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~ 1\ Utangulizi

Shirika la Reli Tanzania, ni shirika lililoundwa chini ya Sheria ya Reli Namba 10 ya mwaka 2017 kwa lengo
kuu la kutoa huduma ya usafiri bora na uhakika wa reli, Kusimamia, kuendeleza na kuhakikisha ulinzi
na usalama wa miundombinu ya reli nchini Tanzania.

Historia ya Shirika la Reli Tanzania inaweza kuanza kutajwa mnamo mwaka 1948 lilipoanzishwa Shirika la
Reli na Bandari za Afrika Mashariki (EAR&H). Shirika la reli na bandari za Afrika ya Mashariki liliundwa
mnamo mwaka 1948 sambamba na Jumuiya ya Afrika Mashariki na lilikuwa Shirika la umma
lililosimamia reli na bandari za Kenya, Uganda na Tanganyika na baadaye Tanzania katika miaka kabla na
baada ya uhuru wa nchi hizi.

Baada ya kuvunjika kwa jumuiya ya Africa Mashariki, Shirika jipya la Reli (Tanzania Railways Corporation)
liliundwa kama Shirika la Umma. Shirika la Reli Tanzania liliendelea kubeba jukumu zima la usafirishaji
nchini Tanzania hivyo kuendelea kutoa huduma za usafiri kwa njia ya reli (Reli Transport Services),
majini (Marine transport service), Barabara (Road transport service) na huduma za Mahoteli na
Migahawa (Hotels and Catering services). Shughuli za usafirishaji nchini Tanzania ziliendelea kwa
kutumia nyenzo zilizokuwepo, kwa sababu vifaa vingi vilizuiliwa Nairobi -Kenya, ambako ndiyo
yalikuwa makao makuu ya Jumuiya na pia makao makuu ya Shirika la Reli la Afrika Mashariki.

‘Kutokana na ukwel kuwa, juhudi za kulifanya Shirika lijiendeshe kwa faida hasa baada ya mipango ya
ERP na RRP kutofikia viwango vilivyotarajiwa mwishoni mwa miaka ya 1990 wafadhili waliamua
kusitisha kuendelea kuwekeza katika wusafiri wa reli na wakasisitiza sera ya ubinafsishaji.

a) Kushirikisha wawekezaji kutoka sekta binafsi
b) Kushirikisha menejimenti kutoka sekta binafsi

¢) Kuipunguza serikali mzigo wa shirika kutegemea bajeti ya serikali

d) Kuingiza teknolojia za kisasa katika utendaji

Mnamo mwaka 1998 Serikali iliidhinisha mpango wa ubinafsishaji wa Shirika la Reli Tanzania uliotarajiwa
kuanza April, 1998 na kumalizika Aprili 2000. Baada ya mchakato mrefu, tarehe 6 Machi 2006 kampuni ya
RITES ya India ilipewa taarifa ya ushindi na baada ya taratibu zote kutimizwa ikiwemo kuanzishwa kwa
Kampuni ya Reli Tanzania (TRL) na Kampuni Hodhi ya Rasilimali za Reli (RAHCO), uongoozi wa RITES ulik-
abidhiwa uendeshaji wa huduma za usafiri wa Reli ya Tanzania kwa kipindi cha miaka Ishirini na tano kuan-
zia Octoba 1, 2007. RITES ya India ilikuwa na 51% ya hisa zote na Serikali ya Tanzania ilikuwa na 49%.
Hata hivyo malengo yaliyotarajiwa kupatikana baada ya ubinafsishaji yalidhihirika kutofikiwa, Serikali ya
Tanzania iliamua kusitisha mkataba wa ukodishwaji mnamo mwaka 2010 na kuanzia tarehe 22 Julai 2011
kampuni ilirudi mikononi mwa serikali kwa umiliki wa asilimia mia moja(100%).

M Iamhuri unn Iilpitish muswada wa Sheria ya Reli
Tanzania ili kuziunganisha Kampuni ya Reli Tanzania(TRL) na Kampuni Hodhi ya Rasilimali za Reli(RAHCO)
na hatimaye kuundwa kwa Shirika la Reli Tanzania(TRC) chini ya Sheria mpya ya Reli Tanzania

metoa huduma bora na ya kuaminika ya usafiri wa reli Afrika Mashariki na Kati.

Kusimamia usafiri wa reli kwa gharama nafuu kwa kuendeleza, kukarabati miundombinu ya reli na kutoa
huduma salama na ya kuaminika ya usafiri wa reli kwa maeendeleo endelevu.
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. 2\ Utangulizi

Reli yt,aendl etu, Taifa letu.

i Iiza kil siku za uendeshaji wa Shirika wafanyakazi wanazingatia yafuatayo:-
a) Mteja Kwanza
b) Usalama
¢) Uadilifu

d) Matokeo Chanya

Kazi za Shirika la Reli Tanzania - TRC kama zilivyotajwa kwenye Sheria ya Reli Na. 10 ya mwaka 2017 ni
pamoja na zifuatazo:-

a) Kutoa Huduma ya Usafiri wa Reli na Kusimamia Miundombinu ya Reli

b) Kuhakikisha Ulinzi na Usalama wa Mizigo, Abiria wanaosafiri kwa njia ya reli

¢) Kuendeleza, Kukarabati na kulinda miundombinu ya Reli

Bodi ya Wakurugenzi ya Shirika la Reli Tanzania inajumuisha wafuatao;

