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TRC YAOMBOLEZA KIFO CHA DKT MAGI.IFULI

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan akiweka shada la maua juu ya kaburi
la aliyekuwa Rais wa Awamu ya Tano ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Hayati Dkt. John Pombe
Magufuli wakati wa shughuli za mazishi Chato mkoani Geita, Machi 2021.
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Mjane wa Hayati Dkt. John Pombe Magufuli, aliyvekuwa Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania Mama Janeth Magufuli akiweka shada la maua katika
kaburi la marehemu wakati wa maziko hayo yaliyofanyika Chato Mkoani Geita Machi,
2021.

Watoto wa Hayati Dkt. John Pombe Magufuli aliyekuwa Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania, wakiweka Shada la Maua katika kaburi la baba yao wakati
wa maziko yaliyofanyika Chato Mkoa wa Geita Machi, 2021.

DR. JOHN POMBE JOSEPH MAGUFULI
D.O.8:29-10-1959

D.0.0:17-03-2021

Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania Ndugu Masanja Kungu Kadogosa
akitoa heshima za mwisho kwa mwili wa Hayati Dkt. John Pombe Magufuli, aliyekuwa
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, uwanja wa Uhuru jijini Dar es Salaam
Machi 2021.
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Shirika la Reli Tanzania - TRC limeungana na
Watanzania wote katika siku 21 za
maombolezo kufuatia kifo cha aliyekuwa Rais
wa Awamu ya Tano ya Serikali ya Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania Hayati Dkt. John
Pombe Magufuli kilichotokea Machi 17, 2021.

Aidha, uongozi na wafanyakazi wa Shirika la
Reli Tanzania wakiwakilishwa na Mkurugenzi
Mkuu wa TRC Ndugu Masanja Kungu
Kadogosa wameshiriki katika shughuli za
kuaga na kutoa heshima za mwisho pamoja na
mazishi ya Hayati Dkt. Magufuli.

Shirika la Reli Tanzania litamkumbuka Hayati
Dkt. Magufuli ambaye ni Muasisi wa
utekelezaji wa Mradi Mkubwa wa Ujenzi wa
Reli ya Kisasa - SGR nchini, halikadhalika Dkt.
Magufuli aliweza kufanya jitihada nyingi
kuhakikisha Shirika linaimarika kwa
kuliwezesha kutoa huduma kwa ufanisi kupitia
ukarabati wa reli ya kati kutoka Dar es Salaam
hadi Isaka, ukarabati wa Behewa 200 za
mizigo, Ukarabati wa Vichwa Sogeza 7 vya
treni, ununuzi wa vichwa vipya 11 vya Treni na
ufufuaji wa reli ya Kaskazini (Tanga - Moshi -
Arusha) na hatimaye huduma kurejea.

Sambamba na hayo yote Dkt. Magufuli kupitia
uongozi wake aliweza kuwajengea watumishi

hali ya kujituma na kuwajibika hivyo
kuliwezesha Shirika kuwa miongoni mwa
mashirika yanayoaminika katika  utoaji
huduma.

Katika moja ya Hotuba za Hayati Dkt. Magufuli
aliwahi kusema kuwa “Nataka Shirika hili liwe
mfano Afrika kwa kuhudumia wananchi wake
wakiwemo wanyonge na kufanya biashara,
wito wangu kwenu hakikisheni mnafanya kazi
na gharama zenu zinakuwa za chini”

Shirika litamuenzi hayati Dkt. Magufuli kwa
kuchapa kazi kwa kutoa huduma bora na za
uhakika za usafiri wa abiria na usafirishaji wa
Mizigo na kusimamia vyema miradi ya shirika
kwa maslahi ya watanzania ili kufikia Maono ya
Dkt. Magufuli ya kulifanya Shirika la Reli kuwa
mfano barani Afrika kwa kuhudumia wananchi.
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MHE. SAMIA SULUHU HASSAN
RAIS WA JAMHURI YA MUUNGANO
WA TANZANIA

Menejimenti na Wafanyakazi
wa Shirika la Reli Tanzania -
TRC wanampongeza

Mhe. Samia Suluhu Hassan
kwa kuapishwa kuwa Rais
wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania

~~ Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania - TRC Ndugu
Masanja Kadogosa (kulia) na Muwakilishi wa Kampuni ya China
Civil Engineering Construction Corporation na China Railway
Construction Corporation Limited (CRCC) Bwana Zhang Junle
wakitiliana saini mkataba wa ujenzi wa Reli ya Kisasa - SGR
kutoka Mwanza hadi Isaka, Chato mkoani Geita Januari 2021.
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KA WASAINIWA

s Awamu ya kwanza ya ujenzi huo kutoka
Dar es Salaam hadi Morogoro yenye
kilometa 300, imefikia asilimia 90, huku
awamu ya pili ya Morogoro hadi Dodoma
yenye kilometa 422, ujenzi wake ulioanza
mwaka jana sasa umefikia zaidi vya
asilimia 52.

Mkataba uliosaniwa ni wa miezi thelathini
na sita (36) na thamani ya mradi ni
shilingi za kitanzania trilioni 3.0617
_ - pamoja na kodi. Fursa zitakazopatikana
“““““ : ni ajira na malighafi za ujenzi ambapo
' ajira moja kwa moja ni 15,000 na zisizo
za moja kwa moja ni 75,000 na malighafi
Za ujenzi ni saruji na nondo na saruji
itakayotumika inakadiriwa kuwa kiasi cha
q mifuko 2,500,000.

IS Akizungumzia zabuni hiyo, Hayati Dkt.
John Magufuli akiwa kwenye kampeni

Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania - TRC Ndugu Masanja Kadogosa (kulia) na TR .
Mkurugenzi Mtendaji wa Kampuni ya China Civil Engineering Construction Corporation na mkoani Simiyu, alieleza kuwa baada ya
China Railway Construction Corporation Limited (CRCC) Bwana Zhang Junle wakionesha kupatikana mzabuni kupitia tangazo,

nakala za mkataba wa ujenzi wa Reli ya Kisasa - SGR kutoka Mwanza hadi Isaka mara baada

ya kutiliana saini, Chato mkoani Geita Januari 2021. ujenzi utaanza mara moja kwa kuwa

fedha zipo.

“Wiki iliyopita tumetangaza zabuni kutoka Mwanza-Malampaka-Shinyanga mpaka Isaka. Mkandarasi
akipatikana anaanza kutengeneza hiyo awamu, fedha ipo na wataalamu wapo,” alisisitiza Hayati Dkt, Magufuli
aliyekuwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

Alisema kwa sasa sekta ya reli inaendelea vizuri na Mkurugenzi Mkuu wa TRC, Masanja Kadogosa pamoja na
watalaamu, waliwezesha mradi huo wa SGR kuanza na sasa unaendelea vizuri.

“Nilimwambia Kadogosa tuanze kujenga reli ya umeme kama nchi za wenzetu, nikamuambia kakae na
wataalamu wenzako. Nyie ni mashahidi miundombinu ya ujenzi wa reli ya umeme Dar es Salaam inaonekana
inapita juu zaidi ya kilometa 20 na ndani ya mahandaki Morogoro zaidi ya kilometa tano,” alisema.

Alisema awamu ya pili ya SGR kutoka Morogoro kwenda Dodoma, inaendelea vizuri na fedha zitakazotumika
katika ujenzi huo Sh trilioni 7.62 zipo.

“Nawaomba vijana na mama lishe huu ndio wakati wa kutajirika. Kupitia reli kutoka Dar es Salaam hadi Kigoma
tumeajiri watu zaidi ya 10,000. Hapa napo kupitia SGR tutaajiri maelfu ya Watanzania,” alieleza.

