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SHIRIKA LA RELI TANZANIA Kila Mwezi

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania Dk. John Pombe Magufuli
akipata Maelezo kuhusu maendeleo ya
Ujenzi wa Reli ya Kisasa - SGR kutoka kwa
Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli
Tanzania - TRC Ndugu Masanja Kungu
Kadogosa alipotembelea Banda la TRC
katika maonesho ya SADC katika kituo cha
Kimataifa cha Mikutano cha J.K Nyerere.

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania Mhe. Dkt. John Pombe
Magufuli na Rais Yoweri Kaguta
Museveni wa Uganda watembelea

RELI NA MATUKIO

RAIS M;GUFULI NA RAIS MUSEVENI WATEMBELEA BAND LA TRC KATIKA

KONGAMANO LA BIASHARA KATI YA TANZANIA NA UGANDA

banda la Reli Tanzania - TRC na
kujionea huduma na Miradi inayosi-
mamiwa na TRC katika siku ya ufun-
guzi wa kongamano la kwanza la

biashara kati ya Tanzania na Uganda
katika Kituo cha Kimataifa cha

Salam Septemba, 2019.

Shirika la Reli Tanzania — TRC
kubeba maono ya maendeleo
ya uchumi wa nchi za SADC

Dkt. Hassan
Abbasi
alpongeza TRC
kwa kutangaza

_ vyema miradina
| huduma
zitolewazo

> Uk. 3

- TRCnaDIT
zaingia
makubaliano
kuboresha

= matumiziya
teknolojia katika 5
huduma za usafii
== Uk 4

Uchorongaji milima kwa ajili ya
ujenzi wa mahandaki ya reli ya
kisasa waendelea; Zaidi ya Mita
470 zachorongwa

Mabalozi kutoka nchi 42 Duni-
ani wafurahishwa na kasi ya
mradi wa SGR




Gazeti

Toleo Namba 2, Septemba 28, 2019

2 |Habari

SHIRIKA LA RELITANZANIA - TRC KUBEBA MAONO YA MAENDELEO YA UCHUMI WA NCHI ZA SADC

Na Mwandishi wetu TRC >> Inatoka Uk. 1
Banda la Shirika la Reli Tanzania
-TRC limepata bahati kutembelea
na mgeni rasmi Mhe. Waziri Mkuu
wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania Mhe. Kassim Majaliwa
Kassim wakati wa ufunguzi wa
mkutano wa Mawaziri wa Sekta ya
Tehama, Habari, Uchukuzi na Hali
ya Hewa wa nchi 16 za Jumuiya ya
maendeleo ya kusini mwa Afrika —
SADC, Mkutano huo umefanyika
katika kituo cha mikutano cha
kimataifa cha Julius Nyerere -
JNICC hivi karibuni Septemba 2019
Mkutano huo ulianza Septemba
16, 2019 ambapo Waziri wa Ujenzi,
Uchukuzi na Mawasiliano, Mhandi-
si Isack Kamwelwe alifungua rasmi
mkutano kwa kuanza na makatibu
wakuu wa Wizara zilizoshiriki
mkutano huo uliokuwa na lengo la
kuhakikisha kuwa na soko la
pamoja katika sekta ya miundom-
binu ya uchukuzi na mawasiliano
ifkapo mwaka elfu mbili na hamsi-
ni (2050) sekta hizo ambazo ni
mhimili mkubwa katika kufikia
azma ya maendeleo katika jumuia
hiyo iliyodumu kwa zaidi ya
miongo miwili na nusu.

Waziri Mkuu Kassim Majaliwa
Kassim alifika katika banda la
Shirika la reli Tanzania - TRC na
kupokelewa na Mkurugenzi Mkuu
wa Shirika la Reli Tanzania Ndugu
Masanja Kungu Kadogosa na
kupewa maelezo kuhusu

maendeleo ya miradi mikubwa ya
kitaifa inayosimamiwa na Shirika la
Reli ikiwemo ujezi wa reli ya kisasa -
SGR na uboreshaji wa reli ya kati -
TIRP, pamoja na miradi mingine
kama ufufuaji wa njia ya reli Dar es
- Salaam - Moshi - Arusha.
Mkurugenzi  Mkuu  alisisitiza
endapo miundombinu ya reli
ikiimarishwa itasaidia  kukuza
uhusiano kwa kutoa fursa za
kibiashara ndani ya jumuiya ya
nchi za SADC.

Aidha, katika mkutano huo Waziri
Mkuu amebainisha mchango wa
ujenzi wa reli ya kisasa sambamba
na uboreshaji wa miundombinu ya
reli katika kuleta maendeleo ya
uchumi kwa wanachama wa
jumuiya ya SADC. “kati ya miradi
mikubwa inayotekelezwa hapa
Tanzania ni ujenzi wa reli ya kisasa
ya mwendokasi inayojengwa

katika ukanda wa kati pamoja na
ukanda wa reli ya TAZARA ambayo
inaunganisha nchi za wanachama

Kwa Maelezo zaidi piga Simu ya Bure 0800 11 00 42 au tembelea www.trc.co.tz
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wa SADC, reli hizi zitaboresha
biashara kati ya Tanzania na nchi za
wanachama wa SADC” alisema
Waziri Mkuu.

