na
kutambua mchango mkubwa uliofanywa na Mhe. Samia akiwa Makamu wa Rais na sasa akiwa Rais wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Baadhi ya wageni

=S waliohudhuria hafla ya utiaji
i ' = === saini mkataba wa ujenzi wa
. ' reli ya kisasa Tabora - Isaka
na mkataba wa Mafunzo
kwa vitendo wakifuatilia
taarifa ya Mkurugenzi Mkuu
TRC Masanja Kadogosa
katika ukumhﬁ wa mikutano

Julai 2022,
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TRC YASHIRIKI MAONESHO YA SABASABA JUINI DAR ES SALAAM

Na Mwandishi wetu

Shirika la Reli Tanzania - TRC
limeshiriki maonesho ya
Kimataifa ya biashara yanayoen-
delea katika viwanja vya Sabasa-
ba jijini Dar es Salaam kuanzia
Juni 28 hadi Julai 13, 2022.

Maonesho ya Sabasaba yana
lengo la kuwakutanisha watoa
huduma, wauza bidhaa na
wateja na watumiaji wa huduma
au bidhaa ambapo TRC
imedhamiria kutoa elimu kwa
wananchi  kuhusu  huduma
mbalimbali zitolewazo na shirika
ikiwemo usafirishaji wa mizigo
na abiria, ujenzi na maendeleo
ya miundombinu ya reli ikiwemo  naibu Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi Mhe. Atupele Mwakibete (wa pili Kushoto) akisikili-
ujenzi wa reli ya kisasa - SGR na za maelezo kuhusu mifumo mbalimbali ya mawasiliano ya treni alipatembelea banda

uboreshaji wa reli ya zamani laTRCkatika maonesho ya 46 ya Kimataifa ya Biashara katika viwanja vya Mwl. Nyere-
(MGR). re barabara ya Kilwa jijini Dar es Salaam Julai 2022

Ushiriki wa TRC katika maonesho hayo yanalenga katika kupanua wigo wa kibiashara kati ya
shirika na makampuni mbalimbali,wadau na wananchi kwa ujumla.

Katika banda la TRC wananchi wamepata huduma za kukata tiketi, kufahamu mifumo ya reli ya
zamani (MGR) na ile ya SGR itakayotumia nishati ya umeme, elimu kuhusu historia ya TRC na
maendeleo ya mradi wa SGR kupitia video, vipeperushi na majarida.

Aidha, maonesho ya Sabasaba yameendelea kuleta hamasa kwa wananchi wanaotembelea
banda la TRC kwani wengi wao wanaonesha matamanio ya kuanza kwa shughuli za uendeshaji
wa reli ya kisasa SGR.

"Tunashukuru sana kwa ujenzi wa SGR, tunatamani uishe haraka ili tuweze kufanya biashara
kwa wepesi, mimi kama mfanyabiashara itanisaidia sana" alisema bwana Tahir Othman alipo-
tembelea banda la TRC.

Naye Bwana Moses Mwakyanjala, Mkazi wa Ukonga jijini Dar es Salaam amesema "usafiri wa
reli ni mzuri sana hasa kwa miji mikubwa kama Dar es Salaam, hivyo basi ningependa TRC ibore-
she miundombinu ya treni za mijini, vituo vya kushusha na kupakiza abiria na uwepo wa
mawakala wa kukata tiketi za treni ili kuboresha huduma na kuongeza mapato kwa nchi”

Wakati maonesho haya yakiendelea viongozi mbalimbali wametembelea banda la Shirika la Reli
Tanzania akiwemo Naibu Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi Mhe. Atupele Bwakibete, ambaye amei-
pongeza TRC kwa kujipanga vizuri na kuwaelezea wananchi wanaopita bandani kuhusu shughuli
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TRC YASHIRIKI MAONESHO YA SABASABA JUINI DAR ES SALAAM
Inatoka uk. 4

zinazofanywa na TRC ikiwemo mradi wa Kimkati
e wa SGR pamoja na usafirishaji wa Abiria na
Y mizigo kwa reli ya Kati pamoja na reli ya Kaskazi-
ni

Mhe Atupele ameongeza kuwa kuwa “mradi wa
kimkakati wa SGR imefikia pazuri kuanzia awamu
ya kwanza ambayo ni Dar es Salaam - Morogoro,
Morogoro - Makutupora, Makutupora - Tabora
pamoja na Isaka - Mwanza na hivi karibuni kita-
Baadhi ya wananchi wakipata maelezo kutoka kwa Mhandisi anza kujengwa kipande cha Tabora - Isaka"
Moga Masunga (kushoto) kuhusu maendeleo ya mradi wa SGR \Mwakibete.

katika banda la TRC lililopo viwanja vya Mwl. Nyerere barabara ya
Kilwa jijini Dar es Salaam, Julai 2022

Serikali inategemea kupokea behewa na vichwa
vya Treni ya kisasa Agosti 2022 na maijaribio
yataanza kufanyika mwezi Septemba 2022
katika kipande cha Dar es salaam hadi Morogoro.