Awamu ya kwanza ya SGR ilianza kujengwa Mei 2, mwaka 2017 na hadi kukamilika kwake itagharimu zaidi ya Sh
Trilioni mbili.

Reli hiyo SGR ina uwezo wa kubeba tani milioni 10,000 kwa mkupuo, sawa na malori 500 yenye tani 20, treni
tano zenye tani 10,000. Treni hiyo itakuwa na kasi ya kilometa 160 kwa saa tofauti na ya sasa ambayo ina kasi
ya kilometa 30 kwa saa.



WAZIRI MKUU; RAIS MAGUFULI ALIAMUA

KUBORESHA MIUNDOMBINU NCHINI

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe.
Kassim Majaliwa amesema Hayati Rais Dkt. John Pombe
Magufuli aliamua kuboresha miundombinu mbalimbali ya
usafiri nchini ikiwemo ujenzi wa mradi wa reli ya kisasa
(SGR) ili kurahisisha usafirishaji wa abiria na mizigo.

Ameyasema hayo Machi 5, 2021 akiwa jijini Dodoma
kukagua maendeleo ya sehemu ya kipande cha pili cha
mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa cha kutoka Morogoro
hadi Makutupora mkoani Singida.

Waziri Mkuu amesema ameridhishwa na kazi nzuri
inayoendelea kufanywa na amewataka wananchi
wajiandae kutumia reli hiyo ambayo inajengwa kwa ajili
yao. Amesema kukamilika kwa mradi huo kutaongeza
ufanisi wa usafirishaji wa abiria na mizigo kwa kupunguza
muda wa safari, mfano kutoka Dar es Salaam - Dodoma
muda utakuwa saa tatu badala ya saa nane za sasa.

Waziri Mkuu amewataka Watanzania waliopata kazi
katika mradi huo wafanye kazi kwa uaminifu na weledi wa
hali ya juu ili kuudhihirishia ulimwengu kwamba
Watanzania wanaajirika. “Endeleeni kuchapakazi nyinyi ni
mabalozi mtakaowawezesha wengine kupata ajira.”

Aidha, Waziri Mkuu amewataka Watanzania wahakikishe
wanazielewa vizuri shughuli wanazozifanya katika mradi
huo ili baadaye waweze kuisimamia wenyewe reli hii ikiwa
ni pamoja na kufanya ukarabati. “Tumieni ujenzi wa mradi
huu kama sehemu ya kupata utaalamu”.
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‘Na Mwandishi wetu TRC

Kwa upande wake, Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli
Tanzania (TRC), Ndugu Masanja Kadogosa amesema
ujenzi wa kipande cha pili cha mradi wa ujenzi wa reli ya
kisasa kutoka Morogoro hadi Makutupora umefikia
asilimia 56.1 na unatarajiwa kukamilika Februari, 2022.

Amesema kukamilika kwa mradi huo kutashusha
gharama za usafirishaji mizigo kati ya asilimia 30 mpaka
40 na kuifanya bandari ya Dar es salaam kuhimili
ushindani. Kipande cha kutoka Morogoro - Makutupora
chenye urefu wa kilomita 422 kinajengwa na Kampuni ya
Yapi Merkezi kutoka nchi ya Uturuki kwa gharama ya
shilingi bilioni 4.4.

“Reli hii itachochea mapinduzi ya kiuchumi kwa kanda
nzima ya Afrika Mashariki na Kati hususani nchi
zisizopakana na Bahari, hivyo kuchangia katika kukuza
uchumi wa Taifa. Pia mradi huu utachochea uanzishwaji
wa viwanda katika maeneo mengine ya nchi kwa kuwa
utoa uhakika wa usafirishaji wa mali ghafi na bidhaa.”

Kadogosa amesema mpaka kufika tarehe 01 Machi,
2021 mradi huu ulikuwa na wafanyakazi 8,014, ambapo
6,472 sawa na asilimia 81% ni Watanzania na 1,542
sawa na asilimia 19% ni raia wa kigeni na kwamba TRC
imeendelea kutoa mafunzo kwa vitendo kwa wataalamu
wake mbalimbali, ambapo kwa sasa zaidi ya wataalamu
40 wanashiriki moja kwa moja kwenye ujenzi wa mradi
wa SGR.

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Kassim Majaliv(rakikagua .'ujenzi wa Reli ya Kisasa (SGR),
inayojengwa na Kampuni ya Yapi Markezi, wakati alipokagua maendeleo ya ujenzi wa klpande cha Ihumwa- Igandu ikiwa ni
sehemu ya pili ya mradi huo, kutoka Morogoro hadi Makutupora mkoani Dodoma, Machi, 2021 NG
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KAMATI YA BUNGE YA MIUNDOMBINU 06 |Habari
YAKAGUA MRADI WA SGR NA KARAKANA

Kamati ya Bunge ya Kudumu ya Miundombinu yakagua Mradi wa Ujenzi wa Reli ya Kisasa Dar es Salaam -
Makutupora na Karakana ya reli mkoani Morogoro, ziara hiyo imefanyika kuanzia Machi 12 - 13, 2021.

Ziara hiyo ilikuwa na lengo la kufanya tathmini ya utekelezaji wa bajeti ya miundombinu pamoja na kuweka mikakati
ya kutetea bajeti ya miundombinu katika bunge la bajeti linalotarajiwa kuanza hivi karibuni.

Aidha, kamati imeridhishwa na utendaji wa Shirika hususani katika usimamizi wa miradi ukiwemo mradi wa SGR
kutoka Dar es Salaam hadi Makutupora ambapo kwa kipande cha Dar es Salaam - Morogoro ujenzi wake umefika
zaidi ya 90% ukitarajiwa kukamilika Agosti 2021 na kipande cha Morogoro - Makutupora ambacho ujenzi wake
umefika 56%, halikadhalika mradi wa ukarabati wa vichwa sogeza 7 ambavyo vimekamilika tayari kwa ajili ya kuanza
kazi.

Aidha, Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania Ndugu Masanja Kadogosa amesema kuwa lengo la ziara hiyo ni
kwa ajili ya kuona maendeleo ya mradi sambamba na matumizi ya pesa ambazo zilipitishwa na bunge ili kutekeleza
mradi huo.

“Wizara yetu inahusika kiutendaji na bajeti ya miundombinu, leo tumepata ugeni huu tunashukuru kwa sababu hiki
ni Kipindi cha bajeti hivyo wanapokuja wanapata fursa ya kuona matumizi ya pesa walizopitisha katika bunge la bajeti
lililopita na kuendelea kutetea bajeti ili kuendelea kutekeleza mradi huu” alisema Kadogosa

Mkurugenzi ameongeza kuwa bado Shirika linaendelea kusisitiza ushiriki wa wazawa katika mradi ambapo kwa hivi
sasa katika kazi nyingi zinazoendelea wanaofanya na kusimamia kazi hizo ni wazawa, mfano mzuri ni katika kiwanda
cha Mataruma ambacho wajumbe wameweza kujionea kuwa wafanyakazi wote wanaosimamia kiwanda hiko ni
watanzania.

Naye Mwenyekiti wa Kamati ya Bunge ya Miundombinu Mhe. Selemani Kakoso ametoa Shukurani zake kwa Mhe.
Rais Dkt. John Pombe Magufuli na Serikali kwa kazi kubwa kwa kuwa kazi katika kipande cha Dodoma - Morogoro
kinakwenda vizuri na kuongeza kuwa wanakamati wana imani kuwa fedha wanazoidhinisha Bungeni zinafanya kazi
kwa ajili ya manufaa ya taifa.

