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Rais wa Jamhurl ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan akiwa na Mkuu wa Mkoa wa Mwanza Mhandisi Robert
Gabriel Luhumbi, Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi Dkt. Leonard Chamuriho, Mkurugenzi Mkuu wa TRC Masanja Kadogosa pamoja
na viongozi wengine wa Chama, Serikali na Bunge, akikata utepe kuashiria uzinduzi wa ujenzi wa mradi wa ujenzi wa Reli ya
Kisasa kipande cha Mwanza - Isaka.

Na Mwandishi wetu

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe.
Samia Suluhu Hassan aweka jiwe la msingi la mradi
wa ujenzi wa reli ya kisasa (SGR ) kipande cha

Akihutubia wakati wa uwekaji wa jiwe la msingi la
mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa ya Mwanza - Isaka
yenye urefu wa kilometa 341 ambao utagharimu kiasi
cha Shilingi Trilioni 3.06, amesema mradi huo
utaongeza kasi ya ukuaji wa uchumi kwa kusafirisha
kwa haraka na kwa kiwango kikubwa cha mizigo na
watu tofauti na ilivyo sasa.

Mhe. Rais Samia ameeleza kuwa mradi huu ni
sehemu ya mradi mkubwa wa reli kutoka Dar es
Salaam hadi Mwanza yenye urefu wa kilomita 1,605
ambao utatengeneza ajira 11,000 hivyo kuwataka
wakazi wa Mwanza kuchangamkia fursa ya ujenzi wa
reli hiyo kwa kuwa wavuvi, wakulima na wafugaji
watanufaika na reli hiyo ambayo itakuwa na behewa
maalumu ya kubebea mazao, nyama na samaki.

“Nitoe wito kwa wakazi wa Mwanza miradi hii
inayotekelezwa imekuja na fursa za ajira na biashara
hivyo hakikisheni mnatumia fursa hii vizuri, hapo
mbele tunaambiwa kuna kambi inajengwa lakini kuna

Inaendelea Uk. 2
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'Na Mwandishiwetu | Inatoka Uk. 1

makambi kadhaa yameshajengwa ndani ya

r mkoa huu, makambi yote hayo yanataka kula

V na kunywa na huduma nyingine ambazo ninyi

wanamwanza na wengine mnatakiwa kutumia

fursa hizo kuimarisha uchumi na biashara
zenu”

Aidha, amesema reli hiyo itapunguza muda wa
kusafiri kati ya Mwanza hadi Dar es Salaam
kutoka saa 17 za sasa kwa usafiri wa mabasi
hadi saa 8 mradi utakapokamilika.

Mhe. Samia ameongeza kuwa tayari Serikali
imeanza kujipanga kwa ajili ya kumalizia
vipande vya Makutupora - Tabora na Tabora -
Isaka ili kukamilisha awamu ya kwanza na
baadaye kuendeleza mradi huo Kkatika
maendeo mengine ya nchi na nchi jirani za
Rwanda, Congo, Uganda na Burundi.

Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania
Ndugu Masanja Kadogosa ameeleza kuwa
utekelezaji wa mradi wa SGR kipande cha
Mwanza - Isaka ni sehemu ya ukamilishaji wa
awamu ya kwanza ya mradi huo kutoka Dar es
Salaam hadi Mwanza ambao una vipande
vitano vikiwemo Dar es Salaam - Morogoro

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan
akiweka jiwe la msingi la mradi wa Ujenzi wa Reli ya Kisasa - SGR kipande
cha Mwanza - Isaka kuashiria uwekaji wa jiwe la msingi la mradi huo katika @mbacho  kimefikia 92% na Morogoro -
sherehe zilizofanyika Fela mkoani Mwanza Juni, 2021. Makutupora ambacho kimefikia 62%.
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MARAIS WASTAAFU WAPONGEZA UTEKELEZAJI

WA MRADI WA RELI YA KISASA

Mkurugenzi Mkuu wa TRC Masanja Kadogosa (kushoto)
akiwaelezea Marais Wastaafu wa Serikali ya Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania kuhusu maendeleo ya Mradi wa Ujenzi wa
Reli ya Kisasa Morogoro - Makutupora walipotembelea mradi huo
Kilosa mkoani Morogoro, Julai 2021.

