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SHIRIKA LA RELI TANZANIA
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Na Mwandishi wetu TRC
Shirika la Reli Tanzania limeungana na
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania Mhe. Dkt. John Pombe
Magufuli na watanzania wote kwa
ujumla katika maombolezo ya siku saba
Kufuatia kifo cha Hayati Benjamin
William Mkapa, Rais wa tatu wa Jamhuri
ya Muungano wa Tanzania kilichotokea
usiku wa kuamkia tarehe 24 Julai 2020.
Bodi ya Wakurugenzi, Menejimenti na
Wafanyakazi wa TRC kwa kutambua
mchango wake kwa Shirika na Taifa kwa
/ ujumla katika harakati zake za
kuikomboa Tanzania kiuchumi, kijamii
na kisiasa wanashiriki kikamilifu katika
kumuombea naskumuenzi Rais Mstaafu
Benjamin Mkapa kwa mazuri aliyoifany-
ia nchiyake.
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Mwandishi wetu TRC
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TRC YAOMBOLEZA KIFO CHA HAYATI BENJAMIN WILLIAM MKAPA
N ﬂ'_,' W o m Mkurugenzi Mkuu
. ".,’ ' ;u’" L 2 ‘ g wa Shirika la Reli
oy b .. : t: {, | Tanzania- TRC
) ~ Ndugu Masanja
Kungu Kadogosa
(kushoto) akipita
mbele ya jeneza la
Rais Mstaafu wa
awamu ya tatu ya
Serikali ya Jamhuri
Muungano wa
Tanzania Hayati
Benjamin William
Mkapa kwa ajili ya
kuaga na kutoa
y Heshima za
mwisho katika
uwanja wa Uhuru
jijini Dar es Salam
hivi karibuni Julai
2020
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Mchango wa Hayati Benjamin William Mkapa ni mkubwa katika taifa kwani yeye ni miongoni mwa viongozi
waliothubutu kurejesha Jumuiya ya Afrika Mashariki- EAC kwa maono ya wazee wetu waliyokuwa nayo mara
baada ya kupata uhuru, Jumuiya ya Afrika Mashariki imekuwa na mchango mkubwa katika kuimarisha
uchumi wa nchi hizi kupitia sekta ya usafiri wa reli

Mafanikio tuliyo nayo hivi leo ya kusafirisha mizigo baada ya kurejeshwa kwa safari za treni kati ya Dar es
Salaam na Kampala ni jitihada za Hayati Benjamin William Mkapa katika kurejesha Jumuiya hii.

Hapo awali Viongozi wa nchi tatu za Afrika Mashariki ambazo ni Kenya, Uganda na Tanzania mara baada ya
kupata uhuru waliamua kuunda Jumuiya ya Afrika Mashariki (‘East Africa Community’) mwaka 1967 kwa
lengo la kuunganisha nguvu katika nyanja za usafirishaji na mawasiliano. Ambapo, Shirika la Reli na Bandari
Afrika Mashariki lililokuwa wakati wa Ukoloni lilitenganishwa na kuundwa taasisi mbili zinazojitegemea za
Shirika la Reli Afrika Mashariki (‘East Africa Railways Corporation’) na Shirika la Bandari Afrika Mashariki
(‘East Africa Harbours Corporation’). Shirika la Reli Afrika Mashariki lilianzishwa rasmi tarehe 1 Juni, 1969
ambapo madhumuni yake makuu yalikuwa na usafirishaji wa mizigo na abiria kwa nchi wanachamna na nchi
jirani (landlocked).

lli kupata kiunganishi kizuri cha usafiri wa abiria na mizigo kwa nchi jirani, Shirika la Reli lilitumia usafiri wa
majini (meli) kupitia maziwa ya Victoria, Nyasa na Tanganyika. Baadhi ya meli zilizotumika ni MV Victoria, ziwa
Tanganyika lilikuwa na meli za MV Liemba, Mwongozo na Sangara, ziwa Nyasa lilikuwa na meli za MV Iringa
na MV Songea.

