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RELI NA MATUKIO
GAZETI

Toleo la 4, Januari - Desemba 2019




PONGEZI KWA MIAKA MINNE YA UONGOZI

Mhe. Dkt. John Pombe Magufuli

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

Bodi ya Wakurugenzi, Menejimenti na Wafanyakazi wa Shirika la
Reli Tanzania - TRC wanampongeza Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. John Pombe Magufuli kwa
Mmiaka minne ya uongozi.

Shirika linathamini juhudi zilizofanywa na Mhe. Rais kuimarisha
Miundombinu ya Reli na kuboresha huduma za usafiri wa reli
nchini




MNdg. MASANJA
KUNGU KADOGOSA
MKURUGENZI MKLIL TRC

Kwa niaba ya wafanyakazi wenzangu wa Shirika la Reli Tanzania napenda
kukushukuru msomaji wa Gazetl hili Maalum la Shirika la Reli Tanzania -
TRC linaloelezea Huduma zinazotolewa na Mirad| inayosimamiwa na kurati-
biwa na TRC kwa lengo la kuelimisha na kKuwafahamisha wateja wetu
kuhusu mafanikio, changamoto na fursa zilizopo katika Shirika.

Mwaka 2019 umekuwa wa mafanikio na katika Sekta va reli nchini tangu
kuanzishwa kwake, Shirika limefanikiwa kuendelea kutoa huduma bora za
usafiri wa treni za abiria na mizigo, kurejesha safari za treni na mizigo kati
ya Dar es Salaam na Kampala na tren za abiria na mizigo Dara es Salaam
na Mashi.

Aidha, katika kuboresha huduma Shirika linasimamia mradi wa Uboreshaji
wa Reli yva Kati kutoka Dar es Salaam - Isaka umbali wa Kilometa 970
ambao utawezesha reli yetu ya kati kubeba mizigo mingi zaidi na kwenda
kasi tofauti na awali.

Nawasihi wananchi waendelee kushirikiana pamoja nasi katika kulinda mi-
undombinu ya reli na kuitunza vyema hasa walio pembezoni mwa njia za
reli na kuwa na uelewa ya kwamba miradi yote ya reli inayosimamiwa na

shirika kushirikiana na serikall ni miradi yao na inaendelezwa kiufasaha
kwa manufaa ya nchi.

BODI YA WAKURUGENZI MENEIMENTI

FOCUS MAKOYE SAHARM
JOHN WAJANGA KONDORO <
Mwenyvekiti wa Bodi
MASAMNIA KUNGU KADOQGOSA
Katibu wa Bodi
WOLFGANG E. SALIA
Miumbe wa Bodi
EDISON F. MWEYUMNGE
Mjumbe wa Bodi
KARIN MATTAKA
Miumbe wa Bodi
ROGATLIS H. MATIVILA
Mjumbe wa Bodi
MAHAMUD MABUYL
Mijumbe wa Bodi
JABIR K. BAKARI
Mjumbe wa Bodi
RUKIA D, SHAMTE
Miumbe wa Bodi

Kaimu M shara. Mawasiliano na Umeme
HEMRY M L KE
Miurugenzl wa |dara ya Maandeleoc va Biashara
ARINA MORSAD LLIMLULE
Mhurugenzi wa Rasilimali Watu na Utawala
EMAMNUEL BALELE==
Mhurugenzi wa Fedha na Unasibu
ICA SUDAY|
saimu MEUrugenzi wa Sheria
MICHAEL SEMAYA
Kaimu Merurugenzi wa TEHAMA
REGINALD MALELE
Mhiuu wa Kitengo cha Ugavi na Manunuz|
DHAHABEM] JUMBE
Kaimu MEuu wa HetF.-ng-:J cha Ukaguzi wa Mdani
MNZEYIMANA DYEGULA
Mkurugenzi wa Mipango na Uwekezaji
JAMILA MBAROURK
Mlkuu wa Kitengo cha Habar| na Uhusiano
MAFED B
Miuu wa Kitengo cha Usalama wa njia va Rell
PETER MATHEW
Meganga MKuu Hospitall ya Rell
FIUS KABEREGE
Kaimu MEkdu wa Chuo cha Relh Tanzania

,.Matdngazo pna Ratiba za:treimid
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Kuanza kwa Safari za treni za abiria
Dar - Moshi

Miundombinu ya Umeme vaanza
kujengwa katika mradi wa SGR Dar -
Morogoro

Waziri Mkuu afanya ufunguzi
reli va Tanga - Moshi

Hafla ya uzinduzi wa
Ughomeleaji wa Reli ya Kisasa

Uehorongaji wa Handaki refu zaidi nchini
wakamilika

Maadhimisho ya mwaka mmoja wa
mafanikio usafiri wa reli Dar - Kampala

Pigha za Matukio tofauti
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. Ziaraya Ha;sw:a(lﬂn na ziara ya Waziri
fwaSu__ ni K . got rasndbioc
Mradiwa 5 -

Viongozi wa Jumuiya'ya Wazazi CCM
watembelea Mradi wa SGR

LVCCM C hamwino watembelea
Mradi wa SGR

Rais wa Benki ya Maendeleo ya Biashara
Kusini na Mashariki mwa Afrika
atembelea Mradi wa SGR

Mawaziri wa Mambo ya Nje nchi za .
Afrika na Nordic watembelea Mradi wa

"SGR,

Miaka minne ya mafanikio va serikali ya
awamu ya Tano

Picha na Matukio

Safari ya Kampuni ya Wasafi Classic Baby
Kkwa kutumia Treni ya Kisasa ya Deluxe

Mahojiano na Wadau Y
Maaori wa Wadau

Ukarabati wa Mabehewa kuwa chachu ya
Ukuaji uchumi nchini kupitia usafirishaji
MzIgo

Makala va Afva

Neno fa Shukurani



Reli na

Na Mwandishi wetu TRC

TRC YAANZA KUTOA HUDUMA YA TR

DAR ES SALAAM NA MOSHI
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Shirika la Reli Tanzania - TRC laanza
kutoa huduma ya usafiri wa treni za
abiria iliyokuwa imesimama kwa zaidi
ya miaka 25 kati ya Dar es Salaam na
Moshi, safari hiyo imeanza rasmi katika
stesheni ya Kamata jijini Dar es Salaam
hivi karibuni Desemba, 2019.

Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi ya
Mamilaka ya Udhibiti wa Usafiri wa
Ardhini - LATRA Mhandisi Dkt. John
Ndunguru ameshuhudia kuanza kwa
huduma hiyo mara baada ya kujiridhi-
sha kufuatia maijaribio ya treni kupita
katika reli ya kaskazini hivi karibuni
Desemba 01, 2019 kuanzia Dar es

Salaam hadi Moshi mkoani
Kilimanjaro.
Aidha, wananchi wameonesha

kuipokea huduma ya usafri wa treni
Dar - Moshi kwa furaha ambapo Shirika
kwa sasa litakuwa likifanya safari ya
treni ya kisasa ya Deluxe mara tatu kwa
wiki katika siku za Jumatatu, Jumatano
na ljumaa kutoka Dar es Salaam na Ju-
manne, Alhamis na Jumamosi kutoka
Moshi mkoani Kilimanjaro.

Katika hafla hiyo Mwenyekiti wa Bodi ya
Wakurugenzi Dkt. John Ndunguru
amewaomba abiria wote ambao wasa-
firi na treni ya Deluxe kuwa mabalozi
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wazuri kuitangaza treni hiyo, pia
amewataka wananchi  kuendelea
kutunza na kulinda miundombinu ya
reli kwa ajili ya vizazi vijavyo.

Naye Kaimu Mkurugenzi wa Uendesha-
ji wa Huduma Shirika la Reli Tanzania
Ndugu Focus Sahani amewashukuru
wananchi walioamua kusafiri na treni
ya Deluxe kwa kuwa wanaunga mkono
jitihada za Rais wa Jamhuri ya Muunga-
no wa Tanzania Mhe. Rais Dkt. John
Pombe Magufuli za kurejesha huduma
za wusafiri katika maeneoc ambayo
huduma hizo zilisitishwa kwa muda
mrefu,

Hata hivyo treni hiyo ilipokelewa rasmi
na Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi
TRC Prof. John Kondoro na wananchi
ilipowasili katika Stesheni ya Maoshi
Desemba 7, 2019.

Shirika linatoa rai kwa watanzania
kuendelea kulinda miundombinu ya reli
ili kuokoa fedha za serikali kwa kuwa
reli hii imekarabatiwa kwa fedha za
watanzania, hivyo mtanzania anayehu-
jumu miundombinu ya reli analinujumu
taifa lake mwenyewe. Endapo utaona
vitendo vyovyote vya kihalifu katika
miundombinu ya reli tafadhali ripoti
katika vwombo vya usalama au piga
simu ya bure 0800110042 .
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TAARIFA KWA UMMA
KUONGEZEKA KWA SIKU ZA
SAFARI ZA TRENI YA ABIRIA DAR

ES SALAAM - KILIMANJARO

Dar es Salaam, Desemba 12, 2019
Shirika la Reli Tanzania - TRC linawatan-
gazia wateja wanaotumia huduma ya
usafiri wa reli nchini, kuongezeka kwa
idadi ya siku za safari kwa treni ya
abiria kutoka Dar es Salaam kuelekea
Moshi mkoani Kilimanjaro, Kutokana
na maombi ya uhitaji wa wateja juu ya
usafiri wa treni ya abiria kuanzia siku ya
Jumatatu Desemba 16, 2019.

Awali treni ya abiria ilikuwa ikifanya
safari kati ya Dar es Salaam na Moshi
tangu tarehe 6.12.2019 mara nne kwa
wiki, ambapo ilikuwa ikitoka Dar es
Salaam siku ya lumanne na ljumaa, na
kutoka Moshi siku ya Jumamosi na
Jumatano. Shirika limefanyia kazi
maombi ya wateja kwa kuongeza idadi
ya safari za treni kuwa mara sita kwa
wiki.

Treni ya abiria itakua ikianza safari
kutoka Dar es Salaam kwenda Mashi
siku za Jumatatu, Jumatano na ljumaa
Saa 10:30 Alasiri na kutoka Maoshi
kuelekea Dar es Salaam siku za
Jumanne, Alhamisi, na Jumamosi Saa
10:30 Alasiri.

Shirika linawashukuru wateja kwa
kuonesha kufurahia huduma za usafiri
wa treni ya abiria mkoani Kilimanjaro
ambao ulisimama kwa takribani miaka
26 na kuonesha ushirikiano katika
kipindi cha ukarabati wa miundombinu
ya reli Daresasalam - Moshi.
Sambamba na hilo Shirika linawaomba
wananchi kuendelea kutoa ushirikiano
ili kuhakikisha miundombinu ya reli
inakuwa salama muda wote ili
na

kurahisisha shughuli za usafiri
usafirishaji nchini
Imeandaliwa na Mkuu wa kitengo cha
Uhusiano TRC
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MIUNDOMBINU YA UMEME YAANZA KUJENGWA KATIKA MRADI WA SGR DAR - MOROGORO
Na Mwandishi wetu TRC

Mafundi wa kampuni ya Yapi Merkezi wakien-
delea na kazi ya uwekajl nvaya za umeme kwa
aiili ya umeme utakaotumika katika treni za
SGR, Soga mkoani Pwani

hivi unaendelea ambapo jumla vya
nguzo 4060 zinasimikwa kuanzia Dar

Sehemu ya Reli va Kisasa - SGR kiwa imewekwa nyaya
za umeme kwa ajill ya uendeshaji wa treni za reli ya
kisasa ztakazotumia umeme, eneo la Soga Kibaha

mikoani Pwani.

Miundombinu ya Umeme kwa ajili va
kusafirisha umeme kutoka kwenye
chanzo pamoja na miundombinu
mingine ya kupokea umeme utakaotu-
mika kuendesha treni za Reli ya Kisasa
- SGR yaendelea kujengwa hivi karibuni
Novemba 2019,

Miundombinu hiyo ni pamoja na nguzo
Za umeme Zzitakazosafirisha umeme
kutoka katika chanzo cha umeme cha
Kinyerezi na kuleta katika vituo
maalum vilivyopo pembezoni mwa reli
ya kisasa ambazo kwa Kitaalamu
Zinaitwa ‘electrick transmisiion tower',
Kwa kipande cha Dar es Salaam
Morogoro jumla ya nguzo 445 za
umeme zinajengwa na Mkandarasi L
and T kutoka India ambapo hivi sasa
ujenzi wake umefikia zaidi ya asilimia

Maja kati ya vituo vinne va kuhifadhi umeme
utakaotumika katika treni za kisasa za SGR
Kinachaojengwa eneo la Soga mikoani Pwani.

Aidha umeme utakaokuwa
unatumika kuendesha treni za reli ya
kisasa utatoka katika chanzo cha
umeme cha Kinyerezi ambapo chanzo
hiko hakitakuwa na matumizi mengine
yoyote isipokuwa Kitakuwa maalum
kwa kuzalisha umeme kwa ajili ya
kuendesha treni pekee.

