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SHIRIKA LA RELI TANZANIA

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt
John Pombe Magufuli aweka jiwe la msingi la ujenzi
wa mahandaki ya reli ya kisasa - SGR na kutembelea
mradi Dar es Salaam hadi Kilosa mkoani Morogoro
kuanzia tarehe 28 - 29 Juni 2020.

Katika ziara yake Mhe. Rais aliongozana na Mkuu wa
Majeshi Jenerali Venance Mabeyo, Waziri wa Katiba
na Sheria Mhe. Prof. Palamagamba Kabudi, Waziri
wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano Mhe. Isack
Kamwelwe, Waziri wa Nishati Mhe. Medard Kale-
mani, Mkuu wa Jeshi la Polisi Simon Sirro, Mkuu wa
mkoa wa Dodoma Mhe. Bilnith Mahenge, Wakuu wa
mikoa na wilaya, viongozi wa Dini na Chama cha
Mapinduzi - CCM pamoja na uongozi wa Shirika la
Reli Tanzania ukiongozwa na Mwenyekiti wa Bodi ya
Wakurugenzi Prof. John Wajanga Kondoro na Mkuru-
genzi Mkuu wa TRC Ndugu Masanja Kadogosa.
Mheshimiwa Rais amesema kuwa ameridhishwa
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na maendeleo ya mradi na amewapongeza
wakandarasi kwa kazi nzuri wanayofanya ambapo kwa
kipande cha Dar es Salaam - Morogoro mradi huo
umefika zaidi ya 83% na kipande cha Morogoro -
Makutupora mradi umefika zaidi ya 38%
“Wakandarasi mnafanya kazi nzuri, nimeona kazi za
‘Structure’ kule na nina uhakika mpaka kwenda huko
mbele wamefanya kazi nzuri, nataka nihakikishe
wanamaliza mapema, wananchi wa Soga na wananchi
wote watumie usafiri huu kwa sababu ni muhimu
katika maisha yao” alisema Mhe. Rais

Rais Magufuli amesema kuwa mradi wa SGR unatumia
fedha nyingi ambazo ni mapato ya ndani hivyo kuna
haja ya kuhakikisha wananchi wanaoishi Kkatika
maeneo ya mradi wananufaika na mradi huo kwa
kupata huduma za afya, maji, elimu na fursa za
biashara katika maeneo ambayo mradi huo umepita
hususani Stesheni mpya zinazojengwa.
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RAIS MAGUFULI AKAGUA MRADI WA SGR NA KUWEKA
JIWE LA MSINGI LA UJENZI WA MAHANDAKI YA RELI

“Mradi huu unagharimu fedha nyingj, ni zaidi ya Trilioni 7 na fedha zote
hizi zimetolewa na watanzania, ninataka hapa pawe pazuri, na hawa
wananchi wenye uwezo wa kufanya biashara wafanye ili wafaidike na
hii treni” alisema Mhe. Magufuli
Rais Magufuli aliongeza kuwa jitihada hizi za utekelezaji wa miradi
mikubwa ni za watanzania kwani wameweza kutekeleza mradi wa
ujenzi wa reli ya kisasa kwa kutumia fedha zao wenyewe
“Sikutegemea kama siku moja Tanzania tutakuwa na Mahandaki
kama haya na Mahandaki yenyewe yajengwe na fedha za watanzania
masikini, leo mimi mwenyewe nimekuwa shahidi wa mafanikio haya
makubwa yaliyopatikana, ninamshukuru sana Mungu” alisema Rais
Magufuli
Mahandaki 4 yenye jumla ya urefu wa Kilometa 2.7 yanajengwa katika
Mradi wa SGR kipande cha Morogoro - Makutupora katika eneo la
Kilosa ambapo handaki refu zaidi lenye urefu wa Kilometa 1.031 tayari
limekamilika sambamba na mahandaki mengine matatu ambayo yote
kwa pamoja yataunganishwa na madaraja ili kuepusha athari za
mafuriko ya mto mkondoa.

UJenZ| wa Mahandaki manne ambayo yote kwa pamoja yatakuwa na urefu wa Kilometa 2.7 pamoja na
daraja la mita 500 litakalounganisha Mahandaki haya” alisema Mhe. Magufuli
“Wakati ninapanga kujenga reli, watu wengi hawakuamini, ni Kipindi ambacho treni ya kwenda Moshi na
Arusha ilikuwa imekufa, treni za kwenda Tabora na Kigoma zilikuwa zinasuasua lakini pia ni kipindi ambacho
hapa Kilosa njia ya reli ilikuwa inajifunga kutokana na mafuriko, kwa mazingira hayo wapo walioniona ninaota
mchana lakini nilimuamini Mungu na watanzania masikini” aliongeza Rais Magufuli
Katika kuhakikisha treni za umeme zinafanya kazi kiufanisi pindi mradi utakapoanza Waziri wa Nishati Mhe.
Medard Kalemani amewahakikishia wananchi wa Kilosa na watanzania kwa ujumla kuwa serikali inatekeleza
Miradiya uzalishaji umeme ikiwemo Mradi mkubwa wa Bwawa la Mwl. Nyerere ili umeme uwepo kwa uhakika
na kuwezesha treni kutoa huduma kwa ufanisi pindi mradi utakapokamilika.
Naye Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania Ndugu Masanja Kungu Kadogosa amesema kuwa mradi
unaendelea vizuri huku watanzania wakiendelea kunufaika na mradi huo kwa kupata kipato na kuongeza
pato la taifa kupitia kodi wanazolipa wakandarasi
“Mpaka sasa hivi Wakandarasi kwa maana kuna wengine wanaleta nyama, sukari, maziwa mpaka sasa hivi
pesa ambayo imerudi nchini ukiacha kodi ni Dola Milioni 576 hiyo ni pesa ambayo imeenda kwa watanzania
wenzetu” alisema Kadogosa
Katika taarifa yake Ndugu Kadogosa ameongeza kuwa “Reli yetu ya zamani imepita kandokando ya mto
umbali wa Kilometa 120, hivyo kila mwaka tunatumia fedha nyingi za watanzania kurudishia reli
iliyochukuliwa na maji, kwahiyo (ujenzi wa Mahandaki) huu ni muarobaini kwamba hatutakuwa na tatizo na
reli yetu ya kisasa katika mto Mkondoa”
Mhe. Rais amewaomba wananchi wote kwa ujumla kuendelea kutoa ushirikiano katika kulinda miundombinu
ya reli na mradi huo ili kuhakikisha mradi huo unaisha kwa wakati kwa ajili ya manufaa yao na taifa kwa
ujumla. Pia katika kulekea kipindi cha uchaguzi Mheshimiwa Rais Magufuli amewaomba watanzania
kuendelea kutunza amani iliyopo ili kuwezesha shughuli za kimaendeleo kufanyika na kusaidia kukuza pato
la taifa kwani endapo hakutakuwa na amani nchi haitaweza kutekelea miradi ya kimaendeleo kama huu wa
ujenzi wa reli ya kisasa.
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LA RELI TANZANIA, UJENZI WA RELI