"Wananchi wategemee mambo mazuri kuanzia
mwezi wa tisa kama nilivyoelezea Bungeni
kuhusu majaribio ya kipande cha Dar es Salaam
Hadi Morogoro" ameongeza Mheshimiwa Mwaki-
bete.

Viongozi wengine waliotembela banda la TRC ni
e pamoja na Balozi wa Japani nchini Tanzania Ya-
Wanafunzi wa shule ya awali na msingi ya Agape wakijiandaa sushi Misawa, Wanafunzi wa Shule ya Msingi ya

kupanda Kiberenge walipotembelea banda la TRC katika viwanja Agape iliyopo Mbagala Jijini Dar Es Salaam na
vya Mwl. Nyerere barabara ya Kilwa jijini Dar es Salaam, Julai 2022 watu mbali mbali.

Barozi wa Japan
Mchini Tanzania
Bw. Yasushi
Misawa (aliyevaa
suti) akisikiliza
maelezo kutoka
kwa Mhandisi
Moga Masunga
(kulia) kuhusu
uboreshaji wa reli
ya kati alipotem-
belea banda la
TRC katika mao-
nesho ya 46 ya
Kimataifa ya
Biashara katika
viwanja vya Mwil.
Myerere barabara
es Salaam Julai
2022
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Mhasibu kutoka Shirika la Reli Tanzania Bwana Nassor Said (kulia) akiendelea na zoezi la kukabidhi hundi za malipo ya fidia kwa
wananchi wa kijiji cha Nyamatala Misungwi mkoani Mwanza, Juni 2022,

Na Mwandishi wetu

Shirika la Reli Tanzania - TRC limeendelea na
zoezi la malipo ya fidia kwa wanachi waliotwaliwa
maeneo yao kupisha mradi wa ujenzi wa reli ya
kisasa mkoani Shinyanga na Mwanza, hivi kari-
buni Juni 2022,

Malipo ya fidia yanaendelea kwa lengo la kutwaa
ardhi kwaajili ya kukabidhi eneo kwa mkandarasi
wa mradi wa SGR kipande cha tano Mwanza -
Isaka chenye urefu wa KM 361.

bigu na Bukigi mkoani Shinyanga na vijiji uya Mwa-
gala na Nyamatala Misungwi mkoani Mwanza
ambapo takribani hundi 302 zimekabidhiwa kwa
wahusika.

Masunga amezungumzia kuhusu mradi wa SGR
kwa kusema kuwa “Zoezi tumelipokea, mradi wa
ujenzi wa reli ya kisasa nao unaendela hakuna
malalmikcn yoyote na zoezi la fidia limefanikiwa

Baadhi ya wananchi waliopokea fidia zao wamefu

06 Reli na Matukio

rahishwa na hatua ya Serikali ya kulipa fidia kwa
wakati. Pia wamemshukuru Mhe. Rais Samia
Suluhu, watumishi wa Serikali na benki kwa kuka-
milisha zoezi |a fidia katika maeneo hayo.

Aidha, mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa Mwanza -
Isaka umefikia 6.83% kazi kubwa zikiwa ni ujenzi
wa tuta, vivuko, makalavati na madaraja. Kasi ya
ujenzi inaenda sambamba na upatikanaji wa ardhi
ambayo kwa kiasi kikubwa Serikali imefanikisha
kukabidhi eneo kwa mkandarasi kuendelea na
ujenzi.

Maafisa wa Shirika la Reli Tanzania (waliovaa vizibao) na Afisa
Mtendaji wa kijiji cha Sumbigu wakiandaa nyaraka za malipo ya
fidia kwa wananchi waliotwaliwa maeneo kupisha mradi wa
SGR mkoani Shinyanga Juni 2022,



UNUNUZI WA INJINI NA BEHEWA ZA ABIRIA NA MIZIGO KWA MATUMIZI

YA RELI YA KISASA - SGR

Na Mwandishi wetu

Shirika la Reli Tanzania - TRC limetoa ufafanuzi juu
ya ununuzi wa injini na behewa za abiria na mizigo
kwa matumizi ya reli ya kisasa - SGR kwenye mku-
tano wa waandishi wa habari uliofanyika katika
ukumbi wa mikutano TRC jijini Dar es Salaam Juni,
2022.

Mkuu wa Kitengo cha Habari na Uhusiano TRC Bi.
Jamila Mbarouk ameeleza kuwa TRC inafanya ma-
nunuzi ya behewa za mizigo, behewa za abiria, seti
za treni za kisasa pamoja na vichwa vya treni ya
umeme kwa mgawanyo wa awamu mbili.