Katika Miunbombinu ya Reli ya Kisasa
vingjengwa vituo vinne vya umeme
ambavyo vitakuwa vinapokea umeme
kutoka nguzo kubwa, na kuupoza kisha
kuusafirisha katika nguzo maalum
Zinazojengwa pembezoni mwa reli

umbali wa Mita 50 kutoka nguzo moja.
Nguzo hizo ndizo zitakazobeba nyaya
ambazo zitapeleka nishati ya umeme
kwenye injini za treni kwa jili vya
kuendesha treni hizo, ujenzi wa nguzo

Muanekano wa Nguzo za umeme wa Rell ya Kisasa -
SGR zitakazokuwa zinasafinsha umeme kutoka
hwenye chano kwenda katika vituo wa vwa kupoza
umeme kwa ajill va kutoa nishatl va kuendesha treni.

es Salaam hadi Morogoro.

Sifa kuu ya nguzo hizi ni kuwa zina
urefu wa Mita 9.5 kila moja huku uzito
wa nguzo moja ukiwa wa Tani 2.4, pia
zina uwezo wa kudumu kwa zaidi va
miaka 120 na kutokana na madini ya
Zinki yaliyowekwa katika nguzo hizo
kwa ajili ya kuzuia kutu,

Sambamba na ujenzi wa miundombinu
hiyo Shirika la Reli Tanzania kwa
kushirkiana na Shirika la usambazaji
Umeme nchini limeendesha zoezi la
ulipaji fidia kwa wananchi ambao
maeneo yao yametwaliwa ili kupisha
ujenzi wa miundombinu hiyo Kipande
cha Dar es Salaam - Morogoro

Zoezi limeendeshwa na Maafisa
kutoka Shirika la Reli Tanzania, Shirika
la Usambazaji Umeme nchini -
TANESCO, Chuo Kikuu cha Ardhi na
husika katika Kijiji cha Mtego wa
Simba, Kinonko, Kidugalo, Mikese,
Sinyaulimbe, Ngerengere, Mgude,
Mhungamkola na mtaa wa Pangawe.
Mradi huu utakapokamilika Tanzania
itakuwa nchi ya kwanza kuwa na treni
Zinazotumia umeme na zinazobeba
mzigo wa Tani 10,000 kwa mkupuo
kwa mwendokasi usiopungua Kilometa
120 kwa saa.




Serikali ya awamu Tano mayuungozwa

na Rais Mhe. Dkt. John Pombe Ma-
gufuli inaendelea kuhakikisha
kwamba, Tanzania inaimalika katika
Sekta ya uchukuzi na usafirishaji kwa
kuboresha miundombinu ya reli nchini.
katika bajeti ya mwaka wa fedha
2018/19,

Serikall imetenga jumla ya Shilingi bili-
oni 252.6 kwa ajili ya ujenzi na
ukarabati wa miundombinu ya reli kupi-
tia Mfuko wa Reli haya yote yanafanyika
lli kuimarisha miundombinu katika
sekta ya usafirishaji wa reli nchini kwa
masilahi ya Taifa.

Shirika la Reli Tanzania - TRC linaende-
lea na usimamizi na kutekeleza wa
mradi wa uboreshaji wa miundombinu
ya reli nchini lli kuongeza ufanisi katika
utendaji na usafirisha wa mizigo na
abiria.

Serikali inaendelea kutoa kipaumbele
katika uwekezaji wa miundombinu
wezeshi ya kiuchumi katika usafirishaji
ambapo kwa sasa inaendelea na mradi
wa uboreshaji wa reli ya kati - TIRP Dar
es Salaam mpaka lIsaka, Kahama
Mkoani Shinyanga umbali wa Kkilomita
970, chini ya mkandarasi China Civil
Engineering and Construction
Corporation - CCECC.

Serikali kupitia Sh|r|ka la Reh nchrnl I|l-
iamua kuboresha reli ya ‘Meter Gauge'
baada ya kupungua ufanisi katika
utendaji kwani reli hiyo imedumu kwa
zaidi ya miaka 100 tangu ilipojengwa
wakati wa ukoloni hivyo kupelekea mi-
undombinu hiyo kuchakaa.

Lengo la maboresho haya ni kuiweze-
sha reli ya zamani kutoa huduma ya us-
afiri wa abiria na mi zigo kwa ufanisi na
uhakika. Mradi huo unagharimu pesa
za kimarekani dola millioni 300
ambapo uboreshaji wake umefikia
zaidi ya asilimia 71 tangu kuanza
utekelezaji wake mwezi Juni 2018.
Mradi huo unahusisha uboreshaji wa
miundombinu ya reli ikiwemo Maka-
lavati, tuta la reli, Madaraja makubwa
na madogo na kuweka mifumo ya
kisasa ya mawasiliano.

Kazi mbalimbali zinaendelea kufanyika
ni kuimarisha tuta kwa kuondoa kokoto
za zamani na kuweka kokoto mpya,
kuimarisha Makalavati, Madaraja

makubwa na madogo, lakini pia kuiun-
ganisha reli kwa kutumia mashine ya
‘Mobile Flash Butt plant’ na kuifanya
reli kuwa moja (contionus welded rail).
Matokeo makubwa yataanza mara tu
baada va
uboreshaji

zoezi la
katika

kukamilika
ambapo ufanisi

Na Mwandishi wetu TRC

mwendokasi wa treni utaongezeka
ambapo treni za abiria na mizigo
zitatembea kwa mwendokasi hadi
Kilometa 75 kwa saa tofauti na sasa
ambapo treni zilnakwenda WKilometa
30 - 35 kwa saa, hii itasaidia kupungu-
Zza muda wa safari na kusaidia kuen-
delea kwa kasi kwa shughuli nyingine
za kiuchumi.

Aidha kwa upande wa uwezo wa treni
kubeba mzigo mkubwa utaongezeka
pia, treni itakuwa na uwezo wa kubeba
mizigo kutoka tani 14 - 18.5, abiria
nao watasafii kwa starehe bila
kuwepo na mitikisiko wa mara kwa
mara kwani reli itakuwa imeungwa
katika maungio yake.

Wakati Shirika likiendelea na ute-
kelezaji wa uboreshaji wa reli ambayo
ni chachu ya maendeleo ya watanza-
nia, Shirika la reli nchini likaamua
kufanya kampeni ya uwelewa kwa
wananchi wa Tanzania kuhusu faida
za miradi sambamba na ulinzi na us-
alama wa wananchi na miundombinu
ya reli ambayo ni faida kwa watanza-
nia na kizazi cha baadae.

Kampeni hiyo ilifanyika katika maeneo
ya maeneo yaliyopitiwa na reli ikilenga
kuwaeleimisha watanzania kuhusu
faida watakazopata wakati wa ujenzi
na baada va miradi hii kukamilika,
umuhimu wa kuzingatia na kulinda mi-
undombinu ya reli, matumizi ya alama
za reli kwa usalama wa wananchi,
kutoa elimu juu ya fursa zinazoam-
batana na ujenzi wa reli, kusikiliza kero
za wanachi na wafanyakazi, utunzaji
wa mazingira wakati wa ujenzi lakini
pia Shirika lilitoa mfumo mpya ambao
wananchi watatumia kutoa maoni,
changamoto na kero ambazo wanaku-
tana nazo wakati utekelezaji wa ubore-
shaji ukiendelea.
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RAIS MAGUFULI NA RAIS MUSEVENI WATEMBELEA BANDA LA TRC KATIKA KONGAMANO LA BIASHARA

KATI YA TMZANIA NA UGANDA
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Na Mwandishi wetu TRC

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania Mhe. Dkt. John Pombe
Magufuli na Rais Yoweri Kaguta Mu-
seveni wa Uganda watembelea
banda la Reli Tanzania - TRC na ku-

&/ jionea huduma na Miradi inayosim-

amiwa na TRC katika siku ya ufun-
guzi wa kongamano la kwanza la bi-
ashara kati ya Tanzania na Uganda
katika Wituo cha Kimataifa cha Mi-

Salam hlw karibuni Septemba,

2018.

Rais wa Jamhuri ya Muungane wa Tanzania Dk. John Pombe Magufull akipata Maelezo kuhusu maendeleo ya Ufenzi wa Reli yva Wisasa - SGR kutoka kwa Mkurugenzi
Mrlils wa Shirika fa Rell  Tanzanla - TRC Ndugu Masanja Kungu Kadogosa alipotembelea Banda la TRG katika maonesha ya SADC kattka kituo cha Kimataifa cha

Mikutano cha LK Nverere.

HAFLA YA UZINDUZI WA UCHOMELEAJI WA RELI YA KISASA

Waziri wa Uleni Uchukuzi na M.awasmann mhandisi 1sack Hammerwe akitazama sehemu ya rell ambayo

imeungwa kwa kuchomelewa.

Waziri wa ujenzi uchukuzi na mawasilia-
no Mhandisi Isack Kamwelwe afungua
rasmi kazi ya kuunganisha Reli ya
kisasa - SGR nje kidogo ya kambi ya
SGR ya Soga Kibaha Aprili 2019.

Mhe. Waziri Kamwelwe azindua rasmi

kazi ya kuchomea Reli ya kisasa - SGR
kwa lengo la kuunganisha na kuondoa
maungio yote kwenye Reli.

Aidha Waziri Kamwelwe aliongezea
kuwa Ujenzi wa reli ya SGR unakwenda
vizuri kwa kuwa kazi inaonekana na
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inakwenda kwa kasi nzuri.

Amesema Waziri Kamwelwe "kama
mnavyoona vifaa viko hapa tumefikia
hatua ambayo inaonekana, tuta lime-
shajengwa, mataruma yamewekwa na
reli imewekwa, leo nimezindua kuun-
ganisha reli kwa umeme bila kutumia
'material' mengine yoyote, uungaji huu
umefanyika mara ya kwanza Tanzania,
reli hii itakuwa ni moja kutoka Dar es
Salaam mpaka Makutupora"

Waziri Kamwelwe ameongeza kuwa
serikali imewapa kipaumbele wah-
andisi na mafundi wazawa katika
mradi pamoja na kuendesha mafunzo
ndani na nje ya nchi ili kuhakikisha
kuwa kuna wataalam wa kutosha.
Hafla ilihudhuriwa na Mkurugenzi
Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania
Ndugu Masanja Kungu Kadogosa, Wa-
fanyakazi TRC, wanahabari pamoja na
wananchi wa Soga Kibaha mkoani
Pwani
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WAZIRI MKUU MHE. KASSIM MAJALIWA AFANYA UFUNGUZI WA RELI YA TANGA - MOSHI

Ma Mwandishi wetu TRC

Waziri Mkuu wa Jamuhuri ya Muunga-
no wa Tanzania Mhe . Kassim Majaliwa
amefanya ufunguzi wa njia ya rell ya
Tanga mpaka Moshi/Kilimanjaro katika
hafla iliyofanyika mjini Moshi , Kiliman-
jaro hivi karibuni Julai 2019, iliyohud-
huriwa na viongozi mbalimbali wa seri-
kali, wa vyama pamoja na wa dini.
Waziri Mkuu Mhe. Kassim Majaliwa
amelipongeza Shirika la Reli Tanzania
-TRC kwa HKurejesha njia vya
Tanga-Moshi ambayo takribani miaka
12 ilikuwa haifanyi kazi. Waziri Mkuu
amesema kuwa mafanikio haya ni ute-
kelezaji wa sera ya kitaifa na Mkakati
wa MNchi kuinua sekta mbalimbali za
kimkakati ili inchi ya Tanzania ifikie
Uchumi wa kati ifikapo mwaka 2025.
Waziri mkuu aliongeza kuwa juhudi na
kujitoa kulikofanyika kurejesha njia ya
reli kuanzia Dar es Salaam hadi Tanga
na kisha kuelekea Moshi ,Kilimanjaro
ni uamuzi wa busara uliokuja kwa
wakati na unaoshamirisha azima yetu
ya kuchochea ukuaji wa uchumi lakini
na kuyabadili maisha ya wananchi kupi-
tia huduma bora za usafiri na uchukuzi

!f@@hﬁﬁlm €D TRC Reli TV

Simu ya Bure 0800110042

“Kamwe hatuwezi kufikia hadhi hiyo
muhimu kiuchumi bila kuwa na miun-
dombinu imara ikiwemo ya reli“ alise-
ma Mhe, Kassim Majaliwa.

Aidha Waziri Mkuu amebainisha kuwa
Tanzania inapakana na nchi zaidi ya
tano ambazo zinategemea sana miun-
dombinu ya nchi ya Tanzania ya usafir-
ishaji na uchukuzi ndani ya nchi ili kupi-
tisha bidhaa. Pia aligusia juu ya mradi
mkubwa wa kihistoria wa SGR unaoen-
delea kuanzia Dar es Salaam hadi Mo-
kutopola na kusema kuwa Serikali ya
awamu ya tano imewekeza takribani
Shilingi Bilioni 7.2 fedha za walipa kodi
kutekeleza mradi huo.