Profesa John Wajanga Kondoro Mwenyekiti
Masanja Kungu Kadogosa Katibu

Rukia Diwani Shamte Mkurugenzi
Mohamed Mashaka Mabuyu  Mkurugenzi
Mandisi Karim Mataka Mkurugenzi
Edson Mweyunge Fedelis Mkurugenzi
Jabiri Kawe Bakari Mkurugenzi
Wolgang Ephraim Salia Mkurugenzi
Huessin Rogers Mativila Mkurugenzi

Menejimenti ya Shirika la Reli Tanzania inajumuisha wafuatao;

Focus Makoye Sahani Idara ya Uendeshaji
Edward Malima Idara ya Fedha na Uhasibu
Elifadhili Solomon Idara ya Rasilimali Watu na Utawala
Judith Nzamba |dara ya Biashara
Eng. Felix Nlalio Idara ya Miundombinu ya Reli
Eng. Felix Rutashobya Idara ya Ishara, Mawasiliano na Umeme
Eng. Lameck Magandi Idara ya Uhandisi Mitambo

: Michael Semaya Idara ya Teknolojia ya Habari, Mawasiliano na Takwimu
Veronica Sudayi Idara ya Huduma za Sheria
Jamila Mbarouk Kitengo cha Uhusiano
Eng. Adolphina Ndetabula Kitengo cha Ulinzi na Usalama wa Reli
Ibrahim Killapo Kitengo cha Mipango na Uwekezaji
Reginald Malele Kitengo cha Ununuzi na Ugavi
Dhahabeni Jumbe Kitengo cha Ukaguzi wa Ndani
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" 3\ Huduma

Shirika la Reli Tanzania - TRC linatoa huduma za usafirishaji wa Mizigo na Abiria kwenye njia zake kuu za reli
ambazo ni reli ya kati (Dar, Morogoro, Dodoma, Tabora, Kigoma, Mwanza na Mpanda) na reli ya Tanga,
Moshi - Arusha. TRC inakukaribisha usafiri na usafirishe mizigo na bidhaa zako kwa bei nafuu kabisa.

nii Usaﬁr Na Shirika la Reli Tanzania?

1. Ratiba na taratibu nzuri za Safari

Usafiri umepangiliwa kwa kuzingatia ratiba zilizowekwa kwa wakati. Ratiba na utaratibu wa
huduma za usafiri zipo kwenye mpangilio zaidi ukilinganisha na aina nyingine za usafiri. Una-
posafiri na TRC utaondoka kwa wakati na utafika kwa wakati uliopangwa kwenye ratiba zetu.

2.Treni zenye Vifaa bora vya usalama

Usalama ni kitu cha mwanzo kabisa katika safari za TRC, Shirika linafuata taratibu za kiutendaji
ili kuhakikisha usalama na afya za abiria na wahudumu wa treni. Shirika lina wahudumu walio-
fuzu kitaaluma kwa viwango vinavyohitajika pia yapo mafunzo na semina za mara kwa mara
kutathmini utendaji wa wahudumu wa treni Ili kuhakikisha usalama wa abiria na wahudumu,
vipo vifaa muhimu kwa ajili ya usalama ikiwemo sanduku la huduma ya kwanza, behewa la
huduma ya kwanza, vifaa vya kuzimia moto n.k. Pia Shirika linatumia mfumo wa kisasa kutam-
bua mienendo ya treni zinapokuwa kwenye safari.

3. Ni Usafiri Nafuu zaidi
Usafiri wa TRC ni nafuu zaidi ukilinganisha na aina nyingine za usafiri kutokana na kuwepo kwa
madaraja tofauti ambayo yanatoa fursa kwa watu wa vipato vya aina zote kusafiri.

4. Mwendokasi kwa umbali mrefu

Kutokana na kutokuwepo kwa vikwazo vinavyoweza kufanya safari kuwa ya muda mrefu kwa
sababu ya msongamano, kasi ya usafiri wa TRC imekuwa ile ile tangu mwanzo hadi mwisho wa
safari kwa umbali mrefu zaidi.

5. Nafasi ya kuona na kutalii

Unapokuwa kwenye mabehewa ya abiria unapata nafasi ya kuhama kutoka behewa moja
kwenda behewa lingine na kufurahia muonekano mzuri wa maeneo asilia na vivutio mbali
mbali.

TRC inatoa huduma ya usafiri wa treni za
mjini zinazofanya safari kati ya Dar es
Salaam na Pugu kupitia Kamata, Bungoni,
Bakhresa, Vingunguti, Kipawa, Airport,
Banana, Mombasa na Gongo la Mboto
umbali wa km 20 pamoja na Dar es Sa-
laam-Ubungo kupitia Kamata, Bakhresa,
Buguruni kwa Mnyamani, Tabata Matum-
bi, Tabata Relini na Mabibo umbali wa km
12. Huduma inapatikana Asubuhi na Jioni
siku za Jumatatu hadi Jumamosi isipoku-
wa siku za Jumapili na siku za Sikukuu.
Nauli ni TSh. 600 kutoka Dar es Salaam
hadi Pugu kwa Mtumzima, TSh. 400
kutoka Dar es Salaam hadi Ubungo kwa
Mtumzima na TSh, 100 kwa Mwanafunzi.
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"4, Huduma

Hii ni treni ya kisasa ya abiria ambayo inafanya safari zake kati ya Dar es Salaam, Tabora, Mpanda na Kigoma
pembezoni mwa ziwa Tanganyika.

