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SHIRIKA LA RELI TANZANIA Kila Mwezi

" RELI NA MATU KIO

Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania Ndugu Masanja Kungu Kadogosa, timu ya CMG, na
baadhi ya wafanyakazi wa kampuni ya Yapi Merkezi wakiwa katika picha ya pamoja katika handaki
namba 2 linaloendelea kujengwa Kilosa mkoani Morogoro hivi karibuni Oktoba 2019.

Shirika la Reli Tanzania - TRC pamoja na
‘Clouds Media Group’ (CMG)
waadhimisha miaka 20 ya kifo cha Baba
wa Taifa Mwl. Julius Kambarage Nyerere
kwa kufanya safari ya kihistoria kutoka
Dar es Salaam kuelekea Dodoma kwa
kutumia treni ya Deluxe kwa lengo la
kuenzi mawazo ya Baba wa taifa ya

kuhamasisha watanzania kuhamia makao
makuu ya nchi jijini Dodoma kwa kutumia
usafiri wa treni hivi karibuni, Oktoba 2019.
Katika safari hiyo Menejimenti ya Shirika
la Reli Tanzania ikiongozwa na Mkurug-
enzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania
Ndugu Masanja Kungu Kadogosa iliunga-
na na timu ya Clouds.. | >>Inaendelea Uk. 2

TRC YATOA KIPAUMBELE CHA
MAFUNZO KWA WAHANDISI WA KIKE
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RAIS MAGUFULI ANAVYOISHI NA NDOTO
ZA BABA WA TAIFA MWL. J.K. NYERERE

Serikali ya awamu ya tano chini ya Mhe. Rais Dkt.
John Pombe Magufuli imekua kipaumbele katika
kuboresha miundombinu ya nchi ya Tanzania
ambapo ilikua ni ndoto kubwa na mipango aliiyo-
kuwa nayo baba wa Taifa Mwl. J.K Nyerere o o8
toka enzi za uhai wake katika kuhakiki- & -
sha nchiinakua na misingiimaraya . t .« *~
miundombinu
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SHIRIKA LA RELI TANZANIA NA CLOUDS MEDIA GROUP WAADHIMISHA M!AKA 20 YA MWL NYERERE

Na Mwandishi wetu TRC >> Inatoka Uk. 1

Media Group’, timu ya Tigo Fiesta pamoja na
wasanii zaidi ya 200 kuelekea Dodoma kuadhimisha
miaka 20 ya Baba wa Taifa lakini pia kutoa burudani
kwa wananchi wa mkoa wa Dodoma.

Licha ya kujionea Vivutio kibao vya nchi yetu
ikiwemo maajabu ya mto Ruvu kwenye Safari ya
kihistoria kati ya CMG na TRC, timu ya Tigo Fiesta
2019 imefanikiwa Kkujionea utendaji kazi wa
wakandarasi waliopewa dhamana na Serikali ya
awamu ya tano chini ya Rais, Mhe. Dkt. John Pombe
Magufuli kujenga Reli ya Kisasa - SGR kuanzia Dar
es Salaam hadi Makutupora mkoani Singida
ambapo wasanii walitembelea Kilosa katika eneo
ambalo handaki refu zaidi nchini linajengwa.

Katika safari hii ya kuadhimisha miaka 20 ya kifo
cha Baba wa Taifa Mwl. Julius K. Nyerere, TRC na
CMG walihakikisha uwepo wa Mwl. Nyerere ndani ya
treni ambapo vitu kadhaa ambavyo vilipendwa na
Baba wa Taifa vilienziwa ikiwemo mchezo wa Bao
ambao alikuwa akiupenda, hotuba zake pamoja na
vyakula pendwa vya Mwl. Nyerere navyo vilipikwa
katika safari hiyo.

Naibu Waziri, Ofisi ya Waziri Mkuu anayeshughulikia
Kazi, Vijana na Ajira Mhe. Anthony Mavunde
ameipongeza TRC kwa mapinduzi makubwa
yaliyofanyika katika kipindi kifupi pia amefurahi
kuona wasanii wengi wameingia Dodoma kwa
kutumia  usafiri wa treni na anaamini kwamba
wasanii wamefurahi, wamejifunza mengi na
watakuwa mabalozi wazuri kuhusu usafiri wa reli
pamoja na Mradi mkubwa wa Ujenzi wa Reli ya
Kisasa.

Mkurugenzi Mkuu wa TRC Ndugu Masanja Kungu
Kadogosa kwa niaba ya Shirika amemshukuru Mhe.
Rais Dkt. John Pombe Magufuli kwa kudumisha
mawazo ya Mwalimu kwa kuhamishia serikali mjini
Dodoma na kuboresha miundombinu ya reliambayo
ndio msingi mkuu wa usafirishaji nchini, pia
amewashukuru Naibu Waziri Mhe. Anthony
Mavunde, Mkuu wa Wilaya ya Dodoma Mhe.
Patrobas Katambi, timu ya CMG na wasanii kwa
ujumla katika maadhimisho ya miaka 20 ya Baba wa
Taifa na amesema kuwa ana imani kwamba safari
hiyo iimesaidia kutunza historia kuhusu maisha ya
Baba wa taifa.

Baba wa Taifa Hayati MWI’ J.k. Nyerere (wa pili kulia) akicheza Bao enzi za uhai wake,
kulia ni mkewe Mama Maria Nyerere na Rais Mstaafu wa Pili wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania Mzee Ali Hassan Mwinyi wakifuatilia mchezo huo kwa makini.

Pichani ni Mkurugenzi Mkuu wa TRC Masanja Kungu Kadogosa (mwenye shati jeupe),
akicheza bao na Mtangazaji wa Clouds FM Bwana Paul James (kulia), huku Kijah
Yunus akiangalia mchezo huo kwa makini walipokuwa kwenye safari ya kihistoria
kuelekea Dodoma hivi karibuni, Oktoba 2019,

Baba wa Taifa
Mwalimu J.K.
Nyerere akiwa
katika moja ya
treni zilizokuwa
zikimilikiwa na
Shirika la Reli
Tanzania - TRC enzi
za uhai wake.