Marais Watsaafu pamoja na Mawaziri Wakuu Wastaafu
wafanya ziara ya siku moja kukagua Mradi wa ujenzi wa
reli ya kisasa - SGR kuanzia Kilosa mkoani Morogoro
hadi jijini Dar es Salaam, Julai 06, 2021.

Marais Wastaafu walioshiriki ziara hiyo ni Rais wa
awamu ya pili Mhe. Ali Hassan Mwinyi na Rais Mstaafu
wa awamu ya Nne Mhe. Jakaya Mrisho Kikwete
wakiambatana na Mawaziri Wakuu Wastaafu Mhe.
John Malecela na Mhe. Mizengo Peter Pinda pamoja na
viongozi mbalimbali wakiwemo wakuu wa mikoa na
Wilaya ambazo mradi wa SGR unapita katika maeneo
yao.

Lengo la ziara hiyo ni kuona kazi kubwa inayofanywa na
Serikali ya awamu ya sita chini ya Mhe. Rais Samia
Suluhu Hassan ambayo utekelezaji wake ni mipango
iliyowekwa na Marais wa awamu zilizopita.

Marais hao waliweza kuona maendeleo ya mradi
ambapo walitembelea Handaki lenye urefu wa zaidi ya
Kilometa moja lililopo Kilosa mkoani Morogoro,
Stesheni za SGR za Morogoro, Ngerengere, Soga na
kuhitimisha ziara yao katika jengo la Tanzanite ambalo

Waheshimiwa Marais Wastaafu wakiwa ndani ya treni
ya Uhandisi inayomilikiwa na mkandarasi Yapi Merkezi
walipata fursa ya kujionea kazi mbalimbali zikiendelea
ambazo kwa kiasi kikubwa ni kazi za kuhitimisha Mradi
huo kwa kipande cha Dar es Salaam - Morogoro
ambacho kimefikia zaidi ya 92%.
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Marais Wastaafu walionesha kuridhishwa na
kufurahishwa na jitihada za serikali ya awamu ya sita
chini ya Mhe. Rais Samia kupitia Shirika la Reli
Tanzani - TRC kwa utekelezaji na usimamizi wa
mradi huo huku wakieleza faida ambazo nchi
itazipata kupitia mradi huo katika nyanja ya Kijamii
na kiuchumi.=

“Tunamshukuru muasisi wa kazi hii Hayati Dkt. John
Pombe Magufuli kwa fikra njema, kwani kila jambo
linaanza na fikra, kafanya kazi nzuri pamoja na
awamu ya sita ambayo Mhe. Samia Suluhu Hassan
ameanza vizuri kwa kuendeleza yale ambayo
walikuwa wanayafanya na mwenzie, pia namuombea
aweze kuendelea kufanya yale mazuri waliyoanzisha”
amesema Mhe. Ali Hassan Mwinyi, Rais Mstaafu wa
awamu ya pili

Rais Mstaafu wa awamu ya nne Mhe. Jakaya Mrisho
Kikwete amesema kuwa amefurahishwa kuona
mipango iliyopangwa na Marais waliotangulia
inatekelezwa kwani mpango wa kujenga reli
ulikuwepo tangu kipindi cha Hayati Benjamin William
Mkapa, Rais wa awamu ya tatu ya Serikali ya Jamhuri
ya Muungano wa Tanzania ambaye aliweka mpango
wa kujenga reli kwa kiwango cha kimataifa kutoka
Dar es Salaam - Isaka hadi Kigali, Isaka - Mwanza,
Tabora - Kigoma na Kaliua - Kalema.