Kwa upande wake Waziri wa
Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano,
Mhandisi Isack Kamwelwe ambaye
ni  Mwenyekiti wa kamati ya
mawaziri wa wizara hizo, amezu-
ngumzia juu ya mpango wa jumui-
ya hiyo katika kuleta maendeleo
katika nchi hizo ikiwemo sekta ya
uchukuzi kwa njia ya reli
“wajumbe wameleta hoja mbalim-
bali zikiwemo namna za kushugu-
likia ujenzi wa miundombinu
kama vile Reli, kukabiliana na
majanga pamoja na hali ya hewa,
manufaa ya Teknolojia ya Habari
na Mawasiliano (TEHAMA) katika
kuboresha uchumi wa SADC,
wataalam kutoka sekta za kibenki
wameeleza uwezo wao katika
kusaidia ujenzi na uboreshaji wa
miundombinu  katika  SADC”
alisema Waziri Kamwelwe.

Mkurugenzi Mkuu
wa Shirika la Reli
Tanzania - TRC
Ndugu Masanja
Kungu Kadogosa
(kushoto)
akimuelezea Waziri
Mkuu wa Jamhuri ya
Muungano wa
Tanzania Mhe.
Majaliwa Kassim
kuhusu

Maendeleo ya Ujenzi
wa Reli ya Kisasa -
SGR alipotembelea
banda la TRC katika
kituo cha JNICC jijini
Dar es Salaam
Septemba 2019

D tzrailways @ TRC Reli TV Reli Yetu, Maendeleo Yetu, Taifa Letu #TRCMpya
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MSEMAJI MKUU WA SERIKALI DKT. HASSAN ABBASI AIPONGEZA TRC KWA KUTANGAZA VYEMA MIRADI NA HUDUMA ZA TRC

Na Mwandishi wetu TRC >> Inatoka Uk. 1
Msemaiji Mkuu wa Serikali ya Jamhu-
ri ya Mungano wa Tanzania na
Mkurugenzi wa Idara ya Habari
Maelezo Dkt. Hassan Abbasi
ametembelea Shirika la Reli Tanzania
- TRC kwa lengo la kutoa elimu
kuhusu muongozo na Mkakati wa
Mawasiliano ya Shirika pamoja na
kujionea maendeleo ya ujenzi wa
stesheni ya reli ya kisasa — SGR jijini
Dar es Salaam hivi karibuni.

Msemaji Mkuu wa Serikali alipata
fursa ya kuelezea miongozo ya
mawasiliano ndani na nje ya shirika
kwa kuwa upo umuhimu wa kuweka
miongozo juu ya nani wa kuzung-
umza, nini cha kuzungumza na kwa
wakatigani.Pia ili  kuhakikisha
mawasiliano na habari vinakwenda
sambamba Msemaji Mkuu amesisiti-
za suala la ushirikiano kati ya Idara na
Vitengo ili kurahisisha upatikanaji
wa taarifa kwa umma na kwa wakati.
Dkt. Abbasi amekipongeza kitengo
cha Habari na Uhusiano TRC kwa kazi
kubwa ya kutoa habari kwa umma
kuhusu maendeleo ya miradi
pamoja na huduma zinazotolewa na
shirika, pia amesisitiza kitengo cha
habari na uhusiano kuendelea
kuitangaza miradi ya shirika ili
wananchi waweze kuona na
kuelewa maendeleo yanayofanywa
na serikali ya awamu ya tano
inayoongozwa na Jemedari Dk. John
Pombe Magufuli.

“tunaona kazi kubwa ya kitengo cha
Habari na Uhusiano, sio leo ipo siku
mtakumbukwa, nafurahi viongozi
wanaona na sisi tunaosimamia
tunapata mrejesho, hongereni sana”

Msemaji Mkuu wa Serikali Dkt. Hassan Abbasi (mwenye tai) akiwa katika picha ya pamoja na
Mkurugenzi Mkuu wa TRC Ndugu Masanja Kungu Kadogosa na uongozi wa Shirika la Reli

aliongeza Dkt. Abbasi
Aidha, Dkt. Abbasi amebainisha
umuhimu wa kutoa habari kwa
umma kwa wakati sahihi kwa kuwa
Serikali imewekeza fedha nyingi za
wananchi katika Miradi na namna
pekee ya kuujulisha umma matumizi
ya pesa hizo ni kupitia habari na
mawasiliano ya kimkakati kwa
umma. “kuisemea serikali na
kuitangaza miradi ya serikali ni kitu
kikubwa sana na muhimu kwa
serikali na taasisi” alisema Dkt.
Abbasi

Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Rel
Tanzania Ndugu Masanja Kungu
Kadogosa  amemshukuru  Dkt.
Abbasi kwa ujio wake na kutoa elimu
ya muongozo wa mkakati wa
mawasiliano utakaoliwezesha
shirika kutoa taarifa kwa utaratibu
mzuri bila kuwepo athari kwa shirika
na umma kwa kuepuka upotoshaji
wa taarifa muhimu, Mkurugenzi pia
amewataka wakuu wa Idara na
Vitengo kufuata muongozo huo
katika mawasiliano ya kila siku kwa
kushirikiana na kitengo cha Habari
Uhusiano ili kuleta ufanisi

Kwa Maelezo zaidi piga Simu ya Bure 0800 11 00 42 au tembelea www.trc.co.tz
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'V Reli Yetu,

mawasiliano

“Suala la‘mawasiliano sio suala tu la
kuzungumza, bali lina maana kubwa
kwenye taasisi na katika taifa”

alisema Kadogosa

Meneja Msaidizi Mradi wa Ujenzi wa Reli ya
Kisasa - SGR kipande cha Dar es Salaam -
Morogoro Mhandlisi Ayoub Mdachi akimfafanu-
lia Msemaji Mkuu wa Serikali Dkt. Hassan
Abbasi (wa pili kushoto) kuhusu maendeleo ya
Ujenzi wa Stesheni ya Reli ya Kisasa ambayo
ujenzi wake umefika zaidi ya asilimia 80 eneo la
Stesheni jijini Dar es Salaam hivi karibuni.

