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Mkurugenzi Mkuu wa TRC Masanja Kadogosa (aliyevalia shati jeupe) akiwaelezea wajumbe wa Sekretarieti ya

CCM taifa kuhusu ujenzi wa mahandaki katika eneo la Kilosa mkoani Morogoro Agosti, 2021.

Na Mwandishi wetu

Katibu Mkuu wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) Daniel
Chongolo ameongoza Sekretarieti ya CCM kukagua
mradi wa ujenzi wa reli ya Kisasa - SGR kuanzia Kilosa
mkoani Morogoro hadi jijini Dar es Salaam Agosti 10,
2021.

Lengo la ziara hiyo ni kukagua maendeleo ya miradi
inayotekelezwa na Serikali kupitia llani ya CCM kama
utaratibu wa chama hiko unavyoeleza kuwataka viongozi
wa maeneo husika kukagua miradi ya Serikali katika
maeneo yao na kutoa taarifa.

"Uwepo wangu na Sekretarieti ya Chama Cha Mapinduzi
katika ukaguzi wa reli hii ya mwendokasi ikawe salamu
kwa uongozi wa mikoa, wilaya, kata na matawi yote nchini
kufanya ukaguzi wa miradi inayoendelea kufanyika katika
maeneo yao na kuleta taarifa ya miezi sita kwetu ili tuone
utekelezaji wa ilani ya CCM 2020 - 2025
unavyotekelezwa" amesema Chongolo

Aidha, Chongolo amesema kuwa ameridhishwa na
maendeleo ya mradi huo.

"Wakati mnatuwasilishia taarifa nilikuwa naangalia
mambo matatu, la kwanza, nilitaka kujiridhisha je
fedha zinakuja?”

Inaendelea Uk. 2

BEHEWA 44 ZA MIZIGO
KUWASILI NCHINI uk.4
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YA MRADI WA UJENZI WA RELI YA KISASA
Inatoka Uk. 1

Chongolo aliongeza kuwa “Mmenihakikishia kuwa, fedha zote ambazo mlikuwa mnabhitaji ili kuendelea na ujenzi
na kuanza ujenzi kule Isaka tayari malipo yameanza kutolewa kwa kasi kubwa, hongereni sana na niwapongeze
sana serikali kwa hilo na nimpongeze sana Mhe. Rais wetu kwa kuendelea kutenga fedha kwa ajili ya ujenzi wa
reli hii ya Kisasa."

Kwa upande wake Mkurungezi Mkuu wa Shirika la Reli nchini - TRC Masanja Kadogosa ameishukuru Serikali kwa
kuwapatia fedha kwa wakati kwa ajili ya kukamilisha mradi huo huku akifafanua mpaka sasa wamelipa hati 34
kati ya 35 huku moja ikitarajiwa kulipwa mapema.

Ukaguzi wa mradi huo, umeanzia eneo la Kilosa mkoani Morogoro na kuendelea katika maeneo ya Pugu na
kuhitimishwa katika kituo cha reli ya kisasa jijini Dar es salaam.

Ziara hiyo imejumuisha wajumbe wa Sekretarieti ya Halmashauri Kuu ya CCM Taifa akiwemo Naibu Katibu Mkuu
(Bara) Ndg. Christina Mndeme, Makatibu wa Halmashauri Kuu ya CCM ya Taifa, Ndg. Mauldine Castico, Itikadi
na Uenezi Ndg. Shaka Hamdu Shaka, Siasa na Uhusiano wa Kimataifa Ndg. Ngemela Lubinga na Makatibu
Wakuu wa Jumaiya za CCM, Katibu Mkuu wa Umoja wa Vijana Ndg. Kennan Kihongosi, Katibu Mkuu wa
Wanawake Dkt. Philis Nyimbi na Katibu Mkuu wa Wazazi Ndg. Gilbert Kalima.
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RIPOTI ZAFANANA NA UHALISIA; MRADI WA SGR
MOROGORO - MAKUTUPORA WAFIKA 70%
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Meneja Mradi wa SGR Morogoro - Makutupora Mhandisi Mateshi Tito
akimuonesha Katibu Mkuu Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi, sekta ya
Uchukuzi Bw. Gabriel Migire daraja (haliko pichani) linalounganisha
Handaki namba mbili na upande wa pili wa mto Mkondoa Kilosa
mkoani Morogoro Agosti, 2021.