Mhandisi Mwanaisha Ulenge, Mbunge wa Viti Maalumu mkoa wa Tanga na Mjumbe wa Kamati ya Bunge ya
Miundombinu amepongeza Shirika la Reli kwa usimamizi mzuri wa mradi huo kwa kuzingatia viwango pamoja na
utendaiji wa kazi za ujenzi katika mradi huo.
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Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania Ndugu Masanja Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania Ndugu Masanja
Kadogosa akiwapatia maelezo wajumbe wa Kamati ya Bunge ya WKadogosa akiwapatia maelezo wajumbe wa Kamati ya Bunge ya
Miundombinu kuhusu ujenzi wa jengo la Stesheni ya SGR jijini Dar es Miundombinu kuhusu ujenzi wa jengo la Stesheni ya SGR jijini
Salaam hivi karibuni Machi, 2021. Dodoma, hivi karibuni Machi, 2021.
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Muonekano wa Sehemu wa jengo la Stesheni ya Reli ya Kisasa - SGR  Muonekano wa Sehemu wa jengo la Stesheni ya Reli ya Kisasa - SGR

jijini Dar es Salaam nyakati za Usiku, likiwa limekamilika kwa 100%. mkoani Morogoro likiwa limekamilika kwa 100%.
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Vichwa Sogeza 7 vya Treni vikiwa
vimekamilika na vinatarajiwa kuanza kazi hivi
karibuni ili kuongeza ufanisi wa Shirika katika

_ I ubebaji Mizigo.

Sehemu ya kukata na kupata taarifa za Tiketi ndani ya jengo la Stesheni  Sehemu ya kukata na kupata taarifa za Tiketi ndani ya jengo la Stesheni
ya Reli ya Kisasa - SGR jijini Dar es Salaam. ya Reli ya Kisasa - SGR mkoani Morogoro.
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Mgahawa wa Watu Maalumu (VIP) ndani ya jengo la Stesheniya Reliya Mgahawa wa Watu Maalumu (VIP) ndani ya jengo la Stesheni ya Reli ya
Kisasa - SGR ukiwa na muonekano mzuri wa jiji la Dar es Salaam. Kisasa - SGR mkoani Morogoro.



Shirika la Reli Tanzania laibuka kidedea kwa kupata tuzo
ya kurasa bora ya serikali mtandaoni iliyopokelewa
kwenye hafla fupi iliyoandaliwa na uongozi wa Shirika la
Reli Tanzania - TRC katika ukumbi wa Akemi hivi karibuni
Februari, 2021.

TRC imeshinda Tuzo hiyo baada ya kushindanishwa katika
kipengele cha Kurasa Bora ya Serikali Mtandaoni
inayohabarisha wananchi ambapo mashindano hayo
yaliyoandaliwa na kampuni ya Serengeti Bytes kwa
kushirikisha mashirika na taasisi zote za Serikali.

Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania Ndugu
Masanja Kungu Kadogosa amesema kuwa tuzo hiyo ni
kubwa kwa Shirika na inadhihirisha kuwa kinachofanyika
katika shirika la reli wananchi wengi wanaona kupitia
taarifa zake na kinaleta manufaa katika nchi.

“Sisi tumeona ni jambo kubwa na hata katiba yetu ya Taifa
inatambua vitu vinavyofanyika ndani ya Serikali lazima
watu wawe na taarifa“ aliongezea kuwa “Tunatimiza suala
la kisheria na vilevile tunatendea haki watanzania wajue
pesa yao ya kodi inakwenda wapi” alisema Ndugu
Kadogosa.

Pia Ndugu Kadogosa alieleza kuwa ushindi huo umeleta
matokeo kwa wananchi na kuwa watu zaidi ya milioni
saba wanaona na wanahabarika kupitia mtandao wa TRC
Reli TV wa Youtube na pia kupitia mitandao mengine na
Instagram, Twitter, Facebook na Tovuti ya TRC.

Naye Mkurugenzi Mtendaji katika kampuni ya Serengeti
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Bite Bw. Michael malya amesema kuwa TRC ilishindana
kama kipengele cha serikali mtandaoni na wameibuka
kidedea baada ya kupata kura nyingi kutoka kwa
wananchi. “TRC ilipigiwa kura kama Taasisi bora ya
Serikali ambayo inafanya matumizi bora ya mtandao ya
kijamii katika kufikia umma” alisema Bw. Malya.

Aidha Bw. Malya ameipongeza sana TRC na kusema
kuwa TRC imetoa hamasa kwa taasisi nyingine za Serikali
kujifunza na kuendelea kuboresha kwa kufanya kazi
nzuri kupitia majukwaa ya mitandao ambayo wananchi
wengi wanaona kazi zinazoendelea kiurahisi zaidi.

“Lengo la Tuzo za kidigitali ni kuongeza ubunifu katika
matumizi ya teknolojia hasa za kidigitali na pia kuongeza
uwajibikaji katika Taasisi” aliongezea Bw. Malya.

Mkuu wa Kitengo cha Habari TRC Bi. Jamila Mbarouk
alisema kuwa Kkupitia tuzo hiyo TRC imezidi kupata nguvu
mpya na faraja ya kufanya vyema zaidi katika
kuhabarisha umma kwa njia ya mtandao kupitia kitengo
cha habari cha shirika. “TRC tumeweza Kkujikita katika
upashaiji wa habari na tunatumia kujitangaza katika njia
mbalimbali za mtandao” alisema Bi. Jamila.

Bi. Jamila ametoa shukurani za dhati kwa Mkurugenzi
Mkuu, menejimenti na wafanyakazi wote wa TRC kwa
kutoa ushirikiano mzuri kwa kitengo cha habari na kukipa
nguvu za kuweza kufanya kazi kwa ufanisi, pia alitoa
shukurani kwa timu ya kitengo cha habari kwa kujitoa
katika kazi pamoja na ubunifu ambao umeleta heshima
kubwa TRC.
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Mkurugenzi Mkuu TRC Ndugu Masanja Kadogosa (wa pili kulia) akipokea tuzo ya Kurasa Bora ya Serikali Mtandaoni kutoka kwa

waandaaji wa tuzo hizo Kampuni ya Serengeti Bytes katika ukumbi wa Akemi jijini Dar es Salaam hivi karibuni Februari, 2021.
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LA MPANGO WA CHAKULA DUNIANI - WFP

Na Mv

Nalbu WEIZH’I wa Ujenzi na Uchukuzi Mhe Godfrey Kasekenya (wa pili kulia) akikata utepe kuashlrla makabidhiano ya behewa 40 kati ya TRC na WFP )
' katika kituo cha mmgo llala jijini Dar es Salaam hivi karibuni Februari 2021 "

Shirika Ia Reli Tanzania TRC Iimekabidhi behewa 40 za mizigo kwa Shirika Ia mpango wa chakula duniani - WFP katika

Hafla hiyo imehudhuriwa na viongozi mbalimbali wa Serikali wakiwemo Naibu Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi Mhe.
Godfrey Kasekenya ,Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi TRC Profesa John Kondoro, Mkurugenzi Mkuu TRC Ndugu
Masanja Kadogosa, Mkurugenzi Mkazi - WFP Bi. Sarah Gordon, Uongozi wa Shirika la Reli Tanzania, Wafanyakazi TRC
Wawakilishi kutoka Shirika la Mpango wa Chakula Duniani - WFP Wadau wa TRC na WFP, Pamoja na Wanahabari.

