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binu na Viwanda
eleo ya Afrika (AfDB)

Solomon Quaynor kwa niaba ya Rais wa Benki hiyo kufikia agenda ya utangamano wa Afrika kiuchumi
Dkt. Akinumwi Adesina, Accra nchini Ghana Mei, na kljamll
2022. ’

Inaendelea Uk. 2

KATIBU MKUU KIONGOZI AKAGUA
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. BANDARI KAVU NA KARAKANA

Samia Suluhu Hassan amepokea tuzo ya Babacar YA SGR Uk. 3
Ndiaye (2022) kwa mafanikio ya Serikali ya awamu E

ya Sita katika ujenzi wa miundombinu ya usafirisha-
ji, katika Mkutano wa 57 wa Benki ya Maendeleo ya
Afrika (AfDB) nchini Ghana, Mei 2022.

Na Mwandhishi wetu

Tuzo hiyo hupewa viongozi wa Afrika walio mstari
wa mbele katika kuendeleza miundombinu. Katika
hafla hiyo, Rais Samia ametoa wito kwa nchi za
Afrika kuungana, kuzijenga na kuziwezesha jumui-
ya za kiuchumi za kikanda na bara kwa ujumla.

Rais Samia amesema lengo la ujenzi wa Mkurugenzi Mkuu wa TRC Ndugu Masanja Kadogosa
miundombinu Tanzania ni kuunganisha nchi, akimuelezea Katibu Mkuu Kiongozi kuhusu namna karakana

ukanda wa Afrika Mashariki na nchi za SADC ili na kituo cha treni za kisasa za mizigo Kwala kitakavyofanya kazi
pamoja na bandari kavu ya Kwala mkoani Pwani Mei, 2022.



RAIS SAMIA APOKEA TUZO YA MJENZI

BORA AFRIKA 2022
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Rais Samia amesema ni lazima Afrika izalishe,
ichakate na ifanye biashara ndani ya bara ili Soko
Huru la Bara la Afrika (AfCFTA) liweze kutimiza
malengo.

Vile vile, Rais Samia ameongeza kuwa maendeleo
ya miundombinu ni mchakato endelevu, hivyo anat-
ambua michango ya Marais waliotangulia katika
ujenzi wa miundombinu ya uchukuzi nchini kupitia
Mfuko wa Barabara na Taasisi za kifedha za
kimataifa.

“Nikitambua napokea tuzo hii nikiwa bado siamini
kwamba tuzo hii inaweza kuwa ya mtu binafsi, mimi
naamini tuzo hii inatakiwa iwe ya mtu mmoja
anayestahili kuliko wote Tanania ni Dkt. John
Pombe Magufuli” amesema Rais Samia

Rais Samia amesema kuwa jitihada za ujenzi wa
miundombinu ya usafirishaji zilianzishwa katika
awamu tano za uongozi zilizopita lakini katika jitiha-
da hizo hayati Magufuli alijitokeza zaidi kwa kuwa
alikuwa Waziri wa Ujenzi katika Serikali ya awamu
ya tatu chini ya Hayati Benjamin Mkapa na awamu
ya nne chini ya Jakaya Kikwete

Rais Samia amewashauri wakuu wa nchi kuweka
mikakati madhubuti ya usimamizi wa rasilimali za
bara la Afrika ikiwa ni pamoja na kuimarisha
ukanda wa biashara ili zinufaishe wananchi. lli ku-
fanikisha hilo Rais Samia ameshauri nchi za Afrika
kuimarisha miundombinu ya usafirishaji hasa
barabara na reli kwani ni kigezo muhimu katika
kuunganisha bara hilo na fursa za kiuchumi.