Aidha Dkt. Abbas alipata fursa ya
kitembelea eneo la Stesheni na
kujionea maendeleo ya Ujenzi wa
Dar es Salaam pamoja na daraja
lenye urefu wa KM 2.5 litakalotumika
kupitisha treni za umeme kuanzia
Stesheni ya Dar es Salam hadi llala ili
kuepusha msongamano wa magari
na watembea kwa miguu.
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Na Mwandishi wetuTRC  >> Inatoka Uk. 1
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TRC NA DIT WAKUBALIANA KUSHIRIKIANA MATUMIZI YA TEKNOLOJIA
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Shirika la Reli Tanzania - TRC
limetiliana saini mkataba na Taasisi
ya Teknolojia Dar es Salaam - DIT
kwa lengo la kushirikiana katika
kutoa mafunzo, kufanya utafiti, na
kuendeleza matumizi ya teknolojia
katika sekta ya reli.

Makubaliano hayo yametiliwa
saini kati ya Mkurugenzi Mkuu wa
TRC Ndugu Masanja Kadogosa na
Mkuu wa Taasisi ya Teknolojia Dar
es Salaam Prof. Preksedis Ndomba
pamoja na wanasheria kutoka
pande zote mbili ambapo hafla
hiyo imehudhuriwa na Wakuu wa
Idara kutoka TRC, wawakilishi
kutoka DIT na wanahabari katika
ukumbi wa Ofisi ya Makao Makuu
TRC Dar es Salaam Septemba 11,
2019.

Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la
Reli Tanzania ameeleza dhumunila
makubaliano hayo kuwa ni
kutokana na mabadiliko
yanayotarajiwa kutokea katika
Shirika hususani katika huduma.
Amesema matumizi ya teknolojia

Mkurugenzi Mkuu wa
TRC Ndugu Masanja
Kadogosa (kulia) na
Mkuu wa tasisi ya DIT
Prof. Preksedis
Ndomba (kushoto)
wakitiliana saini
mkataba wa
makubaliano ya
ushirikiano wa
mafunzo, utafiti na
matumiziya teknolo-
jia katika huduma za
usafiri wa reli, katika
ofisi ya makao makuu
ya TRC Dar es Salaam
ni muhimu kwa kuwa Shirika
linasimamia miradi mikubwa uki-
wemo wa Ujenzi wa Reli ya Kisasa
- SGR, Uboreshaiji wa Reli ya Kati -
TIRP na ukarabati wa Mabehewa
hivyo kuwa na wataalamu wataka-
oleta chachu ya matumizi ya
teknolojia ni muhimu.

“TRC tuko kwenye mageuzi na
mageuzi yanakuja na teknolojia
na vitu vipya, tunajenga reli ya
kisasa — SGR kwahiyo tunahitaji
kujua mifumo ya uendeshaji jinsi
ilivyo kwahiyo sisi tumelikaribisha
hili” alisema Kadogosa

Prof. Ndomba amesema kuwa
hatua hiyo ni utekelezaji wa
maagizo ya Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania ambapo
alizitaka taasisi, Mashirika na
serikali kufanya mageuzi ya
teknolojia hivyo DIT ikaamua
kuzishirikisha taasisi, serikali na
makampuni katika kutoa mafunzo
kwa wanafunzi wake, pia
amesema kuwa TRC ni taasisi ya
kimkatati kwa ajili ya kujifunza

Kwa Maelezo zaidi piga Simu ya Bure 0800 11 00 42 au tembelea www.trc.co.tz

[ [w]m) €D tzrailways @ TRC Reli TV  Reli Yetu, Maendeleo Yetu, Taifa Letu #TRCMpya

4|Habari




Gazeti 5|Habari

Toleo Namba 2, Septemba 28, 2019
UCHORONGAJI MILIMA KWA AJILI YA UJENZI WA MAHANDAKI YA RELI YA KISASA WAENDELEA
Na Mwandishi wetu TRC  >> Inatoka Uk. 1 na kuathiri miundombinu ya reli ya
X F ‘Meter Gauge:
Hata hivyo ujenzi wa awamu
ya pili ya reli ya SGR kipande
cha kutoka Morogoro hadi
Makutupora Mkoani Singida,
ujenzi wake umefikia zaidi ya
asilimia 15, huku kazi ya
kuandaa tuta na madaraja
ikiendelea lakini kubwa zaidi ni
. kaziya uchorongajiwa mahandaki
. yapatayo manne, likiwemo hili
lenye urefu wa kilomita moja.
. Mhandisi Amiri Khamis Mkaguzi
wa mahandaki kutoka Kampuni ya
KORAIL ambao ni washauri wa
' ' ¥ ujenzi wa mradi amebainisha
| e d . Mlango wa kutokea wa kuwa kazi ya uchorongaji Milima
Shirika la Reli Tanzania - TRC Handakila2katiyaMahandaki inaendelea kwa kasi ambapo zaidi
laendelea na usimamizi wa Mradi *+Yanayojengwa kupitisha reli ya Mita 16 huchorongwa kwa siku.
mkubwa wa Ujenzi wa Reli ya ya K’sa?a'SGR S Mpaka sasa zaidi ya mita 470 kati
Kisasa - SGR Kilosa mkoani mkoani Morogoro ya Mita 1031 zimechorongwa