Waziri Mkuu wa
Jamhburi ya Muunga-
no wa Tanzania Mhe.
Kassim Majaliwa,
Katibu wa ftikadi na
Uenezi CCM Ndugu
Humphrey Polepale
pamaja na Mkuru-
genzl Miuu wa TRC
Ndugu Masanja
KHungu Kadogosa
wakifurahia kuipokea
treni ya kwanza ya
mizigo llipowasili
stesheni va Moshi
Julai 2018,

Kwa upande wake Naibu Waziri wa
Ujenzi Uchukuzi na Mawasiliano Mhe.
Atashasta Nditive ameipongeza Seri-
kali ya awamu ya tano kwa kutoa
fedha pia amepongeza bodi na uongo-
zi wa Shirika la Reli Tanzania katika
ufuatiliaji na utekelezaji wa miradi ya
kimkakati ya ufufuaji wa Shirika na
njia mbalimbali za reli zilizokufa kwa
miaka mingi hapa nchini. Hata hivyo
Naibu Waziri ametoa rai kwa wafanya-
kazi wa TRC na watanzania kuwa
walinzi wa miundombinu ya reli
ambayo ni kichocheo kikubwa cha
uchumi nchini

Waziri Misuu wa
damhuri yva Muun
gano wa Tanzania
o \he Kassim
Majaliwa, na Mhu-
rugenzl Mkuu wa
Shirika Ia Reli n
Tanzania wakifurtifa
mara baada va
kupokea treni ya
kwanza ya mizigo
katika stesheni ya

W Moshi mioani
Kitimanfaro hivi
karibuni Julai 20189,
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TRC, WFP, URC, TPA NA MSCL WAADHIMISHA MWAKA MMOJA WA MAFANIKIO
& _ ~ N =
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Shirika la Reli Tanzania - TRC, Shirika
la Mpango wa Chakula Duniani - WFP,
Mamlaka ya Bandari Tanzania - TPA,
Shirika la Reli Uganda - URC
pamoja na Kampuni ya Huduma za
Meli Tanzania - MSCL waadhimisha
mwaka mmoja wa mafanikio katika us-
afirishaji wa Mizido kutoka Bandari
yva Dar es Salaam, Mwanza hadi
Portbell nchini Uganda kupitia Ziwa
Victoria hivi Karibuni Julai 2019.
Usafiri wa reli kutoka Bandari ya Dar es
salaam hadi Portbell nchini Uganda
kupitia reli ya kati kwa ushirikiano wa
TRC, TPA, MSCL, URC na WFP umezidi
kuimarika tangu kurejeshwa kwa safari
hizo mwezi Julai 2018 ambapo Shirika
la Mpango wa Chakula Duniani
limesafirisha jumla ya Tani 36,000 hadi
kufikia mwezi Julai 2019.
Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na
Mawasiliano Mhandisi Isack
Kamwelwe amethibisha hilo alipokuwa
akihutubia hafla fupi ya kuadhimisha
mwaka mmoja wa mafanikio hayo
katika Bandari ya Mwanza Kusini jijini
Mwanza kabla ya kuanza kwa safari ya
14 va Meli va MV Umoja inayobeba
shehena ya Chakula pamoja na Mizigo
mingine kuelekea Portbel nchini
Uganda na hatimaye hadi Sudani
Kusini.

e
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Hafla ilihudhuriwa na Waziri wa Ujenazi,
Uchukuzi na Mawasiliano Mhe. Isack
Kamwelwe, Waziri wa Viwanda na
Biashara Mhe. Innocent Bashungwa,
Katibu Mkuu Sekta ya Uchukuzi Dkt
Leonard Chamuriho, Wakuu wa Mikoa
ya Geita na Mwanza, Mkurugenzi
Mhkuu TRC Ndugu Masanja Kadogosa,
Mhkurugenzi Mkuu TPA  Mhandisi
Deusdedith Kakoko, Mwakilishi Mkaazi
WFP Bwana Michael Danford, Kaimu
Mhkurugenzi wa MCSL Mhandisi , wafa-
nyakazi, viongozi wa chama na serikali,
wanahabari pamoja na wananchi.
Akizungumza katika hafla hiyo Waziri
Kamwelwe anesema kuwa usafiri wa
reli na meli ni nafuu zaidi kuliko aina
nyingine za usafiri

“Tafiti zimebainisha kuwa usafirishaji
kwa njia ya reli na meli ni usafiri wa
uhakika na wenye gharama nafuu hu-
susani kwa mizigo inayokwenda umbali
mrefu ukilinganisha na aina nyingine za
usafiri, mfano takwimu za WFP zina-
onesha kuwa gharama za usafirishaji
zimepunguza kwa 40% kwa hkutumia
njia hizi za usafiri” Alisema Waziri Kam-
welwe

Kwa upande wake Mkurugenzi Mkuu
wa TRC Ndugu Masanja Kadogosa
amesema lengo kuu la safari hii ni
kuutangaza ushoroba wa kati kwa

kwa kuwa njia hiyo inaokoa muda na
gharama za usafirishaji

“Unapotumia reli unakuwa na nafasi
nzuri ya kupanga bei ya bidhaa hkwa
unafuu, pia kwa kutumia njia hii mfany-
abiashara atapunguza zaidi ya siku nne
kusafirisha mzigo hadi Uganda” alise-
ma Kadogosa

Hafla hiyo iliambatana na safari kuan-
zia Bandari ya Mwanza Kusini hadi
Bandari ya Portbell na kupokelewa na
wenyeji ambao ni

Waziri wa Uchukuzi nchini Uganda
Mhe. Edward Katumba Wamala na
Maafisa wa Shirika la Reli Uganda
ambapo timu ya maafisa wa URL, TRC,
WFP, TPA na MSCL walipata fursa ya
kutembelea Bandari va lJinja nchini
Uganda kwa lengo la kuendelea kuim-
arisha huduma za usafiri wa reli kutoka
Mwanza hadi Bandari ya Jinja kwa kui-
fufua bandari hiyo pamoja na miun-
dombinu va reli ili kufungua safari za
Mizigo kutoka Mwanza hadi Jinja.
Akizungumza na TRC Reli TV Charles
Ruzigye Mkuu wa Kitengo cha Huduma
za Meli Shirika la Reli Uganda amese-
ma kuwa URC kwa kushirikiana na TRC,
TPA, MSCL na WFP tumepanga kurudis-
ha huduma ya usafiri kutoka Mwanza
hadi Jinja kwa kufungua njia ya reli ya
pamaeja na Bandari ya Jinja.

“Mpango ni kupanua bandari pamoja
na kukarabati reli kutoka Bandari ya
Jinja hadi kwenye sehemu ya kuweka
mizigo (Yard) na kuhakikisha kuwa kwa
kushirikiana na wenzetu baada ya
miezi mitatu hadi minne njia hii inaanza
kufanya kazi" alisema Bwana Ruzigye
Mkuu wa Usafirishaji WFP Tanzania
Ndugu Mahmudu Mabuyu amesema
kuwa kufunguliwa kwa njia na Bandari
ya Jlinja kutasaidia kusafirisha kwa ura-
hisi mizigo ya WFP pamoja wafanya-
biashara wa Tanzania na Uganda .




Na Mpiga Picha Wetu TRC
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Rais wa Jamhurl ya Muungano wa Tanzania Mhe, Dkt. John Pombe Magufull akipata ufafanuzi kuhusu Maendeleo va Mradi wa Ujenzi wa Rell ya
Hisasa - SGR kutoka kwa Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania Ndugu Masanja Kadogosa alipotembelea banda la TRC katika Macnesho va
4 va Viwanda na Biashara ya Jumuiya ya Nchi za Kusini mwa Afrika - SADC katika ukumbi wa Kimataifa wa Mikutano wa J.K Nyerere jijini Dar es
Salaam Agosti 2019

=

Mkuu wa Kitengo
cha Habari na
Uhusiano Shirika la
Reli Tanzania - TRC
Bi Jamila Mbarouk
akifafanua jambo
kwa Rais wa Serikalf
ya Mapinduzi
Zanzibar Mhe. Dkt.
Mohammed Ally
Shein alipatembe-
fea banda la TRC
katika Maonesho ya
4ya Viwanda na
Biashara ya Jumuiya
ya Nchi a Kusini
mwa Afrika - SADC
katika ukumbiwa
Kimataifa wa
Mikutano wa
Mwalimu LK Nyere-
re jijini Dar as
Salaam Agosti 2018,

W F @@ weiweys EBTRCRel TV,
Simu ya Bure 0800110042
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Makamu wa Rais wa
Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania Mhe.
Samia Suluhu Hassan
akipata maelezo
kuhusy Mradi wa
Ujenzi wa Reli ya
Kisasa - SGR kutoka
kwa Menefa Mradi wa
SGR kipande cha Dar
&s Salaam - Morogoro
Mhandisi Machibya
Masanja, Soga kitana
mkoani Pwani.

Mkuu wa Kitengo cha Habari na Uhusiano Shirika la Reli Tanzania - TRC Bi Jamila Mbarouk akifafanua jambo kwa Waziri Mkuu wa Jamburi ya Muungano
wa Tanzania Mhe. Kassim Majaliwa alipotembelea banda la TRC katika Maoneshoya 4ya Viwanda na Biashara ya Jumuiya ya Nchi a Kusini mwa Afrika
- SADC katika ukumbi wa Kimataifa wa Mikutano wa Mwalimu LK Nyerere jijini Dar es Salaam Agosti 2019,

¥ £ @@ aivays @B TRC R TV
Simuya Bure DBO0T10042
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MNa Mpiga Ficha Wetu TRC

Mkurugenzi Mkuu wa TRC Ndugu Masanja Kungu Kadogosa (kulia) akikabidhi hundi ya Shilingi Bilioni Moja kwa Waziri wa
Fedha na Mipango Mhe. Dkt. Philip Mpango jijini Dodoma hivi karibuni Novemba, 2019,

Mkurugenzi Mkuu wa TRC Ndugu Masanja Kungu Kaimu Mkurugenzi wa Uendeshaji wa Huduma zitolewazo na
Kadogosa (kushoto akiwaelezea Mawaziri wa Mambo ya nje Shirika la Reli Tanzania Bwana Focus Makoye Sahani (kulia)
kutoka nchi za Nordic na Afrika kuhusu maendeleo ya Mradi akimuelezea Mtangazaji wa Shirika la Utangazaji nchini
wa SGR Dar es Salaam - Morogoro walipofanya ziara kuona Bwana Amini Mgeni kuhusu mafanikio ya Shirika katika
maendeleo ya mradi Vingunguti jijini Dar es Salaam hivi kuboresha huduma za usafiri wa reli nchini kwa  kipindi cha
karibuni Novemba, 2019. miaka minne ya uongozi wa Rais Dkt. John Pombe Magufuli,

¥ £ @@ w=oiways  EBTRC Reli TV
Simu ya Bure 0800110042



12|Picha

Muurugenzi Miuw wa Shirika 15 Reli Tanzania Ndugu Masanjs Hungu Kadogosa akiciezea  Mburugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania - TRC Ndugu Masanja '\’ungtr Kadogosa
miaka mirne va Rais Magufull ketika sekta yva rell alipofarya mkutano na waandishi wa habari  akiwa katlka studio za clows media kwenye kipindi cha 360 kuelezes mafanikio ya sekia ya
katika wiumbi wa mikutano habarl maelezo jengo la Kumbi za Mikutana JNICC Dar es Salaam  rell katika kipingi cha miaka minne ya uongozi va awamu ya tana chini ya Mhe. Dkt, John
hivi karibuni Desemba 2019, Pombe Magufuli Desemba 20719

MuUrugens MekuL wa Shirka la Rell Tanzanis Ndugu Masanja Mungu Kadogoss (kulia)
alielezea kuhusu kuongezeka siku Za afart za treni ya Deluxe Dar - Moshl ambapa safarl hizo
gimeongezwa kutoka mara nne hadi sita kwa wikl alipohajiiva na Mtangazaji wa Kipindi cha h:- i

.:I-'Ju;nr.;r;%ﬁumpet Jamal Hashim katika Kitug cha Azam TV Dar es Salsam hivi Karibun! Desem- Mburugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzaniz Ndugy Masanjs Kungu Kadogosa (ali
ba 201¢

. yevalia suti va bulliu) akive kaltika picha v pamoja ne Masafise Uhusiano na Habari wa
Meneja Mrad Shirika wakiongozwa na Miuyu wa Hitengo cha Haban ma Uhusiano TRC BI. Jamila

wa L';'en;_f wa Mbarouk pamoja na Mtangazaji wa kipindi cha Morning Trumpet katila Studio za Azam
Reli ya Misasa -y f\euerlrtld -:;Uiq