Serikali ya Tanzania inatekeleza miradi ya
kuimarisha miundombinu ya barabara na reli
ambapo kwa kipindi cha awamu ya sita chini ya
Rais Samia, Serikali imeendelea na utekelezaji wa
mradi wa reli ya kisasa - SGR Dar es Salaam hadi
Makutupora mkoani Singida pamoja na kuanza
kipande cha Makutupora - Tabora na Mwanza -
Isaka. Pia Serikali ipo katika hatua za mwisho za
mchakato wa kuanza utekelezaji wa kipande cha
Tabora - Isaka kilichosalia ili kukamilisha awamu
ya kwanza ya mradi wa SGR kutoka Dar es Salaam
hadi Mwanza.
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Aidha, Rais Samia ameishukuru Benki ya Maende-
leo ya Afrika (AFDB) kwa kuunga mkono juhudi zin-
azofanywa na Tanzania katika kuboresha miun-
dombinu nchini akisisitiza kuwa anajisikia mwenye
faraja kubwa kwa kufanikiwa kukamilisha baadhi
ya miradi mikubwa ya miundombinu ndani ya
muda mfupi wa uongozi wake.

Lo, wEETINGS
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Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Samia
Suluhu Hassan, akionesha Tuzo ya Babacar Ndiaye kwa
mwaka 2022 (Babacar Ndiaye Trophy 2022), mara baada ya
kukabidhiwa Tuzo hiyo na Makamu wa Rais wa Sekta Binafsi,
Miundombinu na Viwanda katika Benki ya Maendeleo ya
Afrika (AfDB) Solomon Quaynor Accra nchini Ghana, Mei
2022,

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Samia
Suluhu Hassan (kati), akiwa katika picha ya pamoja na
Makamu wa Rais wa Sekta Binafsi, Miundombinu na Viwan-
da katika Benki ya Maendeleo ya Afrika (AfDB) Solomon
Quaynor pamoja na viongozi mbalimbali wa Benki hiyo mara
baada ya kukabidhiwa Tuzo ya Babacar Ndiaye kwa mwaka
2022,
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Katibu Mkuu Kiongozi Balozi Hussein Kattanga amekagua bandari kavu ya kwala pamoja na kituo cha
treni za kisasa za mizigo na karakana, Kwala mkoani Pwani Mei, 2022.

Katibu Mkuu Kiongozi ameeleza kuwa lengo la ziara hiyo ni kuzikutanisha Wizara na taasisi zinazohusika
na mradi wa bandari kavu ya Kwala, kuweka mawazo ya pamoja, kuzungumza na kukubaliana kufanya
kazi ili eneo la bandari kavu ya Kwala lianze kufanya kazi.

Balozi Kattanga amefanya ziara hiyo akiambatana na Makatibu wakuu wa wizara mbalimbali ikiwemo
Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi, Wizara ya Ardhi Nyumba na Maendeleo ya Makazi, Uwezeshaji, TAMISEMI
pamoja na Wizara ya Viwanda na Biashara.

Viongozi wengine waliohudhuria ni pamoja na Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania, Mamlaka ya
Bandari Tanzania, DAWASA, Shirika la Umeme Nchini, Mkuu wa mkoa wa Pwani Katibu Tawala mkoa wa
Pwani pamoja na Mkurugenzi wa Wilaya ya Kibaha.

Aidha, Katibu Mkuu Kiongozi amewasisitiza wakuu wa taasisi na viongozi kila mmoja katika nafasi yake
kufanya jitihada za kuhakikisha eneo la Kwala linaanza kufanya kazi kwa kutimiza wajibu wa kufikisha
huduma muhimu katika eneo hilo la Kimkakati

“Nikirudi tena nataka nione biashara zinaendelea, ninakwenda kutoa ripoti kwa Mhe. Rais kuwa wafa-
nyakazi wako tayari kuhakikisha kazi zinaenda na zitaenda” alisema Balozi Kattanga

Kwa upande wa Shirika la Reli Tanzania - TRC kupitia taarifa ya Mkurugenzi Mkuu wa Shirika Ndugu Ma-
sanja Kadogosa amesema kuwa Shirika la Reli tayari limekamilisha ujenzi miundombinu ya reli ya MGR
katika eneo la bandari na eneo la Karakana na kituo cha treni za mizigo za reli ya kisasa - SGR.

Halikadhalika uongozi wa Mkoa wa Pwani umesema kuwa umejipanga kuhakikisha maeneo yaliyopo
karibu na bandari kavu ya Kwala yanapimwa kimkakati ili kuwezesha wawekezaji kufanya shughuli zao
kwa urahisi. Miongoni mwa matumizi yaliyopangwa katika maeneo yaliyo karibu na bandari ya Kwala iki-
wemo Kibaha na Chalinze ni Makazi, Viwanda pamoja na maeneo ya biashara.