Morogoro, ambapo kazi kubwa wu £ I huku kazi ya uchorongaji ikiwa
katika eneo hilo ni uchorongaji Mpaka 5dsd Zaldl imefikia zaidi ya asilimia 45. Aidha,

Milima kwa ajili ya ujenzi wa I 1 kazi ya ujenzi wa mahandaki
mahandaki ‘tunnels’ yatakayopiti- ya mita 470 katl ya inatarajiwa kukamilika mwishoni
sha reli ya Kisasa kipande cha Mita 1031 za mwa mwaka 2019.

Morogoro - Makutupora katika Bi. Catherine Kipeja Mtaalamu wa

eneo la Milima ya Kilosa na Mto handaki namba 2 kuangalia ubora wa kazi katika
Mkondoa mkoani  Morogoro, ujenzi wa handaki amezungumzia

Septemba 2019. ZlmeChorongWa namna kazi ya ujenzi inavyozinga-
Mahandaki 4 yenye jumla ya urefu . tia ubora wa zege linalotumika
wa KM 2.6 yanatarajiwa kujengwa h u kU kaZ| ya katika ujenzi wa handaki hilo.

katika Mradi wa SGR kipande cha

- “kazi yetu ni kupima ubora wa
Morogoro - Makutupora katika UChorongaJI |k|Wa

zege, tunapima joto la zege

eneo la Kilosa huku handaki refu |meﬁk|a Zaidi ya ambalo linatakiwa lisizidi nyuzi
zaidi nchini likiwa na urefu wa KM joto 32, mmiminiko wa zege usiwe
1.031 ili kuepuka athari za mto asilimia 45" chini milimita 100 ndipo mhandisi
Mkondoa ambao  umekuwa huruhusu gali la zege lipelekwe
ukifurika kipindi cha mvua kubwa ndani”alisema Bi. Catherine.

Kwa Maelezo zaidi piga Simu ya Bure 0800 11 00 42 au tembelea www.trc.co.tz
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Gazeti

Toleo Namba 2, Septemba 28, 2019

6|Habari

MABALOZ| WA TANZANIA KUTOKA NCHI 42 DUNIANI WAFURAHISHWA NA KASI YA MRADI WA RELI YA KISASA

Na Mwandishi wetu TRC
Shirika la reli Tanzania - TRC lapokea
Ugeni wa mabalozi wa Tanzania
takribani 42 kutoka nchi mbalimbali
Duniani wakiwemo Mabalozi kutoka
nchi wanachama wa Jumuiya ya
Maendeleo kusini mwa Afrika - SADC
ambao wametembelea Mradi wa
Ujenzi wa Reli ya Kisasa — SGR Dar es
Salaam - Morogoro hivi karibuni.
Ugeni huo  ulipokelewa na
Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli
Tanzania - TRC Ndugu Masanja
Kungu Kadogosa katika eneo
ambalo stesheni kubwa ya reli ya
na kuwapa maelezo kuhusu ujenzi
wa SGR ambao ulianza 2017 chiniya
Mkandarasi Yapi Merkezi ambapo
mradi unatekelezwa kwa kusanifu
na kujenga.

Ndugu Kadogosa alielezea faida za
Mradi zikiwemo ajira ambapo 96%
ya wafanyakazi ni Watanzania,
Mkurugenzi ameeleza kuwa shirika
linaendelea na mpango wa kuandaa
vijana watakaosimamia na kuende-
sha shughuli za usafirishaji katika reli
ya kisasa ambapo vijana hao
wanapewa mafunzo ya nadharia na
vitendo nje na ndani ya nchi ili mradi
utakapokamilika kuwe na nguvukazi
ya kuweza kuendeleza mradi huo
mkubwa.

“Katika miradi mikubwa
inayosimamiwa na Serikali ya
awamu ya tano chini ya uongozi wa
Mh. Rais DrJohn Pombe Magufuli
Ujenzi wa Reli ya Kisasa ni mmoja
wapo” alisema Ndugu Kadogosa.
Vivyo hivyo Mkurugenzi Mkuu wa
TRC alitolea ufafanuzi kuhusu tofauti

>> |natoka Uk. 1

inayojengwa Tanzania na za nchi
nyingine barani Afrika na kusema
kuwa reli inayojengwa nchini ni ya
kipekee kuwahi kujengwa Afrika

aliongeza kuwa reli ya kisasa ya
Tanzania itakuwa na uwezo mkubwa
wa ekseli 35 tofauti na nchi zingine

ambazo nyingi ni 25. Mizigo
itakayobebwa ni pamoja na madini
kutoka Kongo na Msongati Burundi.
Mwendokasi kwa treni ya mizigo
utakuwa 120 na 160 kwa treni za
abiria ambayo kitaalamu ni ‘single
truck’ hivyo ni tofauti na reli
nyingine.