YA KISASA DAR ES SALAAM -

MOROGORO MBIONI KUKAMILIKA

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe.
Dkt. John Pombe Magufuli amelipongeza Shirika la
Reli Tanzania - TRC kwa kusimamia vizuri mradi wa
ujenzi wa reli ya kisasa - SGR ambao hivi sasa upo
mbioni kukamilika kwa kipande cha Dar es Salaam -
Morogoro chenye urefu wa Kilometa 300 na kipande
cha Morogoro - Makutupora chenye urefu wa
Kilometa 422 ambao umefikia asilimia 30, katika
jijini  Dodoma hivi
karibuni, Juni 2020.
Rais Magufuli aliyazungumza hayo wakati wa Hotuba
yake ya kufunga Bunge la 11 la Jamhuri ya Muunga-
no wa Tanzania Juni 16, 2020 ambapo alieleza
mafanikio kadhaa ambayo serikali ya awamu ya tano
imefanya kwa Kipindi cha miaka mitano ikiwemo
ujenzi wa reli ya kisasa kutoka Dar es Salaam hadi
Makutupora Singida ambapo ufadhili wa mradi huo
ni fedha za ndani kwa asilimia 100.
“Miradi hii miwili inagharimu shilingi trilioni 7.062, na

fedha zote zinatolewa na serikali kwa asilimia mia
moja” alisema Rais Magufuli

Rais Magufuli alisema kuwa Ujenzi wa sehemu ya
Mwanza, Isaka hadi Dodoma upo kwenye mikakati ya
kutangazwa hivi karibuni ili ujenzi wa sehemu hizo
uanze na kuunganisha vipande hivyo kutokea Dar es
Salaam na Mwanza kwa lengo la kukamilisha awamu
ya kwanza ya mradi huo kutoka Dar es Salaam hadi
Mwanza kwa haraka zaidi.

Aidha, Rais Magufuli alisema kuwa katika kipindi cha
miaka mitano Serikali imefanikiwa kufufua usafiri wa
reli ya kati Dar es Salaam, Tanga, Moshi hadi Arusha
ambao safari za treni zilisimama takribani miaka 20 na
hivi sasa safari zimerejeshwa kwa wakazi na wasafiri
wa maeneo hayo.

Mhe. Rais alizungumzia ukarabati wa reli za zamani
kutoka Dar es Salaam hadi Isaka umbali wa kilometa
970 ambazo zimekua zikileta changamoto za hapa




Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. John Po e A ' iweka jiwe
la msingi la Ujenzi wa Reli ya Kisasa - SGR kwa mara ya kwanza rigk abikahea iliyofan-
yika eneo la Pugu jijini Dar es Salaam tarehe 12 Aprili 2017 .

RAIS MAGUFULI ALIPONGEZA SHIRIKA LA RELI
TANZANIA, UJENZI WA RELI YA KISASA DAR ES SALAAM - MOROGORO
MBIONI KUKAMILIKA
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na pale na kukwamisha safari kwa wananchi hasa ambao hupata unafuu mkubwa kwa kutumia usafiri wa
reli.

“Huu ni uthibitisho kuwa kazi kubwa imefanyika katika sekta ya usafiri wa reli” aliongeza Rais Magufuli.
Hata hivyo Mhe. Magufuli alilieleza Bunge kuhusu kuboresha upatikanaji wa nishati ya umeme kwa kukamili-
sha miradi ya umeme ikiwemo mradi wa Kinyerezi 2 ambao umeongeza Megawat 240 na upanuzi wa
mtambo wa Kinyerezi 1 ambao utaongeza nguvu ya umeme kutoka Megawat 150 hadi 325 na pia alisema
kuwa Serikali imeanza kutekeleza mradi mkubwa wa Bwawa la Nyerere katika bonde la mto Ruvu ambao
utazalisha Megawat 2115.

“Gharama ya mradi huu wa Bwawa la Nyerere ni Trillion 6.5” alisema Rais Magufuli.

Miradi hiyo ya umeme ni kati ya vyanzo umeme vitakavyotumika katika uendeshaji wa treni ya kisasa ya SGR
pindi itakapoanza ambapo chanzo kingine cha umeme kitakachotumika ni umeme kutoka Kidatu na Mtera
hivyo mradi wa SGR utaendeshwa kwa umeme wa uhakika unaozalishwa ndani ya nchi kwa kutumia vyanzo
vya ndani.