Katika wakati huo Jumuiya ya Afrika Mashariki ilileta ufanisi mzuri wa usafirishaji wa abiria na mizigo kutoka
nchi moja hadi nyingine lakini baadae mwaka 1977 Jumuiya hii ilivunjika na kupelekea kila nchi kuanzisha
shirika lake, ndipo lilipoanzishwa rasmi Shirika la Reli Tanzania.

Lakini kwa maono hayo Hayati Benjamin William Mkapa alifanya jitihada za kuhakikisha Jumuiya ya Afrika
Mashariki inafufuliwa na kuendelea na kazi zilizokuwa zikifanywa wakati wa kuanzishwa kwake, aidha Hayati
Benjamin Mkapa alifungua njia ya Reli ya Manyoni - Singida mwaka 1997 ambayo ilisaidia kwa kiasi kikubwa
kusafirisha mizigo na abiria.
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Shirika la reli Tanzania - TRC lashiriki maonesho ya
kimataifa ya 44 ya biashara yaliyofanyika katika
viwanja vya saba saba vilivyopo Kurasini Dar es
Salaam kuanzia tarehe 01 - 13 Julai 2020.

Malengo ya maonesho hayo ni kutangaza huduma
na bidhaa za kampuni na taasisi binafsi na za
serikali, kuwakutanisha watoa huduma na wateja
pamoja na kutoa fursa kwa wananchi kupata
huduma na bidhaa yalifunguliwa rasmi na Waziri
Mkuu wa Jamhuri wa Muungano wa Tanzania Mhe.
Kassim Majaliwa Kassim katika ukumbi wa Kawawa
tarehe 03 Julai 2020.

Shirika lilipata fursa ya kutoa elimu kuhusu miradi
mikubwa inayosimamiwa na TRC ambayo ni ujenzi
wa reli ya kisasa — SGR kipande cha Dar es salaam -
Morogoro ambao umefika zaidi ya 84% na kipande
cha Morogoro - Makutupora ambao umefika zaidi ya
asilimia 32%, na mradi wa uboreshaji wa reli ya kati
- TIRP ambao umefika zaidi ya 80%, pamoja na
mradi wa ufunguaji wa njia ya reli kati ya Moshi -
Arusha, kutoa huduma ya ukataji tiketi za treni
pamoja na kukusanya maoni kutoka kwa wadau
waliofika katika banda la TRC. Halikadhalika
wananchi waliotembelea walipata ufahamu kuhusu
historia ya reli nchini tangu kuanza kujengwa kwa reli
ya zamani wakati wa ukoloni hadi hivi sasa.
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Katika maonesho hayo Kaimu Mkurugenzi wa Shirika
TRC Bi. Amina Lumuli alitembelea banda la TRC
ambapo alifurahishwa na utoaji huduma wa maaafisa
wa TRC waliokuwemo katika banda hilo na kuwaponge-
za kwa kazi nzuri waliyofanya na kuliwezesha Shirika
kushinda nafasi ya tatu katika mashindano yaliyofan-
yika viwanjani hapo.

Pamoja na kutembelewa na wananchi wengi zaidi pia
Mchimbaji aliyepata mawe makubwa zaidi ya Tanzanite
Bilionea Saniniu Laizer alitembelea na kupata fursa ya
kufahamu mambo tofauti kuhusu shirika la reli na
kuona mfano wa reli ya kisasa - SGR itakavyokuwa
pamoja na maendeleo ya mradi wa Ujenzi wa Reli ya
Kisasa - SGR.

Hata hivyo wananchi walifurahishwa na utoaji huduma
wa TRC katika banda la shirika ambapo wananchi wali-
hudumiwa na kuweza kutoa maoni yao katika sanduku
la maoni na shirika kuahidi kuyafanyia kazi mapende-
kezo na maoni.

