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\‘ Rais wa Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania Dk. John Pombe Magufuli
akipata Maelezo kuhusu maendeleo ya
Ujenzi wa Reli ya Kisasa - SGR kutoka kwa
Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli
Tanzania - TRC Ndugu Masanja Kungu
Kadogosa alipotembelea Banda la TRC
katika maonesho ya SADC katika kituo cha
Kimataifa cha Mikutano cha J.K Nyerere.

Shirika la Reli Tanzania — TRC lashiriki
Maonesho ya 4 ya Viwanda na

Biashara ya Jumuiya ya Nchi za Kusini
mwa Afrika — SADC katika kituo cha

Historia yaandikwa kurejea kwa safari
za treni Dar - Tanga - Kilimanajaro

TRC YASHIRIKI MAONESHO YA NNE YA WIKI YA VIWANDA YA JUMUIYA YA
MAENDELEOQ YA KUSINI MWA AFRIKA - SADC

mikutano cha kimataifa cha JK Nyer- huduma pamoja na fursa zilizopo

ere jijini Dar es Salaam tarehe 05 - 06 katika jumuiya ya SADC zikiwemo

Agosti 2016. biashara, uwekezaji na ukuzaji
Maonesho ya Viwanda na Biashara uchumi. >> Inaendelea Uk. 2
TRC, WFP, URC, TPA na MSCL waadhimi- Ujenzi wa Mahandaki ya SGR waanza

sha mwaka mmoja wa Mafanikio rasmi Mkoanl Morogoro

>> Uk. 5
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TRCYASHIRIKI MAONESHO YA NNE YA WIKI YA VIWANDA YA JUMUIYA YA MAENDELEO YA KUSINI MWA AFRIKA - SADC

>> Inatoka Uk. 1

Mgeni rasmi katika Maadhimisho
hayo alikuwa Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania Mhe Dkt.
John Pombe Magufuli ambaye
alifungua rasmi maadhimisho hayo
na mkutano wa wakuu wa nchi za
SADC Agosti 5,2019.

Aidha Rais Magufuli alipata fursa ya
kutembelea banda la Shirika la Reli
Tanzania — TRC katika maadhimisho
ya maonesho ya 4 ya viwanda na
biashara ya Jumuiya ya maendeleo
ya kusini mwa afrika - SADC

Naye Waziri Mkuu wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania Mhe.
Majaliwa Kassim Majaliwa
atembelea Banda la Shirika la Reli
Tanzania — TRC katika maadhimisho
ya maonesho ya 4 ya viwanda na
biashara ya Jumuiya ya maendeleo
ya kusini mwa afrika - SADC ambazo
ni nchi 16 yaliyofanyika katika kituo
cha mikutano cha kimataifa cha
Salaam, Agosti 6, 2019.

Aidha, waziri mkuu ametoa pongezi
za dhati kwa shirika la Reli nchini
kwa usimamizi mzuri wa mradi
mkubwa wa kitaifa wa ujenzi wa reli
ya kisasa - SGR unaoendelea nchini
“TRC  inaonekana mmejipanga
vizuri” waziri Majaliwa alisema.
Katika maonesho hayo jumla ya nchi
16 za jumuiya ya maendeleo ya
kusini mwa  afrika  (SADC)
zimehudhuria ambazo ni Tanzania,
DRC Congo, Angola, Lesotho,
Malawi. Madagascar, Mauritus,
Mozambique, Namibia, South Africa,
Seychelle, Swaziland, Zimbabwe,
Zambia na visiwa vya Comoro.

Maonesho ya SADC yamewasaidia
wananchi wa Tanzania na wageni
wa nchi za kusini mwa Afrika kupata
fursa mbalimbali ikiwemo kujua
miradi mikubwa ya kitaifa ya
kimkakatiinayosimamiwa na Shirika
la Reli Nchini ikiwemo ujenzi wa rel
ya kisasa SGR awamu ya kwanza Dar
es Salaam - Morogoro ambapo
ujenzi  umefikia  asilimia  60.
Awamu ya pili ya ujenzi Morogoro —
Matukupola ambapo ujenzi
umefikia zaidi ya asilimia 14 pia
Shirika linasimamia mradi wa
uboreshaji wa reli ya kati Dar es
Salaam Mpaka Isaka Km 970 -TIRP
ambao ujenzi wake umefikia zaidi ya
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asilimia 34 na ufunguzi wa njia ya
Reli ya Tanga, Moshi na Arusha
mwishoni wa mwezi wa saba.
Maonesho haya ya viwanda ni fursa
kwa Shirika la Reli Nchini kwani
kupitia sekta ya wuchukuzi na
usafirishaji kwa njia ya reli itaongeza
wigo wa masoko ya ndani na nje ya
nchi. Reli hii ya kisasa itayojengwa
itakuwa na faida kubwa kiuchumi
nje na ndani ya nchi kwani
itachochea maendeleo katika sekta
ya kilimo, viwanda, biashara na
madini hususani maeneo ambayo
reli itapita pamoja na nchi jirani hasa
Jamhuri ya Demokrasia ya Congo.