Mabalozi walipata Fursa ya kupanda
treni ya majaribio ya mkandarasi
kuanzia stesheni ya Soga hadi Kikon-
go mkoani Pwani ambapo mabalozi
walifurahishwa na ubora na uimara
wa reli kwa kuwa haina mitikisiko
kama ilivyozoeleka katika reli ya
‘Meter Gauge, pia Mkurugenzi
aliwashukuru Mabalozi hao kwa
kuwa anaamini watakuwa mabalozi
wazuri “Najua mtakuwa mabalozi
wazuri kwa nchi mnazofanyia kazi"
alisema Mkurugenzi Mkuu wa TRC.

Kwa Maelezo zaidi piga Simu ya Bure 0800 11 00 42 au tembelea www.trc.co.tz
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Balozi wa Tanzania
nchini Uganda Mhe.
Dkt. Aziz Mlima
(kushoto) na Balozi
wa Tanzania nchini
Sweden Mhe. Dkt.
Wilbroad Slaa
(kulia) wakifurahia
safari na treni ya
uhandisi wakati wa
Ziara ya Mabalozi
kuona Mradi wa
SGR hivi karibuni
2019,

Akizungumza na waandishi wa
Habari Balozi wa Uingereza Dkt.
Asha Rose Migiro ameipongeza
serikali ya Tanzania kwa utekelezaji
wa Mradi wa SGR kwa kuwa Maba-
lozi ni sehemu ya utekelezaji wa sera
ya uchumi wa nchi hivyo uwepo wa
Miundombinu imara ya reli, anga,
barabara na bandari unaleta matu-

maini makubwa katika kuleta
uchumiimara
“Tunapotekeleza diplomasia ya

uchumi, miundombinu ni lazima
hivyo uwepo wangu kwenye treni hii
ni ndoto iliyotimia, nampongeza
Rais wa Jamhuri na Muungano wa
Tanzania Dkt. John Pombe Magufuli
na Mkurugenzi Mkuu wa TRC
Masanja Kungu Kadogosa kwa
usimamizi mzuri” alisema Dkt
Asharose Migiro

Mabalozi pia walitembelea kiwanda
cha mataruma kilichopo Soga
mkoani Pwani ambapo kiwanda
hicho kinazalisha mataruma 1500
kwa siku, mabalozi pia walisifu ubora
wa mataruma hayo.

Reli Yetu, Maendeleo Yetu, Taifa Letu # TRCMpya
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UTEKELEZAJI

UBORESHAJI WA RELI YA KATI
DAR - ISAKA WAENDELEA

Kazi ya kuweka reli juu ya tuta hh!ofanyrwa maboresho ya udongo (Soil Improvement) ikiendelea eneo la Kintinku
mkoani Smg:da hivi karibuni Septemba 2019

| Mafundi wakipima
upana wa reli ili :
kuhakikisha usawa wa

| vipimo kutoka reli
moja na nyingine
mara baada ya
mtambo maalum wa |
kushindilia kokoto :
kupita juu ya reli eneo '
la Makutupora
Singida hivi karibuni
Septemba 2019..

Muonekano wa

moja ya Madaraja

makubwa

yaliyofanyiwa

: maboresho hivi p— R— L —

% karibuni Muonekano wa sehemu ya kipande cha reli ambacho

Septemba 2019 kimefanyiwa ukarabati eneo la Mombasa jijini Dar es
Salaam hivi karibuni Septemba 2019

Kwa Maelezo zaidi piga Simu ya Bure 0800 11 00 42 au tembelea www.trc.co.tz
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Picha zikionesha Maendeleo ya Ujenzi wa
Reli ya Kisasa - SGR Morogoro - Makutupora
ambao umefikia zaidi ya 15%

Mtambo
ukichoronga
Milima ili

kupata

Handaki la pili ¥
lenye urefu

wa Mita 1030
Kilosa mkoani
Morogoro

Muonekano wa sehemu iliyochorongwa Mita tatu (3)
kwenda chini na kuwekwa zege ili kuimarisha handaki.

Mtaalamu akiendelea na kazi ya kuweka zege. Zee upfmwa i
kuhakikisha linakidhi viwango kabla ya kuwekwa katika kuta za
handaki.

Kwa Maelezo zaidi piga Simu ya Bure 0800 11 00 42 au tembelea www.trc.co.tz
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Mkurugenzi Mkuu wa
Shirika la Reli Tanzania -
TRC Ndugu Masanja
Kungu Kadogosa
(kushoto) na Mkuu wa
Taasisi ya Teknolojia Dar es
Salaam - DIT Prof.
Preksedis Ndomba
wakionesha Mkataba wa
Makubaliano ya ushirikia-
no wa Mafunzo na
Uendelezaji wa Matumizi
ya teknolojia katika
huduma za usafiri wa reli
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/ Meneja Mradi wa Ujenzi wa Reli ya Kisasa - SGR

; Mhandisi Machibya Masanja akimuelezea Katibu
Mkuu Wizara ya Miundombinu nchini Rwanda
Mbhandisi Patricia Uwase (wa pili kulia) kuhusu
Maendeleo ya Ujenzi wa Stesheni ya SGR eneo la
Stesheni jijini Dar es Salaam Septemba 2019.