Lengo la kukarabati mabehewa 40 ni Kudumisha uhusiano wa kibiashara uliodumu kwa muda mrefu kati ya TRC na
WFP na Kuongeza uwezo wa usafirishaji mizigo ya WFP kwa njia ya reli na kuifanya sekta ya reli kuwa kichochea katika
ukuaji wa uchumi wa Nchi na kupelekea Tanzania kuendelea kufanya vizuri kiuchumi.

Aidha Shirika la Reli Nchini limekuwa na ushirikiano na baadhi ya wadau mbalimbali wakiwemo Shirika la chakula
Duniani (WFP), wadau hao wameshiriki kikamilifu kwa kufanya ukarabati wa behewa ambazo hutumika katika
kusafirisha mizigo yao lakini pia hutumika kuhudumia mizigo ya wasafirishaji wengine jambo ambalo limesaidia
kuongeza ufanisi wenye tija kwa kwa Shirika la Reli katika kuhudumia mizigo hususani inayotoka katika Bandari ya Dar
es Salaam.

Mgeni Rasmi Naibu Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi Mhe. Godfrey Kasekenya, ameishukuru Serikali ya awamu ya tano kwa
kuendelea kuunga mkono jitihada zinazofanywa na Shirika la reli pamoja na wadau katika kuimalisha sekta ya reli kwa
kukarabati behewa ili kuongeza ufanisi katika kuhuma za usafirishaji wa mizigo.

“Naishukuru Serikali ya awamu ya tano ilipo ingia madarakani ilijikita kuinua Shirika la reli nchini ambapo ilitoa kiasi cha
Shilingi Bilioni 4 (nne) za kitanzania kwa ajili ya kukarabati behewa 200, ambapo kwa sasa nimetaarifiwa jumla ya
mabehewa 162 yameshakarabatiwa na behewa 38 zinaendelea kwa ukarabati” alisema Naibu Waziri.

Kwa upande wake Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi TRC Prof. John Kondoro, alibainisha uhusiano uliopo kati ya TRC
na WFP kuwa ni maagizo ya Wizara yenye dhamana katika kuhakikisha Serikali kwa kushirikiana na Shirika inashirikisha
wadau mbalimbali na wafanyabishara.

Inaendelea Uk. 10
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LA MPANGO WA CHAKULA DUNIANI - WFP

Inatoka Uk. 9

“Ushirika huu ni utekelezaji wa melekezo ya Wizara tuweze kushirikisha wadau na wafanyabiasha ili tuweze
kuimarisha shirika letu. Tunaendelea kushirikisha wadau wengine na huu ni mwanzo kwamba leo
tunashuhudia makabidhiano ya behewa 40 ambazo zimegharamiwa na WFP tutaendelea kushirikisha
wadau wengine kwa kuwa uhitaji wa mabehewa ni mkubwa sana” alisema Prof. Kondoro.

Naye Mkurugenzi Mkuu TRC, alitoa takwimu ya behewa zilizokamilika kukarabatiwa na zinazohitajika
kukarabatiwa sambamba na kutoa wito kwa wadau wengine wa usafirishaji kuendelea kuunga mkono juhudi
za Mhe. Rais John Pombe Magufuli za kuimarisha sekta ya reli nchini.

“Behewa zinazohitajika kufanyiwa ukarabati mkubwa ni 500, ambapo behewa 200 tayari zinagharamiwa na
Serikali. Takribani behewa 300 zinahitaji kukarabatiwa, kutokana na hilo bado TRC inajukumu la kuboresha
behewa hizo na tunaendelea kukaribisha wadau katika sekta mbalimbali tushirikiane kwa pamoja kuunga
mkono juhudi za Serikali kwa kukarabati behewa zilizobaki” alisema Mkurugenzi Mkuu.

Hata hivyo Mkurugenzi Mkazi - WFP Bi. Sarah Gordon alieleza namna WEFP ilivyo shiriki kuinua uchumi wa
usafirishaji nchini kupitia sekta ya reli ndani ya miaka miwili, ambapo alieleza pia maono ya ushirikiano huo
utakavyoleta tija kiuchumi katika siku za mbeleni.

“Mwaka 2018 mpaka 2020 WFP ilinunua hapa nchini bidhaa za chakula tani za uzito 262,000 na kuiingjzia
uchumi wa nchi jumla ya dola za kimarekani milioni 160 kutokana na manunuzi pamoja na huduma ya
usafirishaji wa tani hizo, nimatumaini yetu kwamba uhusiano huu wa kiabiasha utaendelea kukua hata kwa
siku zijazo” alisema Bi. Sarah Gordon.

Ushirikiano uliopo kati ya wadau wa sekta ya reli nchini, wafanyabiashara pamoja na Shirika la reli Tanzania
ni kiungo kikubwa katika kuleta maendeleo ya uchumi wa usafirishaji nchini ambapo WFP wameonesha nia
na faida imeonekana kwa sasa na hata kwa siku zijazo katika kuongeza ufanisi wa utendaji kazi ndani na nje
ya nchi.
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LA WADAU KUJADILI FURSA KATIKA MRADI WA SGR
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Shirika la Reli Tanzania - TRC kwa kushrikiana na Taasisi
ya Sekta Binafsi Nchini - TPSF wamefanya kongamano la
kwanza la wadau wa sekta binafsi kujadili fursa katika
mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa - SGR kipande cha
Mwanza - Isaka katika ukumbi wa Benki Kuu ya Tanzania
jijini Mwanza hivi karibuni Januari 2021.

Lengo la Kongamano hilo ni kuandaa mpangokazi wa
ushirikishwaji wa Sekta binafsi nchini katika mradi huo
unaotarajiwa kuanza utekelezaji wake hivi karibuni
ambapo Mkandarasi kutoka China kampuni ya China Civil
Engineering Construction Corporation pamoja na China
Railway Construction Company watatekeleza mradi huo.
“Leo tumekutana hapa kujadili ujenzi wa reli ya kisasa na
jinsi tutakavyonufaika nao” alisema Mkurugenzi Mtendaji
wa TPSF Bwana Francis Nanai

Mgeni rasmi katika Kongamano hilo alikuwa Mkuu wa
Mkoa wa Mwanza Mhe. John Mongela ambapo wadau
kadhaa wa sekta binafsi wakiwemo wasafirishaji, watoa
huduma za fedha, wakulima, wafugaiji, wavuvi, kampuni
za uzalishaji, viwanda, wakandarasi na wajasiriamali
wadogo wadogo walihudhuria kongamano hilo.

Wadau wengine waliohudhuria kongamano hilo ni
pamoja na Bodi ya Usajili Wahandisi Nchini, Ofisi ya
Usharoba wa HKati, Baraza la Uwezeshaji Wananchi
Kiuchumi na Bodi ya Usajili Wakandarasi nchini.

Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania Ndugu
Masanja Kungu Kadogosa amesema kuwa Kongamano
hilo ni utekelezaji wa maagizo vya Serikali

kuhakikisha sekta binafsi zinashirikishwa katika miradi
mikubwa ya kimkakati ili kukidhi makubaliano ya kimkataba
katika miradi na kuleta manufaa kwa taifa

Kadogosa aliongeza kuwa “Ujenzi huu wa kipande cha tano
ni sehemu ya utekelezaji wa ilani ya Chama Cha Mapinduzi,
mradi huu ni mkubwa sana na nina uhakika karibu Trilioni
moja itabaki hapa nchini kupitia fursa zitakazopatikana”

Aidha, Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi TPSF Bi.
Angelina Ngalula ameishukuru Serikali ya awamu ya tano
inayoongozwa na Mhe. Rais Dkt. John Pombe Magufuli kwa
kutengeneza fursa kupitia miradi ya kimkakati ukiwemo
mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa

“Tunamshukuru Rais Magufuli kwa kutuletea fursa, sisi
wadau ni vyema tukajipanga kushiriki wakati wa ujenzi na
kuutumia mradi huu utakapokamilika” alisema Bi. Angelina
Ngalula

Bi. Ngalula aliongeza kuwa ushirikishwaji wa sekta binafsi
katika maendeleo ya nchi ni muhimu kwani hata Mhe. Rais
anatambua ushirikishwaji wa sekta binafsi katika
maenedeleo na utekelezaji wa miradi ya kimkakati, hivyo
wadau wa sekta binafsi wanatakiwa kuyabeba maono ya
serikali na kuyafanyia kazi.