“Jambo la faraja ni kwamba tunapata reli ya kisasa
yenye uwezo wa kubeba mzigo mkubwa zaidi na
abiria wengi, hili ni jambo la kufurahisha na
kuwashukuru wote waliotoa wazo la kuwa na reli ya
namna hii lakini kubwa zaidi ni kwa wale
waliothubutu”

Mhe. Rais Mstaafu Kikwete aliongeza kuwa Mradi
huu utasaidia kupunguza muda wa safari na
kuongeza ufanisi katika ubebaji mizigo na abiria na
kuchochea kasi ya ukuaji wa uchumi kwa kurahisisha
shughuli za kijamii na kiuchumi.

Mkurugenzi Mkuu wa TRC Masanja Kadogosa
amewashukuru Marais Wastaafu na Mawaziri
Wastaafu kwa kutembelea Mradi wa SGR kwa kuwa
usanifu wa mradi huo ulianza kipindi cha Hayati
Benjamini Mkapa hivyo watanzania watarajie mambo
mazuri kwa mradi huo unaendelea vizuri na hivi
karibuni huduma zinatarajiwa kuanza kutoa huduma.
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Shirika la Reli Tanzania - TRC laadhimisha siku 100 za Mhe. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania kwa kushiriki Kongamano la siku 100 za Mhe. Samia lililoandaliwa na Baraza la Taifa la
Biashara - TNBC katika ukumbi wa Kituo cha Kimataifa cha Mikutano cha Mwl. Nyerere Juni, 2021.

Kongamano hilo limefanyika kwa lengo la kuwakutanisha wadau mbalimbali wa maendeleo kutoka Sekta
binafsi, taasisi na mashirika ya umma kueleza na kujadili mafanikio yaliyopatikana kwa kipindi cha siku 100 za
Mhe. Samia Suluhu pamoja na kuona namna bora ya kuendeleza mazuri yaliyofanyika ndani za siku 100 za
Mhe. Samia.

Mgeni Rasmi katika kongamano hilo, Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Kassim Majaliwa
akifungua kongamano hilo amesema “Nawashukuru sekta binafsi kwa kuendelea kuunga mkono serikali ya
awamu ya sita chini ya Mhe Rais Samia, naomba ushirikiano huu uendelee ili kwa pamoja tuweze kusonga
mbele kwa kasi na kuendelea mbele” alieleza Mhe. Kassim

Akieleza baadhi ya mafanikio ya Mhe. Rais Samia Suluhu, Waziri Mkuu amesema kuwa Mhe. Rais ameendelea
na utekelezaji wa miradi mikubwa ya kimkakati ambayo inaendelea kujengwa ikiwemo Reli ya Kisasa - SGR
kutoka Dar es Salaam kuelekea Morogoro hadi Makutupora Singida pamoja na kipande cha kutoka Isaka hadi
Mwanza.

Aidha, Mkurugenzi Mkuu wa TRC Ndugu Masanja Kungu Kadogosa alieleza majukumu ya Shirika ambayo ni
usafirishaji wa mizigo na abiria pamoja na uendelezaji wa miundombinu ya reli kwa kukarabati na kujenga
ambapo hivi sasa Shirika limejikita zaidi katika kujenga miundombinu mipya,

Kadogosa alisema kuwa “Katika kipindi cha siku 100 mradi wa SGR unaendelea vizuri ambapo kipande cha Dar
es Salaam - Morogoro kimefika 92% na Morogoro - Makutupora Singida kimefika zaidi ya 62%, Mhe. Rais
ameidhinisha Shilingi Bilioni 376.34 kwa ajili ya kuanza ujenzi wa reli Mwanza - Isaka ambapo jiwe la msingi
liliwekwa Juni 14, 2021 na ujenzi wake umeshaanza, pia Mhe. Rais ameelekeza kuanza maandalizi kwa ajili ya
ujenzi wa reli ya kisasa kutoka Makutupora hadi Isaka”.



VIONGOZI MBALIMBALI WA JUMUIYA YA
AFRIKA MASHARIKI WASIFU MRADI WA SGR

 Na Mwandishi wetu

Viongozi mbalimbali kutoka Jumuiya ya Afrika
Mashariki waisifu nchi ya Tanzania pamoja na Shirika
la Reli Tanzania - TRC kwa utekelezaji wa ujenzi wa reli
ya kisasa - SGR walipotembelea mradi kuanzia
stesheni ya Dar es Salaam hadi Pugu, Juni 25, 2021.