Katibu Mkuu Wizara ya Ujenzi na Uchukuzi, sekta ya
Uchukuzi Bw. Gabriel Migire ametembelea na kukagua
mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa - SGR kipande cha
Morogoro - Makutupora katika eneo linalojengwa
Mahandaki Kilosa mkoani Morogoro Agosti, 2021.

Katibu mkuu ameeleza kuwa lengo la ziara yake ni
kukagua maendeleo ya mradi pamoja na kujiridhisha
na ripoti anazopokea kama zinafanana na uhalisia
ambapo amesema kuwa hakuna tofauti ya ripoti
anazopokea na uhalisia wa utekelezaji wa mradi huo.

“Lengo la ziara yangu ni kujionea kinachoendelea kwa
kuwa huwa ninapokea taarifa mara kwa mara ya mradi
huu, nimekuja ili nione yale ambayo yanaelezwa
kwenye makaratasi yanafanana na hali halisi kwenye
utekelezaji” alisema Katibu Mkuu, Gabriel Migire

Migire aliongeza kuwa “Nimekuta hakuna tofauti na
pengine yanayoripotiwa kwenye karatasi ni machache
kuliko yale yanayofanyika”

Katibu mkuu amewataka watanzania kuchangamkia
fursa zitokanazo na mradi mara baada ya mradi huo
kukamilika kwa kuandaa mazingira mazuri na
kujipanga kwa ajili ya kuwekeza na kufanya biashara
katika maeneo ambayo mradi huo unapita

“Miundombinu hii serikali inaiweka ili kuwezesha
ubebaji wa mizigo na kuchagiza biashara, lakini
wanaofanya biashara sio serikali ni wananchi na sekta
binfasi, tunavyozungumzia asilimia 90 Dar es Salaam -
Morogoro na asilimia 70 Morogoro - Makutupora
maana yake na wao maandalizi yao yanatakiwa yawe
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Meneja Msaidizi, Mradi wa SGR Morogoro - Makutupora Mhandisi
Christopher Mang'wela (kati) akimuelezea Katibu Mkuu Wizara ya
Ujenzi na Uchukuzi, sekta ya Uchukuzi Bw. Gabriel Migire kuhusu
ujenzi wa mahandaki (hayapo pichani) ambayo ujenzi wake
umekamilika, Kilosa mkoani Morogoro Agosti, 2021.

yamefika pazuri kwenye kuandaa biashara zao, sekta
binafsi zinatakiwa zione fursa na namna vya
kuzitumia”

Aidha, Katibu mkuu ameeleza mipango na mikakati ya
Serikali katika kuhakikisha inaweka mazingira mazuri
kwa wawekezaji na wafanyabiashara kutumia fursa
zilizopo katika mradi huo pindi utakapokamilika.

“Tunafanya kazi na wizara nyingine, kupitia ofisi ya
Waziri Mkuu kituo cha uwekezaji kimeanza kuratibu
uwekezaji kwenye ‘Corridor’ nzima ya reli na
kushawishi wadau wote wanaoweza kufanya
uwekezaji na kutumia hizo fursa” alisema Bw. Migire

Katibu mkuu amewaomba wananchi kuwa sehemu ya
mradi huo kwa kulinda miundombinu ya reli kwani
mradi huo si wa serikali bali ni wa wananchi na
unatumia fedha zao kutekelezwa

“Hizi ni fedha za wananchi, wanapaswa kulijua hilo na
kulinda mali yao, kinachojengwa ni cha kwao
wanapaswa kukilinda kama wanavyolinda mali zao”
alisema Bw. Migire

Meneja Mradi wa SGR kipande hiko Mhandisi Mateshi
Tito amesema kuwa mradi unaendelea vizuri ambapo
pamoja na kazi nyingine kazi kubwa inayofanyika hivi
sasa ni ujenzi wa msongo mkubwa wa Kilovoti 220
kwa ajili ya kuleta umeme kwenye mradi, ujenzi
ambao unaanzia Msamvu hadi Kintinku na
umegawanjika sehemu mbili, sehemu ya Morogoro -
Dodoma ambao umefikia 53% na sehemu ya Dodoma
- Makutupora ambayo imefikia 52%.