| -

Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Habari na Uhusiano Shirika la Reli Tanzania -
TRC Bi. Jamila Mbarouk akifafanua kuhusu maendeleo ya Mradi wa Ujenzi wa
Reli ya Kisasa - SGR alipotembelea Banda la TRC katika Wiki ya Maonesho ya
Viwanda na Biasahara yanayofanyika katika Kituo cha Mikutano cha JK

Kwa Maelezo zaidi piga Simu ya Bure 0800 11 00 42 au tembelea www.trc.co.tz
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HISTORIA YAANDIKWA KUREJEA KWA SAFARI ZA TRENI DAR - TANGA - KILIMANJARO

>> Inatoka Uk. 1

Waziri Mkuu wa Jamuhuri ya
Muunganowa Tanzania Mhe. Kassim
Majaliwa amefanya ufunguzi wa njia
ya reli ya Tanga mpaka Moshi
mkoani Kilimanjaro katika hafla iliy-
ofanyika mijini Moshi , Kilimanjaro
hivi karibuni Julai 2019, iliyohu-
dhuriwa na viongozi mbalimbali wa
serikali, wa vyama pamoja na wa
dini.

Waziri Mkuu Mhe. Kassim Majaliwa
amelipongeza Shirika la  Reli
Tanzania -TRC kwa Kurejesha njia ya
Tanga-Moshi ambayo takribani zaidi
ya miaka 12 ilikuwa haifanyi kazi.
Waziri Mkuu amesema kuwa
mafanikio haya ni utekelezaji wa sera
ya kitaifa na Mkakati wa Nchi kuinua
sekta mbalimbali za kimkakati ili nchi
ya Tanzania ifikie Uchumi wa kati if-
ikapo mwaka 2025.

Waziri mkuu aliongeza kuwa juhudi
na kujitoa kulikofanyika kurejesha

Waziri Mkuu wa
Jamhuriya Muungano
wa Tanzania

Mhe. Kassim Majaliwa

“TRC imepewa
dhamana na
serikali ya Jamhuri
ya Muungano wa
Tanzania kusimamia
uhuishaji na
utendaji wa shirika
pamoja na
kuboresha huduma
zareli” Mhe.
Atashasta Nditiye

Kwa Maelezo zaidi piga Simu ya Bure 0800 11 00 42 au tembelea www.trc.co.tz
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njia ya reli kuanzia Dar es Salaam
hadi Tanga na kisha kuelekea Moshi
Kilimanjaro ni uamuzi wa busara
uliokuja kwa wakati na unaoshamiri-
sha azima yetu ya kuchochea ukuaji
wa uchumi lakini na kuyabadili
maisha ya wananchi kupitia huduma
bora za usafiri na uchukuzi .

“ Kamwe hatuwezi kufikia hadhi hiyo
muhimu kiuchumi bila kuwa na
miundombinu imara ikiwemo ya reli
“amesema Mhe. Kassim Majaliwa.
Aidha Waziri Mkuu amebainisha
kuwa Tanzania inapakana na nchi
zaidi ya tano ambazo zinategemea
sana miundombinu ya nchi ya
Tanzania ya usafirishaji na uchukuzi
ndani ya nchi ili kupitisha bidhaa. Pia
aligusia juu ya mradi mkubwa wa
kihistoria wa SGR unaoendelea

kuanzia Dar es Salaam hadi
Mokutopola na kusema kuwa
Serikali ya awamu ya tano

imewekeza takribani Shilingi Bilioni
7.2 fedha za walipa kodi kutekeleza
mradi huo .