MRADI WA UBORESHAJI WA RELI YA KATI - TIRP
DAR ES SALAAM - ISAKA WAFIKA 85%, VIJANA

ZAIDI YA 1000 WANUFAIKA
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Mradi wa Uboreshaji wa Reli ya
Kati - TIRP unaogharimu Dola za
Kimarekani Milioni 300 upo
mbioni kukamilika baada ya mradi
huo kufika 85% baada ya kazi
kubwa iliyofanyika kati ya Dar es
Salaam - Isaka umbali wa
Kilometa 970 tangu ulipoanza
rasmi utekelezaji wake mwezi Juni
2018.

Mradi umelenga kufanya ukaraba-
ti wa Reli iliyopo kwa kipande cha
Dar es salaam - Isaka ili kuongeza
uwezo wa kubeba mzigo toka chini
ya Tani 13.5 za uzito wa ekseli
hadi tani 18.5 kwa kutandika upya
njia  za Reli Kilometa 312,
kukarabati njia ya reli Kilometa
658, kukarabati makaravati na
madaraja zaidi ya 300, kuboresha
mfumo wa mawasiliano,
kukarabati vituo vya kupakia na
kupakua mizigo vya bandariya Dar
es salaam, llala na Bandari kavu

ya lIsaka pamoja na kununua
mitambo ya ukarabati wa njia,
vichwa vitatu vya treni na Behewa
mpya 44 za mizigo, na kukarabati
vichwa viwili vya treni.

Mratibou wa mradi wa TIRP
Mhandisi Mlemba Singo ameeleza
kuwa kwa ujumla maendeleo ya
kazi yamefikia 85% huku kazi
kubwa inayoendelea kwa Kipande
cha Dar es Salaam - Kilosa ni
kubadilisha Reli na Mataruma kwa
kuondoa ya zamani na kuweka
mapya pamoja na kuboresha tuta
la reli ili viweze kuruhusu kubeba
uzito na kwenda mwendokasi
iliyopangwa.

Pia ameongeza kuwa kipande cha
Dar es Salaam - Kilosa wako
katika hatua za mwisho ambapo
takribani Kilometa 50 kati ya
Kilometa 289 ndizo zilizobaki
katika kuboresha njia hiyo ya reli
na kipande cha kutoka Kilosa hadi

D
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Muonekano wa
sehemu ya
kipande cha
reli ikiwa
imebadilishwa
reli ya zamani
yenye uzani wa
ratili 60 na
kuwekwa yenye
uzani wa ratili
80 tayari wa
ajili ya kuweka
tabaka la juu la
kokoto katika
eneo la Mpiji
mkoani Pwani
hivi karibuni
Juni 2020

Isaka kazi zilizobaki ni chache
zikiwemo uwekaji alama za reli,
ujenzi wa mitaro na kuhakiki
viwango vitakavyoiwezesha treni
kwenda mwendokasi wa Kilometa
70 kwa saa.

“Kazi hii kwa ujumla itaisha mwezi
wa Kumi mwaka huu lakini itaisha
kwa vipande, kipande cha kutoka
Dar es Salaam hadi Kilosa kazi
itaisha mwezi wa kumi lakini
kipande cha Kilosa - Isaka kazi
itaisha mwezi wa saba” alisema
Singo

Mhandisi Singo aliongeza kuwa
“Tumeshanunua Behewa 44 za
mizigo ziko tayari kwa ajili ya kazi
hii, vichwa vinatengenezwa
pamoja nha kuboresha mfumo wa
mawasiliano ambao utawezesha
kufungwa Kompyuta katika
Stesheni na kuongoza treni kwa
kutumia Kompyuta”

Inaendelea Uk. 6
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ZAIDI YA 1000 WANUFAIKA

Na Mwandishi wetu TRC

Inatoka Uk. 3

Naye Msimamizi wa Mradi wa TIRP
kipande cha Dar es Salaam -
Kilosa Mhandisi Christopher Calist
amesema kuwa kazi kubwa
inayoendelea katika kipande hiko
ni kubadilisha Mataruma ya reli
urefu wa Kilometa 20 zilizobaki,
huku kazi ya kubadilisha sehemu
ambazo reli imezeeka Kkuanzia
Pugu mpaka Soga urefu wa
Kilometa 14 na ujenzi wa
Madaraja ikiwa imekamilika
Aidha, kutokana na janga la
ugonjwa wa Corona wahandisi
wanaendelea na kazi Kkatika
maeneo ya ujenzi kwa kuzingatia
tahadhari na maelekezo
yanayotolewa na Wizara ya Afya

nchini ili kuhakikisha afya za
wafanyakazi zinakuwa Kkipaum-
bele.

Bi. Jesca Bakari ambaye ni

Mtaalamu wa Afya anaeleza kuwa
“Tunahakikisha wafanyakazi kabla
hawajafika maeneo ya Kkaz
tunawaandalia vifaa ambavyo
vitawakinga na ugonjwa wa
Corona, tuna sabuni, vitakasa
mikono pamoja na maiji,
tunawapatia Barakoa na Glavu pia
tunawapatia elimu juu ya kujikinga
na Corona”

Halikadhalika, Mradi wa uboresha-
ji wa Reli ya Kati wawanufaisha
vijana zaidi ya 1000 wanaofanya
kazi katika mradi huo unaohusi-
sha ukarabati wa reli kuanzia Dar
es Salaa - Isaka.