Maonesho hayo yalifungwa rasmi tarehe 13 na Waziri
wa viwanda na Biashara wa Zanzibar Mhe. Balozi
Amina Salum Ali na kusisitiza wananchi kuendelea na
shughuli za uzalishaji wa bidhaa na uanzishaji wa vi-
wanda vidogo vidogo ili kuendelea kuwa nchi ya
uchumi wa kati, aliwasisitiza wanawake kuchangamkia
fursa zinazojitokeza.
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Shirika la Reli Tanzania - TRC ni miongoni mwa taasisi kubwa za Serikali ambazo zimefanikiwa kutoa huduma
kwa wateja kwa kutumia Teknolojia ya Habari na Mawasiliano (TEHAMA) hasa katika ukataji tiketi kwa njia ya
mtandao (online booking).

Ripoti ya Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania - TCRA ya Desemba 2017 imeonesha kuwa idadi ya watumiaji wa
mtandao imeongezeka kufikia watu Milioni 23 ambayo ni sawa na 45% ya watanzania wote. Idadi hiyo
inaonesha dhahiri kuwa mfumo mpya wa ukataji tiketi kwa njia ya mtandao ni fursa kwa wateja wetu ambao
wanatumia mtandao.

Mapema baada ya Shirika kutambulisha mfumo huo, jitihada zilifanyika nje na ndani ya Shirika kuhakikisha
mfumo huo unafahamika kwa wateja na wanaweza kuutumia. Julai 16 - 19, 2020 Shirika la Reli nchini
kupitia kitengo huduma kwa wateja kiliendesha zoezi la kutoa elimu kwa abiria kuhusu mfumo mpya wa
ukataji tiketi kwa njia ya mtandao ndani ya treni ya Deluxe wakati wa safari kutoka Dar es Salaam - Kigoma
na kutoka Kigoma - Dar es Salaam.

Shirika linaendelea kutoa elimu hiyo kwa wateja kwa kutumia njia mbalimbali za mawasiliano ikiwemo
matangazo ya Redio, Televisheni na Mitandao ya Kijamii lakini pia kupitia machapisho ili kuweza kuwapungu-
zia changamoto katika upatikanaji wa tiketi wakati wanapotaka kusafiri.

Upatikanaji wa tiketi kwa njia ya mtandao utawasaidia wateja wetu kuokoa muda waliokuwa wanatumia
kufika katika stesheni kwa ajili ya kupata tiketi na hivyo muda huo watautumia katika shughuli nyingine za
kiuchumi na kuongeza makusanyo ya mapato kwa kuziba mianya ya upotevu wa fedha.

Aidha wakati wa safari elimu iliendelea kutolewa kwa nadharia na vitendo, huku abiria wakilipongeza Shirika
kwa kutambulisha mfumo huo mpya ambao unarahisisha ukataji na upatikanaji wa tiketi hivyo wanategemea
itakuwa suluhisho la changamoto nyingi walizokuwa wanakutana nazo awali katika upatikanaji wa tiketi.
Katika kuhakikisha kuwa ukataji wa tiketi kwa njia ya mtandao unawafikia wateja kwa haraka na urahisi,
elimu hiyo ilitolewa pia kwa wakuu wa stesheni, makarani na wahudumu wa treni ili kuwapa uwezo wa
kuwasaidia abiria wanaofika katika stesheni na abiria pindi wanapokuwa safarini.
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Na Mwandishi wetu TRC

Shirika la Reli Tanzania - TRC
limendelea na kampeni ya ushirik-
ishwaji wa jamii katika maendeleo
ya mradi wa uboreshaji wa reli ya
kati kuanzia Kilosa hadi Isaka,
Julai 2020 hivi karibuni.