S5GR Mhandis = Miurugenz wa
Machibya ldara ya Maende
Masanja leo ya

akielerea

Biashara Bwana
Henry Machoke
dklelezea mikawat!
va Shirtka katlka

mikakati ya
wjenzi wa reli
za mijirn kabka

,r'.';rl la Dar es kuhakikisha
Salam na hudumg 2a usafin
Doldclma wa treni Dar -
hatika Stawio Moshi unahuwa
za M‘ﬁgﬁllf‘ FM e kw1 k-
IL_)ar es Salaam punguza adha ya
Desamba, wsafii kwa wanan
2019,

chit hususani
katika kipindi cha
mwisho wa

¥ Ff @ @ zaiways  EBTRC Rali TV
Simu ya Bure 0800110042




Ma Mpiga Picha Wetu TRC ~ PICHA ZIKIONESHA SHUGHULI ZINAZOENDELEA HATIK.A MHADI WA SGR DAR ES SALAAM - MOROGORO

Rais wa BEHM ya Maendelea va Biashara M.aahanhr na hus.m mwa Afrika Dit.
Admass Tadesse (kulia) akipata maeieo kutoka kwa Mkurugenzi Mkuu wa Shirika
ia F.'e!iTan:?ma Nﬂ'u;u h-faqanja Kung!, Haringﬂﬂa J:uhusu m'aencrareu:: ya UWenzi
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Mafundi wakiendelea na kazi ya kutandaza nvaya katika nguzo za umeme wa Reli
ya Kisasa - SGR kipande cha Dar es Salam - Morogoro katika enea la2 Soga Kibaha
mkoani Pwani hivi karibuni Novernba 2019,

Menefa Mradi wa Reli ya Wisasa - SGR Dar es Salaam - Morogoro Mhandisi
Machibyva Masanja (katl) akimuelezea Rais wa Benki va Maendeleo ya Biashara
Mashariki na Kusini mwa Affka Dkt. Admass Tadesse Kuhusu ubora wa
Mataruma yanayotumika katika wienzi wa rell va SGR Vingunguti Dar es Salaam
hivi karibuni Novemba 2019,

ME.?F isg wa Shirtka la Reli Tan..ranl-u aarrm.‘a na Mtendajl wa kijiii cha Mikese
Mijinf wakihvdumia wananchi wakati wa zoezi fa kukabighi hundi za malipo ya
fidia i kupisha wenai wa miundombinu ya umeme wa reli ya kisasa - SGR
mkoani Morogoro hivi karibuni Novemba 2019,

Mucnekano wa Nguzo za umeme wa Rell ya Kisasa - SGR zitakazokuwa zinasafirisha umeme kutoka }.wen}r chama kwenda katika vituo vva kupoza umeme kwa

ajili yva kutaa nishati ya kuendesha treni.




Ma Mpiga Picha Wetu TRC ~ PICHA ZIKIONESHA MAENDELEQ YA MRADI WA RELI YA KISASA DAR ES SALAAM - MAKUTUPORA

Muonekano wa maoja kati va Stesheni ndogo nne za reli ya kisasa zinazojengwa

» Ujuenzi wa Stesheni kubwa ya reli ya kisasa ikiendelea enea la Stesheni jijini Dar
kali ya Dar es Salaam na Morogoro. &s Salaam.

= N i . i -« T
— . Kazi ya ujenzi wa Daraja kwa ajill ya kupitisha reli ya kisasa - SGR katika mto
Muonekano wa Daraja lenye urefu wa Hilometa 2.5 linalgjengwa kuanzia  Ruwvu iklendelea.

Stesheni hadi lizla jiiini Dar es Salaam kwa ajili ya kupitisha treni za kisasa.

PICHA ZIKIONESHA MAENDELEO YA MRADI WA UBORESHAJI WA RELI YA KATI DAR ES SALAAM - ISAKA

~

SN el ~ b Z A -
Mtaalamu akiendele na kazi yva kuunganisha reii kwa miambo maalum  Mafundi wakiendelea na kazi ya kuondoa vifungashio katika reli fli kuwaweze-
kuchomelea refi. sha wataafamu Kuendelea na kazi yva kuchomelea reli

3
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Twenzetu Kilimanjaro
na Treni ya Deluxe
kila Jumatatu, Jumatano, Ijumaa

yako katika Stesheni zifuatazo
KAMA‘F DAR Es samm

HEDARU | MAKANYA | SAME
KEWGIM 1 KAHE (| MQEHI

SAFIRI NASI KWA GHARAMA N/

NAULI ZA TRENI YA DELUXE KUTOKA DAR KUELEKEA MOSHI NAULI ZA TRENI YA DELUXE KUTOKA MOSHI KUELEKEA DAR
MADARAJA YA NAULI MADARAIA YA NAULI

KM DARAJA LA DARAJA LA DARAJA LA KITUO DARAJA LA DARAJA LA DARAJA LA

TATU PILI KUKAA PILI KULALA TATU PILI KUKAR PILI KULALA
WAMI 151 7,600 10,200 18,000 HAHE 4500 5400 10600
MKALAMO 203 8,900 12,700 21,200 KISANGIRD 40 4,800 7,000 11,700
GENDAGENDA 230 9,400 13,400 22,200 SAME o 6,300 8,900 14,800
MAYUS) 276 10,300 14,600 24,300 NAKANYA 133 7.100 10,200 15,800
KOROGWE 281 10,700 165,300 25,400 HEDARL 152 7,600 10,800 18,000
MOMBD 235 11,600 16,500 27,500 MEOMAZ 184 8500 12,400 20,100
MKOMAZ! 374 12,500 17,800 29,600 MOMED 223 9.400 13,400 22,200
HEDARU 406 13,400 19,100 31,700 KOROGWE 267 10,300 14,600 24,300
MAKANYA 435 13,800 19,700 32,800 MNYLZI 282 10,700 15,300 25,400
SAME 459 14,200 20,300 53,800 GENDAGEMDA | 358 11,600 16,500 27,500
KISANGIRO 518 15,600 22,200 37,000 MKALAMO  a3ss 12,000 17,200 28,600
KAHE 538 16,000 22,900 38,100 WA 407 13,400 19,100 31,700
MOSHI 558 16,500 23,500 39,100 DAR ES SALAAM 558 16,500 23,500 39,100

MAMBO YA KUZINGATIA UNAPOTAKA KUSAFIR!I NA TRENI

A. Fika na kimaja katl ya vifuatavyo utakapotaka kukata tiketi
1. Kitﬂmbullahn cha Hurs

¥& picha ya, Msafir
ha Kuzaliwa kwa watoto au Baruava Bcﬂikall Z2a Mita

B. Uzito wa Mizigo
Treni yva Deluxe
raja la Bili Hulala Kilogramu 40
Daraja la Pl Kukaa Rilogramu 30
Baraja ia Tatu Kilogramu 20
va Ordinary
Daraja la Wwanza Kilogrmamu © 3
Daraja la PHl Kilogramu 40
3. Daraja la Tatu Kilogramu 20

Endapo ufito ula2idi abiria-atalazimika kullpia Kiasi cha mzigo Kilichozid),

v f @@ tzraiways E@TRCRe TV,
Simu ya Bure 0800110042
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Muanekano wa nje ya Treni ya kisasa Deluxe.
Treni hii ina behewa za abiria daraja la tatu kukaa, la pili kulala na la pili
kukaa pamofa na behewa maalurm kw aajili ya chakula na vinywaji kemkemn

¥ @@ traiways  @TRC ReliTY

Simu ya Bure D001 10042
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RATIBA YA TRENI YA ABIRIA YA DELUXE TAHADHﬂHl
DAR ES SALAAM - MOSHI - DAR ES SALAAM Wbl wa Barabara

F KUTOKA DAR ES SALAAM KUELEKEA MOSHI katika mikoa ya Pwani,

" SIKU | KITUO l MUDAWA | KITUO MUDA WA Tanga, Kilimanjaro (na
—— S ~ KUONDOKA | | KUWASILI baadae Arusha)
JUMATATU | KAMATA | SAA 10:30 ALASIRI | MOSHI |SAA 02:30 ASUBUHI| | Wanatakiwa kuhakikisha

| JUMATANO | KAMATA | SAA 10:30 ALASIRI | MOSHI |SAA 02:30 ASUBUHI, wanasimama mita 2.5
T LUMAA KAMATAJ SAA 10:30 ALASIRI | MOSHI |SAA 02:30 ASUBUH_I kutoka katika makutano

[N T ya reli na barabara ili

KUTOKA MDSHI KUELEKEA DAR ES SALAAM

JUMANNE | MOSHI | SAA 10:30 ALASIRI | KAMATA | SAA 02: :é.t:}",a\St.lr;-?,UI-ﬂ-1 kuhakikisha usalama

ALHAMISI | MOSHI | SAA 10:30 ALASIRI | KAMATA | SAA 02:30 ASUBUHI| o VRaRe Moy
A}'—"\ H
AL \TA|S L wanyama kabla ya

AM MO HI b e
JUM DSI LM 5 S.AAlO 30 ALASIRI KAM&TA! AAO:E {B_EE_ASUBUI-_IL] kukatiza illkUEpUSha ajah

VITUO VYA KUKATA TIKETI —+
KAMATA DAR ES SALAAM |
RUVU |WAMI | MKALAMO

GENDAGENDA | MNYUSI | o —
MOMBO | MKOMAZI | HEDARU b s o
MAKANYA SAME | KISANGIRO |
KAHE | MOSHI | KOROGWE

KUMBUKA;

Nauli ya Mtoto Chini ya Miaka ©
ni Bure, Kuanzia miaka 7 hadi
miaka 13: Atalipa nusu ya nauli
ya Mtu mzima kwa madaraja
yote na atapata siti yake

¥ ) S
Wirrorin anmim  k ¥ \ SR
e — - W
e} Pkt . o T
Hustamis g S HEMEA T

Mwanzn r ""\-.
B =

Ulinzi wa Miundombinu yareli ni

[T "

jukumu letu sote. hatua kali za g e S
kisheria zitachukuliwa kwa ] -;’ ) s
x i - “Il]h 5 “"’!‘.’. ¥ E rI.E.‘
yeyote atakayehujumu X 7 ;"/ ol k )
't ,I'.""l : i \
Inashauriwa kufuata taratibu na \
maelekezo kutoka kwa wahudu- SER g Nene ;
mu wa treni ili kuepuka madhara T e AR SO o x
yanayoweza kujitokeza unaposa- e e e 1 i AG
iri i \\'u'-'\"u e
firi na treni R 2
R o  caal A
“*Mtandaommgr—ul'-}eh wa TRC

WO\ TR Gl e Y
Simuya Bure DBODT 10042
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RAIS WA JAMHURI YA KIDEMOKRASIA YA KONGO AMPONGEZA

JPM KWA UJENZI WA RELI YA KISASA - SGR.

Rais wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya
Kongo Mhe. Felix Tshisekedi Tshilombo
atembelea mradi wa ujenzi wa Reli ya
Kisasa - SGR kipande cha Dar es
Salaam Morogoro, ziara hiyo
imefanyika June 2019,

Ziara hivo iliongozwa na Waziri wa
Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano,
Mhandisi Isack Kamwelwe, Mkurugenzi
Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania
Ndugu Masanja Kungu Kadosa na
viongozi wa ngazi ya Kitaifa, ambapo
Rais alipata fursa ya kuona hatua
tofauti za ujenzi wa reli ya kisasa
ukiwemo utandikaji wa reli ya kisasa -
SGR unaocendelea maeneo ya Vingung-
uti jijini Dar Es Salaam.

Aidha, Rais Felix Tshisekedi amesema
kuwa lengo la ziara nchini Tanzania ni
kuthibitisha mahusiano kati ya nchi ya
Kongo na Tanzania kupitia ujenzi wa
miundombinu ambayo itasaidia kujen-
ga uhusiano wa sekta ya biashara,
uchumi na viwanda kati ya Kongo na
Tanzania.

Hata hivyo, Rais Felix Tshisekedi alitoa
pongezi kwa Rais wa Jamhuri ya Muun-
gano wa Tanzania Dkt. John Pombe
Magufuli kwa uthubutu na juhudi
anazofanya hasa kwenye kuimarisha
miundombinu ukiwemo ujenzi wa reli

Wairi wa Ujenzi,
Uehukuzi na
Mawasiliana
Mhandis| Isack
Kamwelwe
akimuelezea Rais wa
Jamhuri ya
Kidemokrasi ya
Kongo Mhe. Felix
Tshisekedi KUnsu
maendeleo ya Mradi
wa SGR eneo la
Vingunguti Dar es
Salaam Desemba
2019,

'Jﬁ.z—- F ]
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ya kisasa ambao ni muhimu kwa
maendeleo ya uchumi wa Tanzania na
nchi jirani.

Mh.Rais wa Konge ameishauri
Tanzania kutunza na kudumisha miun-
dombinu ili kuongeza uchumi wa wa-
nanchi na Taifa kwa ujumla.

MNaye, Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na
Mawasiliano Mhandisi Kamwelwe

alibainisha kwa kueleza jinsi sekta ya
usafirishaji wa njia ya reli nchini
Tanzania utakavyo shirikiana na nchi
ya Kongo pamoja na nchi za maziwa
makuu katika usafirishaji wa mizigo
ambao utakuwa ni tija katika ukuaji wa
uchumi barani Afrika.

Rais wa Jamhuri va Demokrasia ya Congo
Mhe Felix Antoine Tshisekedi Tshilombo
akitembea kwenye kipande cha Reli ya kisasa
- SGR kilichotandikwa katika eneo la vingung-
uti Dares-salaam Juni 2019,

18Habari

WAZIRI WA UWEKEZAJI NA VIWANDA
SUDAN ATEMBELEA MRADI WA
UJENZI YA RELI YA KISASA - SGR

Waziri wa Viwanda na Uwekezaji
Sudan Kusini Ndugu Paul Mayomu
atembelea Mradi wa Ujenzi wa Reli ya
Kisasa-SGR kipande cha Dar es
Salaam - Morogoro, ziara hiyo imefan-
yika Juni, 2019.