Kwa upande wake Naibu Waziri wa
Ujenzi Uchukuzi na Mawasiliano
Mhe. Atashasta Nditiye ameiponge-
za Serikali ya awamu ya tano kwa
kutoa fedha pia amepongeza bodi
na uongozi wa Shirika la Reli
Tanzania katika ufuatiliaji na
utekelezaji wa miradi ya kimkakati ya
ufufuaji wa Shirika na njia mbalimba-
li za reli zilizokufa kwa miaka kadhaa.
Pia Naibu Waziri ametoa rai kwa
wafanyazi wa TRC na watanzania
wote kuwa walinzi wa miundom-
binu ya reli ambayo ni kichocheo
kikubwa cha uchumi wa nchi yetu.
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Shirika la Reli Tanzania — TRC, Shirika
la Mpango wa Chakula Duniani -
WFP, Mamlaka ya Bandari Tanzania —
TPA, Shirika la Reli Uganda - URC
pamoja na Kampuni ya Huduma za
Meli Tanzania - MSCL waadhimisha
mwaka mmoja wa mafanikio katika
usafirishaji wa Mizigo kutoka Bandari
ya Dar es Salaam, Mwanza hadi
Portbell nchini Uganda kupitia Ziwa
Victoria hivi Karibuni Julai 2019.
Usafiri wa reli kutoka Bandari ya Dar
es salaam hadi Portbell nchini
Uganda kupitia reli ya kati kwa
ushirikiano wa TRC, TPA, MSCL, URC
na WFP umezidi kuimarika tangu
kurejeshwa kwa safari hizo mwezi
Julai 2018 ambapo Shirika la
Mpango wa Chakula Duniani
limesafirisha jumla ya Tani 36,000
hadi kufikia mwezi Julai 2019.

Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na
Mawasiliano Mhandisi Isack
Kamwelwe amethibisha hilo

alipokuwa akihutubia hafla fupi ya
kuadhimisha mwaka mmoja wa
mafanikio hayo katika Bandari ya
Mwanza Kusini jijini Mwanza kabla
ya kuanza kwa safari ya 14 ya Meli ya
MV Umoja inayobeba shehena ya
Chakula pamoja na Mizigo mingine
kuelekea Portbel nchini Uganda na
hatimaye hadi Sudani Kusini.

Hafla ilihudhuriwa na Waziri wa
Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano
Mhe. lIsack Kamwelwe, Waziri wa
Viwanda na Biashara Mhe. Innocent
Bashungwa, Katibu Mkuu Sekta ya
Uchukuzi Dkt. Leonard Chamuriho,
Wakuu wa Mikoa ya Geita na
Mwanza, Mkurugenzi  Mkuu TRC
Ndugu Masanja Kadogosa,

Mkurugenzi Mkuu TPA Mhandisi
Deusdedith  Kakoko, = Mwakilishi
Mkaazi WFP Bwana Michael
Danford, Kaimu Mkurugenzi wa
MCSL Mhandisi , wafanyakazi,
viongozi wa chama na serikali,
wanahabari pamoja na wananchi.
Akizungumza katika hafla hiyo
Waziri Kamwelwe anesema ku-
wa'usafiri wa reli na meli ni nafuu
zaidi kuliko aina nyingine za usafiri
“Tafiti zimebainisha kuwa usafirishaji
kwa njia ya reli na meli ni usafiri wa
uhakika na wenye gharama nafuu
hususani kwa mizigo inaykwenda
umbali mefu ukilinganisha na aina
nyingine za usafiri, mfano takwimu
za WFP  zinaonesha kuwa
zimepunguza gharama za
usafirishaji kwa 40% kwa kutumia
njia hizi za usafiri” Alisema Waziri
Kamwelwe

Kwa upande wake Mkurugenzi
Mkuu wa TRC Ndugu Masanja
Kadogosa amesema lengo kuu la
safari hii ni kuutangaza ushoroba wa
kati kwa wafanyabiashara na wateja
kwa ujumla kwa kuwa njia hiyo
inaokoa muda na gharama za
usafirishaji

“WFP tangu waanze kutumia usafiri
wamepunguza gharama kwa 40%,
Unapotumia reli unakuwa na nafasi
nzuri ya kupanga bei ya bidhaa kwa
unafuu, pia kwa kutumia njia hii mfa-
nyabiashara atapunguza zaidi ya
siku nne kusafirisha mzigo hadi
Uganda” alisema Kadogosa

Hafla hiyo iliambatana na safari
kuanzia Bandari ya Mwanza Kusini
hadi Bandari ya Portbell na
kupokelewa na wenyeji ambao ni

Kwa Maelezo zaidi piga Simu ya Bure 0800 11 00 42 au tembelea www.trc.co.tz
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|Habari

>> Inatoka Uk. 1

Waziri wa Uchukuzi nchini Uganda
Mhe. Edward Katumba Wamala na
Maafisa wa Shirika la Reli Uganda
ambapo timu ya maafisa wa URL,
TRC, WFP, TPA na MSCL walipata
fursa ya kutembelea Bandari ya Jinja
nchini Uganda kwa lengo la kuende-
lea  kuimarisha huduma za usafiri
wa reli kutoka Mwanza hadi Bandari
ya Jinja kwa kuifufua bandari hiyo
pamoja na miundombinu ya reli ili
kufungua safari za Mizigo kutoka
Mwanza hadi Jinja.