KATIBU MKUU UTUMISHI ATEMBELEA MRADI
WA SGR, WATUMISHI ZAIDI YA 1000 KUAJIRIWA

Katibu Mkuu Ofisi ya Rais, Utumishi Dkt. Laurean
Ndumbaro pamoja na Baraza la Wafanyakazi wa Ofisi ya
Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora
wametembelea mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa - SGR
kipande cha Morogoro - Makutupora Septemba 04,
2021.

Lengo la ziara hiyo ni kuona maendeleo ya mradi huo
ambao umefika asilimia 70 ambapo pamoja na mambo
mengine Katibu Mkuu na Watumishi wa Ofisi ya Rais,
Utumishi waliweza kupata taarifa ya maendeleo ya mradi
wa SGR Dar es Salaam - Morogoro ambao umefika 93%.

Dkt. Ndumbaro amesema kuwa “Inafurahisha kwa hatua
hii iliyofikiwa, kwa kuwa hizi reli (ya zamani na SGR)
zinakwenda kwa pamoja kuna changamoto ya kupata
watumishi katika reli hii ya mwendokasi”, pia ametoa
maelekezo kwa uongozi wa Shirika la Reli Tanzania - TRC
kuanana na Ofisi ya Rais Utumishi ili kuona namna bora
ya kuajiri watumishi watakaokwenda kufanya kazi katika
mradi huo pindi utakapokamilika.

Katibu Mkuu aliongeza kuwa “watumishi nilioambatana
nao ni wawakilishi wa watumishi wengine katika kuona
miradi hii ya kimkakati ili wawe mabalozi wazuri kueleza
jinsi miradi inavyofanyika kwa kasi ile ile, naamini miradi
hii itakapokamilika itaweza kuleta matunda makubwa”

Naye Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Bi.
Amina Lumuli amesema kuwa maandalizi ya kupata
wataalamu  watakaoendesha mradi wa SGR
yameshafanyika ikiwemo mafunzo ya ndani na
kuandaa mahitaji ikiwemo vifaa na wataalmu
wanaohitaji, na kinachosubiriwa ni hatua nyingine
ikiwemo kupata vibali vya ajira
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Meneja Mradi wa SGR Morogoro - Makutupora Mhandisi Mateshi Tito
(aliyevaa kizibao) akimuonesha na kumpatia maelezo Katibu Mkuu Ofisiya
Rais Utumishi Dkt. Laurean Ndumbaro (kulia kwake) kuhusu reli
iliyotandikwa ndani ya Handaki namba 2 Kilosa mkoani Morogoro
Septemba 04, 2021.
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“Maandalizi tulishafanya kuangalia idadi vya
wafanyakazi na vifaa vinavyohitajika ili kuendesha
mradi huo, kilichobaki ni kuwasiliana na vyombo
husika kama hivi leo tuko na Utumishi ili kupata
taratibu za kufuata ili kuweza kuajiri watumishi”
amesema Kaimu Mkurugenzi

Bi. Amina aliongeza kuwa suala la mafunzo Shirika
limejipanga kumtafuta mshauri mwelekezi ambaye
atakuwa anasimamia mafunzo wakati wa shughuli za
uendeshaji wa mradi huo pindi utakapoanza lakini
pia Wakandarasi Yapi Merkezi wataendelea kuwepo
kushirikiana katika kipindi cha awali cha uendeshaji

Amina amebainisha kuwa fursa za ajira zipo na
itakapofika hatua ya kutangaza ajira watahitajika
wahandishi, madereva, mafundi, wataalamu wa
umeme na mawasiliano pia ameeleza kuwa kwa
kipande cha kwanza Dar es Salaam - Morogoro
tathimini inaonesha kuwa watahitajika wafanyakazi
1046.