Viongozi hao ni pamoja na wakurugenzi mbalimbali,
wawakilishi wa makatibu wakuu wa Jumuiya ya Afika
Mashariki kutoka nchi za Kenya, Uganda, Rwanda,
Burundi, Sudani Kusini na Balozi wa Sudani Kusini
Tanzania ambapo wamepata fursa ya kuona
maendeleo ya mradi wa SGR na ufanisi mkubwa
uliotumika katika ujenzi huo.

Pia viongozi hao walitembelea katika kituo cha kwanza
chenye mitambo ya kupoozea umeme kilichopo katika
eneo la Pugu na kupata maelezo juu ya mitambo hiyo
itakavyoweza kufanya kazi kudhibiti umeme mkubwa
na kupeleka kiwango cha umeme utakaohitajika
kwenye uendeshaji wa treni.

Mkurugenzi wa huduma ya Usambazaji Hewa kutoka
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katika Mamlaka ya Usafiri wa Anga nchini Sudani
Kusini Bw. Stephen Rombe amefurahishwa sana
kuona maendeleo ya ujenzi wa mradi huo mkubwa na
kusema kuwa mradi huo utafika mbali hadi kufikia
katika mipaka ya nchijirani kwa ajili ya kukuza uchumi
katika nchi za Afrika Mashariki na kati.

"Tanzania imefanya kitu kikubwa ambacho jumuiya za
nchi nyingine za Afika zinatakiwa kufanya miradi
mikubwa kama huu" alisema Bw. Rombe.

Naye Mkurugenzi wa Idara ya Miundombinu ya Ujenzi
TRC Mhandisi Faustine Kataraia amesema kuwa ziara
hiyo ni muhimu sana kwa TRC kwa kupata ugeni
kutoka nchi za Afrika kwa kutambua Kkitu
kinachofanywa na TRC katika  kuimarisha
miundombinu ya reli.

Mhandisi Kataraia ameeleza kuwa miundombinu ya
reli itaimarisha uchumi wa nchi ya Tanzania pamoja
na nchi jirani kwa usafirishaji wa mizigo na pia
itasaidia kulinda barabara kwa kupitisha mizigo yenye
uzito mkubwa kwa njia ya treni

Mkurugenzi wa Miundombinu ya Ujenzi TRC Mhandisi Faustin Kataraia akiwaelezea baadhi ya wajumbe kutoka Jumuiya ya
Afrika Mashariki kuhusu Stesheni ya SGR iliyopo jijini Dar es Salaam Juni, 2021.



KAMPENI YA UELEWA KWA JAMII KUHUSU MRADI
WA UJENZI WA SGR, MWANZA - ISAKA YAPIGA

HODI KWIMBA MKOANI MWANZA

Shirika la Reli Tanzania - TRC linaendelea na kampeni
maalum ya kutoa elimu ya uelewa kuhusu Mradi wa ujenzi
wa reli ya kisasa SGR, kipande cha tano, Mwanza - Isaka
(Km 341), kwa jamii zinazoishi maeneo ya kanda ya ziwa.

Kufuatia kampeni hiyo timu ya mawasiliano kutoka
Shirika la Reli Tanzania TRC, imetembelea ofisi ya Mkuu
wa wilaya ya Kwimba Mkoani Mwanza ikiwa ni sehemu ya
hatua muhimu ya Utekelezaji wa mradi kwa kuhakikisha
uelewa Sahihi kwa viongozi na Wananchi juu ya masuala
yanayohusu mradi ili kuifikia shabaha ya maendeleo ya
Mtanzania mmoja mmoja na taifa kwa ujumla kupitia
uimarishwaji wa sekta ya miundombinu ya Reli nchini.