Lengo la mradi wa bandari kavu ya Kwala ni kupunguza mrundikano wa mizigo katika bandari ya Dar es
Salaam na kukuza uchumi kupitia usafirishaji wa bidhaa kuelekea mikoa mingine na nchi jirani. Eneo la
bandari kavu ya Kwala litakapokamilika litakuwa na miundombinu ya reli, barabara, umeme, maji na
huduma za kijamii zitakazorahisisha shughuli za uendeshaji katika bandari hiyo na eneo la mradi kwa

ujumla.
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TRC YASHIRIKI MAADHIMISHO YA SIKU YA WAFANYAKAZI

Na Mwandishi wetu DUNIANI MEI MOSI
Shirika la Reli Tanzania - TRC

limeungana na wafanyakazi

nchini kuadhimisha sikukuu

ya wafanyakazi Duniani Mei . cumucm\wmk\“k“hnwp‘
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Mosi ambapo kauli mbiu kwa
mwaka 2022 ni “Mishahara
na maslahi bora wafanyakazi
ndiyo kilio chetu, kazi
iendelee” sherehe hizo
zimefanyika kitaifa  jijini Y
Dodoma katika uwanja wa P& a8
Jamhuri, Mei 01, 2022. '
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Lengo la maadhimisho ya
sikukuu ya wafanyakazi ni
kuwakutanisha wafanyakazi
wote nchini kwa kutambua na
kuenzi mchango wao mkubwa

katika ujenzi wa Taifa. Wafanyakazi wa Shirika la Reli Tanzania wakiwa wamebeba mabango yenye
jumbe tofauti wakati wa sherehe ya maadhimisho ya siku ya wafanyakazi
Duniani iliyofanyika Dodoma Mei 1, 2022.

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan aliyekuwa mgeni rasmi
amewahakikishia wafanyakazi wote kuwa Serikali ya Awamu ya Sita itaendelea kuboresha
maslahi ya wafanyakazi na kuboresha mazingira ya kazi ili waweze kutekeleza majukumu yao
kwa ufanisi zaidi.

Mhe. Rais amesema hayo tarehe 01 Mei, 2022 katika sherehe za maadhimisho ya Siku ya Wafa-
nyakazi Duniani zilizofanyika kitaifa katika uwanja wa Jamhuri jijini Dodoma na kuhudhuriwa na
viongozi wakuu wakiwemo Makamu wa Rais Mhe. Dkt. Philip Isdor Mpango, Waziri Mkuu Mhe.
Kassim Majaliwa Majaliwa, Spika wa Bunge Dkt. Tulia Ackson, Katibu Mkuu Kiongozi, Mawaziri,
wakuu wa Vyombo vya Ulinzi na Usalama na wafanyakazi wakiongozwa na Rais wa Shirikisho la
Vyama vya Wafanyakazi Tanzani (TUCTA).

Rais Samia Suluhu Hassan amewahakikishia wafanyakazi kuwa ahadi ya kuwaongezea Mshaha-
ra aliyoitoa mwaka jana wakati wa sherehe za Mei Mosi jijini Mwanza ipo pale pale na liko katika
utekelezaji. Akihutubia wakati wa sherehe za mwaka huu za siku ya wafanyakazi Duniani zinazo-
fanyika Mkoani Dodoma, Rais Samia amesema “lile jambo letu lipo ila sio kama lilivyosemwa na
TUCTA” akimaanisha utekelezaji wa ahadi hiyo upo pale pale.

"Ninakubaliana nanyi kwamba viwango vya mishahara vya sasa havikidhi mahitaji, ili kuendelea
kulinda maslahi ya Wafanyakazi, Serikali imeshaunda Bodi za Kima cha Chini cha Mishahara
kwa sekta zote na tayari zimeanza kufanya tathmini ili kufanya maboresho.”- Rais Samia Suluhu
Hassan alisema.