Cosmas Ngangaji, Mkurugenzi wa Idara ya Mipango
Ofisi ya Rais Utumishi amesema kuwa “Mradi huu
umejikita katika kuhakikisha nchi inakwenda katika
dira ya maendeleo ya 2025 ambayo pamoja na
maeneo mengine imelenga suala la maisha bora kwa
kufungua fursa za kiuchumi ili nchi yetu iwe
shindani”

Watumishi wengine walioambatana na Katibu Mkuu
wametoa maoni yao na kueleza kuwa
wamefurahishwa na wamepata matumaini na
Serikali ya awamu ya sita chini ya Mhe. Rais Samia
Suluhu Hassan kwa kuendelea kutekeleza miradi ya
kimkakati itakayoleta manufaa kwa watanzania.
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Katibu Mkuu Ofisi ya Rais Utumishi Dkt. Laurean Ndumbaro (wa nne
kulia) akiwa katika picha ya pamoja na Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa TRC
Amina Lumuli (wa tano kulia) pamoja na wafanyakazi wa Ofisi ya Rais,
Utumishi na kampuni ya Yapi Merkezi mbele ya Handaki namba 2 Kilosa
mkoani Morogoro, Septemba 04, 2021.
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TABORA - ISAKA KUANZA HIVI KARIBUNI

RWANDA

e MWANZA KENYA Vipande ambavyo
utekelezaji wake

BURUNDI unaendelea
*ISAKA

TABORA *
MAKUTUPORA

4 A
O REPUBLIC TANZANIA — Vipande ambavyo
OF THE utekelezaji wake

unatarajiwa kuanza hivi
karibuni

CONGO DAR ES SALAAM

ZAMBIA
MOZAMBIQUE

Na Mwandishi wetu
Shirika la Reli Tanzania - TRC linatarajia kuweka jiwe la msingi la ujenzi wa Reli ya kisasa - SGR kipande cha
Makutupora - Tabora (KM 371) na Tabora - Isaka (KM 162), hivi karibuni ikiwa ni utekelezaji wa ahadi ya Rais
wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan.

Ujenzi wa SGR Makutupora hadi Isaka, ni muendelezo wa awamu ya kwanza ya ujenzi wa Reli ya Kisasa kutoka
Dar es salaam hadi Mwanza yenye urefu wa Kilomita 1219, ambapo mpaka sasa utekelezaji wa awamu hiyo
unafanyika katika vipande vitatu vya Dar es Salaam - Morogoro, Morogoro - Makutupora na Mwanza - Isaka
ikiwa ni jumla ya Kilomita 1063 za njia kuu na njia za kupishania.

Akizungumza katika ofisi ya mkuu wa Mkoa wa Tabora wakati wa ziara ya Bodi ya Wakurugenzi TRC, Mkurugenzi
mkuu wa TRC ndugu Masanja Kadogosa ameeleza kuwa taratibu za kuanza kwa utekelezaji wa mradi,
Makutupora hadi Isaka zinaendelea vizuri, huku zikitarajiwa kukamilika hivi karibuni na ujenzi kuanza.

Kadogosa ameongeza kuwa “katika uendeshaji wa Reli, Tabora ni sehemu muhimu, treni zinazoelekea Mpanda,
Mwanza, Kigoma lazima zote zipite hapa kwahiyo ni eneo ambalo wanaliangalia sana.

Kadogosa aliongeza kuwa "Katika ujenzi wa Reli ya Kisasa, tutajitahidi kupita maeneo ya pembeni ya miji ili
nyumba nyingi zisibomolewe, hapa Tabora Tutakuwa na Karakana na Stesheni kubwa”.

Aidha, kwa upande wake Mkuu wa Mkoa wa Tabora Balozi. Dkt. Batilda Buriani ameeleza kuwa huduma za reli
zimekuwa chachu ya maendeleo ya wanatabora kwa miaka mingi na Kwamba wanatabora wako tayari na wana
shauku kubwa ya kushuhudia kuanza rasmi kwa ujenzi wa vipande vya reli ya kisasa vya Makutupora - Tabora
na Tabora - Isaka.