Maafisa wa maswala ya jamii,
wakandarasi kutoka kampuni ya
CCECC, pamoja na wafanyakazi
wengine kutoka TRC wametembe-
lea maeneo mbalimbali yanayopi-
tiwa na mradi huo ili kufahamisha
umma kuwa mradi huo unakaribia
kufika ukingoni hivyo kushirikisha
wananchi katika kuweka mambo
sawa kabla ya  ukarabati
kukamilika.

Maeneo yaliyofanyika kampeni
Munisagara, Mkadage, Kilosa
stesheni, Kidete na Zuzu stesheni,

Mnase, Igandu, Kikombo, Gode-
gode vilivyopo mkoani Dodoma.
Aidha wananchi wa Kijiji cha

kuilinda miundombinu na mali za
reli katika maeneo yao nha
Kusisitiza kua mtu yeyote atakae
kiuka taratibu za reli atachukuliwa
hatua na kufikishwa sehemu
husika.

Bw. Mohammed Kikologa amese-
ma kuwa kwa kushirikiana na

elimu juu ya kutunza miundom-
binu ya reli .

“Sisi ndio walinzi wa kuu wa reli hii
ila  kukumbushana ni wajibu”
alisema Bw. Kikologa.

Afisa wa maswala ya jamii kutoka
CCECC Bw. Regan Israel amesisiti-
za kuwa mwananchi yeyote
ahakikishe kutosogea ama
kufanya shughuli za kijamii karibu
na umbali wa mita zilizopimwa
kando mwa reli .

“Mita zilizopimwa ni 30 kutoka
katika eneo la njia ya reli,
akaongezea kuwa“ ukiona mtoto,
mzee au mtu asiyejiweza mshike
mkono na umsaidie kuvuka“
alisema Bw. Regan.

Naye Afisa mazingira kutoka TRC
Bw. Evance Byarushengo amewa-
taka wananchi kutojihusisha na
maswala ya ukataji miti na

shughuli za kilimo kando ya mito ili
kuepusha athari zitokanazo na
maji kujaa na kuisomba miundom-
binu ya reli
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Aliyekuwa Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam
Bwana Paul Makonda afanya ziara katika
Stesheni ya Reli ya Kisasa - SGR inayojengwa
katika eneo la Stesheni jijini Dar es Salaam hivi
karibuni Julai, 2020.

Lengo la ziara hiyo ni kukagua utekelezaji wa
llani ya Chama Cha Mapinduzi ya mwaka 2015
ambayo ilibainisha ukarabati wa reli ya zamani
na ujenzi wa reli mpya ya kisasa ambayo
utekelezaji wake umefika zaidi ya 84% kwa
kipande cha Dar es Salaam - Morogoro na 32%
kwa kipande cha Morogoro - Makutupora
Singida.

Katika ziara hiyo Paul Makonda ameongozana
na wasanii kutoka kampuni ya Wasafi Classic
Baby wakiongozwa na Mkurugenzi wa Kampuni
hiyo Nasib Abdul maarufu kama Diamond kwa
lengo la kuhamasisha wasanii kuunga mkono
jitihada za serikali ya awamu ya tano chini ya
Mhe. Rais Dkt. John Pombe Magufuli za kubore-
sha miundombinu ya usafiri nchini.
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Meneja Mradi wa SGR Dar es Salaam - Morogoro Mhandisi Machibya
Masanja akitoa maelezo kuhusu maendeleo ya ujenzi wa Stesheni ya
SGR katika eneo la Stesheni jijini Dar es Salam hivi karibuni Julai, 2020.

Aliyekuwa Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam Bwana Paul Makonda (mwenye
suti) akiwa katika picha na baadhi ya viongozi wa Shirika la Reli Tanzania na

Salaam.