Huduma ya Chakula; Uwapo kwenye treni ya Deluxe utafurahia huduma nzuri ya chakula kilichoandaliwa
na wapishi hodari pamoja na vinywaji mbali mbali. Wapo wapishi na wahudumu hodari wataka-
okuhudumia pindi uwapo kwenye behewa maalum la Chakula lililosheheni vyakula mbali mbali na kukufa-
nya ufurahie safari yako.

Simu na Mtandao; Ili kukufanya abiria ujisikie uko safarini matumizi ya Simu na vifaa vingine vya mawasilia-
no vimewekewa mazingira mazuri ya kukufanya uweze kupata huduma za mawasiliano muda wote uwapo
safarini.

Mabehewa yenye nafasi ya kutosha yanakupa nafasi ya kutembea kutoka behewa moja hadi lingine na ku-
furahia muonekano mzuri wa maeneo asilia na vivutio mbali mbali. Treni ya Deluxe inayo mabehewa ya
Daraja la Pili Kulala, Daraja la Pili Kukaa pamoja na Daraja la Tatu.

Muonekano wa vyumba vya kulala vya behewa la Muonekano wa behewa la Treni ya Deluxe Daraja la
Treni ya Deluxe Daraja la Pili kulala. Pili kukaa.
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Muonekano wa behewa la Treni ya Deluxe Daraja la Muonekano wa behewa la Treni ya Deluxe Daraja la
Tatu kukaa. Behewa hili lina muonekano mzuri wa pili kulala. Behewa hili lina muonekano mzuri na
kuvutia, lina madirisha makubwa ya kupitisha hewa vyumba vyenye nafasi ya kutosha.’

ya kutosha. )

Treni mbili za Ordinary zinafanya Safari zake mara mbili kwa wiki kutoka Dar es Salaam, Tabora hadi
Mwanza. Treni ya Ordinary ina Mabehewa ya Daraja la Kwanza Kulala, Daraja la Pili Kulala, Daraja la Pili
Kukaa na Daraja la Tatu ikiwa na behewa maalum la Mgahawa kwa ajili ya Chakula na Vinywaji.
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Shirika linatoa huduma ya usafirishaji wa iigo kwa wateja wake kupitia reli ya Kati na reli ya Tanga
ambapo mizigo ya aina tofauti inasafirishwa ndani ya nchi na nchi jirani za Burundi, Rwanda, Uganda na
Jamhuri Demokrasia ya Kongo kupitia Isaka, Mwanza na Kigoma.
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Huduma

Shirika linalo mabehewa ya aina tofauti kwa ajili ya kubebea mizigo ya wateja wake, mteja atapangiwa
behewa kulingana na aina ya bidhaa anayotaka kusafirisha. Kuna mpango maalum unaowawezesha wateja
kupangiwa behewa au mabehewa mapema, utaratibu huu unapunguza maombi mengi ya papo kwa hapo
yanayosababisha msongamano wa maombi.

"'”! CCB-Container Carrier Bogie
¢ - Aina hii ya behewa hutumika kubebea Makasha ya Chuma (Kontena)

HLB (C)-High Large Bogie
|« Aina hii ya behewa hutumika kubebea Makasha ya Chuma (kontena),
Mabomba, Mbao, Magogo na Vyuma.

CLB-Covered Large Bogie
B . Aina hii ya behewa hutumika kubebea Mizigo aina zote, Sukari, Saruiji,
& Chumvi, Pamba, Tumbaku na Kahawa.

HLB(O)-High large bogie ordinary
_ D! . Aina hii ya behewa hutumika kubebea Mabomba, Mbao, Magogo na

BHB-Ballast Hopper Bogie
« Aina hii ya behewa hutumika kubebea Ballast.

| PTB-Petroleum Tank Bogie
« Aina hii ya behewa hutumika kubeba Mafuta ya Petroli, Mafuta ya Dizeli na
Mafuta.

MGB-Motor Goods Bogie
« Aina hii ya behewa hutumika kubeba Magari, na Mizigo ya Jumla (Midogo
Midogo).

@A @tzrailways @ TRC RELI TV trc.co.tz



- 7). Huduma

. Tumbaku
umbaku, Mbao na leug

K h nncn Barcks

Shirika linalo uwezo wa usﬁrishakasha a iigo kwa kutumia mabehewa maalum kama CCBS,
LSB(c), HLB(c). Pia kuna Krini maalum aina ya RMG inayotoa huduma ya kupakia na kupakua makasha ya
chuma katika mabehewa iliyopo Bandari ya Dar es Salaam, hii inarahisisha upatikanaji wa haraka wa ma-

Kuhakikisha huduma salama za treni na kuepuka ajali, idara ya usalama wa njia inahakikisha kuwa:-
ukarabati wa njia ya reli, vitendea kazi na mitanbo, ratiba ya mipango ya matengezo ya njia ya reli pamoja
na mitambo injini na mabehewa. Ulinzi wa Mizigo ya wateja tokea sehemu ya kupakia hadi kituo cha
mwisho inahakikiwa na idara ya ulinzi wa ndani na kikosi maalum cha Polisi Reli ili kuhakikisha hakuna wizi
au upotevu wa mali za wateja katika mabehewa na mali za abiria wanaosafiri.

-
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SRG ni mnl?
SRG ni ufupisho wa neno la kiingereza “Standard Gauge Railway".

Ni reli ya kisasa yenye upana wa mita 1.435, na inayopatikana duniani kote kwa zaidi ya asilimia
hamsini na tano (55%).

Tofauti na reli ya kawaida, reli hii inaweza kusafirisha uzito mkubwa na kusafiri kwa mwendo kasi.