Wadau walipata fursa kuuliza maswali na kupata majibu,
pia waliweza kutoa maoni juu ya namna ya upatikanaji wa
taarifa za fursa za kibiashara katika mradi huo. Kongamano
hili linakuwa la kwanza kufanyika nchini kwa lengo la kujadili
namna sekta binafsi zitakavyoshiriki katika miradi ya
kimkakati nchini.
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Wafanyakazi Wanawake wa Shirika La Reli Tanzania washiriki siku ya Wanawake Duniani inayoadhimishwa kimataifa
kila mwaka Machi 8.

Maadhimisho ya Siku ya Wanawake Duniani kitaifa yamefanyika jijini Dar es Salaam katika ukumbi wa Mlimani City
ambapo Mgeni Rasmi akiwa Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Samia Suluhu Hassan huku
kauli mbiu ikiwa “Wanawake katika Uongozi, chachu kufikia Dunia yenye Usawa”

Judith George, Mfanyakazi wa Shirika la Reli katika |dara ya Uhasibu ambaye pia ni Mwenyekiti wa Wanawake TRC
ameeleza kuwa “Wanawake wa TRC ni miongoni mwa wanawake ambao tunashiriki kila mwaka siku hii, tunamshukuru
sana Mkurugenzi Mkuu Ndugu Masanja Kadogosa anatuwezesha kukakimilisha shughuli hii tunamuombea aendelee
hivi kila mwaka”

Pia Wanawake wafanyakazi wa TRC wametoa rai kwa wanawake wengine kuchangamkia fursa zilizopo katika mradi wa
ujenzi wa Reli ya Kisasa - SGR ili kujikwamua kiuchumi, wameongeza kuwa Shirika linawakaribisha wanawake
kutembelea Mradi huo kwani limeweka utaratibu mzuri wa kupata taarifa za mradi huo ikiwemo namna ya kushiriki
fursa zilizopo.

Aidha, wanawake hao wamefurahi kushiriki maadhimisho hayo na wanafarijika kwa kuwa kauli mbiu ya mwaka 2021
inaakisi kwa vitendo ushiriki wa wanawake katika uongozi ndani ya Shirika la Reli na wamepongeza wanawake wote
waliopo katika uongozi ndani ya Shirika kwa utendaji wao mabhiri.
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Aliyekuwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Hayati Dkt. John  Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi Mhandisi Dkt. Leonard Chamuriho akitoa
Pombe Magufuli akihutubia mara baada ya utilianaji saini mkataba wa taarifa fupi ya Mradi wa Ujenzi wa Reli ya Kisasa Mwanza - Isaka wakati
ujenzi wa reli ya Kisasa kutoka Mwanza hadi Isaka, Chato mkoani Geita wa tukio la utilianaji saini mkataba wa ujenzi wa reli hiyo Chato mkoani
hivi karibuni Januari 2021. Geita hivi karibuni Januari 2021.
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Aliyekuwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Hayati Dkt. John Pombe Magufuli (wa sita kulia) akiwa katika picha ya pamoja na viongozi
mbalimbali wa Serikali ya Tanzania na China mara baada ya kusainiwa mkataba wa ujenzi wa reli ya kisasa Mwanza - Isaka, Chato mkoani Geita hivi
karibuni Januari 2021.
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Mkurugenzi Mkuu wa TRC Masanja Kungu Kadogosa akitoa neno la Mkuu wa Kitengo cha Habari na Uhusiano TRC Bi. Jamila Mbarouk
Shukurani mara baada ya kupokea tuzo ya Kurasa Bora ya Serikali akieleza mikakati inayotumika na Shirika katika kuwasiliana umma
Mtandaoni katika ukumbi wa Akemi jijini Dar es Salaam hivi karibuni  katika hafla ya kupokea tuzo ya Kurasa Bora ya Serikali Mtandaoni
Februari 2021. katika ukumbi wa Akemi jijini Dar es Salaam hivi karibuni Februari 2021.
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Mkurugenzi Mkuu wa TRC Ndugu Masanja Kungu Kadogosa akiwa Mkurugenzi Mkuu wa TRC Ndugu Masanja Kungu Kadogosa (kati) akiwa
katika picha ya pamoja na Menegjimenti ya TRC na Kampuni ya katika picha ya pamoja na Watumishi wa Kitengo cha Habari na
Serengeti Bytes mara baada ya kupokea Tuzo katika ukumbi wa Akemi  Uhusiano TRC mara baada ya kupokea Tuzo ya Kurasa Bora ya Serikali
hivi karibuni, Januari 2021. Mtandaoni katika ukumbi wa Akemi hivi karibuni Januari 2021.

Afisa masuala ya jamii kutoka TRC Bi. Lightness Mngulu akiwaelimisha Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi Mhe. Dkt. Leonard Chamuriho akiwa katika picha ya
wananchi wa pugu stesheni juu ya kujifunza kupitia mafunzo ya pamoja na Kamati ya Bunge ya Miundombinu na wafanyakazi walioshiriki
kujikwamua kiuchumi yaliyofanyika mkoani Morogoro hivi karibuni kukarabati vichwa Sogeza 7 mkoani Morogoro, hivi karibuni Machi, 2021.
Februari 2021

Mkurugenzi Mkuu wa TRC Masanja Kadogosa akimkabidhi Cheti Mkurugenzi Mkuu wa TRC Masanja Kadogosa (wa nne kushoto) akiwa
Muwakilishi wa Kampuni ya Ako Catering Services kutambua mchango katika picha ya pamoja na Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi TPSF Bi.
wa Kampuni hiyo katika kufanikisha Kongamano la Wadau wa Sekta Angelina Ngalula (wa tatu kulia) pamoja na Wajumbe wa Bodi hiyo,

Binafsi lililofanyika katika ukumbi wa Benki Kuu jijini Mwanza hivi Menejimenti na baadhi ya wadau mara baada ya Kongamano la wadau
karibuni Januari 2021. wa sekta binafsi jijini Mwanza hivi karibuni Januari 2021.




SERIKALI YAZIDI KUTOA HAMASA YA
MAENDELEO YA NCHI KWA WANANCHI

MKOANI MOROGORO

15|Habari

R R R oy
l".,_f:.vd»‘-x_ [u TRC

Maafisa kutoka TRC wakiwahudumia baadhi ya wananchi mkoani Morogoro wakati wa zoezi la ulipaji fidia ili kupisha mradi wa SGR hivi

karibuni Februari 2020 hivi karibuni.

Serikali inazidi kutoa hamasa ya
kuleta maendeleo ya nchi kwa
wananchi wa mkoa wa Morogoro
baada ya kuendeleza zoezi la ulipaji
wa fidia katika maeneo mbalimbali
yaliyobaki ambapo zoezi hilo
linafanywa na Shirika la Reli Tanzania
ili kupisha ujenzi wa reli ya kisasa
(SGR) kipande cha Dar es Salaam -
Morogoro Februari 2021.