Kwa Maelezo zaidi piga Simu ya Bure 0800 11 00 42 au tembelea www.trc.co.tz
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UJENZI WA RELI YA KISASA - SGR WATOA KIPAUMBELE CHA MAFUNZO KWA WAHANDISI WA KIKE 20

Na Mwandishi wetu TRC ... ...
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Shirika la Reli Tanzania nchini - TRC
latoa nafasi 20 za mafunzo kwa
vitendo kwa muda wa miezi miwili
katika Mradi wa Ujenzi wa Reli ya
Kisasa - SGR kwa wahandisi wanawake
katika hafla iliyofanyika ukumbi wa
mikutano uliopo ofisi ya makao makuu

TRC Dar es Salaam hivi karibuni
Oktoba, 2019.
Lengo la kutoa nafasi hizo kwa

wahandisi wanawake ni kuwaongezea
ujuzi lakini pia kuongeza idadi ya
wahandisi wanawake katika Miradi ya
Shirika hususani mradi wa SGR ili
waweze kujenga na kubuni
miundombinu ya reli nchini.

Mkurugenzi Mkuu wa TRC Ndugu
Masanja Kungu Kadogosa amesema
kuwa Shirika limetoa nafasi hizo ili
kuhamasisha wanawake na kuondoa
dhana ya kwamba shughuli za uhandisi
zinafanywa na wanaume tu na si
wanawake. Amewaasa Kkuwa na

| =

moyo wa kulitumikia taifa lao na kuwa
na uthubutu wa kufanya vitu kwa
maendeleo ya taifa.

“Watu wanapopata nafasi ya mafunzo
kama haya, ni dhahiri wanapaswa
kuyafanyia kazi” alisema Ndugu
Kadogosa.

Aidha Ndugu Kadogosa alisema kuwa
TRC ni sehemu nzuri ya Kkupata
mafunzo kwa vitendo kwa wahandisi
wa nyanja tofauti na pia kuwasihi
wahandisi hao kujenga tabia ya Kku-
fuatilia miradi ya reli katika nchi za nje
kupitia mtandao ili kupata ujuzi zaidi.
Naye Msajili wa Bodi ya Wahandisi
kutoka Bodi ya Usajili Wahandisi
Tanzania - ERB, Mhandisi Patric Balozi
amesema mafunzo haya ya vitendo
kwa kundi hili maalumu la wahandisi
wanawake yatasaidia kuongeza wingi
wa wataalamu hapa nchini na kuacha
kutegemea wataalamu wa nje.
“Watanzania wawe wazalendo kwa ajili

Kwa Maelezo zaidi piga Simu ya Bure 0800 11 00 42 au tembelea www.trc.co.tz
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ya kutumikia nchi yao wenyewe",
alisema Mhandisi Balozi

Mhandisi Balozi ametoa shukurani kwa
Shirika la Reli Tanzania - TRC kwa
kutoa nafasi hii na kusema kuwa
wanawake wanapopata nafasi kama

hizi wanatakiwa kujituma hali hii
itawafanya kuwa wakakamavu na
kushirikiana kwa pamoja katika

maendeleo ya kujenga taifa.
“Tunawahamasisha wahandisi wa kike
ili tusiwapoteze, watumie nafasi hii
kujifunza waweze kuwa katika historia
ya mradi mkubwa wa SGR" alisema
Mhandisi Balozi.

Meneja Mradi ujenzi wa Reli ya SGR
kipande cha Dar es Salaam hadi
Morogoro Mhandisi Machibya Masanja
amesema kuwa kikubwa ni juhudi
katika kazi na kujifunza, pia
amewakaribisha wahandisi hao
kujifunza ili kuweza kuendesha miradi
ya reli itakayoendelea nchini.

Letu #TRCMpya
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SHIRIKA LA RELI TANZANIA LAADHIMISHA WIKI YA HUDUMA KWA MTEJA OKTOBA 07- 13, 2019

Na I}_zlwandishi wetu TRC

Wiki ya huduma kwa wateja huadhi-
mishwa wiki ya kwanza ya mwezi
Oktoba kila mwaka Duniani kote, ikiwa
ni sehemu ya kurudisha shukrani kwa
wateja, kuwakumbusha wateja haki na
wajibu wao pamoja na mtoa huduma,
kuhuisha uhusiano, morari na utendaji
kati ya mteja na mtoa huduma,
maadhimisho  hayo  yamefanyika
kuanzia tarehe 07 - 13 Oktoba, 2019.
TRC mpya ikiwa ni taasisi ya umma
inayotoa huduma ya usafiri wa abiria na
mizigo kwa njia ya reli, imeadhimisha
wiki hiyo ikiwa na ujumbe unaosema
“JE! UMESIKILIZWA?”, lengo likiwa ni
kumfikia mteja moja kwa moja na
kujua kama amesikilizwa na
kuhudumiwa.

Katika kuadhimisha wiki hii, kitengo
cha huduma kwa wateja kilishirikiana
na ldara ya Maendeleo ya Biashara na
Kitengo cha Habari na Uhusiano ili
kuwafikia wateja wetu kwa njia ya ku-
watembelea na kuzungumza nao ana

kwa ana na kupitia mitandao ya kijamii.

Kitengo cha huduma kwa wateja kili-
fanikisha mambo yafuatayo; kuanzisha
Dawati maalumu kwa wiki ya Huduma
kwa Wateja katika stesheni ya Kamata
ambapo kiongozi wa kitengo, Kaimu wa
Idara ya Uendeshaji Bw. Shaaban Kiko

Afisa wa Huduma
kwa Wateja kutoka
Shirika la Reli
Tanzania Bi.
Millegrate David
(Kulia) akifafanua
Jjambo kwa wateja
katika Wiki ya
Huduma kwa
Wateja iliyofanyika
katika Steshenf' ya

Salaam hivi karibu-

ni Oktoba 2019.
Pia Shirika kupitia Kitengo cha
Huduma kwa Wateja na Idara ya
Biashara iliwatembelea wateja

wakubwa wa mizigo katika sehemu
zao za kazi kwa lengo la kusikiliza
maoni, kero na malalamiko kutoka
kwa wateja ili kuendelea kuboresha
huduma zetu pamoja na kutambulisha
kwao wazo la kutumia mabehewa ya
TRC kubandika matangazo vyao
(Branding) ikiwa ni sehemu vya
kuongeza mapato ya shirika.

Katika wiki ya huduma kwa wateja,
kupitia dawati maalumu kitengo kiliwe-
za kutoa huduma kwa abiria wa treni
za bara Zaidi ya 3500 na wa treni za
mjini Zaidi ya elfu 5000 waliofika
kukata tiketi na kusafiri.