WANANCHI WA KATA YA [HUMWA
WAENDELEA KULIPWA FIDIA ILI KUPISHA
I.I.IENZI WA RELI YA KISASA

Meneja mradi msaidizi kipande cha Morogoro - Makutupora Mhandisi Christopher
Mang'wela akifafanua jambo kwa wananchi wa kata ya Ihumwa mkoani Dodoma waliofika
katika zoezi la ulipaji fidia kupisha ujenzi wa reli ya kisasa hivi karibuni Julai 2020

Afisa Uhasibu kutoka Shirika la Reli Tanzania Bwana Nassor Ramadhan Said akimsainisha
mmoja wa wakazi wa kata ya lhumwa Bi. Catherine Suila kwa ajili ya kumpatia hundi wakati
wa zoezi la ulipaji fidia kupisha ujenzi wa reli ya kisasa mkoani Dodoma hivi karibuni Julai
2020.
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Shirika la Reli Tanzania laendelea na
zoezi la ulipaji wa fidia kupisha ujenzi
wa reli ya kisasa - SGR kipande cha
Morogoro - Makutupora katika kata
ya lhumwa mkoani Dodoma hivi
karibuni Julai 2020.

Katika awamu hii kiasi cha zaidi ya
shilingi Bilioni moja kimetengwa
ambapo watu 810 watalipwa wakati
wa zoezi hilo litakalodumu kwa
majuma mawili.

Hadi sasa jumla ya wakazi 231 wa
kata ya lIhumwa wameshalipwa fedha
zao ikiwa ni siku tatu tu tangu kuanza
kwa zoezi hilo la ulipaji wa fidia kwa
awamu hii.

Baadhi ya wakazi wa kata ya Ihumwa
waliolipwa stahiki zao wameelezea
furaha yao na shukurani kwa serikali
ya awamu ya tano inayoongozwa na
Jemedali Dkt. John Pombe Magufuli
na Shirika la Reli kwa kuhakikisha
wanapata fidia hizo.

Mmoja wa wakazi hao Bw. Dickson
Chiwanga, amesema “naipongeza
sana serikali kwa hatua hii kwani kitu
wanachofanya ni cha Kkutuletea
maendeleo na tutakitumia wote kwa
pamoja”

Kuhusu matumizi ya fedha hizo,
wananchi hao wameeleza kuwa
fedha hizo zitawasaidia katika
shughuli mbalimbali za kimaendeleo
ikiwemo biashara, kilimo, ufugaji na
kuanzisha makazi mapya.

“hii pesa itanisaidia mambo mengi,
kibiashara lakini pia naweza
nikajenga hivyo naweza kutoka hatua
moja kwenda nyingine” alisema Bw.
Henry Shedrack,

Aidha wananchi hao wamewataka
wenzao ambao bado hawajalipwa
kupuuzia uzushi unaosambazwa na
kuwa fedha hizo hazitalipwa na
kusisitiza kuwa ni uongo na kwamba
wote watalipwa haki zao kama
ilivyokuwa kwao.

Zoezi hilo la ulipaji wa fidia linaende-
lea wakati ambapo mradi wa SGR
kipande cha Morogoro - Makutupora,
umefikia 38%



TRC YASAINI MKATABA WA MAKUBALIANO
NA WADAU KATIKA KUBORESHA MAISHA
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YA JAMII ZINAZOISHI PEMBEZONI MWA RELI

Na Mwandishi wetu TRC

Shirika la reli Tanzania - TRC lime-
kutana na kutiliana saini mkataba
wa makubaliano na wadau ili
kuleta maendeleo katika jamii zin-
azoishi pembezoni mwa reli na
wale ambao ardhi yao imetwaliwa
na TRC kwa ajili ya kupisha mradi
wa ujenzi wa SGR. Hafla imefan-
yika katika ukumbi wa TRC makao
karibuni Julai 29, 2020.

Lengo la hafla hiyo ni kuwakutani-
sha wadau tofauti ambao wame-
kuwa karibu na shughuli za ute-
kelezaji wa miradi ya Shirika husu-
sani Mradi wa Ujenzi wa reli ya
Kisasa - SGR na Mradi wa Ubore-
shaji wa Reli ya Kati - TIRP na ku-
jadili namna ya kupunguza athari
hasi zinazotokana na miradi ili
kuleta maendeleo kwa jamii zilizo-
po katika maeneo ya miradi.