Bi. Jamila alisema kuwa awamu ya kwanza ya un-
unuzi wa vifaa vya uendeshaji wa mtandao wa reli
ya kisasa awamu ya kwanza Dar es Salaam -
Mwanza yenye urefu wa kilometa 1,219 ambapo
muda wa manunuzi ni miezi 36 hadi 48, pia ma-
nunuzi ya pili ni ya vichwa na behewa kwaajili ya
majaribio na uendeshaji wa awali ambapo muda
wa manunuzi ni miezi 9.

“Manunuzi yamefanyika kwa kuzingatia Sheria ya
Manunuzi ya Umma ya mwaka 2011, pamoja na
marekebisho ya mwaka 2016, kanuni za mwaka
2013 na marekebisho ya kanuni ya mwaka 2016"
alisema Bi. Jamila.

idha, Bi. Jamila alieleza kuwa katika kuhakikisha

uendeshaji wa awali unaanza mara baada ya ma-
jaribio, TRC ilisaini mkataba wa muda mfupi wa un-
unuzi wa vichwa vya treni ya umeme viwili na
behewa 30 za abiria vilivyotakiwa kufanyiwa
ukarabati kutoka kampuni ya Eurowagon ya nchini
Uturuki.

Hata hivyo Bi. Jamila aliongeza kuwa kampuni ya
Eurowagon ilishindwa kutimiza matakwa ya mkata-
ba huo ambao ulitakiwa kukamilika mnamo mwezi
Movemba, 2021 na kupelekea kusitishwa kwa
mkataba huo Februari 2022,

“Ujenzi kipande cha kwanza Dar es Salaam - Moro-
goro upo hatua ya mwisho, hivyo TRC iliamua kusit-
isha mkataba kwa barua mnamo tarehe 25, Febru-
ari, 2022" alisema Bi. Jamila

Vilevile Bi. Jamila alisisitiza kuwa TRC inaendelea
na jukumu la kumalizia ukarabati bila gharama na
vifaa vinatarajiwa kukamilika mwezi Agosti 2022.

Naye Mkurugenzi wa Ujenzi na Miundombinu
Mhandisi Machibya Masanja alisema kuwa TRC ili-
saini mikataba ya manunuzi ya behewa mpya
1,430 za mizigo kutoka kampuni ya CRRC ya nchini
China, behewa mpya za abiria 59 kutoka kampuni
ya Sung Shin Rolling Stock Technology Limited

Inaendelea Uk. 8
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UNUNUZI WA INJINI NA BEHEWA ZA ABIRIA NA MIZIGO KWA MATUMIZI
YA RELI YA KISASA - SGR

Muonekano wa ndani wa moja kati ya behewa za abiria za reli ya kisasa - SGR

Inatoka UK. 7

kutoka nchini Korea Kusini, seti 10 mpya za treni
za kisasa zenye behewa 80 na vichwa 17 vipya
vinavyotumia nishati ya umeme kutoka kampuni
ya Hyundai Rotem ya Korea Kusini kwaajili ya
uendeshaji wa reli ya SGR.

“Gharama ya mikataba ni shilingi Trilioni 1.18 na
ipo kwenye hatua mbalimbali za utekelezaji®
alisema Mhandisi Machibya.

Mkuu wa Kitengo cha Habari na Uhusiano TRC Bi. Jamila
Mbarouk akifafanua kuhusu mikataba ya ununuzi wa behewa
na vichwa vya treni za SGR katika mkutano na waandishi wa
habari TRC makao makuu jijini Dar es Salaam, Juni 2022,

=
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Mkurugenzi wa Miundombinu na Ujenzi TRC Mhandisi
Machibya Masanja akizungumzia kuhusu maendeleo ya
mradi wa SGR gKti wa mhkutano wa waandishi wa habari,
makao makuu TRC Dar es Salaam Juni, 2022,

Mhandisi Machibya alieleza kuwa mikataba hiyo ya
ununuzi imetolewa katika kampuni mbalimbali
ambazo zilitaja bei nzuri ya manunuzi.

Pia Mhandisi Machibya alisema kuwa ujenzi wa
SGR unajengwa kwa ufanisi na kuhakikisha usala-
ma kwa wananchi kwa kujenga vivuko katika njia
ya reli ikiwemo kivuko cha wanyama, binadamu na
vyombo vya usafiri.

“Usanifu na ujenzi wa SGR tumezingatia mazingira
halisi ya mtanzania“ alisema Mhandisi Machibya.

Ujenzi wa SGR kwa awamu ya kwanza Dar es
Salaam - Mwanza unaendelea vema na mchakato
wa manunuzi ya mkandarasi wa ujenzi wa awamu
ya pili kwa kipande cha Tabora - Kigoma
unaendelea.