“Tuna imani kuwa kuanza kwa vipande hivi viwili vya mradi wa Ujenzi wa SGR, kutasisimua pia maeneo mengine
katika mkoa wetu, kwahiyo niwahakikishie usalama na kuwa tutahakikisha hakuna hujuma zozote dhidi ya
miundombinu hii inayojengwa kwa gharama kubwa” aliongeza Balozi. Dkt. Buriani.

Kwa upande Mwingine Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi ya Shirika la Reli Tanzania, Prof. John Kondoro
amemshukuru Mkuu wa Mkoa wa Tabora kufuatia ushirikiano wake kwa TRC na kwa kuhakikisha ulinzi na
usalama wa miundombinu ya reli, aidha Prof. Kondoro ameahidi kuwa Shirika litaendelea kuhakikisha huduma
nzuri za Reli na kufanyia kazi changamoto mbalimbali kwa maslahi ya watanzania.

Bodi ya Wakurugenzi ya Shirika la Reli Tanzania ipo katika ziara ya Siku tatu mkoani Tabora hadi Mwanza
Kukagua miundombinu ya reli pamoja na kipande cha tano cha Mradi wa Ujenzi wa Reli ya Kisasa Mwanza -
Isaka ambao umefikia 1% ya utekelezaji.



BEHEWA MPYA 44 KUWASILI NCHINI

- Na Mwandishi wetu
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Mtambo ukipakia Behewa ndani ya meli bandarini nchini China kabla ya kuanza safari kuja Tanzania.

Behewa 44 za mizigo zilizonunuliwa na Shirika la Reli -
TRC kupitia Mradi wa Uboreshaji wa Reli ya Kati - TIRP
(Tanzania Intermodal and Rail Development Project) tayari
zimeanza safari kutoka nchini China kuja Tanzania
ambapo zinatarajiwa kuwasili nchini mwishoni mwa
mwezi Septemba 2021.

Mradi wa ukarabati wa njia ya reli ya kati ambao
umefadhiliwa na Benki ya Dunia na umegharimu pesa za
Kimarekani Dola Milioni 300 na umelenga kufanya
ukarabati wa Reli iliyopo kwa kipande cha Dar es salaam -
Isaka (km 970) ili kuongeza uwezo wa kubeba mzigo toka
chini ya Tani 13.5 za uzito wa ekseli hadi tani 18.5.

Mkataba wa mradi huu umehusisha utandikaji upya wa
njia za reli zenye uzani wa paundi 80 kwa umbali wa
Kilometa 312, ukarabati wa njia ya reli kwa urefu wa
Kilometa 658, ukarabati wa makaravati na madaraja
442, kuboresha mfumo wa mawasiliano, ukarabati wa
vituo vya kupakia na kupakua mizigo vya bandari ya Dar
es salaam, llala na Bandari kavu ya Isaka, ukarabati wa
vichwa viwili vya treni, pamoja na ununuzi wa mitambo ya
ukarabati wa njia, vichwa vitatu vya treni (vipya) na
behewa mpya 44 za mizigo.

Aidha, kuwasili kwa behewa hizi Kkutasaidia
kuboresha na kuongeza kiwango cha ubebaji mizigo
na kupunguza muda wa kupakia na kupakua mizigo
kutoka Bandari ya Dar es salaam hadi bandari kavu
ya Isaka kufikia Saa 24.

Meli yenye jina KALEY iliyobeba behewa mpya 44 za mizigo
zilizonunuliwa na Shirika la Reli Tanzania - TRC kupitia Mradi wa
Uboreshaji wa Reli ya Kati - TIRP ikiwa bandarini nchini china
kabla ya kuanza safari kuja Tanzania aGOSTI, 2021.
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DAR ES SALAAM - MOROGORO

Na Mpiga Picha wetu
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Muonekano wa jengo la Stesheni ya Reli ya Kisasa - SGR jijini Dar es
Salaam ikiwa imekamilika. Stesheni ya Reli ya Kisasa - SGR jijini Dar es Salaam.