Maeneo hayo ni pamoja na maeneo
ya kifusi , maeneo yaliyo pitiwa na
umeme,maeneo yaliyo ongezeka
pamoja na wananchi ambao
hawakuwepo wakati wa ufanyaji wa
uthamini wa maeneo.

Wananchi mkoani humo
wamehamasika  katika  kufanya
maendeleo mbalimbali yatakayoleta
faida na mapato ya nchi baada ya
kupokea hundi zao.

Licha ya mikakati hiyo ya maendeleo
wamefurahishwa sana na zoezi hilo
na kuishukuru serikali kutekeleza

ahadi ya malipo na kutenda haki kwa
wananchi.

Afisa wa masuala ya jamii kutoka TRC
Bi. Lightness Mngulu amesema kuwa
zoezi linaendelea bila malalamiko ya
aina yeyote kutoka kwa wananchi.

“Hadi sasa hatujapata malalamiko ya
aina yeyote na endapo likijitokeza

-

tunawapa taratibu za kufuata ili
kukamilisha zoezi “ alisema Bi.
Lightness.

Wananchi hao wanaokabidhiwa
hundi wametoka katika maeneo
Mikese, Tanki la maji, Kinonko,
Mkambarani, Mtego wa simba,
Pangawe pamoja na mtaa wa Yespa.




WANANCHI JUJINI MWANZA WASHUKURU
JIO WA MRADI WA SGR

ya Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania kwa ujio wa Mradi wa Reli ya
hatua za awali za maandalizi kwa ajili
ya mradi huo kuanza, hivi karibuni
Machi 2021.

Wananchi wamezungumza hayo
walipokuwa wakipokea hundi kwa
ajili ya malipo ya fidia ya maeneo yao
yaliyotwaliwa kwa ajili ya kituo cha
kupakua na kupakia mizigo kwa ajili
yva treni za reli vya kisasa
kitakachojengwa sambamba na
bandari kavu katika eneo la Fela jijini
humo.

Wananchi zaidi ya 70
wamekabidhiwa hundi zao katika
zoezi lililofanyika kwa siku mbili
zaidi ya Shilingi Bilioni 2 zimetumika
kwa ajili ya malipo hayo.

Diwani wa Kata ya Ukiliguru Bwana
Mathew Makoye ametoa Shukurani
kwa Rais wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania Mhe. Dkt. John Pombe
Magufuli kwa kutekeleza ahadi ya
kulipa fidia kwa wananchi wa kata
hiyo na kuongeza kuwa wananchi

wamepokea stahiki Zao na
wameridhika.

Bwana Mathew alisisitiza kuwa “Mimi
na wananchi wangu tumeupokea
kwa mikono miwili, kwa sababu
mradi huu utakapokamilika utasaidia
katika usafiri muda utakaotumika
utakuwa ni Saa 6 hadi 7 kutoka Dar
es Salaam hadi Mwanza kwahiyo
utakuwa na tija kwa wananchi”

Naye mmoja wa wananchi
waliopatiwa fidia ili kupisha mradi
huo Bwana Lucas Justine ameeleza
hisia zake mara baada ya kupatiwa
stahiki yake na kusema kuwa
“Tumekuja kupatiwa hundi kwa ajili

JMWANZA

“ISAKA

TABORA®
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Afisa wa Shirika la Reli Tanzania
Bwana Paschal Sinyaw (kushoto)

cha Nyamatala Bwana mikoba M.
Mikoba kwa ajili ya kumkabidhi
hundi ya malipo ya fidia, Misungwi

2021

ya malipo ya fidia ya maeneo yetu
yaliyochukuliwa kwa ajili ya ujenzi wa
SGR, tunapongeza ujio wa reli hii na
tutapata fursa za ajira na biashara
kupitia mradi huu”

Utekelezaji wa Mradi wa SGR kipande
cha 5 Mwanza - Isaka unatarajiwa
kuleta fursa za ajira na biashara kwa
wananchi hususani wanaoishi kando
ya maeneo ambayo mradi huo
utakaohusisha ujenzi wa reli yenye
urefu wa Kilometa 341, kituo cha
Mizigo eneo la Fela na vituo vya reli
takribani 7, sambamba na fursa hizo
reli itarahisisha usafiri na usafirishaji
mizigo kati ya Dar es Salaam na nchi
za Uganda na Sudani kusini.

MAKUTUPORA
L]

MOROGORO
L ]

L
DAR ES SALAAM

Ujenzi wa Reli ya Kisasa - SGR awamu ya kwanza Dar es Salaam - Mwanza
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Shirika la Reli Tanzania - TRC limetoa mafunzo kwa wananchi ambao maeneo yao yametwaliwa na mradi wa reli ya
kisasa - SGR kipande cha kwanza Dar es Salaam - Morogoro kuhusu njia mbalimbali za kujikwamua kiuchumi
yaliyofanyika katika ofisi ya kata ya Pugu, eneo la Pugu Stesheni na halmashauri ya wilaya ya Kisarawe Februari 2021.

Mafunzo hayo ambayo yamegawanyika katika makundi tofauti ujasiriamali, ufundi stadi, kilimo cha kisasa na ufugaji
pamoja na urasimishaji wa ardhi na hati miliki ambapo yatawasaidia wananchi waliopatiwa malipo yao ya fidia kwa
kiasi kikubwa katika kujikwamua kiuchumi.

Afisa wa masuala ya jamii kutoka TRC Bi. Lightness Mngulu ameeleza kuwa lengo la mafunzo hayo ni kutoa mwanga
na kuwawezesha wananchi wote waliotwaliwa maeneo kupisha mradi wa SGR kujifunza na kupata elimu ya mambo
mbalimbali ya kujiinua kiuchumi.

Bi. Lightness amesema kuwa mafunzo hayo yametolewa na wajuzi mbalimbali wakiwemo afisa kilimo na mifugo, afisa
ardhi, wajuzi wa ufundi stadi na wajasiriamali kutoka katika maeneo tofauti ya kata ya Pugu na Wilaya ya Kisarawe.
"Tumewashirikisha watu wenye ujuzi katika nyanja tofauti ili wawe wakufunzi na wananchi waweze kuwapata kwa
urahisi” alisema Bi. Lightness.

Vilevile Bi. Lightness amewaasa wananchi kuweka umakini katika kile wanachojifunza na kujitokeza kwa wingi kupata
mafunzo hayo ambayo ni muendelezo, ambapo mafunzo hayo hayana gharama yeyote kwa mwananchi.
“Mafunzo haya ni bure na yana faida kubwa kwa ajili ya kuleta maendeleo kwa wananchi” aliongezea Bi. Lightness.

Kadhalika, mkazi wa eneo la Pugu Stesheni Bi. Pili Salumu ametoa shukrani kwa serikali ya awamu ya tano pamoja
na TRC kwa kuandaa mafunzo hayo ambayo yatawasaidia wananchi wengi kujiendeleza na kujiinua kiuchumi.
“Mafunzo ni mazuri sana na yanasaidia mwananchi kutunza pesa na kuwa na umakini na ustadi” alisema Bi. Pili.

Naye fundi chuma katika Halmashauri ya Wilaya ya Kisarawe Bw. Alila Bakari amesema kuwa wamefurahishwa sana
na ujio huo wa TRC wilayani humo na kutoa mafunzo kwa wananchi ambayo yatasaidia hadi vizazi vya baadae na vya
sasa kuweza kujikwamua kiuchumi na maendeleo.