Aidha, mbali na fursa za ajira na

biashara zilizopatikana kupitia
mradi huo wafanyakazi
wanaoshiriki katika mradi

wamepata fursa ya kuongeza ujuzi
na utaalamu kuhusu teknolojia za
Kisasa zinazotumika katika ujenzi
wa reli ambapo itakuwa chachu
kwa taifa katika kuongeza ujuzi
kwa wataalamu ambao wataende-
leza ujuzi huo pindi wakandarasi
watakapomaliza kazi nchini.
Msimamizi wa Mradi wa TIRP
Ngerengere - Kilosa Mhandisi
Felician Hechei ni amesema kuwa
kazi kubwa inayoendelea katika
eneo hilo ni utandikaji wa reli
mpya yenye uzito wa ratili 80,
urekebishaji wa mitaro makalavati
na madaraja.

“Tuna takribani vijana 280 ambao
wameajiriwa katika kipande hiki,
kazi inaenza vizuri na kasi inazidi
kuongezeka” alisema Mhandisi
Hechei

Ally Ramadhani Amawe ambaye ni
Msimamizi wa wafanyakazi katika
Kundi la Mkata mkoani Morogoro
anaeleza kuwa anapata Kkipato
cha kuendesha familia yake
Kupitia kazi hiyo sambamba na
kujitolea katika kulijenga taifa
halikadhalika ameipongeza
Serikali ya Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania chini ya Rais Mhe.
Dkt. John Pombe Magufuli kwa
jitihada za kutekeleza miradi ya
kimkakati ambayo inawapatia
fursa za ajira watanzania.
“Kiukweli wakati naanza kazi hii
sikuwa na utaalamu wowote
nilianza kama kibarua wa kawaida
lakini sasa hivi nimepambana
katika kuhakikisha majukumu
ninayopewa nayafanyia kazi kwa
usahihi mpaka nimekuwa
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kiongozi, serikali iko vizuri na Rais
Magufuli yuko vizuri” alisema Ally

Ramadhani

Naye Mashaka Hamis ameeleza
namna ambavyo mradi huu
umemuwezesha kuendesha
familia yake pamoja na kufanya
shughuli nyingine za kimaendeleo
tangu ameanza kushiriki katika
mradi huo, Hamisi amesema
kuwa kupitia kazi hii ameweza
kuongeza kipato na kununua
kiwanja kwa ajili ya makazi
“Katika Mradi huu nimefanya kazi
kwa muda wa mwaka na miezi
minne, mampbo sio mabaya
nimenunua uwanja na nina watoto
watatu na wote wanaishi vizuri
kwa kutegemea kazi hii” alisema
Bwana Mashaka

Kukamilika kwa Mradi huu
kutaboresha na kuongeza
kiwango cha ubebaji mizigo kwa
njia ya reli na madaraja, kuongeze-
ka kwa mwendokasi wa treni toka
Kilometa 30 hadi Kilometa 70 kwa
Saa na hivyo kupunguza gharama
za usafirishaji, Kupunguza
muda wa kupakia na kupakua
mizigo kutoka Bandari ya Dar es
salaam hadi bandari kavu ya Isaka
kufikia hadi kufikia muda wa Saa
24,

Maendeleo haya vya mradi
inaonesha dhabhiri jinsi serikali ya
awamu ya tano inayoongozwa na
Mh.Rais Dk.John Pombe Magufuli
ilivyodhamiria kuimarisha sekta ya
miundombinu ya reli nchini na
kuchochea Tanzania  kuingia
katika uchumi wa kati kwa haraka
ifikapo mwaka 2025.
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KULIPWA FIDIA ILI KUPISHA UJENZI WA

RELI YA KISASA

Shirika la reli Tanzania - TRC
laendelea na ulipaji wa fidia kwa
wananchi 164 wa Kata ya lhumwa
2020

Fidia  hizo zinatolewa kwa
wananchi mara baada ya TRC
kutwaa rasilimali zao kwa lengo la
Kupisha ujenzi wa reli ya kisasa -
SGR kwa awamu ya Pili Morogoro
- Makutupora, ambapo zoezi hilo
ni endelevu kwa sasa linaendelea
kufanyika Mkoani Dodoma katika
kata ya lhumwa.

fursa na njia ya kubadilisha na
kuboresha maisha yao kutokana
na kwamba fedha hizo zinapotole-
wa kwa wananchi kitengo cha
mambo ya jamii kutoka Shirika la
Reli pamoja na Viongozi wa ngazi
ya kata mpaka Mkoa hutoa elimu
juu ya matumizi bora ya fedha
wanazolipwa hasa katika kuleta
tija katika maendeleo ya familia,
jamii na taifa kwa ujumla.

Aidha, Kutokana na sera na sheria
za ardhi ambayo inabainisha
kuwa, fidia ni malipo yanayotolewa
kwa mtu au taasisi kama mbadala
wa mali yake kutokana na
kuondolewa kwenye eneo lake
lililotwaliwa kwa manufaa vya
umma na kupangiwa matumizi
mengine tofauti na yale yaliyopo
kwa sasa.

Kwa hali hii inadhihirisha dhabhiri
Miradi inayosimamiwa na TRC
imeletwa kwa lengo la kuleta faida
kwa wananchi wa Tanzania hivyo

(!

Hata hivyo, wananchi wametoa
shukurani kwa Serikali na Shirika
la Reli kwa kutimiza ahadi ya
kulipa fidia ambayo kwa muda
mrefu walikuwa wakisubiri, kwa
upande mwingine  wananchi
wameonesha kufurahia mradi huo
kwani umekuwa ni fursa kwa
wakazi wa maeneo hayo ambapo
vijana wa kike na wa kiume
wamejipatia ajira mbalimbali

serikali inawajibika kulipa fidia
kupitia Shirika la Reli nchini.

TRC imetenga kiasi cha fedha za
kKitanzania 254,725,292/= li
kuwalipa fidia wananchi wa Kata
ya Ihumwa na kuwataka punde tu
wanapopokea hundi za malipo
kupisha maeneo ndani ya siku 14
na mkandarasi kuendelea na
ujenzi wa reli.