. Tanzania na SGR

Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kupitia shirika la reli Tanzania (TRC) imeazimia kujenga
reli hii ya kisasa kueneza mtandao usiopungua km 2,561 ikiunganisha mikoa ya Dar es Salaam,

Mwanza,

Kigoma, Katavi na nchi zinazokuwa na bandari (Rwanda, Burundi, DRC).

SGR ni reli ya kisasa na ya kwanza Africa masharikii na kati itakayokuwa na uwezo wa kupitisha treni
zitakazoendeshwa kwa nguvu ya umeme na yenye mwendo kasi usiopungua kilometa 160 kwa saa.

Lengo la reli hii ni kuongeza ufanisi katika sekta ya usafirishaji nchini hususani sekta ya reli
ambapo yafuatayo yatarahisishwa;

« Ongezeko la usafirishaji wa mizigo ambapo reli itabeba mzigo wa mpaka tani 10,000
kwa mkupuo sawa na uwezo wa maroli 500 ya mizigo.

« Uokoaji wa muda kwa usafiri wa abiria na mizigo ambapo itasaidia kukuza uchumi wa
mtu mmoja mmoja na Taifa kwa ujumla.

« Ongezeko la ajira kwa wazawa katika sekta na fani mbalimbali.

« Oboreshaji wa huduma za kijamii ikihusisha ujenzi wa shule, vituo vya afya na ujenzi
wa barabara katika maeneo yanayo pitiwa na mradi.

« Kuchochea maendeleo katika secta ya kilimo, biashara, madini na viwanda hususani
katika maeneo ambapo reli hiyo inapita pamoja na kwa nchi jirani hasa Rwanda, Bu
rundi, Uganda, Kenya na DRC.

« Faida za kiuchumi kwenye sekta ya usafirishaji hasa kupunguza gharama za mara kwa
mara za matengenezo ya barabara.

Ujenzi wa reli ya kisasa kwa nchi yetu wenye mtandao usiopungua km 2,561, upo katika
awamu tano na ni kama ifuatavyo;

» Awamu ya 1 Dae es Salaam — Morogoro (Km 300)
« Awamu ta 2 Morogoro - Makutupora (Km 422)

* Awam ya 3 Makutupora —-Tabora (Km 294)

» Awamu ya 4 Tabora — Isaka (Km 130)

. Awaam ya 5 Isaka - Mwanza ( Km 249)

-----
» S
e _Izu ".x"‘”
ogoro =

Dar o5 Salaam
0+000

Awamu ya 1 Dar es Salaam-Morogore (205km)

Awamu ya 2 Morogoro. Makutupora (334km)
Awamu ya 3 Makutupora - Tabora (294km)
Awamu ya 4 Taboram - Isaka (130km)
Awamu ya 5 Isaka - Mwanza (24%km)
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" 9\ Miradi

Awamu ya kwanza: Dar es salaam - Morogoro (Km 300).

Ujenzi wa reli ya kisasa kwa awamu ya kwanza ulizinduliwa na Rais wa awamu ya tano. Dr John Pombe
Magufuli siku ya tarehe 12, April 2017. Na kwa sasa ujenzi bado unaendelea chini ya mkandarasi YAPI
MARKEZI kutoka Uturuki akishirikiana MOTA ENGIL AFRICA kutoka Ureno.

Picha zikionesha kituo cha treni cha Dar es Salaam mara baada ya kukamilika kwa ujenzi wa reli ya kisasa
- SGR Dar es Salaam hadi Morogoro. Kituo hiki kitajengwa kwa muundo wa madini ya Tanzanite na kitaku-
wa na ghorofa nne, sehemu kwa ajili ya abiria kupanda treni itakuwa ghorofa ya kwanza.

—

Muonekano wa vituo vya treni vya Pugu, Soga, Muonekano wa vituo vya treni cha Morogoro
Ruvu na Ngerengere mara baada ya kukamilika mara baada ya kukamilika kwa ujenzi wa reli ya
kwa ujenzi wa reli ya Kisasa - SGR kipande cha Kisasa - SGR kipande cha Dar es Salaam - Moro-
Dar es Salaam - Morogoro goro

Awamu ya pili: Morogoro - Makutupora ( Km 442).
Ujenzi wa mradi ulizinduliwa na Rais wa awamu ya tano. Dr John Pombe Magufuli siku ya tarehe 14,
machi 2018. Na kwa sasa hatua za awali za ujenzi zimeanza chini ya mkandarasi YAPI MARKEZI.

Awamu ya 3, 4, na 5: Awamu hizi, ziko katika hatua mbalimbali za manunuzi.

Utwaaji wa Ardhi na Ulipaji Fidia kwa Waathirika wa Mradi wa SGR

Kwa mujibu wa sheria ya ardhi ya mwaka 1999na sheria ya tathmini ya mwaka 2016, maeneo yote yanayo
pitiwa na mradi ambayo hayamilikiwi na Shirika la Reli Tanzania (TRC) yatafanyiwa tathmini, kutwaliwa na
wamiliki wa maeneo hayo watalipwa.

-
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Ujenzi wa Reli ya Kisasa - SGR awamu ya kwanza kipande cha Dar es Salaam hadi Morogoro umefika hatua
ya utandikaji wa Mataruma, ujenzi wa Madaraja, Vivuko, Makalavati, Karakana pamoja na uwekaji wa mi-
undombinu ya mawasiliano na umeme kwenye baadhi ya maeneo ya Mradi, ujenzi unaendelea kwa kasi
kama inavyoonekana kwenye baadhi ya picha hapo juu zinazoonesha maendeleo ya Mradi, na tayari meli
iliyobeba Tani 7250 za reli za SGR imewasili na kazi ya kupakua reli kupeleka eneo la ujenzi inaendelea.