Hafla hiyo imehudhuriwa na
wadau tofauti zikiwemo taasisi za
serikali ikiwemo kutoka Chuo
kikuu cha Dar es Salaam - UDSM,
Mamlaka ya Mafunzo ya Ufundi -
VETA, Shirika la Maendeleo ya Vi-
wanda vidogo - SIDO, Mfuko wa
Maendeleo ya Jamii - TASAF,
Wizara ya Mambo ya Ndani kupitia
Jeshi la Polisi, Asasi zisizo za Kiser-
ikali (NGO’s), Kampuni ya Korall,
Yapi Merkezi na Shirika la Uhandisi
na Ujenzi la China - CCECC.
Aidha, mkataba huo pia umesaini-
wa kwa ajili ya kuendelea kubore-
sha maisha kwa jamii ambazo zin-
apatikana pembezoni mwa njia ya
reli ambao unalenga kutoa
msaada zaidi kwa kaya zilizopitiwa
na mradi.

Mipango ambayo imeandaliwa
kwa ajili ya kuboresha jamii ni
pamoja na mafunzo ya usimamizi

wa fedha kwa kaya Zzilizopitiwa na
mradi, namna ya kupata ardhi na
usalama wa umiliki, uboreshaji wa
ardhi kwa kuongeza tija ya ardhi
na kilimo, uhamaji wa mifugo na
upatikanaji wa maiji kwa mifugo,
Kilimo na matumizi ya kawaida,
kuasisi mpango wa uangalizi na
usimamizi wa ukatili wa kijinsia pia
kufahamiana ili kuendelea
kushirikiana katika kushughulikia
mambo yatakayojitokeza kwenye
miradi.

TRC inatambua mchango mkubwa
unaotolewa na taasisi hizi za jamii,
hivwo TRC ina kila sababu ya
kuongeza nguvu na ushirikiano wa
karibu na taasisi hizi ili kuleta
matokeo chanya katika utekelezaji
wa miradi kwa kuwa miradi hii
imeletwa ili kuleta faida kwa
wananchi na si kuleta madhara.
Katika kuhakikisha malengo haya
yanatimia TRC kwa kushirikiana
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SHIRIKA LA RELI TANZANIA - TRC

na taasisi za serikali kama TASAF,
SIDO, UDSM, VETA na zisizo za ser-
ikali (NGOs) zitahakikisha mambo
ya kijamii, mazingira na kiuchumi
yanakuwa sawa kwa wananchi
wote walilengwa kwa mipango hii
endelevu.

Wadau wametoa shukurani na
pongezi kwa TRC kwa kufungua
mkutano huo ambao utakuwa na
manufaa makubwa kwa TRC na
jamii inazozunguka mradi kupitia
ushirikishwaji na makubaliano
yaliyotiliwa saini katika mikataba
hiyo.

TRC inatarajia ushirikiano mzuri
kutoka kwa wadau na washiriki
katika kutekeleza mipango iliy-
opendekezwa na kukaribisha
mawazo mapya na uzoefu mbalim-
bali kutoka kwa wadau ili kuende-
lea kupata uelea wa pamoja na
wadau ili kufanikisha utekelezaji
wenye tija, ubora na ufanisi zaidi.

i —

Kaimu Mkurugenzi Mkuu TRC Bi. Amina Lumuli (aliyeketi kati), wafanyakazi wa
TRC wakiwa katika picha ya pamoja na wadau mara baada ya kumaliza

es Salaam hivi karibuni Julai 2020
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Mchimbaji wa madini Bilionea Saniniu Laizer aliyepata mawe Meneja Mkuu wa Mkoa, wa Mamlaka ya Reli Tanzania na
makubwa zaidi ya Tanzanite, akipata maelezo kutoka kwa Zambia - TAZARA Ndugu Fuad Abdallah (kushoto) akipata
Mkuu wa kitengo cha Habari na UhusianoBi. Jamila Mbarouk, maelezo kuhusu mfumo wa Usafirishaji wa reli ya kisasa kutoka
alipotembelea banda la Shirika la Reli Tanzania katika viwanja kwa Afisa Usafirishaji Bi. Lucy Kingodi alipotembelea banda la
TRC katika viwanja vya Saba Saba hivi karibuni Julai 2020.