Aidha, katika ziara hiyo iliongozwa na
mwenyeji wake Waziri wa Ujenzi,
Uchukuzi na Mawasiliano Mhandisi
Isaac Kamwelwe, walipata fursa ya
kuona maendeleo na hatua tofauti za
ujenzi wa Reli ya Kisasa - SGR ukiwe-
mo ujenzi wa stesheni kuu ya Daresa-
laam, madaraja, na utandikaji wa reli
unao endelea maeneo ya vingunguti
jijini Dar Es Salaam.

Waziri Mayomu ameipongeza
Tanzania kwa ujenzi wa SGR ambayo
ni muhimu katika kuchochea maende-
leo ya uchumi, viwanda na biashara
katika taifa na nchi jirani.

Hata hivyo, Waziri Mayomu ameeleza
kuwa reli hii itakapokamilika itakuwa
chachu ya maendeleo kwa nchi zote
mbili pia itadumisha uhusiano katika
sekta ya uchukuzi, viwanda na biasha-
ra kati ya Tanzania na Sudan ya Kusini.
Aidha, Waziri Kamwelwe amemponge-
za waziri Mayomu kwa kuja Tanzania
kwa kutembelea na kujionea maende-
leo yanayofanyika katika sekta ya
usafirishaji na uchukuzi.

Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasliano
Mhe, Mhandisi Isack Kamwelwe akimuone-
sha Waziri wa Viwanda na uwekezaji Sudan
Kusini Mhe. Paul Mayon kubora wa Mataruma
na Rell ya kisasa katika eneo la wvingunguli
Dar es Salaam Juni 2018.




Rel
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VIONGOZI WA JUMUIYA YA WAZAZ| CCM WATEMBELEA MHA DI WA SGR

Ma Mwandishi wetu TRC

Viongozi wa Jumuiya ya Wazazi Chama
cha Mapinduzi Taifa wakiongozwa na

Mwenyekiti wa Jumuiva hiyo Dkt
Edmund Mndolwa wametembelea
Mradi wa Ujenzi wa Reli ya Kisasa - SGR
kipande cha Dar es Salaam - Moro-
g-::rro eneo la Vingunguti hadi Stesheni
Viongozi hao wamefanya ziara hwu kwa
lengo la kuona maendeleo ya mradi,
kujifunza pamoja na  kukagua
utekelezaji wa llani ya Chama cha
Mapinduzi ya mwaka 2015/20 inayote-
kelezwa na Serikali ya Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania chini ya Mhe.
Rais Dkt. John Pombe Magufuli.

Katika ziara hiyo viongozi walipata
fursa ya kuona kazi tofauti za Mradi wa
SGR ambao kwa majumuisho zimefikia
zaidi ya 72% kwa kipande cha Dar es
Salaam - Morogoro, sambamba na
hayo walipata maelezo kutoka kwa
Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli
Tanzania Ndugu Masanja Kungu

Kadogosa kuhusu mabadiliko yanayo-
endelea kufanyika katika shirika ili
kukidhi haja ya watanzania ya kupata
usafiri wa uhakika na kufikia Tanzania
ya viwanda na uchumi wa kati.

Wakiwa katika eneo la Vingunguti
viongozi wa Jumuiya ya Wazazi CCM

Viongozi wa Jumuiya
ya Wazazi CCM
wakipata ufafanuzi
kutoka kwa Meneja
Msaidizi Mradi wa
Ujenzi wa Reliya
Kisasa Dar es
Salaam - Morogoro
Mhandisi Ayoub
Mdachi kuhusu
Ujenzi wa Daraia la
treni lenye urefu wa
KM 2.5 llala Dar es
Salaam, Novemba
2019.

walipata maelezo kuhusu Mradi
kutoka kwa Mhandisi Ayubu Mdachi
ambaye ni Meneja Mradi Msaidizi kwa
kipande cha Dar es Salaam hadi Moro-
goro ambaye amesema kuwa mradi
umefika zaidi ya 72% huku zoezi la
uwekaji wa miundombinu ya umeme
ukiwa umefika 62%.

Akizungumza kwa niaba ya wenyeviti
wa Mikoa, Mwenyekiti wa Jumuiya wa
wazazi Mkoa wa Mwanza Ndugu
Nyiliza Makongoro amesema kuwa
wameridhishwa na kasi ya ujenzi wa
mradi huo wa reli ambao
unasimamiwa na wazawa kwa asilimia
kubwa.

Aidha Mkurugenzi Mkuu wa TRC
Ndugu Masanja Kungu Kadogosa ali-
washukuru viongozi hao kwa kuutem-
belea Mradi wa SGR na kuwaambia
kuwa TRC inatarajia kufungua njia ya
Tanga hivi karibuni na safari inataraji-
wa kuanza Desemba 6, 2019.

“Kwa niaba ya Serikali tunafungua reli
ya kaskazini Dar es Salaam - Kilimanja-
ro kwa kuanza majaribio Tarehe 01
Desemba 2019, na tutaanza safari
rasmi Tarehe 06 Desemba 2019,
dhamira yetu ni kufika Arusha ambapo
ukarabati wake mpaka sasa umefika
zaidi ya 85%".
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UvcCM CHAMWINO WATEMBELEA
MRADI WA RELI YA KISASA
Shirika la Reli Tanzania limepokea

ugeni kutoka Umoja wa Vijana wa
Chama Cha Mapinduzi Kutoka Wilaya
ya Chamwino Mkoani Dodoma hivi
karibuni kwa lengo la kupata fursa ya
kutembelea na kuona maendeleo ya
mradi unaoendelea wa ujenzi wa reli
ya kisasa kuanzia Dar es Salaam hadi
Kilosa mkoani Morogoro.
Akizungumazia ziara hiyo Meneja Mradi
Msaidizi kutoka Dar es Salaam - Moro-
goro Mhandisi Ayoub Mdachi amese-
ma kuwa ujio huu wa UVCCM ni
muhimu kwani vijana wanapata nafasi
ya kujionea wenyewe kinachoendelea
kufanyika katika mradi ili kwenda ku-
wakilisha vyvema kwa wananchi juu ya
Serikali ya awamu ya tano inavyoleta
maendeleo kwa kasi zaidi na kuhakiki-
sha kazi zinafanyika mchana na usiku.
Vijana hao walipata fursa ya ufafanuzi
juu ya mradi mzima wa SGR Kkutoka
kwa wahandisi wa mradi kwa Kipande
walichotembelea na kujifunza mambo
mengi yanayohusiana na maswala ya
kiufundi pamoja na Kiuhandisi.

Naye Meneja Mradi Msaidizi kutoka
Morogoro Makutupora Mhandisi
Christopher Mang'wela ameeleza kua
vijana wengi walioko nje ya mradi
hawana uelewa wa kinachoendelea
kuhusu ujenzi wa SGR hivyo kupitia
UVCCM  Chamwino wataiwakilisha
vyema Serikali juu ya mradi huu
unaoenda kwa kasi.

Katibu wa Umoja wa Vijana CCM
wilaya ya Chamwino Peter Dafi
amesema kuwa wamefurahishwa
sana na ziara hii kwani wamejifunza
na kujionea ujenzi wa mradi wa SGR
unavyoendelea kwa kasi ambayo
Shirika la Reli pamoja na Serikali ya
awamu ya tano imekua ikiwekeza
nguvu na juhudi ili kuhakikisha mradi
unakamilika kwa wakati.




Na Mwandishi wetu TRC |
-

Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania -
TRC Nelugu Masanja Kungu Kadegosa (kati) na

= Rais wa Benki ya Maendeleo ya Biashara Dkt.

S| Admass Tadesse (wa tatu kushoto) wakiwa

o katika picha ya pamoja na baadhi wa Viongozi
kutoka TRC, Yapi Merkezi, KORAIL na Maafisa
walioambatana na Dkt. Admass Tadesse,

Gazeti

20|Habari

MAWAZIRI WA MAMBO YA NJE WA NCHI
ZA NORDIC NA AFRIKA WATEMBELEA
MRADI WA SGR

Na Mwandishi wetu TRC

Mawaziri wa Mambo ya nje wa nchi za
Nordic na Afrika watembelea Mradi wa
Ujenzi wa Reli ya Kisasa kipande cha
Dar es Salaam - Morogoro, kuanzia
eneo la Stesheni hadi Vingunguti Dar
es Salaam Novemba, 2019.

Lengo la ziara hiyo ni kuona hatua
kubwa ambayo serikali ya Tanzania
imepiga katika kuboresha miundom-
binu ya usafirishaji ukizingatia miun-
dombinu ni moja kati ya vitu vina-
vyoimarisha uhusiano na ushirikiano
baina ya nchi za Nordic na Afrika.
Mawaziri hao walipata fursa ya kuona
maendeleo ya ujenzi wa stesheni ya reli
ya kisasa inayojengwa eneo la stesheni
jilini Dar es Salaam, daraja la treni
lenye urefu wa KM 2.5 pamoja na
maendeleo ya Mradi kwa ujumla ki-
pande cha Dar es Salaam - Morogoro
ambao umefikia zaidi ya 70%.
Miongoni mwa Mawaziri waliopata
fursa ya kutembelea mradi ni kutoka
nchini Egypt, Nigeria, Angola pamoja na
Niger. Ziara hii ni matunda ya mkutano
wa Mawaziri hao ulicjadili mambo
kadhaa kuhusu uhusiano na ushirikia-
no uliopo kati ya nchi za Afrika na nchi
za Nordic uliofanyika katika ukumbi wa
kimataifa wa mikutano wa Mwl. J.K
Nyerere Dar es salaam.

Naye Waziri wa Mambo ya Nje nchini Ni-
geria Mhe. Zubairu Dada amesema
kuwa amefurahishwa na emeipongeza
Tanzania kwa kutumia fedha zake za
ndani kujenga reli ya kiwango cha
kimataifa kuanzia Dar es Salaam hadi
Makutupora Singida.

Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli
Tanzania Ndugu Masanja Kungu
Kadogosa amewashukuru Mawaziri
hao kwa kuamua kutembelea mradi wa
Ujenzi wa Reli ya Kisasa.
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TRENI YA DELUXE ILIYOBEBA WASANII WA WCB YAWASILI KIGOMA NA KUPOKELEWA NA MAMIA YA WANANCHI

Na Mwandishi wetu TRC
LN (TITH T

Treni ya Kisasa ya Deluxe ya Shirika la Reli
Tanzania - TRC iliyobeba wasanii wa muziki
wa kizazi kipya kutoka kampuni ya Wasafi
Classic Baby (WCB) imewasili mkoani
Kigoma ikitokea Dar es Salaam hivi
karibuni Desemba 2019.

TRC kwa Kushirikiana na kampuni ya WCB
hivi karibuni waliandaa safari kuelekea
Kigoma kwa kutumia treni ya kisasa ya
Deluxe kwa lengo la kuhamasisha watan-
zania kutumia usafiri wa treni, kutangaza
huduma ya Miradi ya Shirika pamoja na
kuhamasisha watanzania kulinda miun-
dombinu ya reli.

Msanii wa Muziki wa kizazi kipya Diamond akiwa
na Mkurugensi Mkuu wa Shirika la Relf alipom-
tembelea kwa ajill ya mazungumzo afisini kwake
Makao makuu TRC jifini Dar es Salaam.

Mbkurugenz! Miuu wa
Shirika la Reli
Tanzania- TRC
Ndugu Masanja
Kungu Kadogosa
akizungumaia safan
va wasanil wa WCE
kwa kutumia treni ya
kisasa yva Deluxe
mara baada ya
kuwasii katika
Stesheni ya Kigoma
fliitokea Dar es
Sataam hivi karibuni
Desemba 2049,

Katika safari hivo iliyohusisha wasanii
zaidi ya 200 wa muziki wa kizazi kipya
kutoka kampuni ya WCB na wasanii
wengine wa muziki wa kizazi kipya ilikuwa
pia na lengo la kuadhimisha miaka 10 ya
Msanii ambaye pia ni Mkurugenzi wa
Kampuni ya WCB Diamond Platnum
katika tasnia ya muziki nchini.

Kama ambawo ahiria wengine wameku-
wa wakipata fursa ya kufurahia safari
ambayo huwa zaidi ya safari kwa kutumia
treni, wasanii nao walipata fursa ya kuona
mradi wa Ujenzi wa Reli ya Kisasa - SGR
unaotekelezwa kuanzia Dar es Salaam

hadi Makutupora Singida kwa fedha za
watanzania wazalendo ambapo pia wali-
tembelea

handaki namba mbili ambalo ni refu zaidi
nchini lenye urefu wa KM 1.031 kwa ajili
ya kupitisha reli ya SGR Kilosa mkoani Mo-
rogoro.