Pia katika wiki hiyo maofisa wa kitengo
cha Huduma kwa Wateja na Huduma
za Usafiri wa Abiria walifanya ziara
katika Mamlaka ya Reli Tanzania na
Zambia - TAZARA lengo likiwa ni
kubadilishana uzoefu wa kazi hasa
katika kuwahudumia abiria wa usafiri
wa treni.

Aidha, Shirika lilitoa elimu ya uelewa
kwa wateja kuhusu Haki na wajibu
wao katika kupata huduma lakini pia
haki na wajibu wa mtoa huduma (TRC)
kwa kufanya mikutano na wateja
katika stesheni ya kamata na kupitia
Mitandao ya kijamii.

Shirika la Reli Tanzania linaendelea
kutimiza maono yake ambayo ni kuwa
Mtoa huduma bora wa usafiri wa reli
Afrika Mashariki na Kati kwa kubore-
sha huduma za usafiri wa abiria na
mizigo kupitia Miradi ya Uboreshaji wa
Reli ya Kati, Ukarabati wa Mabehewa
pamoja na Ujenzi wa Reli ya Kisasa.
Hivyo shirika linamthamini mteja kwa
kumpa uhuru wa kutoa maoni,
mapendekezo, na kueleza kelo
pamoja na changamoto wanazokum-
bana nazo kwa kuandika maoni katika
sanduku la maoni, simu ya bure, lakini
pia kupitia mitandao ya kijamii, kupitia
maoni kutaongeza ubora wa huduma
na utendaji kazi kwa Shirika.
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JESHI LA POLISI TANZANIA LAENDELEA NA MIKAKATI YA KUIMARISHA ULINZI KATIKA MRADI WA SGR

Na Mwandishi wetu TRC

waandamizi wa Jeshi la Polisi Tanzania
wafanya ziara katika Mradi wa Ujenzi
wa Reli ya Kisasa - SGR kipande cha
Dar es Salaam - Morogoro hivi karibuni
2019.

Lengo la ziara hiyo ni kuona namna
bora ya kuimarisha ulinzi ili kuhakikisha
Miradi mikubwa ya kimkakati ukiwemo
mradi wa Ujenzi wa Reli ya Kisasa - SGR
unalindwa na unakuwa salama.
Makamishna na Maafisa hao walipata
fursa ya kuona maendeleo ya Mradi
pamoja na kazi zinazoendelea za ujenzi
wa Stesheni ya Dar es Salaam, Pugu na
Soga, ujenzi wa Madaraja, tuta, vivuko,
utandikaji wa reli na baadae
walitembelea kiwanda cha Mataruma
kilichopo Soga mkoani Pwani.

Ziara hiyo imefanyika baada ya kikao
kazi cha Makamishna na Maafisa
waandamizi wa Jeshi la Polisi Tanzania
ambapo Kamanda wa Jeshi la Polisi
Nchini - IGP Simon Sirro aliwataka
Makamishna na  Maafisa hao

Meneja Mradi wa Ujenzi wa Reli ya Kisasa -
SGR Dar es Salaam - Morogoro Mhandisi
Machibya Masanja (kulia) akiwalezea
Makamishna na Maafisa wa Jeshi la Polisi
Tanzania kuhusu maendeleo ya ujenzi wa
Stesheni ya SGR inayojengwa eneo la Pugu
Dar es Salaam hivi karibuni 2019.

~| TRC amelipongeza Jeshi

kutembelea Miradi mikubwa ili
kuimarisha mikakati ya ulinzi.
Akizungumza na Reli na Matukio
Kamishna wa Polisi Utawala na
Rasilimali Watu Kamanda Benedict
Wakulyamba

amesema kuwa jukumu la jeshi la polisi
ni kuhakikisha ulinzi na usalama wa
raia na mali zao pamoja na mali za
serikali ikiwemo Miradi mikubwa ya
kimaendeleo

“Miradi hii mikubwa ambayo tuna
jukumu la msingi la kuhakikisha
inakuwa salama na endelevu, Wajibu
wetu wa kwanza ni kuhakikisha kuwa

kuna ulinzi wa kutosha” alisema
Kamishna Wakulyamba

Kwa upande wake Kamishna
Mwandamizi Msaidizi wa Udhibiti

Madawa ya Kulevya Zanzibar Kamanda

Kwa Maelezo zaidi piga Simu ya Bure 0800 11 00 42 au tembelea www.trc.co.tz
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Kheriyangu Mgeni Khamis ametoa
shukurani kwa Shirika la Reli Tanzania
kwa kuwapa taarifa na maelezo ya
kutosha kuhusu mradi huo na amese-
ma kuwa lengo la ziara hiyo ni kuona
jinsi ya kuboresha ulinzi na usalama
katika maeneo ya mradi.

“Tumekuja hapa kwenye ziara hii kuona
ili tutakaporudi tuweze kujipanga
kimkakati kwa ajili ya ulinzi na usala-
ma” alisema Kamanda Kheriyangu
Naye Meneja Mradi wa Ujenzi wa Reli
ya Kisasa - SGR Dar es Salaam -
Morogoro Mhandisi Machibya Masanja
kwa niaba ya Shirika la Reli Tanzania -
la Polisi
Tanzania na ameongeza kuwa Shirika
limeweka mifumo ambayo haitaruhusu
reli kuhujumiwa kwa kuwa reli ya kisasa
itaungwa na kuwa moja (Continous
Welded Rail), itawekewa na kufungwa
na vifungashio ambavyo si rahisi kwa
mtu kufungua na kuhujumu reli.
“Tunalipongeza jeshi la polisi kwa
kuona umuhimu wa mradi, mradi huu
si wa TRC ni wa watanzania, jeshi la
polisi lina nafasi kubwa ndani ya mradi
kwa sababu wao ndio wataalam wa
ulinzi, tumebadilishana mawazo juu ya
mfumo wa ulinzi na usalama tulionao
katika mradi, sisi kama wahandisi
tumekidhi katika kuweka mifumo ya
kuhakikisha reli haihujumiwi” alisema
Mhandisi Machibya

Shirika  linaendelea  kuhamasisha
taasisi, jumuiya, makampuni na
wananchi kwa ujumla kutoa ushirikiano
kwa kulinda miundombinu ya reli kwa
sababu  miundombinu  hiyo ina
manufaa kwa watanzania wote, hivyo
jukumu la ulinzi na usalama wa Miradi
na Miundombinu ya reli ni la kila
mmoja wetu.