Inaendelea Uk. 5
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TRC YASHIRIKI MAADHIMISHO YA SIKU YA WAFANYAKAZI
DUNIANI MEI MOSI
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Sambamba na Ushiriki wa TRC katika maadhimisho hayo kitaifa, Mhe. Rais ametoa zawadi kwa
wafanyakazi bora 27 kwa mwaka 2022, ambapo miongoni mwa wafanyakazi bora hao kitaifa Bw.
Emmanuel Siwingwa kutoka TRC amezawadiwa pesa taslimu milioni 3, hata hivyo Mhe. Rais amekabidhi
makombe mbalimbli kwa wanamichezo huku wizara ya uchukuzi ikiibuka kidedea kwa kubeba makombe
7 huku timu wizara ya uchukuzi ikilbbuka mshindi wa jumla wa mashindano ya michezo ya Mei Mosi
mwaka 2022.

Mara baada ya maadhimisho kuhitimishwa na Mhe Rais, Kaimu Mkurugenzi i wa Shirika la Reli Tanzania
Bi. Amina Lumuli alianda hafla fupi ya kuwapongeza wafanyakazi wa TRC ambapo alianza kwa
kumshukuru Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa hotuba ambayo imepeleka ujumbe moja
kwa moja kwa wafanyakazi wa Shirika la Reli Tanzania na kuwataka wafanyakazi wote kufanyakazi na
kutimiza wajibu kwa maslahi mapana ya Shirika na maendeleo ya Taifa.

Vile vile, Kaimu Mkurugenzi amekabidhi Hundi kama zawadi kwa Wafanyakazi Bora na Hodari wa
Shirika kwa mwaka 2022, wafanyakazi bora hao ni kutoka Makao Makuu, Kanda ya Dar es Salaam,
Tanga na Tabora. Bw. Paulinus Mbehoma kutoka ldara ya Rasilimali Watu na Utawala amepewa zawadi
ya milioni 2 akiwa ni mfanyakazi hodari wa Shirika kwa mwaka 2022.

Hata hivyo, Kaimu Mkurugenzi amewapa zawadi wafanyakazi hodari wengine kama Bw. Isiaka Khalid na
Bw. Charles Lukindo kutoka kanda ya Tanga, Bi. Tutu Mugwe na Bw. Kagoma Malegesi kutoka kanda ya
Dar es Salaam, Bw. Salum Shomali na Bw. Leth Sanga kutoka kanda ya Tabora.

Kaimu Mkurugenzi alimaliza kwa kuwashukuru wafanyakazi wote na kuwaomba zawadi hizo ziwe
motisha kwa wafanyakazi wengine waweze kuchapa kazi zaidi na hatimaye kutimiza malengo ya Shirika.
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TRC YALIPA FIDIA WALIOPISHA NJIA YA UMEME SGR

kupl_sha ujenzi wa miundombinu ya umeme wa reli ya kisasa - SGR Morogoro - Makutupora kabla ya zoezi 4 aya ya
Bahi mkoani Dodoma, Mei 2022

Na mwandishi wetu

Shirika la Reli Tanzania limefanya malipo ya fidia katika kipande cha pili cha mradi wa reli ya Kisasa SGR
Morogoro - Makutopora katika wilaya ya Bahi mkoa wa Dodoma na Manyoni mkoani Singida mwezi Mei
2022.

Malipo hayo yamefanyika kwa wananchi waliotwaliwa maeneo yao kwaajili ya kupisha eneo la ujenzi wa
njia ya umeme wa SGR katika kipande cha Morogoro - Makutupora.

levile katika kijiji cha Lusilile wilaya ya Manyoni - Singida na wakazi wote waliolipwa fidia wamepisha njla
ya umeme.

Mthamini Ardhi Halmashauri ya Bahi Bi. Nuru Salei amesema wananchi walipewa elimu kabla ya
maeneo yao kutwaliwa na vilevile walipatiwa elimu ya uthaminishaji ardhi na kufikia mariadhiano ya kua-
chia maeneo ili kupisha miundombinu ya umeme katika maeneo hayo.

li za kiuchumi ikiwemo kusafirisha bidhaa za biashara kwa wakati pamoja na kuturahisishia usafiri
kwenda Dar es salaam na Morogoro" John Nzala alisema.

