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Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Kassim Majaliwa akishuka katika treni ya uhandisi ya mkandarasi
Yapi Merkezi alipowasili kituo cha kupanga treni za mizigo na Karakana eneo la Kwala mkoani Pwani wakati wa ziara
kukagua mradi wa SGR Dar es Salaam - Kilosa, Septemba 2021.

Na Mwandishi wetu

Kipande cha reli kutoka Pugu Dar es Salaam hadi Kilosa
mkoani Morogoro chakamilika ambapo Waziri Mkuu wa
jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Kassim
Majaliwa ametembelea kipande hiko cha mradi wa ujenzi
wa reli ya kisasa - SGR chenye urefu wa kilometa 245 na
kutumia treni ya uhandisi ya mkandarasi kukagua mradi
huo, Septemba 12 2021.

Waziri Mkuu amesema kuwa ziara hiyo imelenga kukagua
njia ya reli hiyo kama ipo salama na imekamilika na pia
kuhakikisha kuwa vituo vyote vilivyojengwa kwaajili ya
abiria vimekamilika.

“Treni inayokuja itakuwa inasukumwa kwa umeme na
nimejihakikishia uwepo wa nguzo kutoka huko na
zimewekwa na nyaya“ alisema Mhe. Majaliwa.

Mhe. Majaliwa ameeleza kuwa reli hiyo ya SGR
itawekwa uzio kwa ajili ya usalama wa binadamu,
mifugo na wanyama kwa kuwa treni hiyo itakuwa na
kasi kubwa na haitaruhusiwa kwa mtu yeyote kukatiza
ama kukaa karibu na eneo la reli ili kuepusha ajali
zinazoweza kutokea.

Inaendelea Uk. 2

E L L L L L )

SRS

Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi TRC Prof. John'Kendoro (wa p.
kulia) akipokea zawadi ya asali kutoka kwa mkuu wa mkoa wa
Tabora Dkt. Batilda Buriani kama ishara ya kuonesha mazao
yanayopatikana Tabora na kuzitangaza, katika ukumbi wa mikutano
uliopo ofisi ya mkuu wa mkoa, Septemba 2021.
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Inatoka Uk. 1

Aidha, Waziri Mkuu amesema kuwa vituo vyote vya stesheni vya awamu ya kwanza Dar es Salaam - Morogoro
vimekamilika kuanzia cha Dar es Salaam, Pugu, Soga, Ruvu, Ngerengere na Morogoro lakini pia kwa kipande cha
pili Stesheni ya Mkata na Kilosa nazo zimekamilika

“Nimekagua jengo la abiria Dar es Salaam lijulikanalo kama Tanzanite, limekamilika kwa asilimia 100 “ alisema
Mhe. Majaliwa.

Mhe. Majaliwa amesema kuwa wananchi wakae tayari kupokea behewa za treni za SGR ambazo zinatarijia
kuwasili nchini mnamo mwezi Novemba na kuanza kufanyiwa majaribio katika njia ya reli

Mhe. Majaliwa amewataka wananchi kutumia fursa za mradi huo kwa kuanzisha nyumba za wageni pamoja na
biashara mbalimbali ili kuzidi kujipatia kipato ili uchumi wa nchi uweze kuendelea kukua kwa kasi.

Waziri Mkuu ametembelea maeneo mbalimbali zikiwemo stesheni za SGR, kituo cha treni za mizigo na karakana
eneo la Kwala mkoani Pwani, pia amekagua reli, nguzo za umeme pamoja na mitambo ya umeme.

Aliyekuwa Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi Mhe. Leonard Chamuriho amesema kazi inayofanyika ni kubwa sana
katika kutekeleza mradi huo wa kimkakati wenye urefu wa kilometa 1219 kutoka Dar es Salaam - Mwanza
ambapo kipande cha Dar es Salaam - Morogoro tayari kimekamilika kwa asilimia 93 na Morogoro - Makutupora
kikikamilika kwa asilimia 70.