Akizungumza na TRC Reli TV Charles
Ruzigye Mkuu wa Kitengo cha
Huduma za Meli Shirika la Reli
Uganda amesema kuwa URC kwa
kushirikiana na TRC, TPA, MSCL na
WEFP tumepanga kurudisha huduma
ya usafiri kutoka Mwanza hadi Jinja
kwa kufungua njia ya reli ya pamoja
na Bandari ya Jinja.

“Mpango ni kupanua bandari
pamoja na kukarabati reli kutoka
Bandari ya lJinja hadi kwenye

sehemu ya kuweka mizigo (Yard) na
kuhakikisha kuwa kwa kushirikiana
na wenzetu baada ya miezi mitatu
hadi minne njia hii inaanza kufanya
kazi” alisema Bwana Ruzigye

Mkuu wa Usafirishaji WFP Tanzania
Ndugu Mahmudu Mabuyu
amesema kuwa kufunguliwa kwa
njia na Bandari ya Jinja kutasaidia
kusafirisha kwa urahisi mizigo ya
WFP pamoja wafanyabiashara wa
Tanzania na Uganda.

() tzrailways @) TRC Reli TV Reli Yetu, Maendeleo Yetu, Taifa Letu #TRCMpya



UJENZI WA MAHANDAKI RELI YA KISASA WAANZA RASMI MKOANI MOROGORO

Na Mwandishi wetu, TRC

Meneja Mradi Ujenzi wa Reli ya Kisasa
. - SGR kipande cha Morogoro -
. Makutupora  Mhandisi  Faustine
Kataraiya akitoa ufafanuzi kwa Naibu
Waziri wa Uchukuzi na Mawasiliano
Mhe. Atashasta Nditiye (wa tatu kulia)
kuhusu hatua za uchorongaji
Mahandaki yatakayopitisha reli ya
kisasa eneo la Kilosa mkoani
Morogoro hivi karibuni Julai 2019.

£

Naibu Wa;ziri Wa

Uchukuzi na

Mawasiliano Mheshimiwa Mhandisi
Atashasta Nditiye azindua rasmi
uchorongaji Milima kwa ajili ya
ujenzi wa mahandaki ‘tunnels’
yatakayopitisha reli ya Kisasa - SGR
kipande  cha Morogoro -
Makutupora katika eneo la Kilosa
mkoani Morogoro hivi karibuni Julai
2019.
Jumla ya Mahandaki 4 yenye jumla
ya urefu wa Kilometa 26
yanatarajiwa kujengwa katika Mradi
wa SGR kipande cha Morogoro -
Makutupora katika eneo la Kilosa
ambapo handaki refu zaidi nchini lin-
atarajiwa kujengwa likiwa na urefu
wa Kilometa 1.031 sambamba na

matatu

mahandaki mengine
ambayo yote kwa  pamoja
yataunganishwa na  madaraja
makubwa ili kuepusha athari za
mafuriko ya mto mkondoa.

Hafla hiyo ilihudhuriwa na Mkuu wa
Mkoa wa Morogoro, Mkuu wa Wilaya
ya Kilosa, Mbunge wa Kilosa,
Menejimenti na Wafanyakazi wa TRC
na Yapi Merkezi, wanahabari pamoja
na wananchi wa wilaya ya Kilosa
katika Milima ya Kilosa mkoani
Morogoro.

Waziri Nditiye ambaye alikuwa
mgeni rasmi katika hafla hiyo
ameipongeza menejimenti na wa-
fanyakazi wa Shirika la Reli Tanzania
kwa Usimamizi mzuri wa Miradi na
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kuwataka waendelee kuchapa kazi ili
kuleta tija na matokeo mazuri katika
utoaji huduma bora za usafiri wa reli.
Aidha Naibu Waziri amewashukuru
wananchi wa mkoa wa Morogoro
kwa ushirikiano wanaoutoa kwa
wakandarasi na TRC, pia amewatoa
hofu wananchi ambao maeneo yao
yamepitiwa na mradi wa Ujenzi wa
Reli ya Kisasa kuwa endapo serikali
itahitaji eneo kwa ajili ya ujenzi,
mwenye eneo atalipwa fidia pamoja
na stahiki nyingine anazostahili ku-
lipwa.