Mpimaji Ardhi kutoka Shirika la Umeme Nchini - TANESCO kanda ya kati Alphonce Mwandu amepongeza

zoezi la ulipaji fidia pia amewapongeza wananchi kwa kuweza kutoa maeneo yao kupisha ujenzi wa mi-
undombinu ya umeme kwaajili ya kufanikisha mradi wa reli ya Kisasa mkoani Dodoma uendelee.
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SGR KUWA CHACHU YA MAENDELEO VUJLJINI

Shirika la Reli Tanzania - TRC linaendelea na zoezi
la kutwaa ardhi katika maeneo mbalimbali
kupisha mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa - SGR
kipande cha tano Isaka - Mwanza wilaya ya
Kwimba mkoani Mwanza Mei, 2022.

hiyo ni pamoja na Nkalalo, Ligembe na Kijiji cha
Isunga ambapo maeneo kadhaa ya makaburi ya
wapendwa wao yamehamishwa ikiwemo eneo
litakalopita njia kuu ya reli ya SGR pamoja sehemu
za kuchukua vifusi.

Afisa masuala ya kijamii kutoka TRC Bi. Joyce
Ponela ameeleza kuwa wananchi wanapata fursa
ya kupewa kazi za zoezi katika maeneo yao ili
kuweza kujipatia kipato na pia kuendelea
kunufaika na mradi.

“Tunatoa kipaumbele cha kuchukua vibarua
katika eneo husika ili kumpa fursa kila mwananchi
Kujipatia kipato” alisema Bi. Joyce.

Aidha, Bi. Joyce alisema kuwa zoezi hilo linazinga-
tia taratibu za kiafya pamoja na haki zote za ki-
jamii pamoja na kuruhusu wananchi kufanya mila
zao na maombi kabla ya zoezi kufanyika.

“Tuna imani tofauti hasa vijijini mambo ya mila
bado yanaendelea hivyo tunawapatia nafasi

wananchi kufanya mila zao" alisema Bi. Joyce.

Naye Afisa Tarafa katika tarafa ya Ibindo wilayani
Kwimba Bw. James Chuwa alisema kuwa wananchi
wanaendelea kupata uelewa wa kuwa na eneo
maalumu la maziko katika vijiji ili kuweka
mpangilio mzuri wa ardhi na makazi katika
maeneo yao.

“Tunajitahidi kutoa elimu hasa katika mazoezi
kama haya ili kuwafumbua macho wanakijiji
waache mambo ya kizamani na kufuata nyakati
kadri zinavyobadilika ili kuleta maendeleo katika
maeneo yao” alisema Bw. Chuwa.

Kiberiti ameipongeza Serikali ya awamu ya sita
kwa kuendeleza ujenzi wa reli ya kisasa pamoja na
kutoa fursa za kazi kwa vijana katika maeneo yao
na kuzidi kuhamasisha maendeleo vijijini.

“Mimi kama kijana nafurahi sana kupata fursa ya
kufanya kazi katika mradi wa SGR, vijana ndio
nguvukazi ya nchi yetu tukazane kufanya kazi kwa
juhudi” alisema Bw. Kiberiti.

Zoezi hilo la kutwaa ardhi kupisha mradi wa SGR
kipande cha tano Isaka - Mwanza ni zoezi endelevu
ambapo hadi sasa hatua ya ujenzi katika kipande
hicho kimefikia zaidi ya asilimia 6.
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MAENDELEO YA MRADI WA RELI YA KISASA MWANZA - ISAKA SASA NI 6%

Muonekano wa kambi ya mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa Mwanza Sehemu ya tuta la reli ya kisasa ambalo linaendelea kujazwa
- Isaka iliyopo Malampaka mkoani Simiyu. udongo kabla ya kuweka reli katika kipande cha mradi wa SGR
Mwanza - Isaka.

= L .

Muonekano wa kiwanda cha kuzalisha mataruma ya reli ya kisasa
ikiendelea Seke wilaya ya Kishapu mkoani Shinyanga.ambacho
ujenzi wake unaendelea.