“Mhe. Waziri Mkuu ametembelea na kukagua mradi kipande hiki cha kwanza na amejionea mwenyewe
maendeleo makubwa yaliyofanyika” alisema Mhe.Chamuriho.

Inaendelea Uk. 3
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Inatoka Uk. 2

Vilevile, Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania - TRC Ndugu Masanja Kungu Kadogosa
ameeleza kuwa mahandaki yote yamekamilika kwa asilimia 100, pia madaraja makubwa 51
ambayo yamekamilika kwa zaidi ya asilimia 70 pamoja na makalavati 622.

Pia Ndugu Kadogosa ameongeza kuwa njia zote zenye vivuko vya binadamu na wanyama pamoja na magari
zimetengwa ili kuepusha njia ya reli isiwe na uhusiano na shughuli nyingine za kibinadamu kwa sababu za kiusalama.

Matukio katika Picha;
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Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Kassim  Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Kassim
Majaliwa akisaini kitabu cha wageni alipowasili katika stesheni ya = Majaliwa (kulia) akipata maelezo kutoka kwa Mkurugenzi Mkuu wa
SGR Kilosa mkoani Morogoro akitokea Dar es Salaam kwa kutumia  TRC Masanja Kadogosa (kushoto) kuhusu jengo la Stesheni ya SGR
treni ya uhandisi ya mkandarasi wa SGR, Septemba 2021. |Niiosa mkoani Morogoro, Septemba 2021.
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Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Kassim  Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Kassim
Majaliwa (kulia) akipata maelezo kutoka kwa Mkurugenzi Mkuu wa  Majaliwa (kulia) akipata maelezo kutoka kwa Mkurugenzi Mkuu wa
TRC Masanja Kadogosa (kushoto) kuhusu ujenzi wa madaraja yareli  TRC Masanja Kadogosa (kushoto) kuhusu jengo la Stesheni ya SGR
ya kisasa - SGR Kilosa mkoani Morogoro, Septemquozi. jijini Dar es Salaam, Septemba 2021.



BENKI YA BIASHARA TANZANIA

WATEMBELEA UJENZI WA SGR DAR - MWANZA

T

Na Mwandishi
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Meneja Mradi wa Ujenzi wa reli ya kisasa - SGR Mwanza - Isaka Mhandisi
Machibya Masanja akiwaonesha ramani ya eneo la ujenzi wa reli ya Kisasa
Mwanza hadi Isaka timu ya wawakilishi kutoka Benki ya Biashara Tanzania
katika kambi ya Malampaka mkoani Simiyu, Septemba 2021.

Timu kutoka Benki ya Biashara Tanzania - TCB, ikiongozwa
na Mkurugenzi Mtendaji wa Benki hiyo Ndugu Sabasaba
Moshingi imetembelea mradi wa ujenzi wa reli ya Kisasa -
SGR kuanzia jengo la stesheni ya SGR Dar es salaam hadi
Mwanza, Septemba 2021.

Katika ziara hiyo iliyolenga kutazama maendeleo ya kazi
na fursa za uwekezaji katika awamu ya kwanza ya mradi
wa SGR Dar es Salaam - Mwanza, timu kutoka TCB
imetembelea stesheni za Dar es Salaam, Soga na
Morogoro sambamba na karakana ya treni za kisasa,
katika kipande cha kwanza cha mradi, huku katika
kipande cha pili cha mradi wakitembelea stesheni ya
Kilosa, handaki namba mbili la SGR, jengo la makao
makuu ya TRC na stesheni ya Dodoma.

Kwa upande wa kipande cha tano cha Mwanza - Isaka,
timu hiyo ilitembelea ujenzi wa kambi ya Malampaka
mkoani Simiyu na Fela mkoani Mwanza.