Letu #TRCMpya
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TRC ina treni ya kisasa ya Deluxe ya abiria ya kisasa
inayofanya safari kati ya Dsm - Kigoma, Tabora na Mpanda.
Treni ya Ordinary ambayo inafanya safari zake mara mbili
kwa wiki, kutoka Dar es Salaam - Kigoma na Mwanza kupitia
Tabora na kurudi Dar es Salaam. Treni hizi zina daraja la pili
kulala, kukaa na daraja la tatu pamoja na behewa maalum la
huduma ya chakula na vinywayji.

Treni mbili za mjini zinazofanya safari kati ya Dar es Salaam -
Ubungo na Pugu nyakati za asububhi na jioni. Tikiti zinapatika-
na kwa TShs. 400 kwa treni ya Dsm - Ubungo na TShs. 600
kwa treni ya Dsm-Pugu, na TShs. 100 kwa Mwanafunzi.

Treni za mizigo zinafanya safari zake kupitia reli ya Kati na
Tanga ambapo bidhaa mbalimbali zinasafirishwa kwenda
kwa wateja wetu wa ndani ya nchi na nchi jirani za Burundi,
Rwanda, Uganda na nchi ya Demokrasia ya Congo kupitia
Isaka, Mwanza na Kigoma.

Kwa Maeiezo zaidi piga Simu ya Bure 0800 11 00 42 au tembelea www.trc.co.tz
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Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania Ndugu Masanja Kungu Kadogosa

(Kulia) akimkabidhi mmoja wa wahitimu wa mafunzo ya usimamizi na uendeshaji

wa mifumo ya umeme katika Reli ya Kisasa - SGR Mhandisi Salim Mustapha

wakati wa hafla fupi ya kufunga mafunzo hayo ya kifungu “I” (Package I) katika

kambi ya SGR llala Shaurimoyo jijini Dar es Salam hivi karibuni Oktoba 2019.
B T . 3 4 =
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Mtaalamu wa Masuala ya K:}‘ﬁ kutoka Sh:‘ia -‘ Reli Tanzania Bwana Leodgard
Lazarus (aliyevalia kizibao cha kijani) akifafanua kuhusu taratibu za kuhamisha
Makaburi kwa Wananchi wa Kata ya Makulu mkoani Dodoma hivi karibuni Oktoba
20109.

Zoezi la Ulipaji Fidia ili kupisha mradi wa Ujenzi wa Reli ya Kisasa - SGR Morogoro
- Makutupora likiendelea katika mtaa wa Ihumwa mkoani Dodoma hivi karibuni
Oktoba 2019
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Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania - TRC Ndugu Masanja Kungu
Kadogosa (kati) akiwa katika picha ya pamoja na wahitimu wa mafunzo, waku-
funzi kutoka kampuni ya Yapi Merkezi na baadhi ya Maofisa wa TRC katika
kambi ya SSGR llala Dar es Salaam hivi karibuni Oktoba 2019.

_

Maafisa wa Shirika la Reli Tanzania - TRC wakijadiliana na Viongozi wa Kata ya
Makulu kabla ya kuanza zoezi la uhamasishaji wananchi kushiriki zoezi la ku-
hamisha Makaburi ili kupisha Mradi wa Ujenzi wa Reli ya Kisasa mkoani
Dodoma hivi karibuni Oktoba 2018.

Afisa wa Shirika la Reli Tanzania Bw. Yusuph Mrisho akikabidhi hundi ya malipo
ya fidia kwa Mkazi wa Kimambila Kilosa mkoani Morogoro Bi. Fatuma Ally ili
kupisha Mradi wa Ujenzi wa Reli ya Kisasa - SGR kipande cha Morogoro -
Makutupora mkoani Singida hivi karibuni Oktoba 2019.

Kwa Maelezo zaidi piga Simu ya Bure 0800 11 00 42 au tembelea www.trc.co.tz
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RAISI MAGUFULI ANAVYOISHI NA NDOTO ZA BABA WA TAIFA MWL. JULIUS KAMBARAGE NYERERE

Na Mwandishi wetu TRC >> Inatoka Uk. 1
hasa usafirishaji ukiwemo wa
barabara, reli, usafiri wa anga
pamoja na njia ya majini ili kukuza
kiuchumi na maendeleo ya nchi .
Raisi Magufuli amekua na kasi
kubwa ya kukuza maendeleo ya nchi
kwa muda mfupi wa Kipindi chake
cha uongozi, ikiwemo Kkutekeleza
mradi mkubwa wa reli ya kisasa ya
SGR yenye kiwango cha reli za kima-
taifa ambao utaleta mabadiliko ya
kiuchumi punde tu utakapokami-
lika, mradi huo ambao umelenga
kutumia muda mfupi wa usafirishaji
na kama tujuavyo kwamba muda ni
mali, bila shaka wananchi hawatatu-
mia muda wao mwingi kwenye usafi-
ri kama Kkipindi cha nyuma bali
watakua na muda mwingi wa kufan-
ya shughuli za maendeleo kwa kuwa
na usafiri wa uhakika.

Hayo yote yametokana na maono ya
mbali ya Baba wa Taifa Mwl. Julius
Kambarage Nyerere  ambapo
maono na uongozi wake bora ume-
jenga misingi imara kwa maraisi na
viongozi wa baada yake kufuata
nyayo za kuongoza vyema nchi bila
kujali imani zao na ukabila ila kujiki-
ta katika kuongoza vyema, Kusi-
mamia amani kwa wananchi
pamoja na kukuza uchumi wa nchi.
Reli ya kwanza Tanzania kihistoria
inaonyesha iljengwa na Mkoloni
zaidi ya miaka mia moja(100) iliyopi-
ta, ambapo reli hiyo ilijengwa
mwaka 1905 na kufika Morogoro
mwaka 1907, pia ikafika Tabora
mwaka 1912 na kufika Mwanza
1928.