Meneja Msaidizi Mradi wa Ujenzi wa Reli ya Kisasa -
SGR Mhandisi Ayoub Mdachi akifafanua kuhusu
Maendeleo ya Ujenzi wa Stesheni ya SGR kwa
Madiwani na viongozi kutoka Manispaa ya Singida
waliotembelea mradi wa SGR eneo la Stesheni jijini
Dar es Salaam Septemba 2019.
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UKARABATI WA MABEHEWA - TRC KUWA CHACHU YA UKUAJI WA UCHUMI NCHINI KUPITIA USAFIRISHAJI WA MIZIGO

Na Mwandishi wetu TRC

Katika miaka ya hivi karibuni tangu Rais wa
awamu vya tano ya Serikali ya Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. John
Pombe Magufuli aingie madarakani, ajenda
kuu ya serikali ya Tanzania ni kuifanya
Tanzania kuelekea uchumi wa kati na kuwa
Tanzania ya viwanda ifikapo mwaka 2025.
Agenda hiyo imelenga kusisitiza mipango ya
ukuaji na uboreshaji wa miundombinu
wezeshi ikiwemo reli ili kuongeza ufanisi
katika utendaji sambamba na kuhakikisha
Tanzania inatimiza lengo la ukuaji wa uchumi
na viwanda. Serikali imeendelea kutoa kipa-
umbele katika uwekezaji wa miundombinu
wezeshi ya kiuchumi katika usafirishaji
ambayo ni barabara, reli, bandari na viwanja
vya ndege.

Katika bajeti ya mwaka wa fedha 2018/19,
Serikali imetenga jumla ya Shilingi bilioni
252.6 kwa ajili ya ujenzi na ukarabati wa
miundombinu ya reli kupitia Mfuko wa Reli
haya yote yanafanyika Ili kuimarisha miun-
dombinu katika sekta ya usafirishaji wa reli
nchini kwa maslahi ya Taifa.

Maono ya Shirika la Reli Tanzania — TRC ni
kutoa huduma bora, salama na ya kuaminika
katika usafiri wa Reli Afrika Mashariki na Kati.
Sanjari na maono hayo Shirika limejikita hasa
kusimamia usafirishaji wa reli kwa gharama
nafuu, utunzaji wa miundombinu ya reli na
utoaji wa huduma za usafiri wa uhakika na
salama kwa maendeleo endelevu ya uchumi
wa Tanzania.

lli kutimiza dhamira ya utendaji kazi kwa
ufanisi  shirika  linaendelea  kuboresha
miundombinu ya reli kwa ili kuendeleza na
kuhakikisha usafiri wa reli nchini  unakuwa
wa uhakika zaidi na kuchochea uchumi wa
nchi kupitia sekta ya usafirishaji na uchukuzi

katika kipindi hiki cha mchakato wa ujenzi wa
viwanda nchini.

Jithada zimeendelea kufanyika ambapo
Serikali imekuwa ikiliwezesha Shirika kwa
kutoa fedha kwa ajili ya uboreshaji wa
miundombinu ya reli ili kuongeza ufanisi
katika utendaji na sasa imeelekeza nguvu
katika ukarabati wa mabehewa ambayo kwa
muda mrefu yalikuwa yamechakaa na
mengine kuharibika kutokana kukaa kwa
muda mrefu bila kutumika.

Mapema, mwaka 2019 Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania Dkt. John Pombe
Magufuli Kupitia Wizara ya Uchukuzi alitoa
kiasi cha Shilingi bilioni 4 kwa TRC kwa ajili ya
ukarabati wa mabehewa 200 ya mizigo kwa
dhumuni la kuongeza ufanisi katika huduma
ya usafirishaji mizigo nje na ndani ya nchi kwa
lengo la kupunguza mrundikano wa mizigo
katika Bandari ya Dar es Salaam na kuongeza
makusanyo ya Shirika. Mradi huu wa ukaraba-
ti wa mabehewa utasaidia kwa kiasi kubwa
kuboresha ufanisi na kuleta faida kwa watan-
zania.

kwa kawaida behewa hufanya kazi zaidi ya
miaka 6 bila kufanyiwa matengenezo makub-
wa endapo halitapata ajali. Ukarabati wa
behewa TRC uhusisha mfumo mzima wa
behewa ukiwemo uboreshaji wa muonekano
wa behewa (bodi) mfumo wa breki, baada ya
kumaliza uboreshaji wa mfumo mzima
behewa hupakwa rangi. Kwa hivi sasa kazi ya
ukarabati wa mabehewa inafanyika katika
karakana kuu ya Reli jijini Dar es Salaam
ambapo mafundi wa kila kitengo hufanya
kazi zao kwa wakati, hivyo kupelekea
kukarabati mabehewa matano (5) kwa wiki
moja na kwa mwezi hukarabati mabehewa
ishirini (20).