A

Muonekano wa majengo ya Stesheni ya Reli ya Kisasa - SGR na Muonekano wa majengo ya Stesheni ya Reli ya Kisasa - SGR na
kituo cha mizigo Ngerengere mkoani Morogoro yakiwa Kkituo cha mizigo Ruvu mkoani Pwan yakiwa yamekamilika.
yamekamilika.

Kituo cha treni za mizigo cha Reli ya Kisasa - SGR kilichopo Kwala Moja ya vituo vya umeme katika Mradi wa Ujenzi wa Reli ya Kisasa
mkoani Pwani kikiwa mbioni kukamilika. - SGR Dar es Salaam - Morogoro kikiwa kimekamilika
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MOROGORO - MAKUTUPORA _—

Muonekano wa juu wa Daraja lenye urefu wa Mita 487 linalounganisha Handaki nhamba mbili na upande wa pili wa Mto Mkondoa
likiwa limekamilika ujenzi wake na kuwekwa reli, Kilosa mkoani Morogoro.
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Na Mpiga Picha wetu

Moja kati ya majengo ya kambi ya Mradi wa Ujenzi wa Reli ya Moja kati ya majengo ya kambi ya Mradi wa Ujenzi wa Reli ya
Kisasa - SGR Mwanza - Isaka iliyopo Fela mkoani Mwanza Kisasa - SGR Mwanza - Isaka iliyopo Bukwimba mkoani Mwanza
yakiwa yamekamilika. yakiwa yamekamilika.

Moja kati ya majengo ya kambi ya Mradi wa Ujenzi wa Reli ya

Kisasa - SGR Mwanza - Isaka iliyopo Malampaka mkoani Simiyu  Kisasa - SGR Mwanza - Isaka iliyopo Seke mkoani Simiyu yakiwa
yakiwa yamekamilika. yamekamilika.

ST

Moja kati ya majengo ya kambi ya Mradi wa Ujenzi wa Reli ya  Mtambo wa kuzalisha kokoto kwa ajili ya mradi wa ujenzi wa reli
Kisasa - SGR Mwanza - Isaka iliyopo Lohumbo mkoani Shinyanga ya kisasa - SGR Mwanza - Isaka uliopo Malampaka mkoani
yakiwa yakiwa mbioni kukamilika. Simiyu.



JOPO LA WATAALAMU TRC LAKAGUA MRADI 10 I Habari
WA SGR MWANZA - ISAKA

Jopo la wataalamu kutoka Shirika la Reli Tanzania - TRC wakiambatana na Mkandarasi kampuni ya CCECC na
mshauri mwelekezi wa mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa - SGR Mwanza - Isaka kampuni ya KORAIL wamekagua
maendeleo ya mradi huo Agosti, 2021.

Jopo la wataalamu kutoka TRC limehusisha Wahandisi, wataalamu wa mazingira na masuala ya kijamii pamoja
na wataalamu wa utawala na rasilimali watu ambao kwa pamoja walikagua mradi huo ili kujiridhisha na
mwenendo wa mkandarasi wa mradi huo katika kutekeleza mradi kulingana na makubaliano ya mkataba.

Ziara hiyo ilifanyika kuanzia Mwanza hadi Isaka mkoani Shinyanga na kufuatiwa na kikao kazi ambacho kilijadili
kwa mumjuisho masuala yote yaliyoonekana na kutoa maagizo kwa mkandarasi. Ziara ya ukaguzi hufanyika kila
mwezi na hii ni ziara ya nne tangu kuanza kwa utekelezaji wa mradi.

“Hii ni ziara ya nne, kila mwezi lazima tupite kuona ubora na kuweka msukumo kwa mkandarasi ili huu mradi
uishe kwa wakati” alisema MhandisiFaustine Kataraia, Mkurugenzi wa Miundombinu ya Ujenzi TRC

Naye Meneja Msaidizi Mradi wa SGR Mwanza - Isaka Mhandisi Sosthenes Bunzu ameeleza kuwa mradi
unaendelea vizuri ambapo mpaka sasa wazawa 1,379 wameajiriwa katika mradi huo