Katika hatua nyingine, maelfu ya
wakazi wa Dodoma wanaendele
kupokea stahiki zao za fidia
ambazo kwa wengi imekuwa ni

Afisa Uhasibu kutoka TRC Bwana Nassor Ramadhani
akimsainisha Bwana Joseph Onera katika fomu ya
kumbukumbu kabla ya kumkabidhi hundi ya Malipo ya

P df' fidia mkoani Dodoma Juni 2020 =
- TT———

huku wengine wakijikita katika
fursa za biashara ndogo ndogo na
ndoto kubwa ikiwa punde tu mradi
utakapokamilika na kuanza kazi
itakuwa ni fursa kwao na kwa
maendeleo ya mji wa Dodoma
hasa katika kukuza uchumi wa
ngazi ya familia mpaka ngazi ya
taifa.



TRC YAREJESHA
SAFARI ZA ABIRIA

NA MIZIGO KATI YA
DAR - MOSHI

Na Mwandishi wetu TRC

Shirika la reli Tanzania - TRC
larejesha safari za treni za abiria
na Mizigo kati ya Dar es salaam na
Moshi mkoani Kilimanjaro ambao
kwa Kkipindi cha takribani mwezi
mmoja usafiri huu ulisitishwa.
Safari hizo zilisitishwa kutokana
kuharibika kwa miundombinu ya
reli kati ya eneo la Guiko na
Hedaru urefu wa zaidi ya kilomita
moja baada mvua maji kujaa
katika bonde la mto Pangani
kutokana na mvua kubwa
zinazonyesha nchi jirani na
kusababisha mafuriko kati ya
mwezi Mei na Juni.

Shirika la reli Tanzania limejitahadi
kurudisha njia na mpaka sasa
ukarabati wa miundombinu katika
eneo hilo umekamilika na treni za
Mizigo na abiria zimeanza kufanya
kazi kama kawaida.

Mhandisi Shandrack Massawe
amesema kuwa “Zaidi ya Behewa
170 za kifusi kimemwangwa
katika kipande hiki cha Kilomita
moja na nusu ambacho kimeath-
iriwa na mto Pangani kujaa maji”,,
pia Mhandisi Masawe aliongeza
kuwa kuna mizigo mingi ilikwama
kuelekea Moshi hivyo walianza
Kupitisha na treni ya mizigo kutoka
Tanga kwenda Moshi halafu baa-
daye treni za abiria itaanza safari
zake kutoka Dar kwenda Moshi.
Shirika la Reli Tanzania lilijiwekea
lengo la kurejesha njia hiyo ndani
ya siku 14 lakini ndani ya siku 10
shirika lilifanikiwa kurudisha njia
hiyo, hata hivyo shirika linatoa rai
kwa wananchi wanaoishi
pembezoni mwa reli kuacha
shughuli za umwagiliaji kwani zin-
azidisha athari katika njia za reli.

MRADI WA UBORESHAJI WA RELI YA KATI - TIRP
ISAKA WAFIKA 85%, VIJANA ZAIDI YA 1000 WANL

wamepata fursa ya kuongeza ujuzi
na utaalamu kuhusu teknolojia za
Kisasa zinazotumika katika ujenzi
wa reli ambapo itakuwa chachu
kwa taifa katika kuongeza ujuzi
kwa wataalamu ambao wataende-
leza ujuzi huo pindi wakandarasi
watakapomaliza kazi nchini.
Msimamizi wa Mradi wa TIRP
Ngerengere - Kilosa Mhandisi
Felician Hechei ni amesema kuwa
kazi kubwa inayoendelea katika
eneo hilo ni utandikaji wa reli
mpya yenye uzito wa ratili 80,
urekebishaji wa mitaro makalavati
na madaraja.

“Tuna takribani vijana 280 ambao
wameajiriwa katika kipande hiki,
kazi inaenza vizuri na kasi inazidi
kuongezeka” alisema Mhandisi
Hechei

Ally Ramadhani Amawe ambaye ni
Msimamizi wa wafanyakazi katika
Kundi la Mkata mkoani Morogoro
anaeleza kuwa anapata Kkipato
cha kuendesha familia yake
Kupitia kazi hiyo sambamba na
kujitolea katika kulijenga taifa
halikadhalika ameipongeza
Serikali ya Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania chini ya Rais Mhe.
Dkt. John Pombe Magufuli kwa
jitihada za kutekeleza miradi ya
kimkakati ambayo inawapatia
fursa za ajira watanzania.
“Kiukweli wakati naanza kazi hii
sikuwa na utaalamu wowote
nilianza kama kibarua wa kawaida
lakini sasa hivi nimepambana
katika kuhakikisha majukumu
ninayopewa nayafanyia kazi kwa
usahihi mpaka nimekuwa
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kiongozi, serikali iko vizuri na Rais
Magufuli yuko vizuri” alisema Ally
Ramadhani

Naye Mashaka Hamis ameeleza
namna ambavyo mradi huu
umemuwezesha kuendesha
familia yake pamoja na kufanya
shughuli nyingine za kimaendeleo
tangu ameanza kushiriki katika
mradi huo, Hamisi amesema
kuwa Kkupitia kazi hii ameweza
kuongeza kipato na kununua
Kiwanja kwa ajili makazi
“Katika Mradi huu nimefanya kazi
kwa muda wa mwaka na miezi
minne, mampbo sio mabaya
nimenunua uwanja na nina watoto
watatu na wote wanaishi vizuri
kwa kutegemea kazi hii” alisema
Bwana Mashaka

Kukamilika kwa Mradi huu
kutaboresha na kuongeza
kiwango cha ubebaji mizigo kwa
njia ya reli na madaraja, kuongeze-
ka kwa mwendokasi wa treni toka
Kilometa 30 hadi Kilometa 70 kwa
Saa na hivyo kupunguza gharama
za usafirishaji, kupunguza
muda wa kupakia na kupakua
mizigo kutoka Bandari ya Dar es
salaam hadi bandari kavu ya Isaka
kufikia hadi kufikia muda wa Saa
24,

Maendeleo haya vya mradi
inaonesha dhabhiri jinsi serikali ya
awamu ya tano inayoongozwa na
Mh.Rais Dk.John Pombe Magufuli
ilivyodhamiria kuimarisha sekta ya
miundombinu ya reli nchini na
kuchochea Tanzania  kuingia
katika uchumi wa kati kwa haraka
ifikapo mwaka 2025.