Akiukaribisha ugeni huo katika eneo la ujenzi wa stesheni
ya SGR na Makao Makuu ya Shirika la Reli Tanzania jijini
Dodoma, Mkurugenzi Mkuu wa TRC, Masanja Kadogosa
ameeleza kuwa TCB ni wadau muhimu kwa Shirika la Reli
Tanzania na kuwa ziara hiyo itaimarisha zaidi uhusiano
kati ya taasisi hizo mbili za umma.

“Tunawashukuru sana wenzetu TCB kwa kututembelea
wakiwa kama wadau wetu wa kifedha, wanapokuja kuona
tunachokifanya inasaidia wao kufahamu zaidi uhalisia wa
kazi inayofanyika” alisema Kadogosa.

Kadogosa aliongeza kuwa ziara hiyo ni chachu ya
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uwekezaji kupitia majengo mbalimbali yaliyopo katika
mradi wa SGR ambayo ni fursa mpya za kiuchumi kwa
taasisi na mtanzania mmoja mmoja.

“Lakini pia kupitia ziara hii, tunawapitisha kuziona
fursa katika maeneo yetu na majengo yaliyopo
kwenye mradi ili kuwekeza” alisema Mkurugenzi
Mkuu, Kadogosa.

Kwa upande wake Mkurugenzi Mtendaji wa TCB,
Sabasaba Moshingi ameeleza kuwa ziara hiyo katika
mradi wa SGR ni hatua muhimu katika historia ya
uhusiano kati ya TCB na TRC na Kuwa wanaamini
kwamba kukamilika kwa reli ya Kisasa kutapelekea
mabadliko makubwa kwa taifa.

“Dira yetu ni kuhakikisha kuwa tunawasaidia
watanzania kupata mikopo, huduma za kibenki na
kuwasaidia kufikia malengo yao, kupitia mradi huu,
serikali imeonesha kuwa sekta ya umma inaweza
kufanya mambo makubwa kwahiyo ushirikiano wetu
utasaidia TRC kufikia malengo yake huku TCB kama
mdau ikinufaika na matokeo hayo pia” aliongeza
Ndugu Moshingi.

Akizungumza kuhusu matarajio ya uwekezaji katika
reli ya kisasa wakati ambapo kipande cha Dar es
Salaam kikielekea kukamilika, Mkurugenzi wa
Mipango na Uwekezaji TRC Bi. Nzeyimana Dyegula
amesema kuwa mbali na wadau wa kifedha, wadau
kutoka sekta mbalimbali zinazogusa biashara pia
wanayo fursa katika mradi.

“Tunawahimiza wadau wengine kuja kuona uwekezaji
mkubwa wa serikali katika mradi huu wa kimkakati
waangalie sehemu nyingine za uwekezaji, tuna ujenzi
wa maeneo ya kuhifadhia makasha, karakana na
maeneo mengine mbalimbali yatakayochochea
shughuli za kiuchumi kando ya reli hii” alisema Bi.
Nzeyimana.

Mradi wa Ujenzi wa reli ya kisasa unaotekelezwa na
Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa
awamu ya kwanza kati ya Dar es Salaam na Mwanza
(km 1219) mpaka sasa unaendelea vizuri katika
vipande vya Dar es Salaam - Morogoro (93%),
Morogoro Makutupora (70%) na kipande cha
Mwanza - Isaka kilichopo katika hatua za mwanzo za
ujenzi.
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KWA KUWASILISHA MICHANGO YA WAFANYAKAZI

Na Mwandishi wetu

Meneja Mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa - SGR Morogoro -
Makutupora Mhandisi Mateshi Tito akiwapatia maelezo wajumbe
wa Bodi ya Wadhamini ya Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii -
NSSF kuhusu maendeleo ya mradi wa SGR katika ukumbi wa

mikutano uliopo
Septemba 2021.

kambi ya SGR Kilosa mkoani Morogoro,

Bodi ya Wadhamini ya Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya
Jamii - NSSF watembelea mradi wa ujenzi wa reli ya
kisasa - SGR kipande cha pili Morogoro - Makutupora
kwa lengo la kujifunza na kuona maendeleao ya mradi
huo hivi karibuni, Septemba 2021.