“Mpaka sasa mradi una jumla ya miezi mitatu ambapo ulianza tarehe 13 Mei 2021, na tuko kwenye hatua ya
mobilization kwa mana anaendelea kuleta vifaa, kujenga kambi na kuajiri wafanyakazi. Na mradi wetu umeweza
kufikia asilimia moja” alisema Mhandisi Bunzu



JAMII YA WAFUGAJI YAPEWA ELIMU YA
MATUMIZI SAHIHI YA VIVUKO KUEPUSHA
UHARIBIFU WA MIUNDOMBINU YA SGR

Shirika la Reli Tanzania - TRC likiendelea na kampeni ya

uelewa kwa jamii kuhusu usalama na ulinzi wa
miundombinu ya Reli ya kisasa - SGR Iimekutana na
semina elekezi kuhusu matumizi sahihi ya vivuko vya
mifugo ili kuepusha uharibifu wa miundombinu ya reli
ya kisasa, hivi karibuni Agosti, 2021.

Maafisa kutoka kitengo cha ulinzi na usalama wa reli

changamoto nyingi ambazo zinawakabili wananchi hao
ikiwemo matumizi sahihi ya vivuko kwa ajili ya mifugo.

Aidha, jamii hiyo ya wafugaji imekuwa na desturi ya
kutotumia vivuko vilivyowekwa na kuvusha mifugo juu
ya tuta la reli hali inayopelekea uharibifu wa
miundombinu ya reli ikiwemo kuharibika kwa tuta,
kutawanyika kwa kokoto, nyasi zilizopandwa pembeni
mwa tuta la reli kuliwa na mifugo na kusababisha
mmomonyoko wa udongo katika tuta la reli.

Kutokana na changamoto hiyo, Maafisa wa ulinzi na
usalama wa reli waliwataka viongozi hao kuandaa
mkutano na wananchi wakiwemo wafugaji kwa ajili ya
kuwapa elimu ya matumizi sahihi ya vivuko ili kuepusha
madhara makubwa yatokanayo na uharibifu na
uhujumu wa miundombinu ya reli ya kisasa.

Mhandisi Fredirick Kitaly kutoka kitengo cha ulinzi na
usalama wa reli aliwataka wananchi wote kwa ujumla
wakiwemo na wafugaji kuacha kuvunja sheria na
kufuata alama zilizowekwa ambazo zinaelekeza
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maeneo sahihi ya kuvusha mifugo na maeneo
ambayo yametengwa kwa ajili ya watu kuvuka.

“Ndugu wananchi wale wenye mifugo kama
nilivyoeleza madhara makubwa ambayo yatajitokeza
msipofuata taratibu wa kuvuka na kuvusha mifugo.
Ninawaomba muache kuvuka na kuvusha mifugo juu
ya tuta la reli tumewajengea vivuko na tumeweka
alama kama muongozo wa kuwaonesha wapi ni
sehemu sahihi ya kuvukaa” alisema Mhandisi Kitaly.

Wananchi nao walipewa nafasi ya kueleza
changamoto mbalimbali wanazopata wakati wa
utekelezaji wa mradi wa SGR. Wananchi wengi hasa
wafugaji walibainisha kuwa changamoto kubwa ni
umbali pamoja na uchache wa vivuko hivyo
kuwalazimu kuvuka na kuvusha mifugo juu ya reli.

Maafisa kutoka TRC waliwaomba wananchi kuanza
kutumia vivuko hivyo na kuzingatia alama
zinavyoelekeza “kipindi cha ujenzi wa vivuko hivyo
kata katika kutoa maamuzi wapi vivuko viwekwe
kutokana na uhitaji wa jamii nzima na idadi kubwa ya
watumiaji kwa kuzingatia usalama wao” aliongeza
Mhandisi Kitaly.

Hata hivyo Maafisa waliwasihi wananchi sambamba
na wafugaji kuendelea kuwa wavumilivu kwa kufuata
sheria kipindi ambacho changamoto  hizo
wanapozipeleka kwa viongozi wa Shirika la reli ili
waweze kutatua na kutoa suluhisho la changamoto
hizo walizozisema ili jamii ibaki salama na kunufaika
na mradi wa SGR.
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