“Napenda niwahakikishie watanza-
nia, kwa Yule ambaye tutamfuata
kwenye eneo lake tutamlipa fidia
yake” Amesema Mhe. Atashasta

Reli Yetu, Maendeleo Yetu, Taifa Letu #TRCMpya
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Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanznia Mhe, Dkt. John Pombe Magufuli akipata ufafanuzi kuhusu Maendeleo ya
Mradi wa Ujenzi wa Reli ya Kisasa - SGR kutoka kwa Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania Ndugu Masanja
Kadogosa alipotembelea banda la TRC katika Maonesho ya 4 ya Viwanda na Biashara ya Jumuiya ya Nchi za Kusini

mwa Afrika - SADC katika ukumbi wa Kimataifa wa Mikutano wa J.K Nyerere jijini Dar es Salaam Agosti 2019

- e —

8 Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Habari

e na Uhusiano Shirika la Reli Tanzania -
TRC Bi Jamila Mbarouk akifafanua
jambo kwa Waziri Mkuu wa Jamhuri
ya Muungano wa Tanzania Mhe.
Kassim  Majaliwa alipotembelea
banda la TRC katika Maonesho ya 4
ya Viwanda na Biashara ya Jumuiya
ya Nchi a Kusini mwa Afrika - SADC
katika ukumbi wa Kimataifa wa
Mikutano wa Mwalimu JK Nyerere
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Mkurugenzi Mkuu wa (wa pili kulia) akipata maelezo
kutoka kwa mtaalamu wa Mawasiliano na Ishara Bwana John Mandari kuhusu vifaa vya mawasiliano vilivyokuwa

vikitumika katika shughuli za uendeshaji wa treni katika banda la TRC viwanja vya maonesho ya 43 ya kimataifa ya

Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano Mhe. Mhandisi Naibu Waziri wa Uchukuzi na Mawasiliano Mhe. Mhandisi
Isack Kamwelwe akishuka katika treni ya uhandisi ya Atashasta Nditiye wa sita kulia akikata utepe kuashiria
Mkandarasi Yapi Merkezi baada ya kiufanya jaribio la kuanza rasmi kazi ya uchorongaji mahandaki
kwanza la treni kupita juu ya reli eneo la Soga mkoani yakayopitisha reli ya kisasa - SGR eneo la Kilosa mkoani
Pwani Julai 2019. Morogoro hivi karibuni Julai 2019.
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UBORESHWAJI WA RELI YA KATI KUWA CHACHU YA MAENDELEO TANZANIA

Na Mwandishi wetu, TRC

Maendeleo ya nchl yanakUJa kama
serikali imejiwekea mikakati mizuri
na ambayo inalenga kujikwamua
kutoka hatua moja kwenda hatua
nyingine kwa kutumia rasilimali
zilizopo kuhakikisha taifa linapiga
hatua na watu wake wanaondokana
na hali duni ya maisha ambayo ndio
chanzo cha umasikini miongoni
mwa jamii ya watanzania, ungana na
mwandishi wetu kukujuza zaidi juu
ya swala hili la maendeleo ya
kiuchumi pamoja na miundombinu.
Kwa bahati nzuri taifa hili limejaaliwa
kuwa na kila aina ya rasilimali
ikiwemo za madini, gesi, misitu,
wanyama, na rasilimali nyingine, pia
Serikali imekua ikijitahidi kwa kiasi
kikubwa kukuza uchumi pamoja na
maendeleo ya  miundombinu
ambapo kwa sasa uchumi unakua
kwa kasi.

Kipindi cha nyuma maendeleo ya
miundombinu yalionesha kuleta
kikwazo katika ukuaji wa uchumi wa
nchi, ila kwa sasa serikali imekua
ikitilia mkazo nyanja mbalimbali
katika uboreshwaiji wa
miundombinu ikiwemo uboreshwaji
wa reli ya kati kwa ajili ya kuimarisha
huduma za usafiri wa mizigo na

Serikali ya Jamhuri wa Muungano
wa Tanzania imekusudia kufanya
ukarabati wa reli ya kati ili kurejesha
ufanisi wake baada ya ufanisi wa reli
hiyo kushuka kwa kiwango kikubwa
katika utoaji wa huduma za ubebaiji
wa mizigo.

Kupitia ufadhili wa Benki ya Dunia,
mradi huo wa reli ya Kkati
unaojulikana kwa jina la ‘Tanzania
Intermodal and Rail Development
Project’ (TIRP) ambao umekua na
faida kubwa katika ukuzaji wa
uchumi wa nchi, kwa kuleta fursa
mbalimbali ikiwemo kuwepo kwa
ajira na kujengewa ujuzi kwa wote
watakaoshiriki shughuli a ujenzi na
pia kukua kwa kipato cha wananchi
kwenye maeneo ya mradi.

Pamoja na hayo kukamilika kwa
mradi huo wa uboreshwaji wa reli ya
kati, kutaboresha na kuongeza
kiwango cha ubebaji wa mizigo kwa
miundombinu ya reli na madaraja,
kuongezeka kwa mwendokasi wa
treni kutoka kilometa 30 kwa saa
hadi kufikia kilometa 70 kwa saa
hivyo kupelekea kupunguza
gharama za safari na usafirishaji, pia
kupunguza muda wa kupakia na
kupakua mizigo.