ZIARA YA MHE. RAIS MAGUFULI KUKAGUA
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MRADI WA RELI YA KISASA MKOANI PWANI

‘Na Mpiga Picha wetu TRC

wapo pichani)
Pwani, hivi karibuni Juni 2020

alipotembelea Stesheni ya SGR Soga mkoani

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. John
Pombe Magufuli akifurahia mandhari ndani ya treni ya uhandisi
ya SGR wakati wa ziara ya kukagua mradi wa SGR mkoani
Pwani, hivi karibuni Juni 2020

Rais wa Jamhuri
ya Muungano wa
| Tanzania Mhe.
Dkt. John Pombe
Magufuli akipata
maelezo kutoka
kwa MKurugenzi
Mkuu wa Shirika
la Reli Tanzania
Ndugu Masanja
Kadogosa (wa
pili kushoto)
alipotembelea
Stesheni ya
Soga, hivi
karibuni Juni
2020
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Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. John
Pombe Magufuli akifurahia katika picha ya pamoja na Waziri wa
Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano Mhe. Isack Kamwelwe, viongo-
zi wa mkoa wa Pwani na uongozi wa TRC katika stesheni ya SGR
Soga mkoani Pwani, hivi karibuni Juni 2020

Pombe
Kikongo (hawapo pichani) mara baada ya kushuka katika treni
ya majaribio ya SGR, hivi karibuni Juni 2020
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Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. John Pombe Magufuli (kati) akikata utepe kuashiria uzinduzi wa mitambo
inayotumika katika uchorongaji wa Mahandaki ya reli ya kisasa Kilosa mkoani Morogoro hivi karibuni Juni 2020

\T : ‘ 7 o

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. John Pombe Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. John Pombe
Magufuli akiweka sahihi katika Handaki refu zaidi nchini ikiwa ni alama ya Magufuli akipata maelezo kuhusu ujenzi wa Mahandaki kutoka kwa
kumbukumbu mara baada ya kuweka jiwe la msingi la ujenzi wa Mtaalamu wa ujenzi wa Mahandaki Mhandisi Amir Ahmed Kilosa mkoani
Mahandaki Kilosa mkoani Morogoro hivi karibuni Juni 2020 Morogoro hivi karibuni Juni 2020.

, » 4/

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. John Pombe Mhe. Rais Dkt. John Pombe Magufuli pamoja na baadhi ya viongozi
Magufuli akifurahi pamoja na baadhi ya viongozi alipokuwa akikagua wakitoka ndani ya Handaki refu la reli ya kisasa mara baada ya kuweka
Handaki refu la reli ya kisasa Kilosa Morogoro hivi karibuni Juni 2020 jiwe la msingi la ujenzi wa Mahandaki mkoani Morogoro hivi karibuni 2020.
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Mafundi wa
Kampuni a
CCECC inayo-
karabati reli ya
kati Dar es
Salaam - Isaka
wakiweka sawa
sehemu ya reli
ambayo ime-
shabadilishwa
katika eneo la
Mkata
Morogoro, hivi
karibunii Juni
2020.
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Mafundi wa Kampuni a CCECC wakiendelea na kazi ya kubadilisha reli Kazi ya kuondoa kokoto ha kushindilia tuta ikiendelea kabla ya kuweka
kwa kuondoa reli ndogo yenye uzani wa ratili 60 na kuweka reli yenye Mataruma na Reli mpya katika tuta la reli eneo la Mpiji mkoani Pwani,
uzani wa ratili 89 ili kuiongezea uwezo wa kubeba mzigo na kwenda kasi  hivi karibuni Juni 2020.

zaidi katika eneo la Mkata Morogoro, hivi karibuni Juni 2020.
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Wafanyakazi wakiendelea na kazi ya kuweka Mataruma mapya juu ya Wafanyakazi wakiendelea na kazi ya kuweka Reli mpya juu ya tuta la rel
tuta la reli eneo la Mpiji mkoani Pwani hivi karibuni Juni 2020 eneo la Mpiji mkoani Pwani hivi karibuni Juni 2020




MCHANGO WA SHIRIKA LA RELI

TANZANIA KATIKA KUIFIKISHA NCHI

KATIKA UCHUMI WA KATI

Na Mwandishi wetu TRC

Shirika la Reli lipo katika mabore-
sho makubwa ya kimkakati katika
uendeshaji wa shughuli zake,
ukizingatia Dunia hivi sasa iko
katika ulimwengu wa Sayansi na
Teknolojia hivyo Shirika limeanza
kuboresha mifumo yake kwa
kuanzisha mfumo wa kielektroniki
wa ukataji tiketi, mfumo wa
Masijala, halikadhalika shirika
linaandaa mfumo wezeshi ambao
utawawezesha abiria kukata tiketi
kwa kutumia simu ya kawaida
ambayo si ‘Smartphone’, hakika
haya ni mapinduzi ambayo
yanakwenda sambamba na
miradi ya uboreshaji na ujenzi wa
miundombinu mipya ya reli ya
Kisasa bila kusahau mpango wa
kukarabati Behewa za mizigo na
abiria.