Morogoro- Makutupora

Ujenzi wa Reli ya Kisasa - SGR awamu ya pili ki-
- pande cha Morogoro hadi Makutupora upo
kwenye hatua za maandalizi ya ujenzi wa tuta la
reli ambalo kwa kiasi kikubwa eneo hilo limefa-
nyiwa usafi pamoja na Ujenzi wa kambi ya SGR.

-
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a Uboreshaji wa Reli ya kati(T
Mradl wa ukarabatl wa njla ya reli ya kati ambao unafadhlllwa na Benkl ya Dunia unajulikana kama ‘Tanza-
nia Intermodal and Rail Development Project (TIRP). Mradi huu unagharimu pesa za Kimarekani Dola Mili-
oni 300. Madhumuni ya Mradi huu ni kuwa na usafiri wa Treni unaoaminika kutoka Dar es salaam hadi

Isaka.

Mradl umelenga kufanya ukarabatl wa Reli iliyopo kwa kipande cha Dar es salaam - Isaka (km 970) ili
kuongeza uwezo wa kubeba mzigo toka chini ya Tani 13.5 za uzito wa ekseli hadi tani 18.5 kwa kufanya
yafuatayo;

+ Kutandika upya njia za Reli zenye uzani wa paundi 80 kwa umbali wa Kilometa 312.

« Kufanya ukarabati wa njia ya Reli kwa urefu wa Kilometa 658.

« Kufanyia ukarabati wa makaravati na madaraja 442.

» Kuboresha mfumo wa mawasiliano.

« Ukarabati wa vituo vya kupakia na kupakua mizigo vya bandari ya Dar es salaam, llala na
Bandari kavu ya Isaka.

» Zaidi ya ukarabati wa njia, kupitia mradi huu tutaweza kununua mitambo ya ukarabati wa
njia, vichwa vitatu vya treni(vipya) na mabehewa mapya 44 ya mizigo, na kukarabati vichwa
viwili vya treni.Kutandika upya njia za Reli zenye uzani wa paundi 80 kwa umbali wa Kilome
ta 312

« Kufanya ukarabati wa njia ya Reli kwa urefu wa Kilometa 658.

« Kufanyia ukarabati wa makaravati na madaraja 442.

» Kuboresha mfumo wa mawasiliano.

+ Ukarabati wa vituo vya kupakia na kupakua mizigo vya bandari ya Dar es salaam, llala na
Bandari kavu ya Isaka.

* Zaidiya ukarabati wa njia, kupitia mradi huu tutaweza kununua mitambo ya ukarabati wa
njia, vichwa vitatu vya treni(vipya) na mabehewa mapya 44 ya mizigo, na kukarabati vichwa
viwili vya treni.

+ Mradi huu ni ukarabati wa reli iliyopo ya kiwango cha kawaida (Meter Gauge Railways).

« Mradi huu umegawanyika katika vipande viwili, kipande cha kwanza kitaanzia Dar es
Salaam hadi Kilosa (Kilometa 283) na Kipande cha pili ni Kilosa hadi Isaka (kilometa 687).
Vipande hivi vimeshapata wakandarasi na ujenzi tayari umeanza.

T == SN

'3.2.2 Faida z A
Faida za Mradl wakatt wa Ujen2|
« Kuwepo kwa fursa za ajira.

« Kukua kwa kipato cha wananchi maeneo ya mradi.
« Kujengewa ujuzi kwa wote watakaoshiriki kwenye shughuli za ujenzi.

Faida za mradi baada ya kukamilika
« Kuboresha na kuongeza uwezo wa ubebaji mizigo kwa miundombinu ya reli na madaraja.
« Kuongezeka kwa mwendokasi wa treni toka Kilometa 30 kwa Saa hadi kufika Kilometa 70

kwa Saa na hivyo kupunguza gharama za usafirishaji.
« Kupunguza muda wa kupakia na kupakua mizigo kutoka Bandari ya Dar es salaam hadi ban

dari kavu ya Isaka kufikia Saa 24.
» Kutengenezwa kwa mpango endelevu wa matengenezo ya miundombinu ili kufanya usafiri

huu kuwa wa uhakika na kuaminika.
« Kuwajengea uwezo wafanyakazi wa Reli na hivyo kuongeza ufanisi katika kutoa huduma.
« Kupunguza gharama za matengezo ya barabara na hivyo serikali kuelekeza bajeti iliyookole

wa kwenda huduma nyingine ya kijamii.

-
@A @tzrailways @ TRC RELI TV trc.co.tz



iacha kufanya kazi kwa zaidi ya miaka kumi unahusisa
ukarabati wa Reli yenye urefu wa km 437 pamoja na Madara-
ja, Mkaravati na vituo vya treni kwenye njia hiyo kuanzia
Korogwe mkoani Tanga hadi Arusha.
Hatua ya kusafisha njia ya reli na kuweka mataruma na reli
kutoka Korogwe hado Arusha yenye urefu wa Km437 tayari
imekamilika, maeneo mengi ya reli ya Tanga, Moshi — Arusha
yaliathirika kutokana na wizi wa miundombinu ya reli unao-
fanywa na baadhi ya wananchi wasio waaminifu .
Kukamilika kwa ukarabati huo kunatarajiwa kusaidia shu-
ghuli nyingi za kiuchumi, kijamii pamoja kuongeza ajira
kupitia usafiri wa reli ambao ulikuwa umezorota katika njia
hiyo tangu mwaka 2008 na kuathiri shughuli nyingi za kiu-
chumi na kijamii.