Aidha wataalam hao kutoka vitengo mbalimbali vya
Shirika la Reli Tanzania, walipata nafasi ya kuwasilisha
ujumbe wa Kampeni hii katika kikao cha maandalizi ya
Mapokezi ya mbio za Mwenge Wilayani Kwimba,
kilichoongozwa na Mkuu wa wilaya ya Kwimba Mhe.Johari
Samizi na kuhudhuriwa na Kamati ya ulinzi na usalama ya
Wilaya, viongozi wa ngazi ya Wilaya na Kata pamoja na
Taasisi binafsi.

Akiwatambulisha wataalamu hao katika kikao hicho,
Mkuu wa Kitengo cha Habari na Uhusiano TRC Bi. Jamila
Mbarouk, ameeeleza kuwa lengo hasa la kufika katika
kikao hicho, ni kufikisha ujumbe wa kampeni ya Uelewa
Kuhusu mradi wa Ujenzi wa Reli ya Kisasa, na
Kuhakikisha viongozi wanakuwa na Uelewa sahihi wa
masuala yanayohusu mradi ili kurahisisha elimu
kuwafikia Wananchi na hatimaye kurahisisha hatua
zinazofuata katika Utekelezaji wa mradi, ikiwemo zoezi la
utwaaji ardhi.

Kwa upande wake meneja Mradi wa ujenzi wa Reli ya
Kisasa SGR kipande cha Mwanza hadi Isaka, Mhandisi
Machibya Masanja ameeleza kuwa utekelezaji wa mradi
huu wa kimkakati unaenda sambamba na faida
mbalimbali ikiwemo fursa za ajira za moja kwa moja
11,000, akiongeza kuwa Zaidi ya watu 75,000
watanufaika na ajira zisizo za moja kwa moja.

Kwa upande mwingine, viongozi hao waliweza kupata
nafasi ya kuuliza maswali juu ya masuala mbalimbali
yanayohusu mradi ikiwemo fidia na Utwaaji ardhi,
ambapo Afisa Mwandamizi kutoka Kitengo cha Ardhi TRC
Bw. Fredrick Kusekwa ameeleza kuhusu taratibu na
Sheria zinazoongoza zoezi la utwaaji ardhi sambamba na
sifa za anayestahili kulipwa fidia.
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Mkuu wa wilaya ya Nyamagana Mhe. Amina Makilagi, akieleza
namna watakavyoshirikiana na TRC kufikisha ujumbe wa Kampeni ya
Uelewa kwa Jamii kuhusu Mradi wa SGR wakati wa kikao cha
viongozi wa wilaya ya Nyamagana katika ukumbi wa Halmashauri ya
Jiji la Mwanza Julai, 2021.

Mkuu wa wilaya ya Nyamagana Mhe. Amina Makilagi,
akizungumza jambo na meneja Mradi wa SGR, Mwanza - Isaka,
Mhandisi. Machibya Masanja, baada ya Kikao cha Viongozi wa
wilaya ya Nyamagana, katika ukumbi wa Halmashauri ya lJiji la
Mwanza Julai, 2021

Meneja Mradi wa SGR Mwanza - Isaka, Mhandisi Machibya
Masanja, akimfafanulia Mkuu wa Wilaya ya Misungwi Mhe.
Veronica Kessy (watatu kutoka kushoto, Meza kuu) kuhusu
Teknolojia inayotumika katika ujenzi wa Reli ya kisasa, wakati wa
kikao cha Viongozi wa Wilaya hiyo Mkoani Mwanza Juni, 2021
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HODI KWIMBA MKOANI MWANZA
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Baadhi ya wataalamu wanaounda timu ya mawasiliano kutoka
TRC (kutoka kushoto, waliokaa) Mtaalamu wa masuala ya
Mazingira Bi. Magdalena Kitila, Afisa Mwandamizi kutoka
Kitengo cha Ardhi Bw. Fredrick Kusekwa na Meneja Mradi SGR,
Mwanza - Isaka Mhandisi. Machibya Masanja, wakiwa katika
mahojiano juu ya kampeni ya uelewa wa jamii kuhusu Mradi wa
ujenzi wa Reli ya kisasa SGR Mwanza - Isaka, kupitia Kipindi cha
Morning Express cha Kituo cha Redio cha City Fm jijini Mwanza,
hivi karibuni Julai 2021.