A
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Wananchi waliotembelea viwanja vya maonesho ya Biashara Baadhi ya wananchi waliotembelea banda la TRC katika viwanja
Saba Saba wakiwa katika foleni ya kuingia ndaniya banda la TRC vya Saba Saba wakipata maelezo kutoka kwa Afisa Uhusiano wa
kwa ajili ya kupata huduma na taarifa kuhusu miradi inayosima- TRC Ben Mwanantala kuhusu maendeleo ya mradi wa ujenzi wa
miwa na TRC. reli ya kisasa, hivi karibuni Julai 2020.

Wananchi wakimsikiliza Mwanasheria kutoka TRC, Augustine Kaimu Meneja Huduma kwa Wateja TRC Bi. Catherine Moshi
Kulwa wakati wa kampeni ya ushirikishwaji wa jamii katika akiwaelimisha wateja namna ya kukata tiketi kwa njia ya

maendeleo ya mradi wa TIRP Kilosa mkoani Morogoro, hivi mtandao alipokuwa ndani ya treni ya kisasa ya Deluxe wakati wa
karibuni Julai 2020. safari Dar es Salaam - Kigoma hivi karibuni Julai, 2020

= =
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Mtaalamu wa Masula ya Mawasiliano kutoka TRC Ivinary Sansa
akitoa maelezo kuhusu mifumo ya mawasiliano katika mradi wa
ujenzi wa reli ya kisasa kwa baadhi ya wananchi waliotembelea
banda la TRC katika viwanja vya Saba Saba jijini Dar es Salaam
hivi karibuni Julai 2020.
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Mhandisi Ujenzi kutoka TRC Faraja Yusto akielezea kuhusu
mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa - SGR kwa wananchi
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Afisa Uhusiano kutoka TRC Hassan Said akitoa maelezo kuhusu
maendeleo ya mradi wa ujenzi wa reli ya Kisasa kwa baadhi ya
wananchi waliotembelea banda la TRC katika viwanja vya Saba
Saba jijini Dar es Salaam hivi karibuni Julai 2020.
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Afisa Uhusiano kutoka TRC Ben Mwanantala akitoa maelezo
kuhusu maendeleo ya mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa kwa
baadhi ya wananchi waliotembelea banda la TRC katika viwanja
vya Saba Saba jijini Dar es Salaam hivi karibuni Julai 2020.
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Afisa Uhusiano kutoka TRC Augustino Bulegea akitoa maelezo
kuhusu maendeleo ya mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa kwa
baadhi ya wananchi waliotembelea banda la TRC katika viwanja
vya Saba Saba jijini Dar es Salaam hivi karibuni Julai 2020.




SHIRIKA LA RELI TANZANIA

Mtaa wa Reli/Barabara ya Sokoine
S.L.P 76959

Dar es Salaam

TANZANIA

Barua pepe; info@trc.co.tz

Tovuti; trc.co.tz

Simu ya Bure; 0800 110 042

Limeandaliwa na Kitengo cha Uhusiano
SHIRIKA LA RELI TANZANIA

MHARIRI MKUU Jamila Mbarouk
MHARIRI MSAIDIZI  Sami Omary
MTAYARISHAJI Sami Omary
MAKALA Aziza Charles
HABARI Tracylinda Nganga
PICHA Seleman Kadiko
KIBONZO Hassan Said

OOE Q@ izaiways @ TRC Reli TV

Reli Yetu | Maendeleo Yetu | Taifa Letu #TRCMpya