Gazeti la Reli na Matukio lilipata
nafasi yakufanya mahojiano na
wakuu wa Idara ambazo zinahusi-
ka zaidi na Uendeshaji kufahamu
maboresho makubwa yanayofan-
yika katika huduma za usafiri wa

reli nchini, mahojiano hayo
yalikuwa kama ifuatavyo;

Mkurugenzi wa Teknolojia ya
Habari na Mawasiliano TRC

Mhandisi Senzige kisenge ametoa
ufafanuzi juu ya namna ambavyo
mifumo ya ukataji tiketi inafanya
kazi

SWALI

Nini maana ya mfumo wa
kieletroniki wa ukataji Tiketi

(E - Ticketing)?

JIBU

Ni mfumo unaotumika Kkusaidia
katika mauzo ya Tiketi kwa wateja
katika vituo vyetu vya treni pia

kupitia ‘Online’, mfumo huu un-
amuwezesha mteja kununua tiketi
bila kufika stesheni, akiwa na ‘In-
ternet Connection’ tu ataweza
kununua tiketi. Mfumo huu un-
awawezesha maafisa wa Shirika
kuuza Tiketi kwa kutumia mfumo,
awali Tiketi zilizokuwa zinauzwa ni
za karatasi kwa kutumia vitabu
lakini pia tumebadilisha mfumo na
sasa maafisa wetu wanatumia
mfumo mpya wa ukataji Tiketi, hii
imewezesha kwa kiasi kikubwa
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kupunguza usumbufu kwa wateja,
kuongeza makusanyo ya mapato
yaani kupunguza mianya ya wizi
kwa sababu kila tiketi inayouzwa
tunaweza kujua imeuzwa na nani,
muda gani na wapi kwa Kiasi
kikubwa imesaidia.

Mfumo huu pia umepunguza
msongamano kwakuwa hakuna
ulazima wa wateja kufika stesheni,
anaweza kuhifadhi safari (Book)
na akalipa kwa kutumia simu ya
mkononi kwa sababu unavyofanya

HATUA 10 MUHIMU ZA

KUKATA TIKETI

1. Fungua Simu au Kompyu-
ta yako kisha nenda Sehemu

www.trc.co.tz

safari yako

yako

ipia kabla ya May, 29 2020 11:30

Kumbukumbu namba # : 4KOASE

TANZANIA R

<
R KUMBUKUMBU NAMBANE: 4KOASE
NAMBA YA MALIPO : 99437037963

THIRD CLAS

2. Nenda kwenye tovuti ya
Shirika kwa kuandika

4. Jaza taarifa za

6. Jaza taarifa binafsi
pamoja na mawasiliano

8. Pata namba ya
Kumbukumbu kisha fanya
malipo kupitia Mitandao ya
o Simu, Benki au Wakala

ya kutafuta (Search Engine)

3. Bofya sehemu
iliyoandikwa Tiketi Mtandao
(Online Booking)

5. Tafuta Treni kisha
Chagua aina ya Treni

7. Hakikisha na ulipie
uhifadhi wako

9. Bofya ‘My Booking’ Kisha

weka kumbukumbu namba
uliyopokea kupitia Barua pepe

10. Chapisha
Tiketi yako

au Simu yako ya mkononi

imerabkisisGtwa

Piga 0800110042 kwa maelezo zaidi



MCHANGO WA SHIRIKA LA RELI TANZANIA
KATIKA KUIFIKISHA NCHI KATIKA UCHUMI

JIBU:
Mfumo umesaidia kwa kiasi

kikubwa, kwa sababu ukilingani-
sha kipindi  hiki ambacho
tunatumia mfumo na kipindi am-
bacho  hatukutumia mfumo
kiukweli kwa sasa hivi mapato
yameongezeka lakini pia
umewezesha kuwa na usimamizi
na udhibiti mzuri wa mapato na
ufanisi umekuwa mkubwa zaidi.

SWALI:

Mikakati gani mmepanga
kuwasaidia wateja ambao
hawawezi kutumia mfumo mpya
wa ukataji tiketi?

JIBU:

Bado tunaendelea kuwekeza
katika mfumo kwa kuendelea
kubuni na ufanisi utakuwa
mkubwa zaidi na tunategemea
hata watu ambao wanatumia
simu za kawaida ambazo sio za
Kisasa nao wataweza kulipa na
kupata tiketi. Pia tunaendelea
kutoa matangazo kwa lengo
la kuelimisha na kuwaelekeza
wananchi namna ya kutumia
mifumo yetu katikakukata tiketi.

SWALI:

Mfumo wa ukataji tiketi kwa
mtandao umeongeza vipi
mapato?

JIBU:

Mfumo wa ukataji tiketi umeonge-
za mapato kwa kiasi kikubwa na
umesaidia  ukilinganisha  na
Kipindi ambacho hatukutumia
mfumo na kwa upande wa wa-
tumishi hasa wale ambao wana-
husika na wateja masuala ya

ukataji tiketi  umewarahisishia
kazi kwa sababu mfumo unaun-
ganisha mapato yote na muhasibu
anapata taarifa za mapato ya
sehemu zote tofauti na ilivyokuwa
awali ambapo shirika lilikuwa
linapoteza mapato.

Katika kuhakikisha wananchi
wanapata huduma, Behewa ni
nyenzo kuu katika uafirishaji wa
abiria na mizigo kwa njia ya
reli,hivyo  Shirika limejipanga
kuendana na kasi ya mabadiliko
ya kimifumo katika kuhakikisha
hakuna upungufu wa Behewa ili
mifumo iweze kufanya kazi kwa
ufanisi  zaidi, Mkurugenzi wa
Uhandisi Mitambo  Mhandisi
Lameck Magandi ambaye anasi-
mamiwa Vichwa vya treni na
Behewa za abiria na Mizigo anafa-
fanua kuhusu hatua iliyofikiwa
katika ukarabati wa Behewa na
mikakati iliyopo.