07|Habari

Aidha Bw. Kusekwa ameeleza kuwa, katika utekelezaji
wa mradi huu wenye thamani ya zaidi ya Sh. Trilioni 3. za
Kitanzania, kila ambaye eneo lake litatwaliwa kwaaijili ya
ujenzi, atalipwa kulingana na anavyostahili.

Akizungumza baada ya ujumbe huo kutoka Shirika la Reli
Tanzania, Mkuu wa Wilaya ya Kwimba Mhe. Johari
Samizi, amewashukuru wataalam hao kutoka TRC na
kuahidi ushirikiano wa dhati kwa kipindi chote ambacho
mikutano ya hadhara ya Kampeni hiyo itakuwa ikifanyika
Wilayani Kwimba.

“Tunafahamu watakwenda kukutana na viongozi wa
ngazi za chini na wananchi wa hapa Kwimba ambao ndio
wamiliki wa hayo maeneo, lakini sisi kwa ngazi ya Wilaya
tutahakikisha kunakuwa na ulinzi na usalama kwa timu
hii, ili kazi ifanyike kama ilivyokusudiwa”

Mbali na Mikutano ya hadhara na Wanachi, ili kufikisha
ujumbe kwa ufanisi Zaidi, kampeni hii ambayo ni
endelevu vilevile inafanyika kupitia vyombo mbalimbali
vya habari na mitandao ya kijamii, amabapo kwa hatua
hii ya awali, mikutano ya hadhara inafanyika katika mikoa
ya Mwanza, Simiyu na Shinyanga.

Mkuu wa wilaya ya Kwimba Mhe. Johari Samizi, akitoa neno la shukrani kwa timu ya Mawasiliano ya Shirika la Reli Tanzania
(waliokaa, kulia) baada ya timu hiyo kutoa elimu juu ya masuala yanayoambatana mradi wa ujenzi wa Reli ya kisasa SGR Mwanza
- Isaka, katika kikao kilichohudhuriwa na viongozi mbalimbali wa ngazi ya Wilaya hadi Kata, hivi Karibuni Julai, 2021
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Daraja lenye urefu wa Mita 487.4 likiwa katika hatua za mwisho
za ujenzi wake ambapo Daraja hili litaunganisha Handaki namba
2 na upande wa pili wa mto Mkondoa.

Meneja Msaidizi wa Mradi wa SGR Morogoro - Makutupora
Mhandisi Christopher John akiwapatia maelezo maafisa wa jeshi
kuhusu ujenzi wa kituo cha SGR kilichopo Kilosa mkoani
Morogoro hivi karibuni Juni, 2021.

Mhandisi wa Umeme Shirika la Reli Tanzania - TRC Yusuph
Katuga akiwaelezea wananchi waliotembelea banda la TRC
kuhusu mifumo ya umeme katika mradi wa SGR katika
Maonesho ya 45 ya Kimataifa ya Biashara yanayoendelea katika
viwanja vya Mw. Nyerere barabara ya Kilwa jijini Dar es Salaam
Juni 2021.

Muonekano wa sehemu ya maegesho ya Magari na Mabasi ya
abiria yakiwemo ya Mwendokasi (BRT) nje wa Jengo la Stesheni
ya SGR jijini Dar es Salaam ambayo ujenzi wake ukiwa katika

hatua za mwisho.
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Mkuu wa Kambi ya Jeshi Mikumi Kanali Christian Paul Mahundi
(aliyevalia koti la kijivu), Meneja Msaidizi Mradi wa SGR Morogoro
- Makutupora (wa sita kushoto) wakiwa katika picha ya pamoja
na maafisa wa jeshi mbele ya Handaki namba mbili Kilosa
mkoani Morogoro, hivi karibuni Juni 2021.