Katika ujenzi huu, Mkoloni alijenga

Reli katika Mikoa ya Mwanza, Kigoma
na Tanga ili kuweza kutimiza azma yake
ya kubeba malighafi mbalimbali
zikiwemo Madini katika Mikoa ya
Shinyanga na Mwanza, Mawese katika
Mikoa ya Kigoma, pamoja na vibarua.
Reli hiyo ya zamani ambayo ilikua na
uwezo wa kuifanya treni ikimbie umbali
wa kilomita 35 kwa saa , jambo ambalo
limefanya treni kutumia muda mrefu
njiani hali hii pia huchangia maendeleo
kuwa duni, hivyo kutokana na
changamoto hiyo, Rais Dkt. John
Pombe Magufuli ameweka nia ya
kuiboresha Reli hii ya zamani ambapo,
kiasi cha Dola za Marekani Milioni 300
zinatengwa kutoka Mkopo wa Benki ya
Dunia kwa ajili ya kuikarabati Reli hii ya
zamani kutoka Dar es Salaam hadi Isaka,
ikiwa na umbali wa kilomita 970,
ambapo Reli yote inatarajiwa
kuondolewa na haitmaye kuwekwa Reli
mpya. Katika Miaka minne ya Rais
Magufuli, miongoni mwa mafanikio
makubwa ambayo watanzania
wanapaswa kujivunia na kuamini kuwa
Rais Magufuli anaishi katika ndoto za
Baba wa Taifa ni pamoja na
kuunganishwa kwa Kampuni Hodhi ya
Rasilimali za Reli nchini na Kampuni ya
Reli nchini - TRL na kisha kuzaliwa kwa
Shirika la Reli Tanzania - TRC ambayo

KUMBUKUMBU

Pichani ni Baba wa Taifa Hayati
Mwalimu Julius Kambarage
Nyerere akiwa na Treni ya Rais
Miaka ya 1960 kabla ya Uhuru
wa Tanganyika.
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Baba wa Taifa aliiacha, lengo likiwa ni
kuongeza ufanisi wa kazi katika kutoa
huduma za usafirishaji wa mizigo na
abiria zaidi ya ilivyokuwa awali.

Serikali ya awamu ya tano kupitia TRC
imeweka juhudi za usimamizi wa ujenzi
wa Reli ya kisasa - SGR ambayo ni reli
ya kwanza Afrika Mashariki na Kati
itakayokuwa na uwezo wa kupitisha
treni zitakazoendeshwa kwa nguvu ya
umeme, yenye mwendo kasi
usiopungua kilometa 160 kwa saa na
yenye uwezo wa kubeba mzigo wa Tani
elfu kumi (10,000) kwa mkupuo. Ujenzi
wa reli ya kisasa una mtandao
usiopungua KM 2,561 ambao
unajengwa kwa awamu tano ambazo ni
Dar es Salaam hadi Morogoro km 300,
Morogoro hadi Matukupola Km 422,
Matukupola hadi Tabora km 294,
Tabora hadi Isaka km 130, Isaka hadi
Mwanza 249.

Tanzania ni miongoni mwa nchi zenye
rasimali nyingi ambazo serikali kwa
namna moja ama nyingine imeamua
kuwekeza nguvu nyingi  katika

kuhakikisha rasilimali hizo zinavunwa
kiufasaha kwa manufaa ya kizazi
kilichopo na kijacho na kupelekea
kuyaenzi maono ya baba wa taifa Mwl.
J.K. Nyerere kwa matendo kupitia kauli
na ushauri aliokuwa akiutoa.
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MAHANDAKI YATAKAYOPITISHA RELI YA KISASA MKOANI MOROGORO KUWA KIVUTIO CHA UTALII

Na Mwandishi wetu TRC

Usafiri wa Treni ni moja ya aina ya usafi-
ri wa kipekee ambao huifanya safari
kuwa zaidi ya safari kutokana na vitu
kadhaa ambavyo msafiri anaweza
kuvipata endapo atatumia usafiri huo.
Tunaposema “safari kuwa zaidi ya
safari” tunamaanisha kwamba lengo
kuu la msafiri ni kufika aendako lakini
unaposafiri na treni utafika uendako
kwa haraka lakini pia utapata fursa ya
kutalii kwa kujionea vivutio tofauti
vilivyopo sambamba na njia ya reli,
utapata fursa ya kutembea yaani
kuhama behewa moja hadi jingine,
utapata huduma ya chakula na
vinywaji, huduma ya matibabu ya awali
(First Aid), vwumba vya kupumzika,
kutazama luninga bila kusahau picha
za kumbukumbu.

Usafiri wa treni umekuwa ukitumika
sana kwa abiria na wafanayabiashara
wanaosafirisha bidhaa zao kwa umbali
mrefu, lakini hivi sasa suala la umbali si
sababu inayowafanya wengi kutumia
treni, bali hii inatokana na mabadiliko
ya teknolojia ambayo yamepelekea
usafiri wa treni kuwa miongoni mwa
usafiri wa haraka, usio na foleni wala
bugudha yoyote kutokana na kuwepo
na treni ziendazo kasi zaidi ambazo pia
zimekuwa vivutio duniani.

Kivutio kingine kikubwa katika usafiri
wa reli ni Mahandaki ‘Tunnels’ ambayo
yanachorongwa katika maeneo yenye
Milima mirefu au miinuko mikali. Han-
daki ‘Tunnels’ ni njia ya chini ambayo
hujengwa kwa kuchoronga mlima ili ku-
pitisha barabara, reli, njia za watembea
kwa miguu, mabomba na miundom-

binu mingine pia hutumika kama
sehemu ya kujihifadhi wakati wa vita.
Mahandaki yanatajwa kutumia
gharama nafuu zaidi kuliko ujenzi wa
Madaraja na Pasua ‘Open Cuts’ katika
maeneo yenye miinuko lakini pia ujenzi
wa mahandaki hutegemea sana aina
ya miamba na udongo wa eneo husika.
Mahandaki katika usafirishaji
hujengwa ili kukidhi mahitaji ya
uchukuzi kutoka sehemu moja kwenda
nyingine katika maeneo yenye vikwazo
ikiwemo miinuko mikubwa. Katika
Makala hii tutajikita zaidi katika
Mahandaki yanayojengwa ili kupitisha
reli hususani katika Ujenzi wa Reli ya
Kisasa - SGR Morogoro hadi
Makutupora Singida.

Hapa Tanzania Handaki refu linapatika-
na katika reli ya TAZARA lina urefu wa
Mita 873, lakini katika Mradi wa SGR
kipande cha Morogoro - Makutupora
katika Mahandaki manne (4) yanayo-
jengwa kutakuwa na handaki refu zaidi
lenye urefu wa Meta 1031 sawa na
Kilometa 1.031, kukamilika kwake ku-
taleta chachu katika sekta ya usafiri wa
reli na utalii.