Aidha wasanii hao wameonekana kufura-
hishwa na huduma za treni ya kisasa ya
Deluxe tangu mwanzo hadi mwisho wa
safari kutokana na huduma nzuri pamoja
na burudani zinazopatikana ndani ya treni
MNaye Mkurugenzi Mkuu wa TRC Ndugu
Masanja HKadogosa amesema kuwa
wasanii hao wameonesha uzalenda wa
aina yake kwa kujali vya kwetu, kwani wa-
metoa muda wao na fedha zao kutumia
usafiri wa treni kwa lengo la kuutangaza
usafiri huu pamoja na Shirika kwa ujumia,
kwa kipekee ametoa shukurani kwa
wasanii wa WCE kwa uzalendo wao.
Nasib Abdul maarufu kama Diamond Plat-
num kwa niaba ya Kampuni ya WCB am-
emshukuru Mkurugenzi Mkuu wa TRC
kwa utayari aliouonesha tangu siku
ambayo walipeleka maombi ya safari hiyo
na ushirikiano uliokuwepo katika safari
kuanzia Dar es Salaam hadi Kigoma.




Katika kuadhimisha Wiki ya TRC
baadhi ya wateja walipata fursa ya

kutoa maoni ambapo Maafisa
kutoka Shirika la Reli Tanzania -
TRC waliwatembelea baadhi ya
wadau wanaotumia usafiri wa reli
kwa kusafirisha mizigo mbalimbali
kutoka sehemu moja Kkwenda
nyingine, wadau hao ni kampuni ya
Bakhresa na Kampuni ya YARA.
Haya ni baadhi ya maswali na
majibu kwa wadao hawa

SWALI: Una maoni gani?

JIBU: Maboresho ni makubwa na yana
muelekeo chanya kwa upande wa
huduma za Shirika la Reli Tanzania nal-
ishauri shirika kuimarisha mawasiliano
pamoja na kuongeza mabehewa kwa
ajili ya kutoa huduma kwa wakati na
kuweza kupeleka mzigo mwingi kwa
wakati.

SWALL: Unazionaje Huduma za TRC?
JIBU: Wadau tunatarajia huduma nzuri
kwa kuwa zimeboreshwa zaidi lakini

L@ \ura

-

'..f*

;i_‘ —

kuna umuhimu kubwa sana wa
kuongeza mabehewa na mawasiliano
ya karibu zaidi kuhusu taarifa za
uwepo wa mabehewa matupu, na
mabehewa mangapi yako tayari kwa
kubeba mazigo. Sisi tuna nanategemea
muongozo kutoka Mamlaka va
Mawasiliano Tanzania - TRA kwamba
kuna muda tunatakiwa kukamilisha
kutoa mzigo.

Tumekuwa tukishirikiana kwa ukaribu
sana na Shirika la reli na mpaka sasa
huduma tunazopata zina muelekeo
chanya kablsa na kwa maboresho
haya tuna matumaini makubwa
kwamba tutaweza kusafirisha mizigo
yetu kwa idadi kubwa zaidi

SWALI: Unazungumziaje mageuzi
yanayoendelea katika Shirika

JIBU: Mageuzi yanayoendelea katika
sekta ya reli nchini yanaweza kuleta
tija kubwa kwa Shirika na Wateja wake,
kwa sababu kuna ‘economic of scale’
upande wa movement ya mabehewa
katika kila behewa tatu ni sawa na roli
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nne za tani 30 unakuwa umeokoa roli
moja hivyo itapunguza gharama za
usafirishaji vilevile itasaidia kuokoa
barabara zetu kuharibika lakini pia
Zipo bidhaa nyinyi ambazo zinatakiwa

bandarini kwa hiyo ni vizuri kuwa na
mawasiliano ya karibu na kujua idadi
kamili ya mabehewa matupu ambayo
yanakidhi kubeba mzigo bandarini.
kusafirishwa kwa reli na si maroli, kwa-
hiyo basi shirika linatakiwa kuboresha
vichwa vya treni na mabehewa ili Ku-
saidia kubeba mizigo mingi.

SWALI: Je, mnaridhika na huduma
za TRC?

JIBU: Huduma mpaka sasa ni bora na
zinaridhisha lakini zinaweza Kkuwa
bora zaidi kama shirikalitaweza kusa-
firisha bidhaa zetu kwa wingi katika
maeneo mbalimbali.

Mpaka sasa jitihada zinazofanywa na
Serikali katika sekta ya reli zina ma-
tokeo chanya kwahiyo serikali iende-
lee kukamilisha jitihada hizo ili shirika
liweze kutoa huduma bora kwa wateja.

Mkurugenzi wa
Uendeshaji wa
Kampuni ya
BAKHRESA Dht.
Ally Sabuni
akifanyiwa
mahojiano na
Bi. Tracylinda
Nganga, Afisa
habari wa TRC
katika ofisi Ya
BAKHRESA jijini
Dar es Salaam
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Mageuzi yanayoendelea katika usafiri wa reli ni muhimu, YARA wathibitisha

SWALI: Una maoni gani kuhusu
hudua za TRC?

MAJIBU: Kwa upande wa huduma TRC
wanatakiwa kuongeza ufanisi katika
utoaji taarifa kwa maana ya kwamba ni
wakati gani mteja anaweza kupata
behewa na kupata taarifa za behewa
wakati zikiwa njiani kwa maana ya
kwamba tunahitaji kupata taarifa za

Kitu pekee kinachoweza kuisaidia TRC
kufanya kazi vizuri zaidi na pia sisi
kama wateja kunufaika na huduma
ambazo tunapata lakini pia wakulima
ambao pia ndio walengwa wakuu
katika hii huduma na wao kupata
mbolea kwa wakati na kwa bei nafuu
zaidi kwa sababu ukilinganisha

gharama za kusafirisha mbolea kwa
njia ya reli na magari nafikiri ni nusu ya
gharama zinaweza kupungua kama
tutatumia njia ya reli, hiyo gharama
inayopungua

ndiyo itakayomsaidia

maendeleo ya mzigo punde unapotoka
Dar es Salaam kuelekea Mikoani hilo
linaweza kutusaidia sisi kama wateja
kuwasiliana na watu wanaopokea
mzigo unakoelekea ili kuongeza ufanisi
katika ushushaji wa mizigo, lakini pia
itatusaidia kujua behewa zetu zimesha
pakia, zimeshaondoka na zimefika
sehemu fulani hiyo itamrahisishia

mkulima kupungua kwa gharama ya
mbolea. Sisi kama YARA tukiangalia
mpaka sasa tumefanikiwa kuwapun-
guzia wakulima kiasi fulani cha ghara-
ma kwa sababu tunatumia njia ya reli
kwahiyo tunatumia gharama kidogo za

usafirishaji hivwo  inatupunguzia
gharama ya mwisho ya kuuzia mbolea.
Kwahiyo ni wvizuri mageuzi hayo

yasichukue nguvu ili tuweze kuendana
na kasi ya Mheshimiwa Rais.

SWALL: Je, huduma zinazotolewa na
TRC zinakidhi mahitaji yenu?

mieja kujiandaa kwa kupokea mzigo
lakini pia kuokoa muda.

SWALI: Unazungumziaje mapinduzi
yanayofanyika katika sekta ya reli
nchini?

MAJIBU: Mageuzi yanayoendelea
katika sekta ya usafirishaji na uchukuzi
hasa upande wa usafiri wa reli ni kitu
cha muhimu sana na ndicho
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MAJIBU: Sisi kama Kampuni ya YARA
tumeridhika na huduma inayotolewa
na Shirika la Reli Nchini kwa namna in-
avyofanya kazi na tukiangalia historia
ilivwokuwa hapo nyuma, tunaomba
wazidi kuongeza nguvu ili huduma iwe
bora zaidi.

Juhudi zinazoendelea katika ubore-
shaji wa mabehewa ziende sambam-
ba na uboreshaji wa njia za reli kwa
maana ya kwamba vitu wyote hivl
vinategemeana na vikiboreshwa vyote
huduma zitakuwa bora zaidi.
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TRC; Watanzania watarajie huduma bora katika
treni za reli ya kisasa - SGR

-

-

Henry Machoke, Mkurugenzi wa ldara ya Maendeleo ya Biashara TRC.

SWALI: WANANCHI WATARAJIE NINI
KATIKA SUALA ZIMA LA USAFIRISHA-
JI KWA MWAKA 2020/21

JIBU: Watanzania watarajie kupokea
reli mpya ya SGR na kupanda treni
mpya ambazo zitatembea kwa mwen-
dokasi Kilomita 160 kwa saa na treni
hizo zitakuwa ni za kisasa na mpya to-
fauti na hii tuliyonayo kwa sasa, lakini
si hivyo tu reli ya SGR kwa upande wa
huduma zitakuwa bora zaidi ndani ya
treni kutakuwa na wahudumu tofauti,
huduma za kisasa kama ‘internet’ kwa
hjia nzima mpaka Morogoro, lakini pia
Kutakuwa na burudani mbalimbali
wateja wataangalia Sinema wakiwa
ndani ya treni hivyo safari itakuwa fupi
na ya starehe zaidi.

Kwa upande wa treni ya mzigo treni hii
itapunguza muda wa kusafirisha mzigo
kwa mfano treni ya mzigo kwa ikitoka
Dar es Salaam mpaka Kigoma nakuru-
di inatumia zaidi ya siku 21 hivyo reli hii
ya kisasa itasaidia sana katika swala
zima la kuokoa muda na kufanya treni
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kusafirisha mizigo mara nyingi kwa
wakati.

SWALI: KUNA HUDUMA YOYOTE
MPYA AMBAYO INATARAJIA
KUANZISHA ILI KUONGEZA PATO LA
SHIRIKA?

JIBU: Tunategemea Reli ya Kisasa -
SGR itakapoanza kufanya kazi zipo njia
nyingl zitakazo tumika kuingiza pato
kwa shirika moja wapo ni treni
yenyewe ambayo itaingiza pato kwa
shirika kwa njia ya usafirishaji abiria na
mizigo lakini pia kupitia stesheni zetu
tutaingiza pato pia kwani stesheni zetu
hasa hii kubwa ya Dar es Salaam itaku-
wa na vituo vya biashara kama Benki,
Hotel, Maduka, sehemu za burudani,
maegesho ya magali, sehemu zote
hizo zitakuwa zinaingiza pato kwa Shiri-
ka lakini pia kwa siku za usoni tutawe-
ka utaratibu kwa wale wote wana-
owasindikiza wasafiri wakitaka kuingia
watalipia kiasi kidogo ambacho nacho
kitachangia kukuza pato la Shirika na
taifa Kwa ujumia.

SWALI: HALI YA BIASHARA IKOJE
SHIRIKA KATIKA?

JIBU: Kwa suala la usambazaji na uhi-
taji kwa sasa ni changamoto kwani
Uhitaji ni mkubwa kuliko usambazaji
kwenye treni yetu ya abiria kwahiyo
mpaka hapo tunaona uhitaji wa
mabehewa ni mkubwa, aidha mbali
na changamoto hali ya biashara imezi-
di kuimarika katika Shirika.
Tunaishukuru Serikali ya Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania kwani tuna-
tarajia kupokea mabehewa 45 ya
abiria ifikapo mwaka 2020, lakini pia
Serikali inaendelea na mradi wa
ukarabati wa mabehewa 200 ikiwa ni
sehemu ya mkakati wa serikali ku-
karabati mabehewa 700 - 1000 ya
mizigo.

SWALI: MIPANGO YA TRC KATIKA US-
AFIRISHAJI WA MIZIGO HASA MAZAO
YA KILIMO DAR - MOSHI?

JIBU: Reli ina mchango mkubwa sana
katika kukuza uchumi wa nchi, ina-
saidia kusafirisha malighafi kutoka
eneo la uzalishaji kwenda sokoni. Kwa
ujio wa safari mpya ya Dar es 5alaam
mpaka Moshi kwa upande wa treni za
mizigo imekuwa na mchango mkubwa
kwa wakulima wa mikoa ya kaskazini
ambao ni wakulima wa ndizi, mbog-
amboga na mazao mengine mengi
hata kwa upande wa wafanyabiashara
wa vitoweo kama Samaki wameone-
sha nia ya kutumia usafiri wetu wa reli
kwa kubainisha changamoto wanazo-
pata katika kusafirisha kwa kutumia
gari na kusababisha vitoweo Kuharibi-
ka na kutofika sokoni kwa wakati.

Mwisho kabisa treni hii itaongeza ajira
kwa wanakaskazini kwa kutumia fursa
hii kujiajiri katika sekta ya Kilimo kuto-
kana na uhakika wa usafiri.