- r - - - -. Z - | = - . ~ . .\ L 3 4
Moja kati ya vivuko vya wanyama katika mradi wa reli ya kisasa Kazi ya ujenzi ikiendelea katika moja kati ya vivuko vya wanyama
Mwanza - Isaka kikiwa kimekamilika. katika mradi wa reli ya kisasa Mwanza - Isaka.
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'Petar'Mathew akitoa ellmu ya chanjo ya Pollo kwa wazazi
 katika stesheni ya Kamata jijini Dar es Salaam Mei, 2022

r:_ >

Shirika la Reli Tanzania - TRC kupitia Zahanati
ya Reli jDar es Salaam limetoa chanjo ya Poli
kwa watoto walio chini ya umri wa miaka

Salaam kuanzia Mei 2022.

Miongoni mwa waliopata fursa ya chanjo ni
abiria pamoja na wananchi wanaoishi karibu
na stesheni ya Kamata ambao waliweza kufika
na kupata chanjo bure

Akieleza hali ya utoaji chanjo Mganga Mkuu wa
Zahanati ya Shirika la Reli Bw. Peter Mathew
amesema kuwa Serikali kupitia Wizara ya Afya
imeanzisha kampeni ya chanjo kwa watoto
walio chini ya miaka mitano dhidi ya ugonjwa
wa Polio ikiwa ni tahadhari ya kujikinga na
ugonjwa wa Polio.

Dkt. Peter ameongeza kuwa TRC ni mdau
mkubwa wa usafirishaji, hivyo Shirika
limeamua kutoa chanjo ndani ya treni kuanzia
stesheni ya Dar es Salaam kuelekea Moro-
goro, Dodoma, Tabora, Kigoma, Mwanza,
Mpanda, Moshi na Arusha.

Aidha, Mganga Mkuu alitoa tathimini kuwa
zoezi la utoaji chanjo litadumu kwa muda wa
siku 3 ambapo limefanyika Mei 19 hadi Mei

21, 2022 huku lengo la zahanati ya Shirika ni
kuchanja watoto 600.

Mganga Mkuu ameongeza kuwa huduma ya
utoaji chanjo inatolewa kwenye stesheni, zah-
anati ya reli na kwenye treni za abiria za bara
na mjini wakati wa safari ili kuhakikisha watoto
wote wanao safiri wanapata chanjo.

“Zoezi linaendelea vizuri na mwitikio ni
mkubwa kutokana na uhamasishaji uliofanyika
kwa kina na kufanya wananchi na abiria kui-
tikia vizuri ingawa wachache sana wamekuwa
wagumu. Niendelee kuwaomba abiria na wa-
nanchi wote wanaotumia usafiri wa treni
wasiwe na wasiwasi kwani huduma hii ni ende-
levu na tunatoa muda wote abiria awapo safari-
ni ” amesema Mganga Mkuu.

Kwa upande wake Bi. Angel Temba mmoja wa
abiria anayesafiri kutoka Dar es Salaam mpaka
Moshi ameipongeza Serikali na Shirika la reli
Tanzania kwa kuwaletea huduma ya chanjo
karibu wakati wa safari na kuwafanya wazazi
kusafiri huku wakiwa na uhakika wa afya za
watoto wao sambamba na kutekeleza adhima
ya Wizara ya Afya ya kuwataka watoto wote
wapate chanjo ya Polio.
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Mariam Katunge
Seleman Kadiko

Hemed Mohamed
Hassan Said

Jamila Mbarouk
Amina Juma

Sami Omary
Aziza Charles &

Limeandaliwa na Kitengo cha Uhusiano
SHIRIKA LA RELI TANZANIA

Simu ya Bure; 0800 110 042
MHARIRI MKUU

SHIRIKA LA RELI TANZANIA
Barabara ya Sokoine

S.L.P 76959

Dar es Salaam

TANZANIA
Barua pepe; info@trc.co.tz

MHARIRI MSAIDIZI

OO E O @ tzailways @TRC Reli TV www.trc.co.tz

Reli Yetu | Maendeleo Yetu | Taifa Letu #TRCMpya