Mwenyekiti wa Bodi ya Wafadhili ya Mfuko wa Taifa wa
Hifadhi ya Jamii Balozi Ali Iddi Siwa ameeleza lengo la
ziara hiyo

“Tumekuja kutembelea mradi huu wa SGR kujua
kinachoendelea kwa sababu NSSF ni mdau mkubwa
wa maendeleo hapa nchini lakini jukumu letu ni
kuvuna wanachama na mradi huu unajengwa na
kampuni binafsi na wafanyakazi wa kampuni hii ni
wanachama wetu” alisema Balozi Al

Balozi Ali ameongeza kuwa “Tunashukuru kwamba
Kampuni hizi zinatimiza masharti yote ya NSSF na
tunakusanya michango, lakini pia reli hii inakwenda
kuinua kazi za vikundi na kuzalisha njia nyingine za
kujenga uchumi kupitia hilo linakwenda kutupatia
wanachama zaidi”

Mkurugenzi Mkuu NSSF Bwana Masha Mshomba
ameipongeza Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania inayoongozwa na Mhe. Rais Samia Suluhu
Hassan pamoja na serikali nyingine zilizopita kwa
utekelezaji wa mradi wa SGR kwa sababu kwa namna
moja au nyingine zilihusika katika kazi hiyo.

Mkurugenzi Mkuu amesema kuwa “Kwetu NSSF mradi

Meneja Mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa - SGR Morogoro -
Makutupora Mhandisi Mateshi Tito akiwaelezea wajumbe wa Bodi
ya Wadhamini ya Mfuko wa Taifa wa Hifadhi ya Jamii - NSSF
kuhusu ubora wa mataruma na reli zilizotumika katika ujenzi wa
reli mpya ya kisasa katika Mahandaki Kilosa mkoani Morogoro
walipofanya ziara kuona mradi huo, Septemba 2021.

huu ni muhimu sana kwa sababu umetoa ajira na
jukumu letu ni kuwafikia watu wote ikiwemo sekta
binafsi na Mhe. Rais Samia alituelekeza kuwa
tuwafikie wote katika sekta binafsi pamoja na wale
ambao hawako katika sekta rasmi, hivyo tunao wajibu
wa kujiridhisha kuwa tunawafikia wote wanaofanya
kazi katika mradi huu, lakini pia tutahakikisha wote
wanaokuja kufanya kazi katika mradi huu wanapata
hifadhi ya jamii” alisema Bwana Masha

Meneja Mradi wa Ujenzi wa Reli ya Kisasa - SGR
Morogoro - Makutupora Mhandisi Mateshi Tito
amesema kuwa NSSF ni wadau wakubwa kwa TRC
pamoja miradi yake kwa sababu ina wafanyakazi na
watumishi ambao ni wanachama na wamekuwa
wakishirikiana katika masuala mbalimbali yanayohusu
hifadhi za watumishi.

“Ujio wa NSSF ni neema kwa sababu mradi wetu
umetoa ajira kwa watu zaidi ya 13,000 ambao wote ni
wanachama wa NSSF hivyo ujio wao ni sehemu ya
kuwatembelea wanachama wake na kujenga
mahusiano ya wanachama na NSSF” alisema Mhandisi
Mateshi

Mhandisi Mateshi aliongeza kuwa wajumbe wa Bodi ya
Wadhamini NSSF wamejiridhisha kwa kuwa michango
ya wanachama wao inapelekwa kwa wakati lakini pia
NSSF ni wadau katika kuwezesha utekelezaji wa miradi
kwa kuweka fedha ili kuunga mkono jitihada za serikali
katika kiutekeleza miradi ya kimkakati ukiwemo mradi
wa SGR.
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FIDIA ZA MAENEO YA NYONGEZA ZAWANUFAISHA
WANANCHI MOROGORO NA DODOMA

Shirika la Reli Tanzania - TRC limeendelea na zoezi la ulipaji fidia kwa wananchi ambao maeneo yao
yametwaliwa ili kupisha shughuli za mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa - SGR ikiwa ni maeneo ya nyongeza kwa
kipande cha Morogoro - Makutupora ambacho ujenzi wake umefika zaidi ya asilimia 73, Septemba 2021.