Vilevile mradi huu utaleta chachu
katika kupunguza gharama za
matengenezo ya barabara na serikali
kuelekeza bajeti zaidi kwenda
kwenye huduma nyingine za kijamii
na kujenga uwezo kwa wafanyakazi
wa reli hivyo kuongeza ufanisi katika
utoaji wa huduma.

Hivi  karibuni  Serikali ilifanya
ufunguzi wa reli ya Tanga hadi Moshi
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mkoani Kilimanjaro ulioambatana
na uzinduzi wa treni za mizigo
kutoka bandari ya Dar es Salaam na
Tanga kuelekea Moshi mkoani
Kilimanjaro chini ya Shirika la Reli
Tanzania - TRC ambapo timu ya
kutekeleza mradi huo ilijumuisha
wafanyakazi wapatao 525 kutoka
TRC, kati ya hao vibarua ni 466,
wahandisi 12, na mafundi wa reli na
nyanja nyingine 47.
Mkurugenzi mkuu wa Shirika la Reli
Tanzania - TRC Ndugu Masanja
Kungu Kadogosa katika hafla hiyo
amebainisha kuwa juhudi za Serikali
na kujituma kwa wafanyakazi wa
TRC kutafungua fursa mpya katika
usafirishaji na uchukuzi katika
ukanda huo wa Kilimanjaro ambapo
historia inaonesha miaka 12 iliyopita
Shirika lilikuwa na uwezo wa
kusafirisha mazao mbalimbali tani
elfu 70 kwa mwaka kutoka Tanga,
tani laki moja za mbolea kwa mwaka
na maharage mabehewa 144 kwa
mwaka.
“Ningependa kuihakikishia Serikali
kuwa Shirika la Reli Tanzania
litaendelea kusimamia miradi yote
ya kuboresha huduma za Shirika,
utendaji na miundombinu kwa kasi
na ubunifu” amezungumza Ndugu
Kadogosa.
Hata hivyo Uboreshwaji wa Reli ya
kati utatengeneza mpango
endelevu wa miundombinu hasa ya
reli kuwa na uhakika sio tu katika
usafiri wa abiria bali na kufanya
usafirishaji wa mabehewa ya mizigo
kuwa ya ufanisi na haraka katika
kukuza uchumi wa nchi.

>> |naendelea Uk.9
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Vilevile uboreshwaji wa Reli hiyo
utaleta  faida kubwa kwa
wafanyabiashara watakaotumia njia
ya reli kwa kusafirisha mizigo kwa
kupata gharama nafuu za usafirishaji
wa mizigo na usafiri wa kuaminika,
pia fursa za ajira zitaongezeka katika

tofauti ndani ya shirika mara baada
ya mradi kukamilika ili kuboresha
huduma kwa wadau wa usafiri wa
reli nchini.

Watanzania wanapaswa kuendelea
kumuunga mkono Rais wa Jmhuriya
Muungano wa Tanzania Dkt. John

Gazeti

Toleo Namba 1, Ukurasa namba 9.

|Makala

Pombe katika utekelezaji wa miradi
mikubwa inayoendelea na kuilinda
miradi  aliyokamilika ili kuleta
mapinduzi katika sekta ya reli, kuleta
chachu katika uchumi nchini na
kuiwezesha Tanzania kufikia uchumi
wa kati ifikapo mwaka 2025.

UJENZI| WA RELI YA KISASA SGR UTAKAVYO WAFAIDISHA WATANZANIA

Na Mwandishi wetu, TRC

Serikali ya awamu ya tano kupitia
Shirika la Reli Tanzania - TRC
wamekua  kipaumbele  katika
kuhakikisha uboreshwaiji wa njia za
reli pamoja na ujenzi wa reli wa rel
ya kisasa ya Standard Gauge Railway
(SGR) unakua kwa kiwango cha juu
zaidi na kwa kasi ili nchi kufikia
uchumi wa kati na kuboresha
maisha ya watanzania. Reli ya kisasa
- SGR ni reli ya kwanza Afrika
Mashariki na kati itakayokuwa na
uwezo wa  kupitisha  treni
zitakazoendeshwa kwa nguvu ya
umeme na yenye mwendo kasi
usiopungua kilometa 160 kwa saa.
Ujenzi wa reli ya kisasa una mtandao
usio pungua KM 2,561 ambao
unajengwa kwa awamu tano
ambazo ni Dar es Salaam -
Morogoro km 300, Morogoro -
Matukupola KM 422, Matukupola -
Tabora KM 294, Tabora — Isaka KM
130, Isaka — Mwanza 249.