Meneja wa Huduma kwa Wateja Shirika la Reli Tanzania - TRC Bi.
Catherine Mushi (kulia) akimuelezea Bi. Anna Mose kuhusu
huduma za treni katika mradi wa SGR alipotembelea banda la
TRC katika Maonesho ya 45 ya HKimataifa ya Biashara
yanayoendelea katika viwanja vya Mw. Nyerere barabara ya
Kilwa jijini Dar es Salaam Juni 2021.
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Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan akisoma orodha ya majina ya viongozi mbalimbali
walioshiriki kufanikisha kuanza kwa mradi wa Ujenzi wa Reli ya Kisasa - SGR kipande cha Mwanza - Isaka kabla ya kuweka jiwe la
msingi la mradi huo katika sherehe zilizofanyika Fela mkoani Mwanza tarehe 14 Juni, 2021.

UJENZI WA KAMBI ZA MRADI WA RELI YA KISASA - SGR MWANZA - ISAKA

Kazi ya ujenzi wa Kambi ya Mradi wa Reli ya Kisasa - SGR Mwanza - Isaka ikiendelea Fela mkoani Mwanza, Mradi wa SGR Mwanza
- Isaka utakuwa na Kambi kubwa nne ambazo ni Fela, Bukwimba, Malampaka na Lohumbo.



TRC YASHIRIKI MAONESHO YA 45 YA
KIMATAIFA YA BIASHARA -

.

Shirika la reli Tanzania - TRC lashiriki maonesho ya
kimataifa ya 45 ya biashara katika viwanja vya saba
saba vilivyopo Kurasini Dar es Salaam kuanzia
tarehe 01 - 13 Julai 2021.

Malengo ya maonesho hayo ni kutangaza huduma
na bidhaa za kampuni na taasisi binafsi na za
serikali, kuwakutanisha watoa huduma na wateja
pamoja na kutoa fursa kwa wananchi kupata
huduma na bidhaa.

Kupitia maonesho haya Shirika linatoa elimu kuhusu
miradi mikubwa inayosimamiwa na TRC ambayo ni
ujenzi wa reli ya kisasa - SGR kipande cha Dar es
salaam - Morogoro ambao umefika zaidi ya 92% na
kipande cha Morogoro - Makutupora ambao
umefika zaidi ya 62%, Mwanza - Isaka ambao ujenzi
wake umeanza hivi karibuni na mradi wa uboreshaji
wa reli ya kati

Hassan Mbonde, Afisa Uhusiano Shlrlka Ia Rell Tanzania - TRC aklmueleza Bwana .Ionas
John kuhusu maendeleo ya mradl wa ujenzi wa reli ya kisasa - SGR alipotembelea banda"‘s

la TRC katika viwanja vya maonesho Saba Saba jijini Dar es Salaam Juni 2021 %‘ g
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kutoa huduma ya ukataji tiketi za treni pamoja na
kukusanya maoni kutoka kwa wadau.

Baadhi ya wageni waliotembela banda la TRC ni
wanafunzi kutoka shule ya kimataifa ya Moshi, ambapo
Wanafunzi hao wamevutiwa na namna Shirika
linavyofanya shughuli zake hususani katika usimamizi
wa miradi ya ujenzi.

Mmoja wa wanafunzi hao Asha Juma amesema kuwa
“Mimi nataka kuwa Mhandisi natamani sana kujua jinsi
gani ujenzi huu unafanyika, madaraja , reli na vitu
vingine katika reli hii, na hamu yangu ni kuja kupanda
treni hii itakapomalizika” Alisema mwanafunzi.

Shirika linawakaribisha wananchi wote kutembelea
banda la TRC ili waweze kupata fursa ya kujifunza na
kufahamu fursa zilizopo katika mradi wa ujenzi wa reli

- TIRP ambao umekamilika kwa 100%, ya kisasa.
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ZA MHE. RAIS SAMIA SULUHU HASAN

Na Mwandishi wetu TRC

Shirika la Reli Tanzania limeeendelea kupata mafanikio
mengi makubwa hususani katika kipindi cha siku 100 za
uongozi wa Rais awamu ya sita wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan kwa serikali
kuendelea kuona umuhimu wa miundombinu ya reli
katika kukuza sekta ya usafirishaji kwa njia ya reli
ambayo itawezesha usafiri wa reli kuwa wa uhakika na
kuaminika zaidi.