Zoezi limeendeshwa na maafisa kutoka TRC pamoja na viongozi na maafisa watendaji wa maeneo husika ya
mkoa wa Morogoro ambayo ni Kikundi, Kimambila, Mkwatani, Mkadage, Mwasa pamoja na mkoa wa Dodoma
katika maeneo ya Igandu, Chilwana, Zuzu, Kigwe, Miganga, Bahi Nakulu, Bahi Sokoni na Bahi Mapinduzi.

na wasiwasi kwamba huenda malipo yangechelewa lakini ameishukuru Serikali kwa kufanikisha zoezi hilo na
kuwapatia wananchi fidia ambazo zinakwenda kubadilisha maisha yao.

“Walikuwa na wasiwasi kwamba malipo haya yangechelewa, lakini naishukuru serikali, kwahiyo fedha hizi
hii (Igandu) itawasaidia kusafirisha mazao yao na kwenda kununua bidhaa kwa urahisi na kurudi kwa urahisi”
alisema Bwana Jonalis.

Wilson Yona ni mmoja wa wananchi ambao wamepokea fidia katika kijiji cha Igandu mkoani Dodoma ambapo
emeeleza faida za mradi na kuishukuru serikali kwa kuwapatia fidia na vifuta machozi ili kupisha ujenzi wa
miundombinu ya reli ya kisasa

“Naishukuru Serikali nimepata fidia, mradi huu umewanufaisha watu wengi, vijana wengi wapo kwenye mradi
huu na wengi wamefanikiwa kujenga nyumba kupitia mradi huu, tunaushukuru mradi huu na tunaishukuru
Serikali pia” alisema Bwana Yona

Mwantumu Shabani, mkazi wa Zuzu mkoani Dodoma amesema kuwa “Eneo langu mara ya kwanza
limechukuliwa na likalipwa na limechukuliwa mara ya pili na nimelipwa, mradi huu utasaidia kutupunguzia
muda wa safari na kurahishisha shughuli za kibiashara”

Maeneo ya nyongeza hutwaliwa kwa ajili ya shughuli za ziada za mkandarasi ambazo hazihusishi ujenzi wa tuta
la reli ambalo kwa kiasi kikubwa eneo lake liko tayari kwa ajili ya ujenzi na tayari ujenzi unaendelea.



Na Mpiga Picha wetu
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Timu ya TCB na menejimenti ya TRC wakishuhudia moja ya hatua za
zoezi la uchomeaji reli kwa teknolojia ya ‘Flash Butt Welding’, umbali
wa km 274 kutoka Dar es Salaam, Kilosa mkoani Morogoro,
Septemba 2021.

Timu ya wataalamu kutoka Wizara ya Fedha na Mipango wakipata
maelezo kutoka kwa Meneja Msaidizi Mradi wa SGR Morogoro -
Makutupora Mhandisi Christopher Mang'wela (aliyevaa miwani)
kuhusu maendeleo ya mradi huo katika eneo la Kimambila
mkoani Morogoro, Septemba 2021.

Muonekano wa nje wa jengo la Stesheni ya reli ya kisasa - SGR
Kilosa mkoani Morogoro likiwa limekamilika.
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Meneja mradi wa SGR Moro - Makutupora, Mhandisi Mateshi Tito
(mwenye Kofia) akimuelezea Mkurugenzi Mtendaji wa Benki ya TCB
Sabasaba Moshingj (Katikati) maendeleo ya Ujenzi wa stesheni ya

SGR Kilosa mkoani Morogoro, Septemba 2021.