Ujumla.

HE)EAE@tzrailways @ TRC RELITV

Mradi wa ufufuaji wa Reli ya Tanga, Moshi-Arusha ambayo il- |

Mradi huu unahusisha ufufuaji wa reli kutoka Ban-
dari ya Mtwara hadi Machimbo ya Madini ya Chuma
yaliyopo Liganga, Machimbo ya Makaa ya Mchu-
chuma urefu wa Km 874 Magharibi mwa Bandariya
Mtwara pamoja na kuiunganisha Bandari ya Mtwara
na Bandari ya Bamba Bay katika ziwa Nyasa. Utafiti
uliofanywa unakadiria uwepo wa kati ya Tani Milioni
200 - 2000 ya Chuma huko Liganda. Reli hii inataraji-
wa kukuza uchumi wa viwanda katika maeneo ya
Kusini, Nyanda za Juu Kusini na Tanzania kwa
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) Habari na Matukio

Rais wa Jamhuri ya
Muungano wa Tanza-
nia Dkt. John Pombe
Magufuli aweka jiwe la
msingi awamu ya pili
ya ujenzi wa reli ya ki-
sasa(SGR) yenye urefu
wa 426km kutoka Mo-
rogoro hadi Makutupo-
ra mkoani Dodoma,

- hatua hiyo |ta1fanya
Tanzama kuwa na treni ya umeme itakayokwenda kwa kasi ya 160
kwa saa kwa treni ya abiria na 120 kwa saa kwa treni ya mizigo.
Akihutubia mjini Dodoma kabla ya kuweka jiwe la msingi, Rais
Magufuli amesema kumalizika kwa ujenzi wa reli ya kisasa(SGR)
itasaidia kutoa ajira 30,000 za moja kwa moja na ajira 60,000
zisizo za moja kwa moja. "Reli ya Kisasa na Banadari kavu ita-
kayojengwa mijini Dodoma itasaidia kuleta maendeleo kwenye
mikoa ya kati" alisema Rais Magufuli, pia aliongeza kuwa baada ya
ujenzi wa reli ya kisasa kutoka Dar es Salaam hado Dodoma seri-
kali itaendeleza ujenzi huo hadi mkoani Mwanza kukamilisha
km1,219.

Reli ya kisasa kutoka Dar es Salaam hadi Dodoma yenye urefu wa
km522 inajengwa na kampuni ya kituruki ya Yapi Markez. Ujenzi
wa reli hii ya kisasa utasaidia usafirishaji wa abiria na mizigo
kutoka na kwenda nchi za jirani za Uganda, Zambia, the Demo-
cratic Republic of the Congo, Burundi na Rwanda.

Naye Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano Prof. Makame
Mbarawa amesema kuwa reli hii itakuwa na uwezo wa kusafirisha
Tani 10,000 za mizigo kwa mara moja. "Tunapoteza wateja
kwenye bandari ya Dar es Salaam kutokana na kutokuwa na mi-
undombinu ya kuaminika, lakini baada ya mradi huu tutaweza ku-
warudisha  wateja  hao"  alisema  Waziri  Mbarawa.
Awamu ya pili ya ujenzi wa reli ya kisasa(SGR) kutoka Dar es
Salaam hadi Makutupora mkoani Dodoma unatarajiwa kukamilika
November 2020.

Aliyekuwa Waziri wa Ujenzi,
Uchukuzi na Mawasiliano Mhe.
Prof Makame Mbarawa ametan-
gaza rasmi kuanza kutumika kwa
Sheria mpya ya Reli Na. 10 ya
mwaka 2017. Waziri amesema
wafanyakazi waliokuwa RAHCO
na TRL watahamia katika shirika
la Reli na kuwa mali na madeni
yote ya RAHCO na TRL vya-
tahamishiwa kwenye Shirika la
Reli Tanzania(TRC).

Aidhe Mhe. Waziri alimtangaza
Bw. Masanja Kadogosa kuwa
ameteuliwa NA Rais Wa Jamhuri
ya Muungano wa Tanzania Dkt.
John Pombe Magufuli kuwa Mku-
rugenzi mpya wa shirika la reli
na Prof Kondoro John kuwa
Mwenyekiti wa Bodi mpya ya
Wakurugenzi ya TRC.

Matokeo ya sheria mpya ya Reli
ni pamoja na kufuta sheria ya
Reli Na.4 ya mwaka 2002 na ku-
futwa kwa iliyokuwa kampuni
Hodhi ya Rasilimali
za Reli (RAHCO) na kampuni ya
Reli Tanzania(TRL).

wakati.

@A @tzrailways @ TRC RELI TV

Bodi ya Wakurugenzi ya Shirika la Reli Tanzania - TRC
ikiongozwa na Mwenyekiti wa Bodi Prof. John
Kondoro yafanya ziara ya kwanza tangu Bodi hiyo ili-
poundwa kwa kutembelea kambi za Ujenzi wa Reli ya
kisasa za llala Shaurimoyo, Soga Kibaha, Ngerengere
na Kilosa Agosti 2018 kwa lengo la kuona kasi ya
Maendeleo ya Ujenzi, Changamoto na namna ya kuk
abiliana na changamoto ili kuhakikisha Ujenzi wa Reli
ya kisasa - SGR Kipande cha Dar es salaam hadi Moro-
goro na Morogoro hadi Makutupora unakamilika kwa
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Mkurugenzi Mkuu wa TRC Ndugu Masanja Kadogosa (kulia) akibadilishana Makabrasha ya Mkataba
wa Ujenzi wa Reli ya Kisasa na Mwakilishi kutoka Kampuni ya Yapi Markezi katika hafla ya utiaji saini
mkataba wa Ujenzi wa Reli ya Kisasa - SGR awamu ya pili Kutoka Morogoro hadi Makutupora iliyo-
fanyika katika Ukumbi wa Ruaha katika Kituo cha Mikutano ya Kimataifa cha Mwalimu Julius Kam-
barage Nyerere (JKNICC) Septemba 29, 2017.