Katika Ujenzi wa Reli ya Kisasa - SGR
kipande cha Morogoro - Makutupora
jumla ya Mahandaki manne (4)
yatajengwa huku Handaki la kwanza
litakuwa na urefu wa Mita 424, la pili
litakuwa na urefu wa Mita 1031,
handaki la 3 Mita 820 na la mwisho
litakuwa na urefu wa Mita 380,
Mahandaki haya yote yataunganishwa
na Madaraja ili kuepuka athari za mto
Mkondoa amabo umekuwa ukiathiri
huduma ya usafiri wa reli ya kati
ambapo mara nyingi Shirika hulazimika
kusitisha huduma kwa muda kwa
kipande cha Kilosa hadi Gulwe ili
kupisha ukarabati kutokana na athari
za mafuriko ya mara kwa mara katika
kipindi cha mvua.

Mahandaki hujengwa pale inapobidi
kuwepo kwa usafiri wa haraka ambao
hauhitaji vikwazo au muingiliano na
kitu kingine, kufupisha njia ya safari,
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tzrailways @ TRC Reli TV Reli Yetu, Maendeleo Yetu, Taifa

kwani mara nyingi haihitaji kutwaa
ardhi kwa ajili ya miundombinu.
Wataalamu wanasema zipo njia nyingi
za Uchorongaji na Ujenzi wa Mahanda-
ki kulingana na hali ya ardhi ya eneo
husika, lakini njia nzuri inayotumiwa na
wataalamu wengi katika ujenzi wa
Mahandaki ni kuchimba na kuripua,
njia hii ni salama na nafuu zaidi. Njia hii
pia inatumika katika ujenzi wa
Mahandaki yatakayopitisha reli ya SGR
kipande cha Morogoro - Makutupora.
“Uchorongaji wa  Handaki letu
unahusisha njia inayoitwa ‘Drill and
Blast’ yaani kuchoronga na kuripua,
njia hii ni mahususi katika uchimbaji
wa Mahandaki hasa mwamba
unapokuwa mgumu pia haitumii ghara-
ma kubwa, njia hii inahusisha utoboaji
wa matundu katika uso wa handaki,
kujaza Miripuko katika uso wa Handaki
na kuripua. Mara baada ya kuripua
tunapeleka hewa ya kutosha ndani kwa
ajili ya kuondoa vumbi, gesi pamoja na
sumu ili wafanyakazi waliopo katika
maeneo haya wawe katika mazingira
salama ya kufanya kazi ya uondoaji
kifusi” alisema Mhandisi Amir Khamis
Mshauri wa Mahandaki KORAIL

Ubora wa malighafi na vifaa
vinavyotumika katika Ujenzi wa
Handaki ni kitu muhimu cha kuzingatia
ili  kuhakikisha Handaki linakuwa
sehemu salama na rafiki wa Mazingira
katika eneo husika. Wahandisi
wanazingatia viwango vya ubora wa
kimataifa vinavyotumika katika ujenzi
wa mahandaki duniani kote. Mtaalamu
Catherine Kipeli amezungumza na

Gazeti hili na kueleza namna
wanavyozingatia ubora wa zege
linalotumika katika ujenzi wa Mahan-
daki hayo.

“Kazi yetu kubwa kwenye Handaki ni
kupima ubora wa zege, tunapima
jotoridi, na jinsi zege linavyomwagika
(slamp), kwa hiyo ni lazima ‘Consultant’
awepo ili kuthibitisha kwa pamoja joto
la hewa na jotoridi la zege, baada ya
kujiridhisha tunaruhusu gari kumwaga
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zege ndani ya Handaki” alisema Bi.
Catherine Kipeja, Mtaalamu wa Ubora
wa kazi katika ujenzi wa handaki
Katika uchorongaji na Ujenzi wa
Mahandaki zipo changamoto kadhaa
ikiwemo changamoto ya maji hususani
nyakati za mvua. Katika kuhakikisha
maji hayasumbui katika uchorongaji wa
Handaki, katika hatua za awali
wahandisi huandaa mfumo wa mifereji
ambao huitwa ‘primary drainage
system’ maalum kwa ajili ya
kuyakusanya na kuyapitisha maji
yanayotoka juu ya mlima au muinuko
ambao unachorongwa na kuyasafirisha
hadi sehemu salama.

Katika hatua nyingine wahandisi
huandaa mfumo wa mifereji unaofaha-
mika ‘secondary drainage systems' ili
kuzuia athari zinazoweza kusababish-
wa na maji ndani ya handaki. Wataala-
mu hujenga mifumo ya mifereji juu,
pembezoni, na katika kitako cha
Handaki yaani ‘base course drainage’
ili kuhakikisha maji yanatoka nje ya
Handaki kwa urahisi.

lli  kuhakikisha Handaki linakuwa
sehemu salama kwa binadamu
wataalamu huweka mifumo ya kisasa
kwa ajili ya kuhakikisha hewa safi,
salama na ya kutosha inaingia kwenye
Handaki muda wote, wataalamu
hujenga midomo ya kuingilia ‘Entrance
Portal’ na mlango wa Kkutokea ‘Exit
Portal’, moja ya kazi ya Midomo ya
kuingilia na kutokea hutumika kwa ajili
ya kupitisha hewa kuingia na kutoka
ndani ya Handaki, pamoja na huweka
miundominu  ya umeme ambayo
inahakikisha Handaki linakuwa na
mwanga wa kutosha.

Ujenzi wa Mahandaki kwa ajili ya
kupitisha reli au barabara ni gharama
kwa namna moja, ni Miradi iliyozoeleka
kuonekana katika nchi zilizoendelea
hususani huko Bara Ulaya na Amerika
ambako kuna hitaji kubwa la usafiri wa
haraka kutokana na idadi kubwa ya
watu na shughuli nyingi za kiuchumi
zilizosababishwa na ukuaji wa miji hiyo.
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SERIKALI INAVYOJALI WANANCHI KWA KUWALIPA FIDIA ILI

KUPISHA MRADI WA SGR.
Na Mwandishi wetu TRC

Fidia ni malipo yanayotolewa kwa mtu
au taasisi kama mbadala wa mali yake
kuondolewa katika eneo lake lililotwali-
wa kwa matumizi mengine yenye
manufa kwa umma. Sera na Sheria ya
ardhi inasema kuwa ardhi ya Tanzania
ni mali ya umma hivyo taratibu za
kisheria hufuatwa wakati wa kutwaa
ardhi, na serikali inawajibika kulipa
fidia.