Na Mwandishi wetu TRC

SALIM ABDALLAH
MKAZI WA DAR ES SALAAM

“Nampongeza Rais Magufuli kwa utekelezaji huu
alioufanya wa mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa, na
kupitia kauli vake ya HAPAKAZITU vijana wetu
wamepata ajira kupitia ujenzi huu na tunaona
wanaendelea na ujenzi usiku na mchana hili ni jambo
zuri linapunguza vijana kutokaa bila kazi majumbani
na badala yake wanafanya kazi ambayo Mheshimiwa
Rais anaitaka kwa maslahi ya nchi yetu”

ALLY MOHAMMED
MHKAZI WA DAR ES SALAAM

“Wananchi tuna hamu kubwa ya kuona hii treni
ya mwendokasi ikianza misafara, tukiona huu ujenzi
wa mradi wa SGR unaendelea unatupa hamasa,
tunaamini ukikamilika utabadilisha maisha ya Watan-
zania wengi”

Gazeti
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ASSAY NICODEMUS
MKAZI WA MPWAPWA
MKOANI DODOMA

“Jambo ambalo sikulitegemea ni serikali
kutulipa wananchi fidia ya maeneo vyetu kwa
wakati, ila naishukuru Serikali yangu kwa kuwa
na uharaka wa kutupatia fidia na kufanya ujenzi
huu uende kwa kasi ili wananchi tuanze kutumia
treni ya mwendokasi tuondokane na tabu
tunayoipata ya usafiri na kutumia masaa mengi
barabarani”

JOSEPH SEBASTIAN
MKAZI WA DAR ES SALAAM

“Mradi hud wa ujenzi wa reli ya Kisasa
umetufumbua macho watanzania wengi na
kuona kwamba serikali ikiamua inaweza kuleta
mabadiliko kwa wananchi wake hasa wa hali ya
chini na tunategemea kusafiri kwa gharama
nafuu kulingana na hali halisi ya wananchi”

“Mradi huu wa ujenzi wa reli ya kisasa

SHABANI SELEMANI chetu hapa Godede kwani vijana wengi wamepa-

iﬂﬁfﬂﬂ?ﬁh‘&ﬂmm& ta ajira kupitia mradi, changamoto ya barabara
WILAYA YA MPWAPWA imepungua kwani muda mwingine tunatumia

njia za mradi, vilevile wananchi wamefurahia kua-
chia maeneo ili kupisha maendeleo na kupata
malipo yao kwa wakati”




Rel

Na Mwandishi wetu TRC

Katika kuboresha uendeshaji wenye
tijla kwa maslahi ya Tanzania, Serikali
ilifanya maamuzi ya kuunganisha
taasisi mbili za reli yaani Kampuni ya
Reli Tanzania - TRL na Kampuni Hodhi
ya Rasilimali za Reli - RAHCO na kuanzi-
sha Shirika la Reli Tanzania - TRC
ambalo lilianza kai rasmi mwezi Machi
2018.

Katika kipindi cha miaka minne jumla
ya Tani 1,456,537 za mizigo zimesafir-
ishwa katika reli ya kati (Dar. Mwanza
na Kigoma), Tani 52,709 za mizigo
zimesafirishwa tangu kufunguliwa kwa
usafiri wa reli kati ya Dar es Salaam na
Kampala na Tani 3,860 za mizigo
zimesafirishwa tangu kufunguliwa kwa
reli ya Tanga - Moshi. Hata hivyo abiria
wa treni za mikoani wameongezeka
kutoka 411,172 mwaka 2014/15 hadi
578,439 mwaka 2018/19.

Mapato ya Shirika yameongezeka
kutoka SHS. 17,410,602,717 mwaka
2014/15 hadi SHS. 30,041,773,815
mwaka 2018/19 kwa treni za mizigo,
kutoka SHS. 8,390,387,802 hadi SHS.
10,774,121,092 kwa treni za abiria wa
mikoani na SHS. 316,668,300 hadi
SHS. 1,968,474,300 mwaka kwa treni
za mjini sawa na abiria 845,607 kwa
mwaka 2014/15 hadi  abiria
4,280,043 mwaka 2018/19.
Halikadhalika Serikali kupitia TRC imea-
zimia kujenga reli ya kisasa - SGR yenye
mtandao usiopungua KM 2,561 kuun-
ganisha mikoa ya Dar es Salaam,
Mwanza, Kigoma, Katavi na nchi zi-
sizokuwa na bandari (Rwanda, Burundi,
DRC). Kazi za mradi zinaendelea katika
kipande cha kwanza cha Dar es Salaam -
Morogoro, ambacho kimefikia asilimia
zaidi ya 70% na kipande cha Morogoro -
Makutupora Singida ambacho
kimefikia zaidi ya asilimia 20%. Mradi

Simu ya Bure DBOOT 10042

li na Matukio
MIAKA 4 YA MAFANIKIO YA UONGOZI WA SERIKALI YA AWAMU YA TANO KATIKA SEKTA YA RELI NCHINI
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huu unafadhiliwa na Serikali ya
Tanzania kwa kutumia fedha za ndani
kwa 100%.

Mradi huu utakapokamilika Shirika
litaweza kusafirisha mizigo mingi zaidi,
treni moja ya mizigo itaweza kubeba
Tani 10,000 kwa mkupuo, hivyo
itawezesha kuchochea maendeleo ya
shughuli nyingi za kiuchumi (viwanda,
kilimo, na biashara), kiutawala na
kijamii. Aidha zaidi ya watanzania
14,000 wamepata ajira za moja kwa
moja pia wakazi wa maeneo ya mradi
wamepata fursa ya kufanya biashara
wakiwemo mama ntilie.

Sambamba na mradi wa S5GR Serikali ya
awamu ya tano kupitia TRC inatekeleza
mradi wa Uboreshaji wa reli ya Kati -
TIRP Dar es Salaam - Isaka (KM 970) chini
ya Mkandarasi ‘China Civil Engineering
and Construction Corporation’ (CCECC),
mradi unagharimu pesa za kimarekani
Dola Milioni mia tatu ($ 300,000,000)..
Lengo la mradi wa TIRP ni kuongeza
ubora na uimara wa njia ya reli ya kati
kutoka Dar es Salaam hadi Isaka ili iweze
kubeba mizigo kutoka chini yaTani 13.5
za uzito wa eskeli hadi Tani 185 na
kutoka mwendokasi wa KM 35 hadi KM
70 kwa saa ili kuongeza ufanisi na
uhakika wa huduma.

Mradi unahusisha utandikaji wa reli
zenye uzani wa paundi 80 kwa urefu wa
kilometa 312, ukarabati njia za reli kwa
urefu wa Kilometa 658, makalavati na
madaraja 442, uboreshaji mfumo wa
mawasiliano, ukarabati wa vituo vya
kupakia na kupakua mizigo vya bandari
ya Dar es salaam, llala na Bandari kavu
ya lsaka, ununuzi wa mitambo ya
ukarabati wa njia, ukarabati wa vichwa
viwili vya treni, ununuzi wa vichwa
vitatu vya treni na mabehewa 44 ya
mizigo.

Mradi wa TIRP umezalisha ajira zaidi ya
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1600 na kukuza kipato cha watanzania
ambapo, wafanyabiashara na watoa
huduma mbalimbali wamenufaika. Pia
umesaidia kuwajengea ujuzi watanza-
nia wanaoshiriki katika shughuli za
ujenzi, mpaka sasa wapo watanzania
wanaosimamia na kufanya kazi za ujuzi
katika mradi huu ikiwemo kuunga reli,
kunyoosha na kushindilia reli. Halikad-
halika mradi unatarajia kupunguza
muda wa kupakia na kupakua mizigo
kutoka Bandari ya Dar es salaam hadi
Bandari kavu ya Isaka kufikia saa 24.
Majukumu ya Shirika la Reli Tanzania ni
kutoa huduma za usafiri wa abiria
pamoja na treni za Mizigo ndani na nje
ya nchi, hivyo TRC imerejesha safari za
treni za Mizigo kutoka Dar es Salaam
hadi Kampala nchini Uganda kupitia
Ziwa Victoria, takribani miaka 10
iliyopita safari hizi zilikuwa zimesitishwa
na mnamo Julai 2019 Shirika limetimiza
mwaka mmoja tangu kufunguliwa kwa
huduma za usafiri wa treni Dar es
Salaam - Kampala.

Aidha Shirika limefanikiwa kuboresha
huduma za usafirishaji wa abiria na
mizigo kwa kuongeza vichwa vipya 11
vya njia kuu na kukarabati mabehewa
74 katiya 200 chini ya ufadhili wa serika-
li na behewa 20 kati ya 40 kwa ufadhili
wa Mpango wa Chakula Duniani - WFP
pamoja na kuanzishwa kwa huduma ya
usafiri wa mjini toka Dar es Salaam
kwenda Pugu, huduma hii imerahisisha
watu kuwahi sehemu za kazi na kurejea
majumbani tofauti na ilivyokuwa awali.
Gharama za uendeshaji biashara kanda
ya kaskazini zimepungua kufuatia
kurejesha treni za mizigo kutoka Dar es
Salaam - Tanga - Moshi huku mafundi
wakiendelea kufufua njia ya reli

kuelekea Arusha, hata hivyo huduma za
treni za abiria zinatarajiwva kuanza
mapema mwezi Desemba 2019.
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UKARABATI WA MABEHEWA KUWA CHACHU YA UKUAJI WA UCHUMI NCHINI KUPITIA USAFIRISHAJI WA MIZIGO

Na Mwandishi wetu TRC
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Miurugenzi Mkulr wa Shirka [a Rell Tanzania Ndugy
Masanja Kungu Kadogoss wakikabidhians na Muwakilishi
wa Mpango wa chahkuwla Duniani Bwana Michael Dunford
makabrasha ya makubaliano ya uksrabatl wa Mabehews
40 ya mizigo katika karakanea ya rell Dar es Salaam

Tangu Rais wa awamu ya tano ya Serikali ya
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe, Dkt,
John Pombe Magufull aingie madarakani,
ajenda kuu ya serikali ya Tanzania ni kuifanya
Tanzania kuelekea uchumi wa kati na kuwa
Tanzania ya viwanda ifikapo mwaka 2025.
Agenda hiyo imelenga kusisitiza mipango ya
ukuaji na uboreshaji wa miundombinu wezeshi
ikiwemo reli ill kuongeza ufanisi katika utendaji
sambamba na kuhakikisha Tanzania inatimiza
lengo la ukuaji wa uchumi na viwanda.

Katika bajeti ya mwaka wa fedha 2018/19,
Serikali imetenga jumia ya Shiling bilioni 252.6
kwa ajili ya ujenzi na ukarabati wa miundorm-
binu ya reli kupitia Mfuko wa Reli, haya yote
yanafanyika ill kuimarisha miundombinu katika
sekta ya usafirishaji wa reli nchini kwa maslahi
ya taifa.

Maono ya Shirika la Reli Tanzania — TRC ni
kutoa huduma bora, salama na ya kuaminika
katika usafiri wa reli Afrika Mashariki na Kati,
sanjari na maono hayo Shirika limejikita hasa
kusimamia usafirishaji wa reli kwa gharama
nafuu, utunzaji wa miundombinu ya reli na
utoajl wa huduma za usafii wa uhakika na
salama kwa maendeleo endelevu ya uchumi
wa Tanzania,

lli kutimiza dhamira ya utendaji kazi kwa ufani-
si, shirika linaendelea kuboresha miundom-
binu ya reli [l kuendeleza na kuhakikisha usafiri
wa reli nehini  unakuwa wa uhakika zaidi na
kuchochea uchumi wa nchi kupitia sekta ya us-
afirishaji na uchukuzi katika kipindi hiki cha
mechakato wa ujenzi wa viwanda nchini.
Jitihada zimeendelea kufanyika ambapo

Serikali imekuwa ikiliwezesha Shirika kwa
kutoa fedha kwa ajill ya uboreshaji wa miun-
dombinu va reli ili kuongeza ufanisi katika
utendaji na sasa imeeleksza nguvu katika
ukarabati wa mabehewa ambayo kwa muda
mrefu yalikuwa yamechakaa na mengine
kuharibika kutokana kukaa kwa muda mrefu
bila kutumika.

Mapema, mwaka 2019 Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania Dkt. John Pombe
Magufuli Kupitia Wizara ya Uchukuzi alitoa
kiasi cha Shiling Bilioni nne kwa TRC kwa ajili
ya ukarabati wa mabehewa 200 ya mizigo kwa
dhumuni la kuongeza ufanisi katika huduma ya
usafirishaji mizigo nje na ndani ya nchi, kupun-
guza mrundikano wa mizigo katika Bandari ya
Dar es Salaam na kuongeza makusanyo ya
Shirika.

kwa kawaida behewa hufanya kazi zaidi ya
miaka & bila kufanyiwa matengenezo makubwa
endapo halitapata ajali. Ukarabati wa behewa
TRC uhusisha mfumo mzima wa behewa uki-
wemo uboreshaji wa muonekano wa behewa
{bodi) mfumo wa breki, baada ya kumaliza
uboreshaji wa mfume mzima behewa hupakwa
rangi.

Kwa hivi sasa kazi ya ukarabati wa mabehewa
inafanyika katika karakana kuu ya Reli jijini Dar
es Salaam ambapo mafundi wa kila kitengo
hufanya kazi zao kwa wakati, hivyo kupelekea
kukarabati mabehewa matano (51 kwa wiki
moja na kwa mwezi hukarabati mabehewa
ishirini (20).