Shirika la Reli Tanzania laji- |
panga kuondoa changamoto
ya usafiri katika jiji la Dar es
Salaam kwa kujenga mtandao
mpya wa reli jijini utakaoun-
ganisha maeneo vya jiji na nje
ya jiji ili kupunguza mson-
gamano, mpango huo uli-
adhimiwa baada ya mkutano
uliofanyika kwenye ukumbi wa &
Shirika la Reli Tanzania-TRC &
Agosti 2018 kati ya Mene-
jimenti na Kampuni ya GIBB
kutoka Afrika Kusini kwa lengo
la kujadili maeneo ambayo
njia mpya za reli zitapita. | _ - Jh8
Akizungumza baada ya mkutano Mkurugenzi wa Shirika la Reli Tanzania, Ndugu Masanja Kadogosa
amesema kuwa mradi wa ujenzi wa reli mpya katika jiji la Dar es Salaam unatarajiwa kuwa na jumla
ya vituo 59 na urefu wa km 166 ambao utajengwa kwa awamu. Ameongeza kuwa kwenye mradi
huo njia nne za reli zinatarajiwa kujengwa ambazo ni, njia ya reli kutoka barabara ya Bagamoyo
hadi barabara ya Kilwa itakayokuwa na urefu wa Km 17, kutoka katikati ya jiji kwenda Pugu ita-
kayokuwa na urefu wa Km 20, kutoka katikati ya jiji kwenda Bagamoyo itakayokuwa na urefu wa
Km 63 na njia ya reli kutoka Kunduchi hadi Vikindu.
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Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania |
Ndugu Masanja Kadogosa afunga Mafunzo ya
wiki mbili kwa awamu ya kwanza kuhusu
Uendeshaji wa Huduma za usafiri wa reli,
Ukarabati wa Miundombinu ya Reli pamoja na |
Miradi inayoratibiwa na Kusimamiwa na TRC |
ukiwemo Mradi mkubwa wa Ujenzi wa Reli ya
Kisasa - SGR yaliyofanyika katika ukumbi wa
TRC jijini Dar es Salaam Agosti 31 2018 kwa
washiriki 49 kwa lengo la kuwaandaa vijana |
wazawa watakaoliendesha Shirika kisasa
pamoja na Kusimamia Miradi inayosimamiwa
na kuratibiwa na Shirika la Reli Tanzania.

Mafunzo hayo yaliandaliwa na kuendeshwa na Shirika la Reli Tanzania kufuatia agizo la aliyekuwa
Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano Prof. Makame Mabarawa aliyeutaka uongozi wa Shirika
la Reli Tanzania kuhakikisha unaandaa wataalamu watakaosimamia shughuli za uendeshaji wa Shiri-
ka hususani Mradi mkubwa wa Ujenzi wa Reli ya Kisasa — SGR pindi utakapokamilika. Mafunzo haya
yatahusisha vijana 160 watakaopata Mafunzo nchini na baadhi ya nchi za nje ikiwemo Uturuki, Uin-
gereza na China kwa awamu, ambapo awamu ya kwanza tayari imeanza utekelezaji wake.

| Shirika la Reli Tanzania — TRC laendesha
kampeni ya mwezi mmoja ya Uhamasishaji na
| Elimu ya Uelewa kuhusu miradi SGR na TIRP
. inayosimamiwa na kuratibiwa na TRC na
| mambo ya kuzingatia kipindi cha mradi kwa
% wananchi kuanzia wilaya ya Kilosa mkoani

' Morogoro hadi Isaka na maeneo ya reli kwa
lengo la kutoa elimu kuhusu Mradi wa ujenzi
wa Reli ya kisasa na ujenzi wa Reli ya kati
pamoja na kuwashirikisha wananchi kushiriki
kikamilifu kusaidia na kulinda miundo mbinu
' ya reli na kufanikisha miradi hiyo kuanzi
mwezi Julai hadi Agosti 2018.

TRC ilituma timu ya Mawasnllano iliyojumuisha wataalamu kutoka kada mbali mbali ikiwemo kada ya
uhandisi, masuala ya kijamii na uhusiano ili kuhakikisha lengo la kampeni hiyo linafanikiwa kwa
kushirikiana na Wataalamu wa Masuala ya Kijamii kutoka kwa Mkandarasi Yapi Markez, Wakuu wa
Mikoa, Walaya, Kata na Mitaa ambayo timu ya TRC ilikuwa ikiendesha kampeni hiyo kwa kipindi
chote.