Mnamo tarehe 12 mwezi wa April,
2017 Rais wa Jamhuri ya Muungano
wa Tanzania Dkt. John Pombe
Magufuli alizindua Ujenzi wa mradi
wa reli ya kisasa kipande cha Dar es
Salaam - Morogoro KM 300, ambao
unaendelea na umefikia zaidi ya

asilimia 60. Vilevile Tarehe 14, mwezi

Machi Rais wa Jamhuri vya
Muungano wa Tanzania Dkt. John
Pombe Magufuli alizindua Ujenzi wa
mradi wa reli ya kisasa kipande cha
Morogoro - Matukupola KM 422,
ambao umefikia zaidi ya asilimia 14.
Ujenzi wote wa awamu zote mbili
upo chini ya kampuni ya ukandarasi
YAPI MARKEZI kutoka nchini Uturuki.
Lengo kubwa la ujenzi wa reli ya
kisasa ni kuongeza ufanisi katika
uchukuzi na usafirishaji nchini

Kwa Maelezo zaidi piga Simu ya Bure 0800 11 00 42 au tembelea www.trc.co.tz
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hususani  katika sekta ya reli.
Watanzania watafaidika na mradi
huu wakati wa ujenzi na baada ya
ujenzi kukamilika, ambapo fursa
nyingi  zitapatikana  kiuchumi
ambazo ni kutoa njia ya haraka kwa
ufanisi na uhakika, treni za kisasa
zitaweza kupunguza mrundikano
wa mizigo katika bandari ya Dar es
Salaam kwa kuhakikisha mizigo
inayowasili bandarini na
itasafirishwa bila kuchelewa.

>> Inaendelea Uk. 10
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kukuza vipato vya wananchi ambao
wanashiriki katika kutoa huduma
mbalimbali  katika mradi. Pia
kuchangia katika pato la taifa na sera
ya viwanda, mradi umeongeza
mahitaji makubwa ya saruji na
nondo pamoja na vifaa vingine vya
ujenzi hivyo kuvifanya viwanda vya
ndani kupata soko la bidhaa zake.
Hata ivyo Sekta ya usafirishaji pia
imefaidika kwani kuna baadhi ya
watanzania wamekodisha magari
yao pamoja na kushiriki moja kwa
moja katika usafirishaji wa vifaa na
mitambo mbalimbali. Vilevile Sekta
ya ujenzi, wakandarasi, wazawa
wanashiriki moja kwa moja kutoa
huduma za kandarasi za ujenzi. Faida
za mradi huu kijamii ni ongezeko la
ajira kwa wazawa kutoka sekta na
fani mbalimbali. Pamoja
uboreshwaji wa huduma za kijamii
ikihusisha ujenzi wa shule, vituo vya
afya, na ujenzi wa barabara katika
maeneo yapitiwa na mradi.

Ujenzi wa reli ya kisasa
utakapokamilika hasa wakati wa
utendaji utakuwa na faida kiuchumi
hasa ongezeko la usafirishaji wa
mizigo ambapo reli itabeba mzigo
hadi tani 10,000 kwa mkupuo sawa
na Malori 500 ya mizigo. Uokoaji
muda wa kusafiri kwa abiria na
mizigo, kukuza uchumi wa mtu
mmoja mmoja na taifa kwa ujumla.
Kuchochea maendeleo katika sekta
ya kilimo, biashara, madini na
viwanda hususani maeneo ambapo
reli itapita pamoja na nchi jirani za
Rwanda, Burundi, Uganda, DRC na
Kenya.

Daraja la Treni lenye
urefu wa KM 2.6
linalojengwa kuanzia
stesheni ya Dar es Salaam
_ hadillala jijini Dar es Salaam

F B |
Pia reli itasaidia kupunguza gharama
za mara kwa mara za matengenezo
ya barabara. Kuongeza ufanisi wa
usafirishaji wa abiria na mizigo kwa
kupunguza muda wa safari
mathalani Dar es salaam — Morogoro
safari kuwa Saa 1 na Dakika 15, safari
ya Dar es Salaam — Dodoma kutumia

muda wa Saa 3. Kupunguza
gharama za usafirishaji mizigo,
inategemewa mara mradi

utakapoanza gharama za usafirishaji
wa mizigo itashuka kwa asilimia 40%
na kuifanya bandari ya Dar es Salaam
kuwa na ushindani.

Reli itasaidia kuchochea uanzishwaji
wa viwanda katika maeneo mengine
ya nchi, mradi utatoa uhakika wa
usafirishaji wa malighafi na bidhaa
na kuipatia fursa nchi kwenye
uwekezaji wa miradi kwa kuweesha
mazingira ya uwekeaji ikiwa ni
pamoja na miundombinu imara.