Gazeti la Reli na Matukio limezungumza na
Mkurugenzi anayesimamia Mabehewa na
Vichwa vya treni Mhandisi Albert Magandi
ambaye amesema kuwa kazi kubwa inayoen-
delea ni ukarabati wa mabehewa yanayok-
idhi mahitaji ya wateja kulingana na aina ya
shehena ya mzigo unaotakiwa kusafirishwa.
Mabehewa yanayofanyiwa ukarabati ni CCB
(Container Carrier Bogie) - hubeba makonte-
na, HLB(C) (High Large Bogie) - hubeba
makontena, mabomba, mbao, magogo, na
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vyuma, CLB (Covered Large Bogie) - hubeba
mizigo ya jumla kama vile Saruji, Sukari,
Chumvi, Kahawa, Pamba, Tumbaku. BHB (Bal-
last Hopper Bogie) - hubeba kokoto, PTB (Pe-
troleum Tank Bogie) - hubeba mafuta MGB
(Motor Goods Bogie) - hubeba magari, CWB
(Cattle Wagon Bogie) - hubeba mifugo. Aina
hizi za mabehewa zitakapokamilika zitasaidia
kusafirisha mizigo ndani ya Tanzania na nchi
jirani za Burundi, Rwanda, Uganda na Jamhuri
ya Kidemokrasia ya Kongo, kupitia bandari ya
Dar es Salaam, Mwanza, Kigoma na Tanga.
“mpaka sasa mebehewa 80 yamekarabatiwa
na yanafanya kazi na mengine yako katika
hatua mbalimbali za ukarabati, mradi wa
ukarabati wa mabehewa 200 unatarajiwa
kukamilika Disemba 2019" alisema Mhandisi
Magandi.

Serikali ina jukumu la kusimamia maendeleo
ya uchumi, kwa maana hiyo, moja ya madhu-
muni ya kiuchumi ni kutekeleza sera mad-
hubuti ili kuhakikisha kuwa miundombinu
sahihi ya usafirishaji inasaidia upatikanaji wa
bidhaa na malighafi kwa bei nafuu na kukuza
uchumi wa nchi. Kukamilika kwa Mradi huu
awamu ya kwanza kutasaidia katika kukuza
sekta za Maendeleo ikiwemo kilimo, viwanda,
biashara, uwekezaji na mawasiliano nchini.
Serikali ina mpango endelevu wa kukarabati
mabehewa 700 hadi 1000 ili shirika liweze
kubeba mizigo inayoingia bandari ya Dar es
Salaam na kusafirisha sehemu mbalimbali
ndani na nje ya nchi kwa ufanisi.

Hata hivyo kuna hitaji kubwa la Mabehewa ya
kutosha kutokana na idadi na mizigo iliyopo
Bandari ya Dar es Salaama na sehemu
nyingine, pia uwepo wa miradi vya
uboreshwaji wa miundombinu ya reli ni
kiashiria tosha cha hitaji la Mabehewa na
vichwa vya kutosha vitakavyofanya kazi
katika reli inayoboreshwa kupitia mradi wa
uboreshaji wa reli ya kati Tanzania - TIRP.
Uwekazaji unaondelea katika sekta ya Reli
nchini inaonesha dhahiri Serikali ya awamu
ya tano inayoongozwa na Jemedali, Rais Dkt.
John Pombe Magufuli imedhamiria kuwa
chachu katika ukuaji wa uchumi wa Tanzania
na kutekeleza dhamira ya Tanzania kua vya
Viwanda na uchumi wa kati ifikapo mwaka
2025.
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AFYA INAVYOPEWA KIPAUMBELE KATIKA MRADI WA UJENZI WA RELI YA KISASA - SGR

Na Dkt. Apolinary John

& Napenda
kumshukuru
Mwenyezi
Mungu  kwa
kuzidi kutubari-
ki sisi Watanza-
- ol nia ambao kwa
Serikali ya awamu ya tano inayoon-
gozwa na Rais mpendwa Mhe. Dkt.
JOHN JOSEPH POMBE MAGUFULI.
Mimi kama mtaalamu wa Afya

maeneo ya kazi (Occupational
Physician) ninapenda  kutumia
uwanja huu  kuwahabarisha wafa-

nyakazi wenzangu wa kada zote
kwamba miradi kama hii mikubwa
inayotekelezwa kwa kipindi hiki ni
zawadi za kipekee kutoka kwa
Mungu, na ni kitu cha kujivunia.
Azma ya Serikali ya Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania inayoongo-
zwa na Rais Mchapakazi Mhe. Dkt.
John Pombe Magufuli ni kuhakikisha
Tanzania inafikia lengo la kuwa nchi
yenye uchumi wa kati, kwa kuhakiki-
sha hilo Serikali imeweka kipaum-
bele katika kuboresha na kujenga
miundombinu mipya ikiwemo reli
hii ya kisasa — SGR inayojengwa Dar
es Salaam hadi Mwanza na maeneo
mengine ya nchi. Kama ilivyo Miradi
mingine nguvukazi ndio mtaji wa
kwanza lakini nguvukazi haiwezi
kuwa na tija endapo itakuwa dhoofu
hivyo serikali inachukua hatua za
awali kabisa katika kuhakikisha afya
ya nguvukazi ili kutimiza malengo ya
kitaifa katika Miradi mikubwa.

Kazi kubwa ya watoa huduma za
afya kwa wafanyakazi ni kufanya
uchunguzi wa kiafya tukishirikiana

na hospitali za serikali na kujiridhisha
kama watu wanaoomba kazi wana
afya bora kulingana na majukumu
watakayopewa  katika  kitengo
husika. Zoezi hili ni endelevu; yaani
kuna uchunguzi kabla ya kazi, ukiwa
unaendelea na kazi na hata pale
mradi utakapokwisha tutapenda
kuona wafanyakazi wazalendo wa
kitanzania wakiendelea kuwa na
afya bora. Kwa kufanya hivi wafanya-
kazi walio na afya bora hupatiwa kazi
na kama afya ilivyo mtaji wa kwanza
katika ujenzi wa Taifa lolote,
Watanzania tupo tunapiga kazi.