Wataalamu kutoka Wizara ya Fedha na Mipango wakiwa katika
picha ya pamoja na Meneja Msaidizi Mradi wa ujenzi wa reli ya
kisasa - SGR Dar es Salaam - Morogoro Mhandisi Thadei Paul
(kulia) katika kituo cha umeme wa SGR Kingolwira mkoani
Morogoro, Septemba 2021.

Muonekano wa ndani wa jengo la Stesheni ya reli ya kisasa - SGR
Kilosa mkoani Morogoro likiwa limekamilika.
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Dar es Salaam hadi Kilosa kwa upande

wa vituo vimekamilika na mimi nimejionea,
reli hii ya kimkakati imejengwa kwa kiwango
inachoridhisha. Nilikuwa naangalia maeneo ya
vivuko vya binadamu na wanyama na yote
yamezingatiwa na mkoa wenu wa

Morogoro ndiyo vipo vingi

Tunachosubiri ni behewa zetu ambazo
yanakuja mwezi wa 11 ili waanze kuziweka na
kuunganisha na umeme ili zianze kutembea na
huduma zianze kufanyika, hatua ya awali baada
ya behewa kuja mwezi wa 11 tutaanza na
uendeshaji wa Dar es salaam na Morogoro

Leo hii natembea kwenye reli kuanzia Pugu mpaka
Kilosa maana yake ujenzi wa reli sasa unaelekea
kukamilika, kwahiyo watanzania muendelee kuwa na
imani ya kuwa ujenzi wa reli unaendelea, ujenzi wa reli
unasimamiwa, na ujenzi wa reli utakamilika

Tunaamini kazi hii itakamilika, ni wajibu wetu sisi
tunaomsaidia Mhe. Rais kupita kwenye miradi hii
kufuatilia na kuwahabarisha watanzania hatua
iliyofikiwa, tunajua kuna watanzania tunao hapa
tunaamini ukamilishaji wa hili unatokana na kasi
yenu, huu ni mradi wetu kwahiyo muendelee kufanya
kazi kwa nguuvu zote ili mradi ukamilike



TRC NA YAPI MERKEZI WATOA MSAADA

Bwana Silasi Kasao, mkazi wa Kimamba mkoani Morogoro
akionesha makabrasha ya Bajaji aliyokabidhiwa na TRC
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Na Mwandishi wetu

Shirika la Reli Tanzania - TRC kwa kushirikiana na
Mkandarasi wa ujenzi wa reli ya kisasa - SGR
kampuni ya YAPI MARKEZI limempatia bajaji yenye
thamani ya Shilingi milioni 8 Bw. Silasi R. Kasao
mkazi wa Kijiji cha kimamba, Kilosa Mkoani
Morogoro, ikiwa ni msaada wa kutatua changamoto
za usafiri na kumsaidia katika kuongeza kipato.

Aidha, Mkurugenzi Mkuu TRC Ndugu Masanja
kadogosa ameamua kugharamia masomo yake ya
chuo kikuu kwa miaka 3, ambapo Bwana Silasi
anatarajia kuanza masomo ya shahada ya sheria
mwezi, Oktoba 2021 katika Chuo Kikuu Kishiriki cha
Tumaini Dar es Salaam (TUDARCO).

TRC YAKABIDHI ENEO KWA MKANDARASI

Moja kati ya eneo ambalo mkandarasi amekabishidhiwa kwa
ajili ya kuanza ujenzi wa njia ya reli ya kisasa Mwanza - Isaka
katika kijiji cha Seke Bugoro mkoani Simiyu, Septemba 2021.