SWALI:
Ukarabati wa Behewa umefika
wapi mpaka sasa?
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JIBU

Ukarabati wa Behewa unaendelea
vizuri, tulikuwa na ukarabati wa
aina mbili ukarabati wa Behewa
40 uliopata fedha toka Shirika la
Mpango wa Chakula Duniani -
WFP ambazo mpaka sasa zimeka-
milika zimeshaanza kufanya kazi
na mradi mwingine wa Behewa
200 ambao fedha za mradi jumla
ya Shilingi Bilioni 4 zilitoka katika
serikali ya Tanzania chini ya uon-
gozi wa Rais DktJohn Pombe
Magufuli ambapo mpaka sasa
kazi hiyo inaendelea na tume-
karabati Behewa 96 kati ya 200
ambazo zipo tayari zinafanya kazi,
Behewa zilizobaki zinasubiri vifaa
kutoka nje na vifaa hivyo viko
njiani na vingine vimeshaanza
kuwasili tunatarajia kuendelea na
kazi na kufikia mwezi Novemba
mwishoni 2020 tutakuwa tumeka-
milisha Behewa zote 200.

SWALI

Je, ukarabati wa Behewa ni
endelevu au ni mradi wa muda
mfupi?

Inaendelea Uk. 14



MCHANGO WA SHIRIKA LA RELI TANZANIA
KATIKA KUIFIKISHA NCHI KATIKA UCHUMI

WA KATI

I

JIBU
Zoezi la ukarabati wa Behewa ni
endelevu, kwa sababu katika idadi
tuliyokuwa nayo kama Shirika
bado Behewa 600 zimesimama
hazifanyi kazi kama Shirika tumezi-

wekea mkakati kuzifanyia
ukarabati kwa kuanzia Kkatika
bajeti ya mwaka wa fedha

2020/21 kuna fedha imetengwa
kwa ajili ya kukarabati Behewa
200 kati ya 600, hili zoezi ni ende-
levu, wakati huo huo kuna fedha
zimetengwa ya ukarabati Behewa
37 za abiria.

SWALI

Behewa zikisharekebishwa
zanaweza kufanya kazi kwa
muda gani?

JIBU

Behewa ambazo tunakarabati
katika karakana zetu zitakuwa na
uwezo wa kufanya kazi kwa muda
wa miaka 6 bila kuingia katika
karakana kubwa isipokuwa ni

LOAR3T 0007
T 16.2007
11.5.11507

matengenezo madogo madogo tu

au endapo itapata ajali na huo
ndio umadhubuti wa Behewa zetu
tunazotengeneza katika karakana
yetu ya Dar es Salaam.
Behewa tunazokarabati ni
zilizofikisha muda wake wa
kuingia karakana kwa ajili ya
kufanyiwa matengenezo makubwa
(General Service Repair) hii
hufanywa kila baada ya miaka 6
kwa hiyo Behewa hizi zilikuwa na
hali mbaya na matokeo yake
yakasimama yakawa hayafanyi
kazi, tulichokifanya baada ya
marekebisho haya zitaingjia tena
kwenye reli na kurudi tena kwenye
matengenezo makubwa kama
haya kwa muda wa miaka 6, hivyo
watanzania wawe na imani na
Shirika la reli Tanzania kwani kuna
Behewa zitakuwa za kutosha kwa
ajili ya watanzania.

Kwa hakika, pamoja na mambo
mengine yanayofanyika katika
Shirika ikiwemo ujenzi wa Reli ya
Kisasa kuanzia Dar es Salaam

Zile
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hadi Makutupora Singida, ubore-
shaji wa Reli ya Kati Dar - Isaka,
ufufuaji wa njia za rei ambazo
ziliacha kufanya kazi pamoja na
sera ya kuhamasisha uwekezaji
hususani wa viwanda, mabadiliko
haya tunayoyaona ndiyo msingi wa
maendeleo ya Taifa la Tanzania
yaliyoiwzesha nchi kufikia lengo la
kufika uchumi wa kati ndani ya
muda mfupi mapema mwaka
2020, ulinganisha  maelngo
iliyojiwekea ya kufikia uchumi huo
mwaka 2025.

Watanzania wanastahili pongezi
chini ya Uongozi wa Rais wa Jam-
huri ya Muuungano wa Tanzania,
katika suala hilila uchumi wa kati
jukumu kubwa la Shirika la reli ni
kuhakikisha kunakuwa na usafiri
nafuu, wa uhakika na wa haraka
kwa njia ya reli na hakika Shirika
limeweza na limeonesha uthubutu
katika kusimamia miradi yake ili
iweze kusaidia atanzania na nchi
kwa ujumla kuendelea kupaa
Kicuhumi siku zijazo.



SHIRIKA LA RELI TANZANIA

Mtaa wa Reli/Barabara ya Sokoine
S.L.P 76959

Dar es Salaam

TANZANIA

Barua pepe; info@trc.co.tz

Tovuti; trc.co.tz

Simu ya Bure; 0800 110 042

Limeandaliwa na Kitengo cha Uhusiano
SHIRIKA LA RELI TANZANIA

MHARIRI MKUU Jamila Mbarouk
MHARIRI MSAIDIZI  Sami Omary
MTAYARISHAJI Sami Omary
MAKALA Aziza Charles
HABARI Tracylinda Nganga
PICHA Seleman Kadiko
KIBONZO Hassan Said

OOE Q@ izaiways @ TRC Reli TV

Reli Yetu | Maendeleo Yetu | Taifa Letu #TRCMpya