Aidha timu hiyo ilifanya kampeni katika maeneo ya |
wananchi kwa kuitisha mikutano ya wazi katika
maeneo tofauti ambayo timu ilikuwa ikitembelea, |
Shule za Msingi na Sekondari, Wafanyakazi wa TRC &
ambao wako kwenye maeneo ambayo kampeni ili- |
kuwa ikiendeshwa kwa lengo la kuwapa uelewa Wa- |
nanchi, Wanafunzi na Wafanyakazi wa TRC waweze
kushiriki kikamilifu kwenye Miradi ya TRC.
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Habari na Matukio
Uzinduzi wa Nembo na Bendera ya TRC

Naibu Waziri wa Uchukuzi na
Mwasiliano  Mhandisi  Atashasta
Y | Nditiye azindua nembo mpya na

Bendera ya TRC ikiwa ni Sehemu ya
. Maadhimisho ya Wiki ya TRC
J inayofanyika Septemba 11-15, 2018
' kwa lengo la kuelezea Huduma
zitolewazo na Miradi inayosimamiwa
na TRC makao makuu ya TRC jijini
Dar es Salaam, hafla hiyo ilihudhuri-
wa na wafanyakazi wa TRC, waandi-
shi wa habari, wawakilishi kutoka
kampuni ya Yapi Merkez na wadau

N ' mbali mbali wa usafiri wa reli.
Naibu Waziri Atashasta Nditiye alitumia fursa hiyo kuwahamasisha wananchi kuunga mkono juhudi
za serikali inayoongozwa na Rais Dkt. John Pombe Magufuli katika utekelezaji wa miradi na
kuwataka kuwajibika kulinda Miundombinu ya Reli kwa manufaa ya watanzania. Aidha, Naibu
Waziri amewapongeza wafanyakazi wa Shirika la Reli Tanzania kwa kutekeleza wajibu wao
ipasavyo wa kuratibu na kusimamia vyema shughuli na miradi iliyopo.
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Naibu Waziri wa Uchukuzi na Mawasiliano Mheshimiwa Naibu Waziri wa Uchukuzi na Mawasiliano Mhe.
Mhandisi Atashasta Nditiye akihutubia wakati wa hafla Mhandisi Atashasta Nditiye (wa tatu kushoto) akikata
Ka uzinduzi rasmi_wa Nembo mpya na Bendera ya TRC utepe kuashiriauzinduzi rasmi wa Nembo mpya na
atika Wiki ya TRC Makao makuu ya TRC jijini Dar es Bendera ya TRC katika Wiki ya TRC Makao makuu ya

Salaam Septemba 2018. TRC jijini Dar es Salaam Septemba 2018.
L
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Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi ya TRC Profesa Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania Ndugu
John Kondoro akihutubia wakati wa hafla ya uzinduzi Masanja Kadogosa akihutubia wakati wa hafla ya Uz-
rasmi wa Nembo mEya na Bendera ya TRC katika Wiki induzi’'wa Nembo mpya na Bendera ya TRC katika
a TRC Makao makuu ya TRC ijijini Dar es Salaam Wiki ya TRC Makao makuu ya TRC jijini Dar es Salaam
eptemba 2018. Septemba 2018.
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Kwa niaba ya Shirika la Reli Tanzania napenda kukushukuru msomaji wa Jarida hili Maalum la Shirika la Reli
Tanzania ambalo linaloelezea Huduma zinazotolewa na Miradi inayosimamiwa na kuratibiwa na Shirika la
ReliTanzania - TRC kwa lengo la kuelimisha na kuwajuza wadau wa usafiri wa reli na umma kwa ujumla Ma-
fanikio, Changamoto na Fursa zinazopatikana kwenye Shirika la Reli Tanzania.

Mwaka 2018 umekuwa wa Kihistoria katika Sekta ya Uchukuzi nchini hususani usafiri wa Reli kufuatia
matukio kadhaa makubwa ikiwemo kuundwa upya kwa Shirika la Reli Tanzania baada ya kuziunganisha
Kampuni Hodhi ya Rasilimali za Reli (RAHCO) iliyokuwa ikisimamia Mali za reli na uendelezaji wa Miundom-
binu ya reli na Kampuni ya Reli Tanzania (TRL) iliyokuwa ikitoa Huduma ya Usafirisaji wa Mizigo na Abiria
Mwezi Machi 2018 baada ya Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kupendekeza Muswada wa
Sheria Namba 10 ya Reli na kusainiwa na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. John Pombe Ma-
gufuli ambayo ilianza kutumika rasmi mwezi Julai mwaka 2018.

Matukio mengine ni pamoja Ujenzi wa Reli ya Kisasa — SGR kutoka Dar es Salaam hadi Morogoro na Moro-
goro hadi Makutupora pamoja, Miradi ya ufufuaji wa Reli za zamani za Tanga, Moshi — Arusha, Reli ya Sin-
gida, Reli ya Mtwara — Bamba Bay na Mradi wa Uboreshaji wa Reli ya Kati. Shirika la Reli Tanzania linasima-
mia uaminifu, ufanisi, uadilifu na utendaji ili kuleta tija katika shughuli za kila siku za maendeleo ya taifa.

Shirika la Reli Tanzania limechukua hatua mahususi katika kipindi cha hivi karibuni, miongoni mwa hatua
hizo ni uboreshaji wa huduma za usafiri wa abiria na mizigo kwa njia ya reli kwa kuboresha njia na kurudi-
sha kitengo cha Huduma kwa Wateja, aidha miongoni mwa mambo hatua kadhaa za kuhakikisha TRC in-
aandaa wataalam wazawa watakaoliendesha Shirika na Kusimamia Miradi tayari programu mbalimbali za
mafunzo zimeanza. Kwa muundo na mfumo mpya wa uendeshaji wa Shughuli za Shirika, ni imani yetu
kwamba Shirika litafikisha na kuvuka malengo ya kihuduma na kibiashara.

Masanja Kungu Kadogosa
Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Reli Tanzania - TRC
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