Shirika la Reli Tanzania - TRC lakabidhi eneo lenye jumla
ya urefu wa KM 30 kwa mkandarasi wa ujenzi wa reli ya
kisasa - SGR kipande cha tano Mwanza - Isaka (km
341) katika maeneo ya Seke Bugoro (km 1), Nyashimba
(km 5), Muhida (km 7), Bukigi (km 4) na Lali (km 3),
Bokene na Lishololo (km 10).

Kipande cha eneo katika kijiji cha Seke Bugoro wilaya ya
Kishapu mkoani Shinyanga chenye urefu wa km 1 tayari
kimesafishwa kwa ajili ya kuanza ujenzi wa njia ya reli
huku vipande vingine vikiwa katika maandalizi ya
kusafishwa kwa ajili ya ujenzi.

TRC inaendelea na taratibu za kuhakikisha mkandarasi
anapata maeneo kwa wakati ili aweze kuanza kazi
ikiwemo kukamilisha zoezi la uthamini na kulipa fidia za
maeneo ambayo mradi huo utapita.

KADOGOSA ATOA WITO KWA HALMASHAURI
KUISEMEA MIRADI YA KIMKAKATI

Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania, Masanja
Kadogosa ameshiriki na kuwasilisha mada ya
maendeleo ya ujenzi wa reli ya kisasa - SGR, katika
mkutano mkuu maalumu wa Jumuiya ya Tawala za
Mitaa Tanzania (ALAT) Ukumbi wa Mikutano wa J.M
Kikwete Dodoma, Septemba 2021.

Pamoja na mambo mengine, Kadogosa ameeleza kuwa
Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania awamu ya
Sita inayoongozwa na Mhe. Rais Samia Suluhu Hassan
inatekeleza kwa kasi kubwa miradi ya Kimkakati
ukiwemo mradi wa Ujenzi wa Reli ya Kisasa SGR hivyo
kuna kila sababu ya kuisemea na kuitangaza miradi
hiyo.

“Huu ni Mradi (SGR) wa wananchi kwahiyo lazima
watambue una faida gani kwao, wakielezwa kwa lugha
nyepesi itasaidia kuelewa lengo la Serikali, na kubwa
zaidi ni kumsaidia Mhe. Rais ambaye anafanya kazi
kubwa sana katika kutekeleza miradi hii”

' akizungumza wakati akiwasilisha mada juu ya Mradi wa }
Ujenzi wa SGR wakati wa Mkutano Mkuu maalum wa
* Jumuiya ya Tawala za Mitaa Tanzania, jijini Dodoma




ATHARI ZA KUTOFUATA ULINZI
NA USALAMA WA RELI

Usafiri wa reli ni miongoni mwa njia ya usafirishaji
unaoaaminika kwa kuzingatia usalama zaidi duniani
kote kwa ajili ya usafirishaji wa abiria na mizigo.

Shirika la Reli Tanzania - TRC kwa kupitia Sheria namba
10 ya reli ya mwaka 2017, TRC imepewa dhamana ya
kuhakikisha inasimamia vyema usafirishaji wa abiria
na mizigo kwa kuzingatia usalama, vilevile Shirika
limepewa dhamana vya kusimamia ujenzi na
maendeleo mbalimbali ya miradi na miundombinu ya
reli nchini.

Kutokana na majukumu hayo ya Shirika la Reli
Tanzania suala la kuhakikisha sera zinazohusiana na
usalama wa abiria, mizigo na miundombinu ya reli
zinatungwa na kufuatiliwa ipasavyo ni moja ya mambo
ya msingi ambayo Shirika linazingatia kabla vya
kuendesha shughuli za usafirishaiji.