Kwa Maelezo zaidi piga Simu ya Bure 0800 11 00 42 au tembelea www.trc.co.tz

Gazeti

Toleo Namba 1, Ukurasa namba 10.

|Makala

Kuwa sehemu ya uanzishwaji wa miji
midogo, sehemu zinazojengwa
stesheni huwa zinaongeza chachu
ya uanzishwaji wa makazi ya watu
kutokana kuwa na uhakika wa
usafiri. Maeneo ya Soga, Ruvu na
Kwala kwa Mkoa wa Pwani yatumike
kupanga makazi ya watu na
itaiongezea reli faida ya abiria na
mizigo.

Pia itaongeza soko la ndani na
kuimarisha Shilingi ya Tanzania
(economy localization) hii  ni
kutokana na treni kutumia umeme
utakaozalishwa nchini,  kama
tungetumia mafuta ambayo ni
lazima kuagiza ingeongeza gharama
kubwa kwa uendeshaji na pia
matumizi ya akiba ya fedha za nje na
kutoa ajira.

Hivyo hivyo Kijamii reli ikikamilika
itapunguza kwa kiasi kikubwa idadi
ya magari makubwa kwenye
barabara na kupelekea kupunguza
ajali na kufanya barabara kuwa njia
salama zaidi ya usafiri. Pia Serikali
itaweza kuboresha huduma za
kijamii kwa kutumia pesa ambazo
zingetakiwa kufanya matengenezo
ya barabara ambazo zingeharibika
kutokana na mzigo mkubwa.

Hivyo basi watanzania kwa ujumla
wanao wajibu wa kuilinda na
kuitunza miundombinu ya reli kwa
manufaa ya maendeleo ya nchi na
ukuzaji wa uchumi, hili
litahamasisha na kuchochea ukuaji
wa kibiashara na viwanda pamoja
na kuongeza mapato ya kodi nchini.
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Si Salama kutembea
ama kuendesha chombo
cha moto kwenye njia ya
reli.
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Shirika la Reli Tanzania - TRC
linawatangazia wananchi  wote
wanaoishi kandokando ya reli ya
Tanga - Moshi mkoani Kilimanjaro
kuwa kuanzia Julai 20, 2019 Shirika
litaanza huduma ya usafirishaji wa
Mizigo ikifuatiwa na huduma ya treni
za abiria ifikkapo mwezi

Septemba, hivyo wananchi wa
Mikoa ya Tanga na Kilimanjaro
wanaoishi maeneo yanayopitia reli
wanaombwa kuwa waangalifu pindi
wanapokatiza reli na wanapaswa
kuchukua  tahadhari  ikiwemo
kufuata sheria na taratibu za usalama
wa reli pindi wanapokatiza reli.

g: Zijue Alama
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Simama
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NENO LA SHUKRANI KWA WANANCHI WA TANGA, MOSHI NA ARUSHA

Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la
Reli Tanzania - TRC ndugu
Masanja Kungu Kadogosa atoa
shukrani za dhati kwa wananchi
wa Tanga, Moshi na Arusha kwa
kujitokeza kwa wingi katika hafla
ya ufunguzi wa reli ya Tanga
mpaka  Moshi/  Kilimanjaro
iliyofanyika mjini Moshi
Kilimanjaro Julai 20, 2019.

Ndugu Kadogosa amesema kuwa
kujitokeza huko ni ishara tosha
inayoonyesha  kupenda  na
kukubali maendeleo ya nchi ya
Tanzania yanayoendelea
kufanyika na hasa  katika
uboreshaji wa miundombinu
ikiwemo reli.

Pia Ndugu Kadogosa
amewapongeza wafanyakazi wa
Shirika la Reli - TRC kwa uzalendo
na juhudi kubwa walizozifanya
katika mradi wa ufufuaji wa njia ya
reli kutoka Tanga hadi Moshi
pamoja na kuihakikishia serikali

kuwa TRC litaendelea kusimamia NDUGU MASANJA KUNGU KADOGOSA
miradiyote ya kuboresha huduma ~ MKURUGENZI MKUU SHIRIKA LA RELI TANZANIA - TRC
za Shirika, utendaji na Mkurugenzi Mkuu ndugu Kadogosa amewaasa wananchi wa Tanga,

miundombinu kwa kasi na Moshi na Arusha kuchukua tahadhari wanapovuka kwenye

ubunifu kwa lengo la kukuza makutano ya reli na njia nyingine na pia kushirikiana kwa pamoja

uchumi wa nchi. katika kuilinda miundombinu ya reli ili Shirika liendelee kutoa
huduma bora.

Limeandaliwa na Kitengo cha Uhusiano

SHIRIKA LA RELITANZANIA
MHARIRIMKUU | MHARIRIMSAIDIZI | MTAYARISHAJI| MAKALA | HABARI | PICHA
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