Ndani ya siku 100 za Mhe. Rasi Sami Suluhu Hassan
Serikali imeliwezesha Shirika kumalizia ukarabati Vichwa
7 sogeza na kuanza kutumika ambavyo vimeongeza
ufanisi katika kupanga treni na kupunguza mzigo katika
bandari ya Dar es Salaam na kuleta urahisi wa mizigo
kufika kwa haraka katika sehemu husika , hivyo
wananchi kuwa na imani ya kusafirisha mizigo yao kwa
wingi na sekta ya usafirishaji kwa njia ya reli kuzidi
kuingiza kipato cha nchi.

Shirika la Reli Tanzania limeendelea kusimamia Mradi wa
Ujenzi wa Reli ya Kisasa - SGR kipande cha Dar es
Salaam - Morogoro ambacho ujenzi wake umefika zaidi
ya asilimia 92% pamoja na kipande cha Morogoro -
Makutupora ambacho ujenzi wake umefika zaidi ya
asilimia 62%.

Aidha, Shirika limeendelea na hatua za awali za
maandalizi ya ujenzi wa reli ya kisasa kutoka Mwanza

hadi Isaka chenye urefu wa KM 341 ambapo
katika kipindi cha siku mia moja za Rais Samia,
Serikali imeweza kutoa kiasi cha Shilingi Bilioni
372.34 kwa ajili ya kuanza utekelezaji wa mradi
huo ambao ujenzi wake umekwishaanza baada ya
jiwe la msingi la mradi kwa Kipande hiko kuwekwa.

Ujenzi wa Reli ya Kisasa - SGR Mwanza - Isaka ni sehemu
ya utekelezaji wa Mradi mkubwa wa kimkakati wa SGR
ambao unatekelezwa kwa awamu ya kwanza kutoka Dar
es Salaam hadi Mwanza yenye jumla ya vipande vitano,
Kipande cha kwanza Dar es salaam - Morogoro Kilomita
300, kipande cha pili Morogoro - Makutupora Kilomita
422, kipande cha tatu Makutupora - Tabora Kilomita 371,
kipande cha nne Tabora - Isaka Kilomita 162 na kipande
cha tano ni Isaka - Mwanza Kilomita 341.

Mkataba wa Ujenzi wa Mradi wa SGR Mwanza - Isaka
umesainiwa kati ya Shirika la Reli Tanzania - TRC na ubia
wa kampuni mbili za Kichina ‘China Civil Engineering
Construction Corporation (CCECC) na China Railway
Construction Corporation Limited (CRCC)’ mapema mwezi
Januari 2021.

Kwa upande mwingine serikali imeendelea kusimamia
ukarabati wa Behewa za mizigo ili kuhakikisha huduma ya
usafirishaji mizigo unaimarika ambapo mpaka sasa jumla
ya Behewa 193 kati ya 200 tayari zimekarabatiwa ambapo
zitaleta tija katika ufanisi wa kazi kwa kuongezeka kwa
awamu nyingi za safari za treni ya abiria na mizigo katika
reli yetu ya kati.

Hata hivyo, TRC inaendelea na taratibu za uandaaji wa
nyaraka kwa ajili ya ununuzi wa mkandarasi ili kutekeleza
ujenzi wa reli ya Tabora - Kaliua - Mpanda hadi karema,
reli hii ina urefu wa KM 317 na itaunganisha bandari ya
Dar es Salaam na Karema, sambamba na hayo ndani ya
siku 100 Serikali ya awamu ya sita imeahidi kuendelea
kufadhili miradi ya uendelezaji wa reli nchini.

Shirika linajivunia na linatarajia  mengi  mazuri
yatakayokuza miundombinu ya reli katika kipindi cha
serikali ya awamu ya sita kinachoongozwa na Mhe. Rais
Samia Suluhu Hasan kwa kutekeleza mradi mkubwa wa
ujenzi wa reli ya kisasa ambao unaendelea pamoja na
kuzidi kukuza usafiri wa treni kwa lengo la kupunguza adha
ya usafiri nchini Tanzania.
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