Gazeti |la Reli na Matukio limezungumza na
Mkurugenzi  anayesimamia Mabehewa na
Vichwa wya trenl Mhandisi Albert Magandi
ambaye amesema kuwa kazi kubwa inayoen-
delea ni ukarabati wa mabehewa yanayokidhi
mahitaji va wateja kulingana na aina ya shehe-
na ya mzigo unactakiwa kusafirishwa.
Mabehewa yanayofanyiwa ukarabati ni CCB
(Container Carrier Bogie) - hubeba makontena,
HLB(C) (High Large Bogie) - hubeba makonte-
na, mabomba, mbao, magogo, na vwuma, CLB
(Covered Large Bogie) - hubeba mizigo ya jumla
kama vile Saruji, Sukarl, Chumwi, Kahawa,
Pamba, Tumbaku. EHB (Ballast Hopper Bogie) -
hubeba kokoto, PTB (Petroleum Tank Bogie) -
hubeba mafuta MGE (Motor Goods Bogie) -
hubeba magari, CWB (Cattle

Wagon Bogie) - hubeba mifugo. Aina hizi za
mabehewa zitakapokamilika zitasaidia kusafiri-
sha mizigo ndani ya Tanzania na nchi jirani za
Burundi, Rwanda, Uganda na Jlambhuri ya
Kidemokrasia ya Kongo, kupitia bandari ya Dar
es Salaam, Mwanza, Kigoma na Tanga.
Serikall ina jukumu la kusimamia maendeleo
ya uchumi, kwa maana hiyo, moja ya madhu-
muni ya kiuchumi ni kutekeleza sera mad-
hubuti i kuhakikisha kuwa miundombinu
sahihi ya usafirishaji inasaidia upatikanaji wa
bidhaa na malighafi kwa bei nafuu na kukuza
uchumi wa nchi. Kukamilika kwa Mradi huu
awamu ya kwanza kutasaidia katlka hkukuza
sekta za Maendeleo ikiwemo kilimo, viwanda,
biashara, uwekezaji na mawasiliano nchinl.
Serikali ina mpango endelevuy wa kukarabati
mabehewa 700 hadi 1000 ili shirika liweze
kubeba mizigo inayoingia bandari ya Dar es
Salaam na kusafirisha sehemu mbalimbali
ndani na nje ya nchi kwa ufanisi.

Hata hivyo kuna hitaji kubwa la Mabehewa ya
kutosha kutokana na idadi na mizigo ilivopo
Bandari ya Dar es Salaama na sehemu
nyingine, pia uwepo wa miradi ya
uboreshwaji wa miundombinu ya reli ni
kiashiria tosha cha hitaji la Mabehewa na
vichwa vya kutosha vitakavyofanya kazi katika
reli inayoboreshwa kupitia mradi wa uboreshaji
wa reli ya kati Tanzania - TIRP.

Uwekazaji unaondelea katika sekta ya Reli
nchini inaonesha dhahiri Serikali ya awamu ya
tano inayoongozwa na lemedali, Rais Dkt. John
FPombe Magufuli  imedhamiria kuwa chachu
katika ukuaji wa uchumi wa Tanzania na kute-
keleza dhamira ya Tanzania kua va Viwan-

da na uchumi wa kati ifikapo mwaka 2025,

Mabahews akiva yamekamiiika kukarabativa Katika
karakana kuu va rell jiinl Dar es Salaam




Na Dkt. Apolinary John

Kumekuwa na
uelewa mdogo
kwa wafanya-
kazi pindi wa-
napopata ajali
kazini wakiwa
wanatekeleza
. majukumu yao
. Bk W a
kushindwa kuelewa taratibu za kufuata
ili kupata haki zao za msingi ambazo
kwa mujibu wa sheria wanazostahili
kupewa.

Leo ninapenda nieleze utaratibu mzuri
ambao utamsaidia kila mtu kujipatia
maarifa yatakayomsaidia yeye na
wengine ambao yamkini hawajajua nini
cha kufanya pindi wanapopata
matatizo ya kiafya wakiwa kazini.
Tuanze kwa kujua makundi haya
matatu, mosi kuna magonjwa vya
kawaida, pili kuna magonjwa yanayoto-
kana na kufanya kazi fulani na tatu ni
ajali mbalimbali, aidha ajali zote ziwe za
kawaida au za gari zina utaratibu.
Tukianza na magonjwa ya kawaida
kama Malaria na Homa za matumbo,
haya yakisharipotiwa katika kliniki zetu,
wagonjwa huruhusiwa kwenda kutibi-
wa katika zahanati, vituo wya afya na
hata hospitali za serikali za karibu.

Kwa kawaida magonjwa haya vya
kawaida huwa hayana fidia. Kwa
upande mwingine tukiangalia magon-
jwa yanayotokana na kazi au ajali zin-
azotokea wakati wa Kkufanya kazi
ambazo zinahitaji fidia yana utaratibu
ufuatao.

Kwa upande wa magonjwa, wataalamu
wa afya watamchunguza, kisha kum-
weleza mgonjwa kwa kina ni jinsi gani
kazi yake imepelekea yeye kupata mad-
hara au ugonjwa na kumshauri endapo
watabaini kuwa ugonjwa huo unatoka-
na na kazi, pale ambapo watahitaji

ushauri na matibabu ya kitaalamu zaidi
madaktari humshauri mgonjwa na hata
kuratibu rufaa yake.

Mgonjwa akishamaliza matibabu/
ufuatiliaji wa afya yake na tathmini ya
uzito wa tatizo lake, watoa huduma za
afya hujaza fomu maalumu kwenda
katika mamlaka husika ya kutoa fidia
kwa wafanya kazi (Workers Compensa-
tion Fund).

Fomu hizo hupelekwa kwa madaktari
walioteuliwa kuthibitisha magonjwa
hayo na namna matibabu yalivyofan-
yika na hatimaye mfanyakazi hupata
stahiki zake kulingana na kima cha
mshahara aliokuwa akiupata mpaka
anapatwa na ugonjwa pamoja na Kipin-
di alichochangia katika mfuko huo.
Kwa upande wa ajali na hasa tukijikita
katika ajali za magari ni lazima kupata
fomu ya Polisi namba 3, 90, 115 na
ripoti kamili kutoka mfuko wa walipa
fidia za wafanyakazi - WCF, kisha hujaz-
wa. Kwa hiyo polisi ni lazima waandike
ripoti, wapime hiyo ajali na kuelezea
chanzo cha ajali, watu wa usalama
kazini ni lazima pia wawe na maelezo
yao katika ripoti yao, pia mtoa huduma
ya afya lazima atoe ripoti ni kwa namna
gani aliweza kumpokea majeruhi,
huduma gani aliitoa na kumpeleka kwa
gari za dharula ili akapatiwe matibabu
mengine katika vituo vikubwa vya afya
(kama ilinitajika)

Kampuni ya Yapi Merkezi imekuwa
sikivu kwani haikuishia tu kutoa bima
va afya ya NHIF kwa wafanyakazi wake
bali kila mwezi huchangia asilimia moja
kwa kila mfanyakazi katika mfuko wa
walipa fidia yaani WCF, hii imepelekea
watu Kupata stahiki zao kwa wakati
pale wanapobainika kuwa na tatizo la
kiafya linalotokana na kazi (ugonjwa au
ajali au vyote).

Viongozi wa vyama wya wafanyakazi,

Gazeti
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idara ya rasilimali watu, idara ya afya na
usalama mahala pa kazi na kamati ya
afya na usalama kazini ni miongoni
mwa idara/ vitengo vinavyotakiwa
kuufahamu utaratibu huu, kwani wao
ndio waelimishaji wakuu katika masua-
la yahusuyo haki na wajibu wa mfanya-
kazi katika masuala ya afya na usala-
ma mahala pa kazi pamoja na masuala
ya rasilimali watu.

Nazidi kusema kuwa sisi kama
wahudumu wa afya wa kampuni ya Yapi
Merkezi tupo vizuri kwani tunajitahidi
kutoa elimu mara kwa mara kwa wafa-
nyakazi wenzetu kuhusiana na mambo
mbalimbali yahusuyo afya.

Mtaalamu wa afya katika maeneo ya
kazi ni lazima kujua mambo makuu
matatu nayo ni namna bora ya kutoa
huduma ya afya ile ya dharula na
kawaida ili kuhakikisha kila mfanyakazi
anabaki kuwa na afya bora va akili,
mwili na kijamii wakati wote.

Pia ni lazima kushirikiana na watu wa
usalama Kkazini hivwo tunawajibika
vilivyo ili kuhakikisha mazingira ya kazi
ya watu wetu yanakaguliwa na
kuondolewa vitu wvyote hatarishi.
Mwisho tunapaswa kuzijua sheria
zenye kuelezea haki za wafanyakazi
(workers compensation act).
Sambamba na hayo yote tunawajibika
kutoa elimu ya afya yenye kuwafanya
wafanyakazi kuwa salama na uwezo wa
Kujikinga na maambukizi ya magonjwa
va mlipuko kama kifua kikuu, tauni na
kipindupindu.

Tunapenda kutumia fursa hii kuwaam-
bia wafanyakazi wenzetu juu ya kampe-
ni ya ukimwi duniani ambayo Kidunia
hufanyika Desemba mosi na siku zin-
azoendelea, wajiandae maana
tutawapatia elimu kwa kujikumbushia
njia bora za kujikinga na maambukizi
ya WU/UKIMWI.
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Shirika la reli tanzania linatoa pongezi
za dhati kwa rais wa Jamhuri ya Muun-
gano wa Tanzania Dkt. John Pombe
Magufuli kwa kuboresha miundombinu
ya reli na kujenga reli ya kisasa na
kimataifa kwani shirika limekuwa
likishirikiana kwa hali na mali na serika-
li ya awamu ya tano pamoja na wadau
mbalimbali kuhakikisha usafiri wa reli
nchini unakua imara, bora na wa
kisasa kwani kuiboresha miundombinu
ya reli katika nchi ni hatua kubwa sana
itakayopeleka nchi kufikia uchumi wa
kati.

Wateja wa TRC wakiendelea kushiriki-
ana na shirika na kuvumilia baadhi ya
changamoto ikiwemo uboreshwaji wa
njia za reli ambao hupelekea baadhi ya
njia kufungwa, hivyo hatuna budi kutoa
pongezi kwa wateja kwa kuonesha uza-
lendo wa hali ya juu na kuona umuhimu
wa usafiri wa reli kwa kuendelea ku-
tumia njia hiyo ya usafiri.

TRC imekua ikishirikiana na Mamlaka
ya Bandari nchini katika kuhakikisha
usafirishaji wa mizigo inayotoka nje ya

tukio

Tanzania inasafirishwa kwenda
maeneo ya Tanzania na nchi jirani ili
kuepuka malalamikc na kuwa na
uaminifu  mkubwa kwa  wateja
wanaotoa mizigo yao bandarini kwa
kutumia usafiri njia ya reli.

Shirika linatoa pongezi kwa wananchi
kwa kuwa walinzi wa mali zao pamoja
na kuitunza miundombinu ya reli,
hakika mambo yanayofanywa na seri-
kali ni kwa ajili ya umma yanapaswa
kuungwa mkono hivyo ni jukumu letu
wananchi kuwa walinzi wa kwanza ili
nchi iweze kupata manufaa ya kile
kinachofanywa na Serikali

Tunatumai TRC kupitia serikali ya
awamu ya tano itaendelea Kkutoa
huduma bora kwa wananchi na
watumiaji usafiri wa reli , wa abiria na
mizigo na kuzidi kuboresha miundom-
binu ya njia za reli haswa njia zilizokua
zikitumika muda mrefu kuziboresha na
kuweza mataluma mapya yenye
Kiwango cha juu ambapo itafanya treni
kutembea kwa haraka zaidi ukilingani-
sha na mwanzoni.

Gazeti
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“Tunawashukuru kwa
kutuunga mkono katika
Miradi na Huduma zitole-
wazo na TRC, TRC inaende-
lea kuwashawishi wanan-
chi kutumia huduma zetu
na kushirikiana katika
ulinzi wa miundombinu ya
reli kwani reli hii ni ya
watanzania, TRC tunajali
na kuthamini mchango
wenu"

Masanja Kungu Kadogosa
Mkurugeni Mkuu TRC

Wananchi wakae tayari kutumia treni
ya kisasa iendayo haraka, pindi tu
awamu ya kwanza ya mradi wa SGR ita-
kapokamilika, pia wananchi watapata
fursa za ajira wakati ujenzi ukiwa un-
aendelea kwa awamu nyinginezo za
mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa.

Lake Cement, Bakhresa Ltd, YARA
Tanzania Ltd, Tanga Cement, Dangote
Cement, Tanzania fertilizers, Tanzania
Leaf Tobacco, World Food Program, Mo-
hammed Enterprises, Mikoani Traders,
Yapi Merkezi na China Civil Engineering
Construction Corporation ni miongoni
mwa makampuni ambayo ni wateja
wakubwa wanaotumia usafiri wa njia ya
reli, shirika linatanguliza shukrani za
dhati kwa kuwa nasi kwa kipindi chote.
Rai yetu ni kuendelea kushirikiana kwa
pamoja serikali pamoja na wadau wote
wa reli wakiwamo wafanyabiashara,
abiria na wananchi hasa wanaoishi
pembezoni mwa reli.

Tunaahidi kuwa mtoa huduma bora
zaidi na ya kuaminika ya usafiri wa reli
Barani Afrika.
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