Suala la fidia hapa nchini si kitu cha
kuepukika hasa katika awamu hii ya
tano inayoongozwa na Mhe. Rais Dkt.
John Pombe Magufuli kulingana na
uhitaji mkubwa wa ardhi kwa ajili ya
miradi mikubwa ya kimkakati kwa
maendeleo ya taifa.

Shirika la Reli Tanzania - TRC linaende-
lea na zoezi la ulipaji fidia kwa
wananchi ambao maeneo yao yamet-
waliwa kwa ajili ya kupisha ujenzi wa
reli ya kisasa - SGR Morogoro - Makut-
upora.

Maelfu ya wananchi wanaendelea
kupokea fidia zao ambazo zitasaidia
kubadilisha na kuboresha maisha yao
kutokana na kwamba fedha hizo
zinapotolewa, viongozi wa ngazi ya kata
mpaka mkoa hutoa elimu ya matumizi
sahihi ya fedha hizo katika kuleta
maendeleo ya familia zao na taifa.
Fidia hiyo inahusisha rasilimali ambazo
ni pamoja na ardhi, nyumba, miti ya
mazao sambamba na vifuta machozi
kwa ajili ya wenye Makaburi ya ndugu
zao. Zoezi limeendeshwa na maafisa
wa TRC wakishirikiana na viongozi wa
eneo husika huku zoezi likisimamiwa
na vyombo vya usalama kuhakikisha
usalama wa raia na mali zao.
Akizungumza na Mwandishi wa Gazeti
la Reli Matukio Mkurugenzi Mkuu wa
Shirika la Reli Tanzania Ndugu Masanja
Kungu Kadogosa, amesema kuwa
suala la fidia ni la kisheria hivyo hakuna
mwananchi ambaye hatalipwa fidia
kutokana na rasilimali yake
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iliyotwaliwa ili kupisha ujenzi. "Kwa
mujibu wa sheria ya nchi yetu tutawali-
pa wananchi wote ambao maeneo yao
yametwaliwa kwa ajili ya ujenzi wa reli
hii”  Mkurungenzi amesisitiza kuwa
wananchi wote watafanyiwa tathimini
ya mali zao na kulipwa kwa haki na
usawa.

Viongozi wa Vvijiji walitoa neno juu ya
zoezi la fidia, Bi. Beatrice Shayo ni
Mtendaji wa Kijiji cha Kimambila
amewapongeza maafisa wa Shirika la
Reli kwa kuendesha zoezi kwa muda
sahihi na kwa ufanisi huku amani na
usalama ukiwepo eneo la tukio, hata
hivyo amewaomba wananchi kutumia
fedha kwa maendeleo ya familia zao na
kijiji kwa ujumla hasa kujenga nyumba
bora na za kisasa pamoja na kuanzisha
biashara ambazo zitainua uchumi wa
familia mpaka ngazi ya Kijiji.
“Ninawaomba wanakijiji waliolipwa
fidia wakazigeuze fedha hizi kuwa
chachu ya maendeleo katika kubore-
sha maisha kwa kujenga nyumba bora
na imara lakini pia kuanzisha biashara
ili ziwaongezee kipato na kukuza
uchumi wa familia na kijiji” Bi. Beatrice
alisema.

Nao wananchi wametoa pongezi na
shukurani kwa Serikali kwa kutimiza
ahadi ya kulipa fidia kwa wakati huku
wakiendelea kufurahia mradi huo
kwani umekuwa fursa kwa wakazi wa
maeneo hayo ambapo vijana wameji-
patia ajira mbalimbali huku wengine
wakijikita katika fursa ya biashara
ndogondogo.

Mzee Adriano Hamis ni mkazi wa kata
ya Kasiki Wilaya ya Kilosa Mkoani
Morogoro amebainisha kuwa "mradi
huu kwetu bado una fursa nyingj ukizin-
gatia umepita wilayani kwetu, tunawe-
za kufanya biashasa na vijana watapa-
ta ajira za kutosha na mpaka sasa
wapo vijana hawakuwa na kazi lakini
sasa wanafaidika na mradi huu lakini
kwa taifa ni fursa kwa kukuza uchumi
wa Taifa letu”.
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JE, UNAJUA UMUHIMU WA KUZINGATIA TARATIBU ZA KIAFYA KATIKA MAENEO YA KAZI?

Na Dkt. Apolinary John
i Ndugu wapenzi wa
gazeti letu la Reli
na Matukio.
Napenda kuwasa-
limu wale wote wa-
fanyakazi wenzan-
gu na wapenzi wa
" habari za kiafya.
Leo tutazungumzia mambo yanayohu-
su afya katika maeneo yetu ya kazi
kwa ujumla. Haya tutakayojifunza hapa
si kwa watu wa miradi kama hii ya
ujenzi peke yake hapana bali hata
kama ni katika ofisi yako mwenyewe,
kwa aliyejiajiri (mjasiriamali). Kimsingi
kuna magonjwa yanayoweza kuwapata
watu kulingana na mazingira yao ya
kazi yalivyo na vitu vyote vinvyozunguka
maeneo yao ya kazi, kitaalamu huitwa
Ergonomics.
Kila mfanyakazi hukutana na utawala
au uongozi, mazingira ya kitengo chake
au idara fulani, vitendea kazi na la
mwisho kabisa ni majukumu yake ya
kila siku ambayo hupangiwa na kiongo-
zi wake. Kwa kawaida mtu huzaliwa,
hupata matunzo yote kutoka kwa
wazazi au walezi. Muda mwingi wa
masomo wengine huwa mbali na
wazazi wao kasoro muda ule wa likizo.
Huko pia kuna mengi katika masomo,
kuanzia safari, chakula, malazi na
michezoni.
Kama tuliweza kuithamini afya ili
tuweze kufanya vizuri katika masomo
yetu. Basi ili tuweze kupata kipato
chetu baada ya kuajiriwa ni lazima
tuendelee kuithamini afya vilevile.
Baada ya kupata ajira masaa 8 mpaka
12 kujumlisha na ule muda wa kwenda
na kurudi nyumbani muda mwingi zaidi
tunahesabika kuwa kazini. Kazi ndio
maisha. Kiwango cha kazi kinabashiri
ni hadhi gani ya maisha unakuwa nayo.