Miradi ndio kwanza inaanza,
Tanzania bado ina safari ndefu
mpaka kufikia ulimwengu wa
kwanza. Moja kwa moja tujikite
kukumbushana mambo ya msingi
ambayo tulifundishwa na wakufunzi
juu ya kujikinga na ajali zinazoweza
kutokea katika maeneo ya kazi. Ni
lazima kuangalia matumizi sahihi ya

mavazi maalumu kazini ‘Personal
Protective Equipment’” (PPE) na
kuchukua tahadhari.

Kila kazi ina maelekezo yake ya
namna bora ya kuifanya na mavazi
yake maalumu. Kwa hiyo ni vema
kuzingatia maelekezo yanayotolewa
na watu wa usalama (HSE - Team)
wanaokuwepo mara kwa mara
katika maeneo ya kazi. Namna bora
ya kupanda kwenye majukwaa ya
ujenzi wa miundombinu iliyoinuka.
Kuzingatia namna bora vya
kunyanyua vitu vizito. Kutumia Maski
kuziba mdomo na pua ili kuepuka
kemikali na vumbi.

Uvaaji nguo maalumu (overall and
reflector). Tunalazimika kuvaa nguo
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maalumu zinazoweza kuwa ngumu
na nzito ili kuwa salama, naomba
tusichoke kuzitumia. UZEMBE wako
usiuendekeze kwa kujiita MZOEFU
WA HIZI KAZI maana ajali zipo lakini
zinaepukika kama tukiwa makini na
kufuata maelekezo.

Miwani, viatu vyenye ngozi ngumu
na chuma (safety boots), glavu
(gloves) kwa ajili ya kuilinda mikono
yetu, mikanda ya usalama (safety
harness) na vingine vingi vinatolewa
bure na kampuni ili kuwalinda
wafanyakazi kulingana na mazingira
na vitengo vyao vya kazi.

Nguo zenye kuakisi mwanga wa
magari au mitambo nazo ni vema
kuvaliwa wakati wote kazini. Tusione
adhabu kuvaa na kutumia vifaa vya
kutufanya kuwa salama wakati wote.
Afya ni moja na haina ziada hivyo
hatuna budi kuitunza kwa namna
yoyote. Hata mtu mmoja akiumia au
kupoteza maisha yake bado ni
hasara kubwa kulingana na jinsi
alivyotarajiwa kutimiza malengo
yake katika ngazi ya familia, jamii,
taifa lake na hata dunia.

Masuala ya afya na usalama wa
mazingira ya kazi (HSE) yanapewa
kipaumbele, elimu  endelevu
inatolewa mara kwa mara kulingana
na uhitaji. Usalama huleta amani na
amani huleta ufanisi wa kazi. Magari
ya kubebea wagonjwa (ambulances)
yapo kulingana na mabhitaji na
huduma ya bima ya afya (NHIF) ni
kwa kila mfanyakazi. Afya ni kuwa
vizuri kimwili, kiakili na kijamii. Tangu
mwanzo tulitambua hayo na kuweza
kuweka misingi mizuri mpaka sasa
nasema tuko vizuri.

Taifa Letu #TRCMpya



Neno kutoka kwa Mkurugenzi Mkuu

Ninapenda kutanguliza Shukurani za dhati kwa
Mwenyezi Mungu ambaye ametupa nguvu sisi
watendaji na amempa nguvu Rais wetu wa
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt.
John Pombe Magufuli kwa kutekeleza Miradi
mikubwa ya kitaifa lakini pia kuiweka nchi yetu
katika njia inayotupeleka katika Tanzania ya
Viwanda na uchumi wa kati ifikapo 2025.

Kwa kipekee kabisa ninapenda kuwapongeza
wafanyakazi wenzangu wa Shirika la Reli Tanzania
—TRC kwa utendaji na usimamizi mzuri wa Miradi
hususani Mradi wa Ujenzi wa Reli ya Kisasa, Mradi

wa Uboreshaji wa Reli ya Kati pamoja na

Miradi hii kwa pamoja inatupa nguvu na
matumaini sisi kama watanzania katika
safari yetu ya kuelekea Tanzania ya Viwanda
na uchumi wa kati.

Kwa niaba ya wafanyakazi wenzangu wa
TRC naahidi kwa Mhe. Rais Dkt. John
Pombe Magufuli na Watanzania wote kuwa
hatutawaangusha katika safari hii.

Zaidi nawasisitiza watanzania tuendelee
kumuunga Mhe. Rais Dkt. John Pombe
Magufuli katika kuthamini cha kwetu na
kulinda miundombinu ya reli maana reli hii

Mradi wa Ukarabati wa Mabehewa. ni mali ya watanzania.
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SHIRIKA LA RELITANZANIA
Mtaa wa Reli/Barabara ya Sokoine
S.L.P 70364

Dar es Salaam

TANZANIA

Barua pepe; info@trc.co.tz
Tovuti; trc.co.tz
Simu ya Bure; 0800 110 042