“Mafunzo haya yana tija kwakua mtu akipata elimu na ujuzi basi atafundisha wengine katika jamii” alisema Bw. Alila.

q Mabula Rlchard Mabula Mkurugenzi wa TaaS|5| ya ‘Women and Youth Poverty Alleviation’ akitoa mada
wakati wa mafunzo mafunzo ya ku1|kwamua k|uchum| kwa wananch| yaliyofanyika katika kata ya Pugu By
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Mitandao ya kijamii imekuwa nyenzo muhimu ya mawasiliano kwa Taasisi mbalimbali za Serikali, ni njia ya moja kwa
moja katika kufikisha ujumbe ama taarifa muhimu kwa wananchi waliokusudiwa. Mfano, uwezo wa kutoa taarifa kwa
haraka linapotokea jambo la dharura au ujumbe muhimu kwa wananchi, mitandao ya kijamii imekuwa kinara kwa
kufikisha ujumbe kwa haraka na kwa muda sahihi ukilinganisha na njia zingine za mawasilianao kama vile Runinga,
Redio na Gazeti.

Kulingana na Ripoti ya Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania - TCRA (2019) hadi kufikia Desemba 2017 ilionesha kuwa
idadi ya watumiaji wa mtandao imeongezeka hadi watu Milioni 23 ambayo ni sawa na 45% ya watanzania wote. Ripoti
hii inafichua kuwa matumizi ya mitandao ya kijamii nchini imekuwa ikiongezeka na hivyo kuzifanya Taasisi za Serikani
na binafsi kuwekeza mawasiliano yake zaidi katika mitandao ya kijamii lengo likiwa ni kutangaza, kupata wateja,
kujulikana na kutunza taswira ambapo itasaidia na imesaidia kampuni mbalimbali na taasisi kukua kibiashara na
katika utoaji huduma na hatimaye kukuza uchumi wa nchi.

Shirika la Reli Tanzania - TRC ni miongoni mwa Taasisi za Serikali ambayo kupitia Kitengo cha Habari na Uhusiano wa
Umma kimeendelea kutumia mitandao yake ya kijamii katika kufikisha taarifa kwa wananchi ndani na nje ya nchi.
Kitengo cha Habari na Uhusiano wa Umma TRC kimekuwa kikitumia mitandao yake ya kijamii Twitter, Facebook,
Instagram, LinkedIn kwa jina la @tzrailways pamoja na YouTube kwa jina la TRC Reli TV.

Licha ya kutumia mitandao ya kijamii kama njia ya mawasiliano kati ya Shirika na wadau wake, lakini pia Shirika
limefanikiwa kwa kiasi kikubwa katika kujenga uhusiano mzuri na wananchi kutokana na sera na mpango mkakati
mzuri wa mawasliano, ambapo imepelekea Shirika kuibuka kinara wa KURASA BORA YA SERIKALI MTANDAONI
katika ubunifu na kutoa taarifa kwa umma na zenye kuaminika.

Mapema Februari 16, 2021 Shirika la Reli Tanzania lilipewa tuzo ya Kurasa Bora ya Serikali Mtandaoni iliyopokelewa
kwenye hafla fupi iliyoandaliwa na Shirika katika ukumbi wa AKEMI jijini Dar es Salaam. Tuzo hiyo ilipatikana baada ya
kushindanishwa katika kipengele cha Kurasa Bora ya Serikali Mtandaoni inayohabarisha wananchi ambapo
mashindano hayo yaliratibiwa na kampuni ya Serengeti Bytes kwa kushirikisha mashirika na taasisi zote za serikali na
wananchi kupewa nafasi ya kupiga kura na hatimaye TRC iliibuka Mshindi.

Aidha, Katika Hafla hiyo ambayo Mkurugenzi Mkuu wa TRC Ndugu Masanja Kadogosa ambaye alipokea tuzo hiyo
alibainisha kuwa tuzo hiyo ni kubwa kwa Shirika na inadhihirisha kuwa kinachofanyika ndani ya Shirika la reli wananchi
wengi wanaona kupitia mitandao ya kijamii.

“Sisi tumeona ni jambo kubwa na hata katiba ya Nchi inatambua kuwa vitu vinavyofanyika ndani ya Serikali lazima
watu wawe na taarifa, tunatimiza suala la kisheria na vilevile tunatendea haki watanzania wajue pesa yao ya kodi
inakwenda wapi” alisema Ndugu Kadogosa.

Sambamba na Tuzo hiyo ambayo Shirika la Reli Tanzania imepata kupitia Kitengo cha Habari na Uhusiano wa Umma,
tuangazie mafanikio mbalimbali ambayo Shirika la reli limefanikiwa katika kutumia mitandao yake ya kijamii kwa lengo
la kuwasiliana na kufikisha ujumbe kwa hadhira yake na watanzania kwa ujumla. Mafanikio hayo ni kama ifuatavyo.

Ufanisi katika kuufikia umma

Ni dhana ya kimsingi kwa wataalamu wa mawasiliano, taasisi inapotumia mitandao yake ya kijamii inapanua wigo wa
kuifikia hadhira kubwa. TRC imepanua wigo wake katika kuufikia umma na kuongeza wafuasi wake mwaka 2020/21
kutoka 9,638 - 10,638 kwenye kurasa wa Facebook, kutoka 41,400 hadi 44,100 kwenye ukurasa wa Twitter, kutoka
17,064 hadi 18,500 kwenye ukurasa wa Instagram, kutoka 5,944 - 10,470 kwenye ukurasa wa LinkedIn, kutoka kwa
Wasajili 50,500 hadi 55,600 kwenye Chaneli ya YouTube.
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Na Mwandishi wetu TRC
Kituo cha Ukusanyaiji
wakati halisi

wa Maoni

Vyombo wya habari vya kijamii ni njia
bora ya kusambaza habari kwa haraka
na vile vile kutoa nafasi ya kuweka
maoni na kupokea maoni hayo. TRC
imeendelea Kukusanya taarifa kutoka
kwa wafuasi wake ambapo maoni hayo
yameweza kukusanywa na
kuchambuliwa kwa lengo la kutoa
ufafanuzi katika suala lililoibuka lakini
pia maoni hayo ya wadau hutumika
katika kuboresha huduma na utendaji
kazi.

Kubadilisha Mtazamo wa Umma na
kuongeza ufahamu wa kazi na
malengo ya Shirika

Mitandao ya kijamii hutumika katika
kubadili mitazamo mbalimbali ya umaa
kuhusiana na Shirika katika mambo
kadha wa kadha. Mitandao ya kijamii
hutoa fursa ya kujua dhamira ya shirika
ni nini na hata mipango ya sasa ni nini,
TRC kwa kutumia mitandao yake ya
kijamii imeongeza uelewa kwa umma
kwa kutoa taarifa nyingi na mipango
yake ijayo. Hivyo basi wataalamu wa
masuala mawasiliano ya umma
wanaweza kusaidia kubadilisha
mtazamo wa umma na taasisi za
Serikali.

Usambazaji wa Taarifa kwa gharama
nafuu.

Vyombo vya habari vya kijamii ni kituo
cha usambazaji bora na cha gharama
nafuu. Ifahamike kuwa baadhi ya
mitandao ya kijamii haihitaji pesa
nyingi au haihitaji kabisa pesa katika
kusambaza ujumbe. Ni muhimu sana
kwa Taasisi za Serikali kutumia vyombo
vya habari vya kijamii, kwani uwekezaiji
wake ni wa nafuu lakini matokeo yake
ni ya faida kubwa kwa masirahi ya
umma.