I

|}

Tukiangalia afya zetu, kazi zinaweza
kutupelekea kujua kuwa kulingana na
nguvu tunazozitumia kila siku ni kwa
muda gani tunaweza kuathirika kutoka-
na na mazingira yetu ya kazi. Tukianza
na utawala, ni lazima kuwe na mfumo
mzuri wa kiutawala katika mazingira ya
kazi. Hapa tunaangalia mikataba yenye
kuangalia weledi wa mtu na mshahara
wake. Kitu kingine ni mazingira ya kazi.
Usalama kwanza na kazi baadae.
Kama mazingira hayatoruhusu mfanya-
kazi kuendelea kuwa salama baada ya
kazi basi ni bora kazi hiyo isitishwe.
Hapa watu wa usalama maeneo ya kazi
ni lazima kuendelea kutoa elimu ya
namna bora ya kufanya kazi katika
mazingira ya kila siku au katika mazin-
gira mapya. Kazi ya ujenzi wa reli si
sawa na ujenzi wa ghorofa, hii hi kazi
kubwa sana tena yenye kutambaa
kutoka eneo moja kuelekea jingine.
Vipo baadhi ya vitendea kazi ambayo ni
lazima kuvitumia kwa muda mchache
ili kuepuka madhara mfano utumiaji
wa vifaa vyenye kutoa sauti kubwa na
mitetemo katika mwili. kama hakutaku-
wa na uangalizi mzuri basi watu
wanaweza kupata madhara ya muda
mfupi au ya baadae. Wapishi - jengo la
kupikia ni lazima kuwa refu na lenye
kuruhusu hewa kupita. Joto likizidi sana
wahudumu hasa wa kiume wanaharibu
mbegu zao za kiume na kuweza kuwa-
letea madhara ya wuzazi, aidha ni
muhimu kuwepo na hewa za kutosha
katika maeneo ya kazi.

Kuwapatia wafanyakazi maski ili kulin-
da mapafu yao ni muhimu sana katika
mazingira ya kazi binadamu sio mitam-
bo au mashine ninashukuru kuona
Serikali kupitia Shirika la Reli Tanzania
inasimamia hili. Kazi inaweza kuwa
nyepesi lakini mpango wa kazi unawe-
za ukapelekea kazi kuwa ngumu.

Kwa Maelezo zaidi piga Simu ya Bure 0800 11 00 42 au tembelea www.trc.co.tz

e T YT D
Zraliways @:y | RL Rell

T

Yetu,

R TR T g
f Halt Yartrii MAasnoglan
\ rell Yeu, Maendeieo

b N Ay o S
laifa Letu

Hali kama hiyo inapoteza ufanisi
unapotea na kuleta madhara makubwa
katika akili, na hupelekea msongo wa
mawazo au sonona. Muda wa ma-
pumziko au likizo na ruhusa kwa
mujibu wa sheria ni vema kuzingatiwa.
Hapa inaweza kuwa ngumu kwani
kisheria baba, mama, mke na mtoto
ndio wanaotambuliwa lakini kulingana
na tamaduni zetu shangazi, mjomba
bibi na babu ndio huenda wakawa ni
watu wa karibu kuliko ilivyo kawaida.
Hivyo katika mambo ya uongozi
kuwapa wafanyakazi uelewa wa
kisheria ni muhimu ili kuepuka ugomvi
usiokuwa wa lazima.

Afya ni utajiri lakini afya ni kuwa vizuri
kiakili, kimwili na kijamii pia, hivyo mtu
yoyote akiathirika katika sehemu
mojawapo huweza kupelekea kuharibu
mahusiano mema kazini.

Kampuni ya Yapi Merkezi inatoa bima
ya afya ya NHIF inayowapa wafanyakazi
usalama na familia zao. Wapo wa-
hudumu wa afya kila kambi na wapo
wataalamu waliobobea katika mambo
ya kijamii ili kutatua migogoro na baina
ya wafanyakazi na wenyeji wa
mazingira ambayo mradi unapita.
Mpaka sasa naona tunakwenda vizuri.
Watanzania wanazidi kutambua faida
za miradi hii mikubwa ya kimkakati na
kuzidi kuwa na moyo wa kizalendo zaidi
na kuweza kufanya kazi vizuri usiku na
mchana. Wahudumu wa afya, kazi yetu
kubwa ni kukagua na kulinda afya za
wafanyakazi wote kabla, baada ya ajira
na hata pale watu wanapomaliza mika-
taba yao . Afya ni mtaji katika kazi, taifa
linategemea nguvukazi ya vijana. Taifa
lenye vijana wenye afya ni mwanzo
mzuri wa kujenga taifa lenye maende-
leo endelevu. Tunawajibu wa kulinda
afya za wafanyakazi wote ili kuelekea
Tanzania ya uchumi wa viwanda.
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Neno kutoka kwa Mkurugenzi Mkuu

Katika kuadhimisha miaka 20 ya kumkumbuka Baba
wa Taifa Hayati Mwl. Julius Kambarage Nyerere, Shirika
la Reli Tanzania - TRC limejifunza mengi kupitia uongozi
na uwepo wake kipindi hicho kwa kuweza kusimamia
misingi imara ya ujenzi wa nchi hususani katika ujenzi
wa miundombinu ikiwemo reli ambayo imekua
ikitunzwa miaka mingi na mpaka sasa, chini ya serikali &
ya awamu ya tano miundombinu ya reli imeendelea }
kuboreshwa pamoja na kujenga reli mpya ya kisasa. __ 3
Hakika tutaendelea kumuenzi Mwl. Nyerere kwa kuishi §

na kufuata maelekezo na ushauri ambao ulikua na §&
maono ya mbali katika kukuza na kuendeleza uchumi
wa nchi ya Tanzania. Naamini kuwa Ujenzi wa Reli ya
kisasa ya SGR utaleta maendeleo makubwa hasa
kibiashara na utalii sababu hatutapoteza muda mwingi
katika shughuli za uchukuzi. Ninampongeza Raisi wetu
- Mhe. Dkt. John Pombe Magufuli kwa kufanya vyema na
kuhakikisha miundombinu ya nchi inakua imara na

"~ Ndug_u Masanja Kung Kado
= Mkurugenzi Mkuu TRC

=

SHIRIKA LA RELI TANZANIA Limeandaliwa na Kiterig”d...cha Uhusiano

Mtaa wa Reli/Barabara ya SHIRIKA LA RELI TANZANIA
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