TRC ina kitengo maalumu ambacho kinasimamia na
kushughulikia ulinzi na usalama wa miundombinu ya
reli, abiria na mizigo pia kupitia kitengo hicho
imeainisha baadhi ya mienendo au shughuli ambazo
kwa namna moja au nyingine zinachagiza kuhatarisha
usalama wa abiria, miundombinu ya reli pamoja na
mizigo kama ifuatavyo; kukatiza vivuko bila tahadhari,
kuweka vitu vizito kwenye reli, uharibifu wa mazingira
yanayozunguka miundombinu ya reli, kutozingatia
matumizi sahihi ya alama za usalama wa reli, kuvusha
mifugo maeneo yasiyo rasmi pamoja na shughuli za
kibinadamu kandokando ya reli.

RAMANI YA MAELEKEZO YA MATUMIZI YA
MAKUTANO YA RELI NA BARABARA

Barabara
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Njia ya Reli

15 m kiwango cha juu
cha umbali

Kiwango cha chini 90 |m -
cha umbali

Alama ya Onyo la
Mapema kuonesha
reli ipo mbele na
treni zinapita

[ 7.5 m kiwango cha chini

10|Makala

~ Na Mwandishi wetu
Kutokana na sababu hizo suala la usalama wa reli

limekumbwa na changamoto nyingi ambapo
zisipotatuliwa zinaweza kuleta athari kwa jamii.

Miongoni mwa athari hizo ni vifo na majerehi kwa
wahusika, ni dhahiri kwamba pindi itokeapo ajali
huleta athari kubwa ikiwemo vifo na majeruhi na
kuwapoteza wapendwa wetu na nguvukazi ya taifa.

Pili ni uharibifu wa miundombinu ya reli, ajali
inapotekea miundombinu ya reli huharibika kutokana
na kuanguka kwa behewa au  kishindo
unaosababishwa na ajali hiyo na kupelekea behewa
kuharibika, reli kung’'oka, majengo pamoja na mali
zilizopo karibu kuharibiwa kutokana na ajali.

Tatu, gharama za matengenezo ya njia ya reli pamoja
na behewa, inapotekea ajali kwa ajili ya kutofuata
sheria za usalama wa reli ni kubwa na ni hasara kwa
Shirika na taifa, miundombinu ya reli inapoharibika
kutokana na ajali Shirika hulazimika kuhakikisha hali
ya miundombinu hiyo inarudi katika ubora wake ili
kuruhusu shughuli  za usafiri kuendelea kama
kawaida, sambamba na miundombinu  behewa
zilizoharibika hufanyiwa ukarabati ili kukidhi mahitaji
ya huduma.

Mwisho athari zitokanazo na kutofuata uslama wa reli
ni upotevu wa muda mwingi katika kuokoa majeruhi,
mali, mizigo na ukarabati wa behewa na
miundombinu ya reli illiyoharibika, muda huu
ungetumika katika kufanya shughuli nyingine za
uzalishali na kuleta mendeleo yakinifu kwa Shirika
pamoja na nchi kwa ujumia.

Kutokana na athari hizo kuna ulazima wa Kkila
mwananchi kuchukua hatua madhubuti kwa nafasi
yake ili kuokoa maisha ya watu, kuokoa mali na
miundombinu ya reli, Shirika lina namba ya bure
(0800110042) ambayo mwananchi anaweza kupiga
na kuripoti hujuma katika miundombinu ya reli.

Aidha, Shirika la Reli Tanzania, kupitia kitengo chake
cha Ulinzi na Usalama wa Miundombinu ya Reli
limekuwa likitoa elimu kwa jamii kuainisha matumizi
sahihi ya alama za usalama wa reli ikiwemo kuangalia
pande zote mbili kabla ya kuvuka reli,kama hakuna
treni vuka kivuko cha reli kwa muda usiozidi sekunde
tatu na kufuata maelekezo kutoka kwa afisa wa
usalama barabarani
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info@trc.co.tz
Simu ya Bure; 0800 110 042
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SHIRIKA LA RELI TANZANIA
Barabara ya Sokoine

S.L.P 76959

Dar es Salaam

TANZANIA
MHARIRI MSAIDIZI

Barua pepe
MHARIRI MKUU
MTAYARISHAJI