Njia bora ya kuchanganua matokeo
Mitandao ya kijamii hutoa nafasi kwa
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kutoa maoni
taarifa iliyotolewa na taasisi husika.
TRC kupitia mitandao ya kijamii
imesaidia kupata ufahamu wa wakati
halisi juu ya habari gani wananchi
wake wanapendezwa nayo, wapi na
kwenye mtandao gani wa kijamii. Kwa

wafuasi yao kuhusu

kupitia mitandao hiyo shirika lina
uwezekano wa kutumia habari hiyo
kuchanganua matokeo maoni ya kile
ambacho kimeongelewa kwa masirahi
ya umma na shirika

Kuwepo kwa Uwazi

Uwazi ni moja ya nguzo muhimu katika

taasisi ya umma pia uwazi
unathaminiwa na umma  wa
watanzania, ingawa kuna sheria

ambazo zimetilia mkazo juu ya uwazi
katika mawasiliano yote ya serikali.
Katika mambo ambayo yanagusa
umma na yenye maslahi kwa nchi, TRC
imeendelea kutoa habari kwa umma
kuhusu miradi mikubwa

TANZANIA
DIGITAL
AWARDS

inayosimamiwa na Shirika ambayo ni
Reli ya kisasa - SGR, mradi wa
uboreshaji wa reli ya kisasa - TIRP,
ukarabati wa Behewa sambamba na
huduma zinazotolewa na Shirika. Kwa
kutoa taarifa hizo imekuwa ni njia bora
ya kupata uaminifu kwa umma na
uaminifu huo umelijengea heshima
shirika kuwa kituo cha utoaji taarifa
ambazo ni sahihi na za kuaminika.

Walakini, licha ya faida zilizo wazi
zinazohusiana na mitandao ya kijamii,
mashirika mengi ya serikali bado
yanajitahidi kuongeza jitihada katika
matumizi ya mitandao ya kijamii. Kwa
kuzingatia ukuaji wa Teknolojia na
umuhimu wa mitandao ya kijamii, kuna
maeneo muhimu ambayo mashirika ya
Serikali yangeona faida zinazoweza
kutokea katika mawasiliano endapo
wataongeza juhudi katika kutumia
mitandao ya kijamii kama njia
mojawapo ya kufikisha ujumbe kwa
hadhira.



AFYA NA HAKI ZA MFANYAKAZI BAADA

YA KUUMIA KAZINI
Na Mwandishi wetu TRC

Kumekuwa na upungufu wa elimu juu
ya watu ambao kwa bahati mbaya
wanaumia wakitekeleza majukumu
yao na kushindwa kuelewa haki zao na
utaratibu wa kuzipataka, ambazo kwa
mujibu wa sheria wanstahili kuzipata,
Kwa kushindwa kupata maarifa sahihi
juu ya mambo haya kunapelekea
watumishi  kulaumu  wasiohusika,
kwani baadhi yao hulaumu kampuni,
maafisa rasilimaliwatu, wakili na
mwanasheria na hata wengine
hulaumu kitengo cha afya.

Leo tutatoa maarifa yatakayomsaidia
yeye na wengine ambao yamkKini
hawajajua nini cha kufanya pindi
wanapopata matatizo ya kiafya wakiwa
kazini.

Tuanze kwa kujua makundi haya
matatu ya magonjwa, mosi kuna
magonjwa ya kawaida, pili kuna

magonjwa yanayotokana na kufanya
kazi fulani na tatu ni ajali mbalimbali.

Ajali zote ziwe za kawaida au za gari
zina utaratibu. Tukianza na magonjwa
ya kawaida kama Malaria na Homa za
matumbo, haya yakisharipotiwa katika
kliniki, wagonjwa huruhusiwa kwenda
kutibiwa katika Zahanati, vituo vya afya
na hata hospitali za serikali za karibu.

Magonjwa haya ya kawaida huwa
hayana fidia, kwa upande mwingine
Magonjwa yanayotokana na kazi au
ajali zinazotokea wakati wa kufanya
kazi ambapo hulipwa fidia na yana
utaratibu ufuatao; Wataalamu wa afya
watamchunguza, kisha mgonjwa
atapatiwa maelezo ya kina ni jinsi gani
kazi yake imepelekea yeye kupata
madhara au ugonjwa na kumshauri
endapo watabaini kuwa ugonjwa huo
unatokana na kazi.

Endapo utahitajika ushauri na
matibabu ya kitaalamu zaidi madaktari
humshauri mgonjwa na hata kuratibu
rufaa yake. Mgonjwa akishamaliza
matibabu/ufuatiliaji wa afya yake na

KUMBUKA
“Magonjwa

yanayotokana

na kazi

au ajali
zinazotokea
wakati wa
kazi hulipwa
fidia”

tathmini ya uzito wa tatizo lake, watoa
huduma za afya hujaza fomu maalumu
kwenda kwenye mamlaka husika ya
kutoa fidia kwa wafanya kazi (WCF).

Baada vya kujaziwa fomu hizo
hupelekwa kwa madaktari walioteuliwa
kuthibitisha magonjwa hayo na namna
matibabu yalivyofanyika na hatimaye
mfanyakazi hupata stahiki zake
kulingana na kima cha mshahara
aliokuwa akiupata mpaka anapatwa
na ugonjwa huo pamoja na kipindi cha
kuchangia katika mfuko huo.

Kwa upande wa ajali na hasa tukijikita
katika ajali za magari ni lazima Polisi
fomu namba 3, 90, 115 na hiyo ripoti
kamili kutoka mfuko wa walipa fidia za
wafanyakazi zijazwe.

Polisi ni lazima waandae ripoti baada
ya kupima ajali na kuelezea chanzo
cha ajali, watu wa usalama kazini ni
lazima pia wawe na maelezo katika
ripoti yao pamoja, pia mtoa huduma ya
afya lazima atoe ripoti ni kwa namna
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gani aliweza kumpokea majeruhi,
huduma gani aliitoa na kumpeleka kwa
gari za dharula ili akapatiwe matibabu
katika vituo vikubwa vya afya (kama
ilihitajika).

Viongozi wa vyama vya wafanyakazi,
idara ya rasilimali watu, idara ya afya
na usalama mahala pa kazi na kamati
ya afya na usalama kazini ni miongoni
mwa idara/vitengo  vinavyotakiwa
kuufahamu utaratibu huu, kwani wao
ndio waelimishaji wakuu katika
masuala yahusuyo haki na wajibu wa
mfanyakazi.

Mwisho tunapaswa kuzijua sheria
zenye kuelezea haki za wafanyakazi
(workers compensation act), pamoja
na hayo yote tunawajibika kutoa elimu
ya afya yenye kuwafanya wafanyakazi
kuwa salama na kuweza wa kujikinga
na maambukizi ya magonjwa vya
mlipuko kama Covid19, Kifua Kikuu,
Tauni na Kipindupindu na magonjwa
mengine ikiwemo VWU/UKIMWI.
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KIBONZO Hassan Said
MTAYARISHAJI Sami Omary
: OO@ @@ tzra cf.néfrlnb Jﬂww.frc;co tz

- Reli Yetu | Maendglecﬂém I =iatra' Eehr#mcmpya

My

SHIRIKA LA RELI TANZANIA
Barabara ya Sokoine

S.L.P 76959

Dar es Salaam

TANZANIA

Barua pepe; info@tre.co.tz
Simu ya Bure; 0800 110 042

Limeandaliwa na Kitengo cha Uhusnano
SHIRIKA LA RELI TANZANIA U
MHARIRI MKUU Jamila Mbarouk
MHARIRI MSAIDIZI SamiOmary
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